Q4 - Filipino 8 - DLL - W4 - D4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 1

Pang-Araw- Paaralan: Tahud National High School Baitang/Seksyon: Grade 8-D/A

araw na Tala Guro: Elynilyn Bantilan Asignatura: Filipino


sa Pagtuturo Petsa at Oras: 05-24-23/7:30-8:30/10:45-11:45 Markahan/Linggo: Q4-Linggo 4
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang
layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga
I. LAYUNIN istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na
A. Pamantayang Pangnilalaman mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang
Pilipino sa kasalukuyan.
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang
B. Pamantayan sa Pagganap
Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang-kahulugan ang: matatalinghagang ekspresyon, tayutay at simbolo.
Isulat ang code sa bawat kasanayan F8PT-IVc-d-34
• Nasusuri ang mga kaisipan sa mga binasang saknong.
D. Pinapayak na Kasanayan • Nabibigyang kahulugan ang mga salitang ginamit sa mga saknong na binasa.
• Nailalahad ang mga pagpapakahulugan ng mga matalainghagang pahayag.
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong
II. NILALAMAN tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Paksang Nilalaman Matalinghagang Pahayag Saknong 1-83
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at
pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro MELC- Filipino 8
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Modyul 4- Pasig, Kwarter 4
3. Teksbuk Pluma 8-Panitikang Pambansa
4.Karagdagang Kagamitan sa LR Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Sipi ng akda, tv, laptop, speaker, video klip
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga
mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-
IV. PAMAMARAAN isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o
Punan ng tamang salita ang pangungusap upang mabuo ang diwa nito.
Pagsisimula ng Bagong Aralin
Ano nga ba ang nais ipahiwatig ni Francisco Balagtas sa mga simbolismong ito? Tinutukoy kaya niya ang
B.Paghahabi sa Layunin ng Aralin
ating bansa sa panahong iyan?
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Bagong
Tukuyin ang mga salitang matalinghaga sa pahayag. Bibigyan ito ng kahulugan sa klase.
Aralin
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Punan ng angkop na letra ang patlang upang mabuo ang salitang may kaugnayan sa mga larawan at ilahad
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 ang pangyayari sa aralin kaugnay sa salitang nabuo.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Basahin at suriin ang kaisipang nakapaloob sa aralin. Piliin ang wastong sagot sa mga tanong.
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Suriin ang bawat pahayag. Isulat ang O sa patlang kung ang pahayag ay hango sa binasang mga saknong at
(Tungo sa Formative Assessment) H kung hindi.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Ang mga pagsubok o problemang dumarating sa ating buhay ay pinahihintulutang mangyari ng Diyos na
Buhay makapangyarihan para sa isang tiyak na layunin.
H. Paglalahat ng Aralin Pagbuo ng Sintesis
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang kahulugan ng mga matatalinghagang pahayag.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-
Itakda bilang gawaing-bahay kung hindi matatapos ang gawain.
Aralin at Remediation
____ Natapos ang aralin/ gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/ gawain dahil sa kakulangan sa oras.
____ Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
V. MGA TALA ____ Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa
paksang pinag-aaralan.
____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/ pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/
mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito
VI. PAGNINILAY naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na masosolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Winastuhan ni:


ELYNILYN BANTILAN JOEMM P. CORPEZ
Guro sa Filipino Gurong Tagapamahala

You might also like