Mikay-Hunyo 28

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

PAARALAN BENIGNO AQUINO JR.

HIGH SCHOOL BAITANG 9


GRADES 1 TO 12 GURO MICHAELA D. JAMISAL ASIGNATURA FILIPINO
DAILY LESSON
PLAN PETSA/ORAS 06/28/2019/6:00-12:20 MARKAHAN UNANG
ARALIN TUKLASIN ARAW BIYERNES
YUGTO NG IKATLONG LINGGO
PAGKATUTO
PANGKAT KRYPTON, CARBON, NITROGEN

I. LAYUNIN (Objectives)
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa alamat sa
(Content Standards) tulong ng teknolohiya at mga pang-abay na pamahon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasalaysay nang masining ang mag-aaral ang isang sariling
(Performance Standards) kathang alamat gamit.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F9PN-Ic-d40 -Nauuri ang mga tiyak na bahagi sa akda na nagpapakita
(Learning Competencies) pinakamataas ng katotohanan, kabutihan at kagandahan batay sa
napakinggang bahagi ng alamat.
F9PS-Ia-b41 -Nasusuri ang maikling kuwento batay sa: - Paksa - Mga
tauhan - Pagkakasunod-sunod ng mga pangyayari - estilo sa pagsulat ng
awtor - iba pa

II. NILALAMAN (Content) I. Paksang-Aralin:


A. Panitikan: Ang Buwang Hugis Suklay
B. Gramatika/ Retorika: Pang-abay na Pamanahon  Pang-abay na may
pananda (nang, sa, noon, kung, kapag, tuwing, buhat, mula, umpisa, hanggang)
 Pang-abay na walang pananda (kahapon, kangina, ngayon, mamaya, bukas,
sandali)  Pang-abay na nagsasaad ng dalas (arawaraw, tuwing, taon-taon,
buwan-buwan)
C. Uri ng Teksto: Nagsasalaysay

III. KAGAMITANG PANTURO


(Learning Resources)
A. Sanggunian (Referrences)
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Ph. 18-20
(Teacher’s Guide Pages)
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Ph. 34-38
Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3. Mga Pahina sa Teksbuk Ph. 34-37
(Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B. Iba pang Kagamitang Panturo
(Other Learning Resources)

IV. PAMAMARAAN (Procedures)

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik Tanawin:


pagsisimula ng aralin (Review 1. Anong uri ng panitikan ang akdang tinalakay sa huling talakayan?
Previous Lessons) 2. Sinu-sino ang mga pangunahing tauhan?
3. Ano ang bagay na nagbigay kabuluhan sa akda?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin  Pagbuo ng sariling kathang alamat ng mga mag-aaral at paggamit
(Establishing purpose for the Lesson) ng mga salitang Pang-abay na pamanahon sa loob nito.
 Paggamit ng gabay na bahagi ng alamat para sa pagkakasunod-
sunod nito.
 Pamantayan

Nilalaman 10
Paggamit ng mga Pang-abay 5
Piniling Tema/Paksa 5
Pagiging Malikhain 5
Pagkakasulat/Kalinisan 5

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Bahagi ng Alamat


bagong aralin (Presenting examples  Tauhan
/instances of the new lessons)
 Tagpuan
 Simula
 Gitna
 Wakas
/D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Panuto:
at paglalahad ng bagong kasanayan 1. Ang bawat pangkat ay iisip ng isang konsepto sa pagbuo ng sariling
#1 (Discussing new concepts and
alamat
practicing new skills #1.) 2. Kinakailangang magkaroon ng koordinasyon ang grupo at malayang
pagbibigay ng ideya sa pagbuo nito

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto PANGKATANG GAWAIN:


at paglalahad ng bagong kasanayan Pangkat 1
#2 (Discussing new concepts & 2 Pagbuo ng sariling kathang alamat ng mga
practicing new slills #2) 3 mag-aaral at paggamit ng mga salitang
4 Pang-abay na pamanahon sa loob nito.
5

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Isang representante ng bawat grupo ang siyang magbabasa ng natapos na
sa Formative Assesment 3) kathang alamat.
Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
araw na buhay (Finding Practical
Applications of concepts and skills in
daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making
Generalizations & Abstractions about the
lessons)
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluating
Learning)

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
(Additional activities for application or
remediation)

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 75% sa
pagtataya (No.of learners who earned 75% in the
evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 75%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin? (Did the remedial
lessons work? No.of learners who caught up with
the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloysa
remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istrateheya ng pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
(Which of my teaching strategies worked well?
Why did this work?)
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong ng aking punongguro
at superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro? (What innovations or localized materials
did I used/discover which I wish to share with other
teachers?)

EDLYN A. NACIONAL
Tagapag-ugnay, Kagawaran ng Filipino

You might also like