Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 GALIMUYOD INTEGRATED

Pang-Araw-araw na Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 7 Markahan: IKAAPAT Petsa:


SCHOOL
Tala sa Pagtuturo
Guro: Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikaapat Sek:

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
I. LAYUNIN paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral
Pangnilalaman ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna
bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa
Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino.
B. Pamantayan Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang
sa Pagganap malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang
saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong naglalarawan
ng mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino.

C. Mga F7PN-IVe-f-20 F7PB-IVg-h-23 F7PD-IVc-d-19 F7PB-IVc-d-22 F7PT-IVc-d-22


Kasanayan sa Naibabahagi ang sariling damdamin Nasusuri ang mga katangian at Nasusuri ang damdaming namayani Nakapagbibigay ng reaksiyon batay Nakabubuo ng isang patalastas
Pagkatuto at saloobin sa damdamin ng tauhan papel na ginampanan ng sa mga tauhan sa akda. sa mga pangyayari sa akda. tungkol sa pagmamahal at
Isulat ang code sa napakinggang bahagi ng akda. pangunahing tauhan at mga pagpapahalaga sa samahan ng
sa bawat pantulong na tauhan. magkakapatid
kasanayan

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil
kay Don Juan at ang Kanilang kay Don Juan at ang Kanilang kay Don Juan at ang Kanilang kay Don Juan at ang Kanilang kay Don Juan at ang Kanilang
Pagtatagpo ni Donya Leonora Pagtatagpo ni Donya Leonora Pagtatagpo ni Donya Leonora Pagtatagpo ni Donya Leonora Pagtatagpo ni Donya Leonora

III. KAGAMITANG
PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng
Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568
Guro
2. Kagamitang
Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568
Pang-Mag-aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa
Kagamitan Filipino 7, p. 146-148 Filipino 7, p. 146-148 Filipino 7, p. 146-148 Filipino 7, p. 146-148 Filipino 7, p. 146-148
mula sa
Portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Audio klips, laptop, LCD Manila paper/kartolina, marker laptop, LCD projector, speaker, manila paper/kartolina, marker props
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Kagamitang
projector, speaker kartolina, marker
Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
IV. assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
PAMAMARAAN karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Pag-usapan: Balik-aral sa mga mahahalagang Pagsusuri sa mga piling pahayag Gawain: Gamit ang T-Chart, ilahad Magbigay ng mga ilang katangiang
Nakaraang Naniniwala ka ba sa pag-ibig sa pangyayari mula sa binasang ang pagkakaiba ng paraan ng taglay ng iyong kapatid o kung wala
Aralin o unang pagkikita? Masasabi bang saknong panliligaw noon at sa kasalukuyan. man ay malapit na kaibigan/pinsan
Pagsisimula tunay na pag-ibig ito? Bakit? Isulat
ng Bagong ang sagot gamit ang List All Factors
Aralin
B. Paghahabi sa Nailalahad ang mga mahahalagang Nakikilala at nakikilatis ang Naisasalaysay ang mga pangyayari Naisasabuhay ang mga Nakapagsasadula ng isang
Layunin ng Aralin impormasyon o pangyayari katangian ng mga tauhan sa sa akdang binasa ayon sa pagpapahalagang ibig iparating ng patalastas tungkol sa pagmamahal
patungkol sa binasa. akdang binasa batay sa sariling damdaming namayani sa akda. akdang binasa. at pagpapahalaga sa samahan.
damdamin at saloobin.
C. Pag-uugnay ng Pagtunghay o pakikinig sa teksto Pagpapalawak ng Talasalitaan: Pagtukoy at pagsuri sa positibo o Pag-uulat sa gawain Pagsulat ng iskrip
Halimbawa sa mula sa Bibliya o isinaawit na Word Puzzle negatibong namayani sa akdang
Bagong Aralin bersyon ng 1 Corinthians 13: “Love binasa.
is patient, love is kind...

D. Pagtalakay ng Anong bahagi ang naibigan mo? Paghahambing kina Juana at Malayang Talakayan sa tulong ng Malayang Talakayan ukol sa naging Pagsasadula/Pagpapakitang-gilas
Bagong Bakit? Ibahagi ito sa klase Leonora bilang mga babae gamit gabay na tanong pag-uulat
Konsepto at ang Venn Diagram
Paglalahad ng
Bagong
Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Pangkatang Pagbasa Pagpapalawig sa mga pangyayaring
Bagong nakapaloob sa akda
Konsepto at
Paglalahad ng
Bagong
Kasanayan #2
F. Paglinang sa Maglahad ng isang katangian na Masasabi mo bang totoo ang Pangkatang gawain: Ano-ano ang mga natutuhan mula
Kabihasaan iyong naibigan mula sa mga damdaming ipinahahayag ng Gumupit ng hugis puso sa isang sa isinagawang gawain?
(Tungo sa nabanggit na tauhan sa akdang kanyang pananalita? Pag-ibig nga papel. Hatiin ito sa gitna at kulayan
Formative binasa. kaya sa unang pagkikita ang nadama
Assessment) ni Don Juan?
G. Paglalapat ng Sa kasalukuyang panahon, nauuso Paano nakatutulong ang mga
Aralin sa Pang- ang pakikipagchat/text sa mga taong natutuhan upang magabayan ka sa
Araw-araw na di gaanong kakilala, ano ang mabuti araw-araw na pamumuhay?
Buhay at masamang naidudulot nito?
Magbigay ng mga kongkretong
halimbawa.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

H. Paglalahat ng Pangkatan: Pagpili ng ilang linya Kung ikaw ay isa sa mga tauhan Ilarawan ang naging pakikipaglaban Guhitan ng larawan ang kaliwang Ebalwasyon sa naging pag-uulat ng
Aralin mula sa binasa at bigyang- mula sa binasang akda, alin sa ni Don Juan sa higante at bahagi ng puso na nagpapakita ng bawat pangkat.
paliwanag. Iulat ito sa klase. kanila ang nais mong taglayin ang serpiyente. Makatotohanan ba ang taksil na pag-ibig at sa kanan
katangian? Bakit? pangyayaring ito? Pangatuwiranan naman ay wagas na pag-ibig.
ang sagot Ipaliwanag ang kinalabasan ng
gawain
I. Pagtataya ng Ebalwasyon sa naging pag-uulat ng Kung ikaw si Juana o si Leonora, Likas ba sa mga pamilya na bigyang Ebalwasyon sa naging pag-uulat ng Sumangguni sa rubric o
Aralin bawat pangkat mapapaibig ka rin ba kay Don halaga ang posisyon ng mga bawat pangkat. pamantayan sa pagsasadula
Juan? Paniniwalaan mo ba siya magkakapatid? Tama ba ito? Bakit?
agad? Bakit?
J. Karagdagang
Gawain para
sa Takdang-
Aralin at
Remediation
____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at
____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at
V. MGA TALA maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
at maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. susunod na aralin.
mga susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
sa oras. sa oras. aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan
aralin/gawain dahil sa
sa oras. sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil kakulangan sa oras.
sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga
dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
napapanahong mga pangyayari.
napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
____Hindi natapos ang aralin napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan.
dahil napakaraming ideya ang ibahagi ng mga mag-aaral ibahagi ng mga mag-aaral
_____ Hindi natapos ang aralin dahil _____ Hindi natapos ang aralin dahil gustong ibahagi ng mga mag- patungkol sa paksang pinag- patungkol sa paksang pinag-
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga aaral patungkol sa paksang aaralan. aaralan.
klase dulot ng mga gawaing pang- klase dulot ng mga gawaing pang-
pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo. gurong nagtuturo. dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
_____ Hindi natapos ang aralin
sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga
Iba pang mga Tala: dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
sa mga klase dulot ng mga sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
Iba pang mga Tala:
gawaing pang-eskwela/ mga nagtuturo. nagtuturo.
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

Iba pang mga Tala:


Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang
VI. PAGNINILAY
sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng
mag-aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya

B. Bilang ng
mag-aaral na
nangangailan
gan ng iba
pang gawain
para sa
remediation

C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
estratehiya ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
pagtuturo ang ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
nakatulong ng ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
lubos? Paano ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
ito ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
nakatulong? ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating
current issues) current issues) current issues) current issues) current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ ____________________________ ____________________________
____________________________ ____________________________ ____________________________ Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

_____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang
maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. aralin.
aralin. aralin. aralin. _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag-
_____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing
aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan
_____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral
ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase Other reasons:___________ Other reasons:___________
Other reasons:___________ Other reasons:___________ Other reasons:___________
F. Anong
suliranin ang
aking
naranasan na
masosolusyun
an sa tulong
ng aking
punongguro at
supervisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking
nadibuho na
nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko
guro?

You might also like