Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

Paaralan: RIZZA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas: IKATLO

Guro: Ma. Socoro B. Ramilo Asignatura: SCIENCE 3


IKAAPAT NA
Petsa: Markahan:
GRADE 3 MARKAHAN
Daily Lesson Plan Oras:

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Natutukoy ang iba’t ibang uri ng panahon.

B. Pamantayan sa Pagganap Nasasagot at nasasanay sa mga patakaran at tamang paraan sa pag-iingat tungkol sa iba’t ibang uri ng
panahon.
C. Mga Kasanayan Sa Natututunan at naisasabuhay ang pag-iingat sa pakikipag-ugnayan sa iba’t ibang uri ng panahon. S3ES-
Pagkatuto/Layunin IVg-h-5

II. NILALAMAN

PAKSA IBA’T IBANG URI NG PANAHON AT PARAAN NG PAG-IINGAT.

KAGAMITANG PANTURO Laptop, PowerPoint Presentation, mga larawan, plaskard

A. Sanggunian K-12 Basic Education Curriculum 3, MELC in Science 3

1. Mga pahina sa Gabay ng guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang kagamitang Panturo Pentel pen, manila paper, happy and sad face picture

III.PAMAMARAAN

GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-AARAL

A. Paghahanda Pagbati :

- Magandang Umaga mga bata ! - Magandamg umaga rin po Bb. Maya!

Panalangin :

- Inaanyayahan ko ang lahat na tumayo


para sa ating panalangin.
- Sa ngalan ng Ama, Anak at ng Espiritu
Santo…… Amen!
Pagsasasaayos nang silid-aralan :

- Bago magsi-upo ang lahat, paki-ayos


ang mga upuan at paki-tingnan ang
ilalim nito kung may kalat at pulutin. - ( Ang mga mag-aaral ay namulot ng mga
Salamat! kalat at isinaayos ang kanilang mga upuan. )

Pagtatala ng mga lumiban sa klase :

- Paki-tingnan ang inyong mga katabi - Ma’am, wala pong lumiban sa klase sa araw
kung sila ba ay nasa loob ng silid-aralan na ito.
- Mabuti naman kung ganoon, palakpakan
ninyo ang inyo mga sarili sa pagpasok - ( Ang mga mag-aaral ay sabay-sabay na
sa araw na ito. papalakpak. )

Panuntunan sa klase :

M-akinig nang mabuti sa guro at kamag-


aral
A-raw-araw paghusayan ang pag-aaral - ( Ang mga mag-aaral ay makikilahok sa
T-umahimik kapag may nagsasalita talakayan sa oras ng pag-aaral. )
U-mupo nang maayos
T-umugon sa mga tanong at pagsasanay
O-ras ay pahalagahan
Pampasiglang Awitin :

- (Lalahok ang mga mag-aaral sap ag-awit)


- Awit ng Panahon

- Opo mam, ito ay tungkol sa KLIMA.


Pagbabalik-aral :

- Bago tayo tumungo sa ating bagong - Mam, ang kahulugan po ng Klima ay ang
aralin, natatandaan niyo pa ba ang buong kalagayan ng panahon na tumagal sa
tinalakay natin kahapon ?
isang bansa.
- Magaling!!!
- Kung inyong natatandaan ano nga ba
ang KLIMA?
- Mahusay! At may kinalaman ang klima
- Ito po ay ang Tag-araw o Tag-tuyot at Tag-
sa uri ng ating kasuotan at mga bahay na
ulan.
itinayo natin.

- Dito sa ating bansa meron lamang


tayong dalawang uri ng klima. Anu-ano
iyon?

- Magaling!
- Nakita na po namin mam.

Pagganyak :

- Ngayon mga bata, tingnan ninyo ang


inyong mga upuan. Sa Ilalim ng inyong - Opo mam, handa na po kami.
mga upuan may makikita kayong mga
numero. Nakita na po ba ?

- Mahusay kung ganun. Sa ngayon.


Tutulungan tayo ni Doraemon para
tukuyin kung ano ang nilalaman ng
numerong hawak ninyo. Handan na ba - ( Sa tulong ni Doraemon, tutukuyin ng mga
ang lahat? bata ang iba’t ibang uri ng panahon sa
pamamagitan ng mga larawan at ang mag-
aaral ay magbabahagi ng kanilang mga
- Unahin natin ang nakakuha ng unang karanasan sa pakikipag-ugnayan sa iba’t
numero. ibang uri ng panahon. )

- Mga posibleng sagot


(sunod-sunod na tatawagin ng guro
ang mga mag-aaral batay sa numerong
nakuha at hihikayatin itong ( MAULAN, MAARAW, MAHANGIN,
magbahagi ng sariling karanasan BUMABAGYO)
tungkol sa panganib na kaakibat iba’t
ibang panahon.)

- Ang inyong mga sagot ay tama, bigyan


ninyo ang inyong mga sarili ng GOOD
JOB CLAP

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa


Formative Assessment 3

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


Takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan


ng iba pang Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Ma.Socoro B. Ramilo
Teacher I Applicant

You might also like