Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADES 1 TO 12 PAARALAN BENIGNO AQUINO JR.

HIGH SCHOOL BAITANG GRADE - 10


GURO MICHAELA D. JAMISAL ASIGNATURA FILIPINO
DAILY LESSON LOG
PETSA/ORAS MAYO 08, 2023- MAYO 11, 2023 (12:40- MARKAHAN IKA-APAT
7:00)

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 3


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa nobelang El Filibusterismo bilang isang obra maestrang pampanitikan

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Ang mag-aaral ay nakapagpapalabas ng makabuluhang photo/video documentary na magmumungkahi ng solusyon sa isang suliraning panlipunan sa kasalukuyan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Naipahahayag ang sariling Nasusuri ang mga kaisipang lutang Naipaliliwanag ang kabuluhan ng Naipaliliwanag ang kabuluhan ng
paniniwala at pagpapahalaga sa akda (Diyos, bayan, kapwa-tao, mga kaisipang lutang sa akda mga kaisipang lutang sa akda
kaugnay ng mga kaisipang namayani magulang) ; (F10PB-IVd-e-88) kaugnay ng: karanasang kaugnay ng: karanasang pansarili,
sa mga akda; (F10PN-IVd-e-85) pansarili, gawaing gawaing pangkomunidad, isyung
pangkomunidad, isyung pambansa .
pambansa . (F10PN-IVf-90)
(F10PN-IVf-90)
II.NILALAMAN (Content) Panitikan:
Pagtukoy sa Papel na Ginagampanan ng mga Tauhan sa Nobelang El Filibusterismo

Gramatika at Retorika:
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)
A.Sanggunian (References) SLM Filipino 10/Panitikang Pilipino SLM Filipino 10/Panitikang Pilipino SLM Filipino 10/Panitikang Pilipino SLM Filipino 10/Panitikang Pilipino
Ikatlong Linggo Ikatlong Linggo Ikatlong Linggo Ikatlong Linggo
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) TG p. 242-250 TG p. 242-250 TG p. 242-250 TG p. 242-250
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s
Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Biswal, Laptop, Telebisyon, SLM Biswal, Laptop, Telebisyon, SLM Biswal, Laptop, Telebisyon, SLM Biswal, Laptop, Telebisyon, SLM
Resource (Additional Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
Mga Gawaing Pagkatututo sa Bahay Panoorin ang maikling video: ibibigay Gamit ang House Graphic Organizer. Panuto: Piliin mula sa kahon ang Panuto: Isulat ang mga bagay na
ang link ng guro. Magbahagi ka ng karanasan na salitang kokompleto sa diwa ng natutuhan mo sa modyul na ito.
maaaring iugnay sa mga pangyayari pangungusap. Isulat ito sa
https://www.youtube.com/ sa akda na mayroong kaugnayan sa patlang.
watch?v=V3j3n-rBpWE isyung panlipunan at
isyung pambansa.
1. Si Kabesang Tales ang taong
may prisipyo at _____________.
2. Handa si Kabesang Tales na
pumatay at _________________.
3. Nagkamali si Simoun ng
paraan ng kanyang
_________________. 4.
Mapagmahal at masunurin na
anak si Huli dahil siyay pumasok
Basahin at unawain ang mga na ____________ kay Hermana
kabanatang salamin ng madilim na Penchang.
kahapon. 5. Ipinagpalit ni Kabesang Tales
sa rebolber ni Simoun ang
_______________ ni Maria
Clara. Panuto: Sumulat ng maikling
talataIlahad ang iyong sariling
saloobin o damdamin hinggil sa
Gamit ang graphic organizer, paksa o konseptong nakapaloob sa
magbigay ng mga tiyak na tinalakay na aralin. Paksa: Pag-
kaisipang lutang sa mga agaw Sa Lupang Sinasaka ni
binasang kabanata na may Kabesang Tales.
kaugnayan sa: karanasang
pansarili, gawaing
Pagsagot sa mga Gawain: pangkomunidad, isyung
pambansa, pangyayaring
Sagutin ang mga tanong pandaigdig at ipaliwanag.
batay sa mga kabanatang
binasa.

Mga Gawaing Pagkatuto sa Paaralan Kilalanin ang tauhang hinihingi sa Gamit ang House Graphic Organizer. Panuto: Piliin mula sa kahon ang Panuto: Isulat ang mga bagay na
bawat bilang. Piliin ang letra ng Magbahagi ka ng karanasan na salitang kokompleto sa diwa ng natutuhan mo sa modyul na ito.
tamang sagot sa loob ng kahon at maaaring iugnay sa mga pangyayari pangungusap. Isulat ito sa
isulat sa sagutang papel. sa akda na mayroong kaugnayan sa patlang.
isyung panlipunan at
isyung pambansa.
1. Si Kabesang Tales ang taong
_____1. Anak na lalaki ni Kabesang may prisipyo at _____________.
Tales na nahirang na magsundalo. 2. Handa si Kabesang Tales na
_____2. Ang kabesa de barangay na pumatay at _________________.
nagbabayad sa buwis ng mga 3. Nagkamali si Simoun ng
nasasakupang
paraan ng kanyang
kapos ang pambayad.
_____3. Ang matandang _________________. 4.
mangangahoy sa nobelang Noli Me Mapagmahal at masunurin na
Tangere. anak si Huli dahil siyay pumasok
_____4. Ang bayang kanunog ng na ____________ kay Hermana
San Diego kung saan naninirahan Penchang.
ang pamilya ni 5. Ipinagpalit ni Kabesang Tales Panuto: Sumulat ng maikling
Kabesang Tales. sa rebolber ni Simoun ang talataIlahad ang iyong sariling
_____5. Katipan ni Huli na patuloy _______________ ni Maria saloobin o damdamin hinggil sa
na nagsusumikap sa pag-aaral ng Panuto. Lagyan ng emoji ang bawat Clara. paksa o konseptong nakapaloob sa
medisina sa patlang kung anong damdamin ang tinalakay na aralin. Paksa: Pag-
kabila ng kahirapan. Gamit ang graphic organizer,
nangingibabaw sa bawat agaw Sa Lupang Sinasaka ni
magbigay ng mga tiyak na
pangungusap. Kabesang Tales.
Basahin at unawain ang mga kaisipang lutang sa mga
kabanatang salamin ng madilim na binasang kabanata na may
kahapon. kaugnayan sa: karanasang
pansarili, gawaing
pangkomunidad, isyung
____________ 1. Maagang pambansa, pangyayaring
nawalan ng magulang. pandaigdig at ipaliwanag.
____________ 2. Nagkaroon
nang matinding sakit ang mahal
sa buhay.
____________ 3. Pantay-pantay
ang natanggap na mana galing sa
magulang.
Pagsagot sa mga Gawain:
____________ 4. Nakapagtapos
Sagutin ang mga tanong ng pag-aaral.
batay sa mga kabanatang ____________ 5. Dating mahirap
binasa. pero sa huli nagkaroon
magandang buhay.
Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Panuto: Bilugan ang titik ng Panuto: Ayon sa iyong binasang
wastong sagot. buod ng kabanata, isulat sa
patlang ang TAMA kung ang
pangyayari ay totoo at isulat ang
1. Paano nagkaroon ng lupang MALI kung ang pangyayari ay hindi
sinasaka si Kabesang Tales? a. totoo.
Ibinenta sa kanya ng isang
kaibigan b. Ipinamana sa kanya ________ 1. Si Kabesang Tales at
ng magulang c. Iniregalo sa ang kanyang pamilya ay
kanya ng kamag-anak d. Inakala nagkaingin sa isang gubat dahil
niyang walang nagmamayari sa inakalang walang nagmamay-ari
lupa, nilinis, kinaingin at nito.
tinaniman. ________ 2. Naging pipi si
2. Naging magaan ba para sa Tandang Selo sa kadahilanang
kanya ang tungkuling iniatang sa hindi na niya nakayanan ang mga
kanya? a. oo b. hindi c. pagsubok na naranasan ng
katamtaman lang d. maaari kanyang pamilya.
3. Ang suliraning kanyang ________ 3. Ayon kay Simoun,
kinaharap bilang isang Cabeza marami ang maidudulot ng
de barangay ay? a. kapag may kabutihan ang pag-aaral ng wikang
hindi nakapagbibigay ng buwis Kastila.
siya ang nagpapaluwal b. siya ________ 4. Hinayaan na
ang nagsasalita tuwing pista c. mabuhay ni Simoun si Basilio.
wala siyang tulog d. nagkakasakit ________ 5. Nang magising si Huli
siya tinungo niya ang imahen ng Birhen
4. Ang biglang pag-atras ni at may naganap na himala.
Simoun nang biglang lumabas si ________ 6. Ayaw tumingin ni
Basilio sa likod ng puno ay Kabesang Tales ng mga alahas
nagpapakita ng a. pagkabigla b. sapagkat naalala niya ang kanyang
pagkagalit c. pagkatakot d. kasawian.
pagkayamot ________ 7. Ipinagpalit ni
5. Sa tuwing sumasapit ang araw KabesangTales sa rebolber ni
ng Pasko, ginagamit daw ng mga Simoun ang agnos ni Huli.
Pilipino ang mga bata para ________ 8. Sinabi Tandang Selo
makakuha ng maraming. a. kay Kabesang Tales na “Tayong
aginaldo b. kaibigan c. pagkain d. lahat ay uuwi sa lupa at
damit ipinanganak tayong walang baro.
________ 9. Ang araw ng pasko sa
Pilipinas ayon sa matatanda ay
araw ng mga bata.
________ 10.Hindi dumating ang
guwardiya sibil kaya hindi nahuli si
Tales.

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaralnanakakuhang 75% sapagtataya (No.of
learners who earned 75% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 75%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the lessons)
D. Bilang ngmga mag-aaral na magpatuloy sa remediation?
(No.of learners who continue to require remediation)
E. Alin sa mga istrateheyang patuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? (Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.Anong suliranin ang aking naranasan nasolusyon sa tulong
ng aking punongguro at superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor can help me solve?)
G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with other
teachers?)

You might also like