Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: DepEdClub.

com Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Ma’am RAQUELIZA M. VILLAPA Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 7 - 11, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Recognizes the musical Napag-uugnayang wastong Demonstrates understanding Understands the nature and Recognizes the musical
Pangnilalaman symbols and demonstrates espasyo ng mga bagay of participation in and prevention of common symbols and demonstrates
understanding of concepts bagay assessment of physical communicable diseases understanding of concepts
pertaining to melody. sa tanawin ng pamayanang activities and physical fitness pertaining to melody.
kultural
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement Pagguhit at pagpipinta ng Participates and assesses Consistently practices Analyzes melodic
and range and be able to tanawin ng pamayanang performance in physical personal and environmental movement and range and
create kultural activities. measures to prevent and be able to create
and perform simple control common and perform simple
melodies communicable diseases melodies
C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ang daloy ng Natatalakay ang iba’t ibang -Natutukoy ang mga gawaing -Nailalarawan ang mga Natutukoy ang daloy ng
Pagkatuto melody tulad ng inuulit, tanawin sa pamayanang pisikal na nagdudulot ng nakahahawang sakit melody tulad ng inuulit,
( Isulat ang code sa bawat pataas na pahakbang, kultural muscular strength at H4DD-IIa-7 pataas na pahakbang,
kasanayan) pataas na palaktaw, at -Naiguguhit at naipipinta muscular endurance at pataas na palaktaw, at
pababa na palaktaw ang kagandahan ng nasusunod ang mga gabay sa pababa na palaktaw
MU4ME-IIa- 1 tanawin sa pamayanang Physical Activity Pyramid MU4ME-IIa- 1
kultural sa pamamagitan ng Guide para sa Batang Pilipino
likhang sining -Naipaliliwanag ang
-Naipagmamalaki ang pagkakaiba ng lakas ng
kagandahan ng tanawin sa kalamanan at tatag ng
pamayanang kultural sa kalamnan
pamamagitan ng likhang PE4PF-IIa-16
sining
A4EL-IIA
Aralin 1: Ang Daloy ng Aralin 1:Landscape ng Aralin 1:Pagpapalakas at Aralin 1:Mga Nakahahawang Aralin 1: Ang Daloy ng
II. NILALAMAN Melody Pamayanang Kultural Pagpapatatag ng Kalamnan Sakit Mabilis Kumapit Melody
( Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa TG p. 45 TG p. 227 TG p. 27 TG p 130 TG p. 45
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Halina’t Umawit 4, p. 42 LM LM p. 27 LM p 120 Halina’t Umawit 4, p. 42
Kagamitang Music Time, Upper Primary, Music Time, Upper
Pang Mag-aaral p. 152 Primary, p. 152
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang CD/CD player, larawan na papel, watercolor, brush, Larawan ng Physical Activity ICT CD/CD player, larawan na
Panturo nagpapakita ng mga water container Pyramid Guide para sa nagpapakita ng mga
iminumungkahing kilos o Batang iminumungkahing kilos o
direksiyon Pilipino direksiyon
Lubid o mahabang tela
(siguraduhin na ang tela ay di
nakakasugat
kapag hinila ng mga bata)
Pito
Mesa na may bigat na kayang
itulak ng mga bata
Sako o bag na may
pampabigat na damit o libro
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH MUSIC
A. Balik –Aral sa nakaraang Pick and match Tukuyin ang mga disenyong Tanungin kung paano nilalaro Magbigay ng ilang sakit. Pick and match
Aralin o pasimula sa Gagawa ang guro ng musical etniko na makikita sa mga ang Syato Gagawa ang guro ng
bagong aralin staff sa pisara. likhang-sining. musical staff sa pisara.
( Drill/Review/ Unlocking of Aawit ang guro ng mga so-fa Aawit ang guro ng mga so-
difficulties) syllable at pagkatapos ay fa syllable at pagkatapos ay
pipiliin ng mga bata ang pipiliin ng mga bata ang
tamang pitch name at tamang pitch name at
ilalagay sa wastong posisyon ilalagay sa wastong
nito sa musical staff. posisyon nito sa musical
staff.
B.Paghahabi sa layunin ng Pakilos sa mga bata ang Ilarawan ang bawat Ipagawa sa mga bata ang Ipagawa sa mga bata ang Pakilos sa mga bata ang
aralin sumusunod habang larawan na na nakikita. pampasiglang gawain na Mapa ng Konsepto sa LM. sumusunod habang
(Motivation) umaawit ang guro ng ginawa sa mga nakaraang umaawit ang guro ng
loobatay aralin loobatay
sa hulwarang himig na may sa hulwarang himig na may
iba’t ibang daloy ng melody. iba’t ibang daloy ng
melody.
C. Pag- uugnay ng mga Iparinig sa mga bata ang Sabihin sa mga bata na Itanong sa mga bata ang mga Ano ang sakit? Iparinig sa mga bata ang
halimbawa sa bagong awit ang “Run and Walk” maraming komunidad ng tanong sa LM. Ano ang sanhi ng sakit? awit ang “Run and Walk”
aralin mga pangkatetniko ang Paano nakukuha ang sakit? Original File Submitted and
( Presentation) makikita sa iba’t ibang Formatted by DepEd Club
rehiyon sa bansa. Ipakilala Member - visit
ang ilan sa mga ito sa depedclub.com for more
tulong ng larawan.
D. Pagtatalakay ng bagong Awitin ito nang sabay-sabay. Anong bagay sa larawan Ano ang Physical Activity Ipagawa ang Pasa-Pasa Awitin ito nang sabay-
konsepto at paglalahad ng Ipaawit sa iba’t ibang ang pinakamalapit sa Pyramid Guide para sa sabay.
bagong kasanayan No I pangkat ang mga measure kanila? Ang pinakamalayo? Batang Pilipino at kung paano Ipaawit sa iba’t ibang
(Modeling) na may iba’t ibang daloy ng ito masusunod pangkat ang mga measure
melody. na may iba’t ibang daloy ng
melody.
E. Pagtatalakay ng bagong Ano ang daloy ng melody sa Gawaing Pansining Bumuo ng apat na pangkat. Ano ang nangyari sa glitters Ano ang daloy ng melody
konsepto at paglalahad ng una at pangalawang Ihanda ang bawat estasyon sa bola? sa una at pangalawang
bagong kasanayan No. 2. measure ng awit? na iikutan ng bawat pangkat. measure ng awit?
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Ano ano ang mga bagay sa
(Tungo sa Formative iyong likhang-sining ang
Assessment makikita sa foreground?
( Independent Practice ) Middle ground? at
background?
G. Paglalapat ng aralin sa Tukuyin ang daloy ng Paano mo maipagmamalaki Ipagawa ang nasa LM na Ipagawa ang Word Tukuyin ang daloy ng
pang araw araw na buhay melody sa bawat sukat kung ang ang mga komunidad ng “Gawin Natin”. Gabayan ang Association sa LM. melody sa bawat sukat
( Application/Valuing) ito ay pataas o pababang mga pangkat-etniko sa mga bata sa pagsasagawa at kung ito ay pataas o
pahakbang, pataas o ating bansa? ipaalala ang mga pag-iingat pababang pahakbang,
pababang palaktaw o kaya na dapat gawin.Talakayin ang pataas o pababang
nama’y inuulit. Awitin ang ginawang gawain palaktaw o kaya nama’y
mga note sa measure na inuulit. Awitin ang mga
may bilang. note sa measure na may
bilang.
H. Paglalahat ng Aralin Ang iba’t ibang daloy ng Naipakikita sa pagpipinta Gabayan ang mga bata upang Ano ang gagawin mo upang Ang iba’t ibang daloy ng
( Generalization) melody ay pataas at ng tanawin ng makabuo ng paglalahat. makaiwas sa nakahahawang melody ay pataas at
pababang pahakbang, komunidad ang tamang Maaaring magtanong upang sakit? pababang pahakbang,
pataas at pababang espasyo ng mga bagay sa makabuo ng kaisipan na pataas at pababang
palaktaw o kaya nama’y larawan sa pamamagitan dapat tandaan. palaktaw o kaya nama’y
pantay o inuulit. ng pagguhit ng pantay o inuulit.
foreground, middle
ground, at background.
I. Pagtataya ng Aralin Pangkatin sa lima ang mag- Ipagamit sa mga bata ang Ipasagot sa mga bata ang Ano ang gagawin mo upang Pangkatin sa lima ang mag-
aaral at palikhain ng galaw rubrik sa pagsukat ng mga tanong sa Suriin Natin. makaiwas sa nakahahawang aaral at palikhain ng galaw
ng katawan na magpapakita sariling kakayahan sa sakit? ng katawan na
ng iba’t ibang daloy ng pagguhit. magpapakita ng iba’t ibang
melody sa awiting “Batang daloy ng melody sa awiting
Masipag”. “Batang Masipag”.
J. Karagdagang gawain para Magdala ng pangsining na Itala ang mga ginagawa ninyo Magpagupit ng balita sa Magdala ng pangsining na
sa takdang mga kagamitan. sa araw-araw na pahayagan o maaaring mula mga kagamitan.
aralin( Assignment) nangangailangan ng lakas at sa internet upang maghanap
tatag ng kalamnan. Ugaliing ng balita tungkol sa sakit na
gawin ang mga ito sa tuwina nakahahawa.
upang mapalakas ang inyong
katawan.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda:

RAMIL V.GARRIDO
Teacher I
Sinuring Nilalaman:
ROWENA CALPO
Master Teacher II

You might also like