Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 11

GRADES 1 to 12 Paaralan TANGKALAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas VI

DAILY LESSON LOG Guro RIZALITA F. SANTELICES Asignatura ARALING PANLIPUNAN


(Pang-araw-araw na Markahan
Petsa/Oras QTR-IV, WEEK 2 DAY 1
Tala sa Pagtuturo)
Lunes
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng
Pamantayang Pangnilalaman mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa

Nakapagpakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag unlad ng bansa bilang


Pamantayan sa Pagaganap pagtupad ng sariling Tungkulin na siyang kaakibat na pananangutan sa pagtamasa ng mga
karapatan bilang isang malaya at maunlad na Pilipino
2. Natatalakay ang mga pangyayari sa bansa na nagbigay wakas sa Diktaturang Marcos (AP6TDK-
IVb-2)
2.1 Naiisa-isa ang mga karanasan ng mga piling taumbayan sa panahon ng Batas Militar (Hal.,
Mga Kasanayan sa Pagkatuto Aquino Jr., Salonga, Lopez, Diokno, Lino Brocka, Cervantes)
(Isulat ang code ng bawat 2.2 Natatalakay ang mga pagtutol sa Batas Militar na nagbibigay daan sa pagbuo ng samahan
kasanayan) laban sa Diktaturang Marcos
2.3 Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan ng “People Power I”
Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng “ People Power I” sa muling pagkamit ng kalayaan at
kasarinlan sa mapayapang paraan (AP6TDK-IVb-3)
I. Layunin
Knowledge Naiisa-isa ang mga positibo at negatibong epekto ng paghari ng Batas Militar
Skills Nasasabi ang mga positibo at negatibong epekto ng Batas Militar
Attitude Napahahalagahan ang mga positibong epekto ng Batas Militar
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Positibo at Negatibong Epekto ng Batas Militar
B. Sanggunian TM, TG, Curriculum Guide, AP6 Book, BOW 2016, larawan, tsart AP6PMK-IVb-2
III. PAMAMARAAN
Magpakita ng larawan

A. Balik-aral sa nakaraang aralin


at/o pagsisimula ng bagong
aralin

https://www.google.com.ph
1. Sino ba ang nasa larawan?
 Ano-ano ang mga kaganapan sa panahon ng kanyang panunungkulan sa ating bansa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin 1. Ano-ano ang mga nagiging epekto ng kanyang pamamahala sa bansa?
Aalamin natin ang mga iba pang pangyayari sa kanyang pamamahala bilang pangulo..

1. Mula sa inyong nabasa at narinig hinggil sa kanya, itala sa concept map ang mga positibo at negatibong
epekto tungkol sa kanyang pamamahala.

Positibo
_______
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa _______
sa bagong aralin

Negatibo
_______
_______

1
D. Pagtatalakay ng bagong 1. Talakayin ang mga positibo at negatibong epekto ng Batas Militar
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Itala ang mga nalalaman tungkol sa epekto ng Batas Militar ni dating Pangulong Ferdinand E. Marcos.

Positibo Negatibo
__________ _________
__________ _________

Militar
E. Pagtatalakay ng bagong

Batas
__________ _________
__________ _________
konsepto at paglalahad ng __________ _________
bagong kasanayan #2 __________ _________
__________
__________

Pangkatang Gawain
 Unang Pangkat
F. Paglinang sa Kabihasan Mga Positibong epekto
(Tungo sa Formative Assessment) (Pagsasadula)
 Ikalawang Pangkat
Mga negatibong epekto (Pantomime)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Kung ikaw ang naging pangulo ng Pilipinas, gagawin mo rin ba ang ginawa ni Pangulong Marcos? Bakit?
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga negatibo at positibong epekto ng Batas Militar?
Panuto: Para sa 5 puntos ,isulat ang mga nagiging epekto sa mga Filipino hinggil sa Batas Militar sa bansa.
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa Magtanong sa inyong mga magulang, lolo at lola kung ano-ano ang masasabi nila sa pamamahala ng dating
takdang-aralin at remediation Pangulong Marcos.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY

2
GRADES 1 to 12 Paaralan TANGKALAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas VI
DAILY LESSON LOG Guro RIZALITA F. SANTELICES Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Markahan
Petsa/Oras QTR-IV, WEEK 2DAY 2
Tala sa Pagtuturo)
Martes
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng
Pamantayang Pangnilalaman mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa

Nakapagpakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag unlad ng bansa bilang


Pamantayan sa Pagaganap pagtupad ng sariling Tungkulin na siyang kaakibat na pananangutan sa pagtamasa ng mga
karapatan bilang isang malaya at maunlad na Pilipino
3. Natatalakay ang mga pangyayari sa bansa na nagbigay wakas sa Diktaturang Marcos (AP6TDK-
IVb-2)
3.1 Naiisa-isa ang mga karanasan ng mga piling taumbayan sa panahon ng Batas Militar (Hal.,
Aquino Jr., Salonga, Lopez, Diokno, Lino Brocka, Cervantes)
Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat
3.2 Natatalakay ang mga pagtutol sa Batas Militar na nagbibigay daan sa pagbuo ng samahan
ang code ng bawat kasanayan)
laban sa Diktaturang Marcos
3.3 Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan ng “People Power I”
Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng “ People Power I” sa muling pagkamit ng kalayaan at
kasarinlan sa mapayapang paraan (AP6TDK-IVb-3)
I. Layunin
Knowledge Naiisa-isa ang mga karanasan ng piling taumbayan sa panahon ng Batas Militar (Benigno Aquino Jr., Jovito
Salonga, Eugenio Lopez, Sr.)

Skills Naipakikita ang iba-ibang karanasan sa mga sumusunod (Benigno Aquino Jr., Jovito Salonga, Lopez) sa
panahon ng Batas Militar sa pamamagitan ng pagsasadula
Attitude Napahahalagahan ang mga nagawa nina Benigno Aquino Jr., Jovito Salonga, at Eugenio Lopez para sa bayan
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Karanasan ng mga Piling Taumbayan (Benigno Aquino Jr., Jovito Salonga, Eugenio Lopez, Sr.)
B. Sanggunian TM, TG, Curriculum Guide, AP6 Book, BOW 2016, larawan, tsart AP6PMK-IVb-2
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Aralin Ano-ano ang mga negatibo at positibong epekto ng Batas Militar?
at/o pagsisimula ng bagong
aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

1. Ano kaya ang ipinahiwatig sa larawan?


May kilala ba kayong mga piling taumbayan na may matinding karanasan sa ilalim ng Batas Militar?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpakita ng mga larawan
bagong aralin  Eugenio Lopez, Sr.
3
 Benigno Aquino, Jr,
 Jovito Salonga

Ano-ano ang nagawa nila sa panahon ng Batas Militar?

Talakayin ang mga karanasan nina:


D. Pagtatalakay ng bagong konsepto  Eugenio Sr. at ang dalawang anak na si Fernando at Eugenio Lopez Jr.
at paglalahad ng bagong kasanayan  Benigno Aquino, Jr.
#1  Jovito Salonga
2.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Itala sa bawat meta card ang mga karanasan nina Aquino, Salonga at ng mga Lopezes sa ilalim ng Batas Militar
at paglalahad ng bagong kasanayan upang mabuo ang concept map.
#2
Pangkatang Gawain
 Unang Pangkat aquino
Karanasan ni Aquino
(Pagsasadula)
F. Paglinang sa Kabihasan  Ikalawang Pangkat
(Tungo sa Formative Assessment) Karanasan ni Salonga Karanasan
sa Batas
Militar
(Flip tap)
 Ikatlong Pangkat Salonga Mga Lopezes
Karanasan ng mga Lopez (pantomime)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Sa tatlong nakipaglaban sa pamahalaang Batas Militar ni dating pangulong Marcos, sino sa kanila ang tumatak
araw na buhay sa isip mo? Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Sa isang caricature, ipakita ang mga karanasan nina Aquino, Lopez, at Salonga sa ilalim ng Batas Militar
Panuto: Para sa 5 puntos, ipaliwanag ang dinanas nina
I. Pagtataya ng Aralin Lopez, Aquino, at Salonga sa ilalim ng Batas Militar.

J. Karagdagang gawain para sa Maliban sa natalakay natin ngayon, magsaliksik ng iba pang mga tao na may matinding karanasan sa ilalim ng
takdang-aralin at remediation Batas Militar.
IV. MGA TALA

4
GRADES 1 to 12 Paaralan TANGKALAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas VI
DAILY LESSON LOG Guro RIZALITA F. SANTELICES Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Markahan
Petsa/Oras QTR-IV, WEEK 2 DAY 3
Tala sa Pagtuturo)
Miyerkules
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng
Pamantayang Pangnilalaman mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa

Nakapagpakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag unlad ng bansa bilang


Pamantayan sa Pagaganap pagtupad ng sariling Tungkulin na siyang kaakibat na pananangutan sa pagtamasa ng mga
karapatan bilang isang malaya at maunlad na Pilipino
4. Natatalakay ang mga pangyayari sa bansa na nagbigay wakas sa Diktaturang Marcos (AP6TDK-
IVb-2)
4.1 Naiisa-isa ang mga karanasan ng mga piling taumbayan sa panahon ng Batas Militar (Hal.,
Mga Kasanayan sa Pagkatuto Aquino Jr., Salonga, Lopez, Diokno, Lino Brocka, Cervantes)
(Isulat ang code ng bawat 4.2 Natatalakay ang mga pagtutol sa Batas Militar na nagbibigay daan sa pagbuo ng samahan
kasanayan) laban sa Diktaturang Marcos
4.3 Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan ng “People Power I”
Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng “ People Power I” sa muling pagkamit ng kalayaan at
kasarinlan sa mapayapang paraan (AP6TDK-IVb-3)
I. Layunin
Knowledge Naiisa-isa ang mga karanasan ng piling taumbayan sa panahon ng Batas Militar (Jose Diokno, Lino Brocka, Behn
Cervantes)
Skills Naipakikita ang iba-ibang karanasan sa mga sumusunod sa ( Jose Diokno, Lino Brocka, Behn Cervantes)
panahon ng Batas Militar sa pamamagitan ng pagsasadula
Attitude Napahahalagahan ang mga nagawa nina Diokno, Lino Brocka, at Cervantes para sa bayan
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Karanasan ng Piling Taumbayan (Jose Diokno, Lino Brocka, Behn Cervantes)
B. Sanggunian TM, TG, Curriculum Guide, AP6 Book, BOW 2016, larawan, tsart AP6PMK-IVb-2
K. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Sino-sino ang mga piling taumbayan na may matinding karanasan sa panahon ng Batas Militar na natalakay
aralin at/o pagsisimula ng kahapon?
bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin 1. Sa tingin ninyo, sila lang kaya ang may matinding karanasan sa ilalim ng Batas Militar?
Nais ba ninyong makilala ang iba pa?

Magpakita ng mga larawan


 Jose Diokno
 Lino Brocka
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa  Behn Cervantes
sa bagong aralin
1. Kilala ba ninyo sila?
2. May narinig na ba kayo tungkol sa kanila?
3. Handa na ba kayong kilalanin sila?

D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mga karanasan nina:


konsepto at paglalahad ng  Jose Diokno
5
 Lino Brocka
bagong kasanayan #1
3. Cervantes
E. Pagtatalakay ng bagong Itala sa bawat bituin ang mga karanasan nina Diokno, Lino Brocka at Cervantes sa ilalim ng Batas Militar upang
konsepto at paglalahad ng mabuo ang concept map.
bagong kasanayan #2
Pangkatang Gawain
 Unang Pangkat
Karanasan ni Lino Brocka
(Pagsasadula)
Diokno
F. Paglinang sa Kabihasan  Ikalawang Pangkat
(Tungo sa Formative Assessment) Karanasan ni Cervantes
(Flip tap) Karana
san sa
Batas
 Ikatlong Pangkat Militar
Lino Cervant
Karanasan ni Diokno (pantomime) Brocka es

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Sa tatlong nakipaglaban sa pamahalaang Batas Militar ni dating pangulong Marcos, sino sa kanila ang tumatak
araw-araw na buhay sa isip mo? Bakit?
Gumawa ng poster na sumasalamin sa karanasan nina Lino Brocka, Cervantes, at Diokno sa ilalim ng Batas
H. Paglalahat ng Aralin
Militar.
Panuto: Para sa 5 puntos, ipaliwanag ang dinanas nina Lino Brocka, Diokno, at Cervantes sa ilalim ng Batas
I. Pagtataya ng Aralin Militar?

J. Karagdagang gawain para sa Magtala ng mga taumbayan sa inyong lugar na may matinding karanasan sa ilalim ng Batas Militar.
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY

6
GRADES 1 to 12 Paaralan TANGKALAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas VI
DAILY LESSON LOG Guro RIZALITA F. SANTELICES Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Markahan
Petsa/Oras QTR-IV, WEEK 2 DAY 4
Tala sa Pagtuturo)
Martes
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng
Pamantayang Pangnilalaman mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa

Nakapagpakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag unlad ng bansa bilang


Pamantayan sa Pagaganap pagtupad ng sariling Tungkulin na siyang kaakibat na pananangutan sa pagtamasa ng mga
karapatan bilang isang malaya at maunlad na Pilipino
5. Natatalakay ang mga pangyayari sa bansa na nagbigay wakas sa Diktaturang Marcos (AP6TDK-
IVb-2)
5.1 Naiisa-isa ang mga karanasan ng mga piling taumbayan sa panahon ng Batas Militar (Hal.,
Aquino Jr., Salonga, Lopez, Diokno, Lino Brocka, Cervantes)
Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat
5.2 Natatalakay ang mga pagtutol sa Batas Militar na nagbibigay daan sa pagbuo ng samahan
ang code ng bawat kasanayan)
laban sa Diktaturang Marcos
5.3 Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan ng “People Power I”
Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng “ People Power I” sa muling pagkamit ng kalayaan at
kasarinlan sa mapayapang paraan (AP6TDK-IVb-3)
I. Layunin
Knowledge Natutukoy ang mga hakbang sa pagtutol sa Batas Militar na nagbigay daan sa pagbuo ng samahan laban sa
Diktaturang Marcos
Skills Nasasabi ang mga pangkat o samahan na tumutol sa Diktaturang Marcos
Attitude Napahahalagahan ang malayang pagpapahayag ng saloobin para sa kabutihan ng nakararami
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Mga Pagtutol sa Batas Militar
B. Sanggunian TM, TG, Curriculum Guide, AP6 Book, BOW 2016, larawan, tsart AP6PMK-IVb-2
K. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Sino-sino ba ang may matinding dinanas sa ilalim ng Batas Militar?
at/o pagsisimula ng bagong 
aralin
Magpakita ng larawan

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

https://www.google.com.ph
1. Ano ang ipinahiwatig ng caricature?
Sino-sino kaya ang ikinakatawan ng nasa caricature? Gusto ba ninyong malaman kung sino-sino sila?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpakita ng mga larawan
bagong aralin

7
https://www.google.com.ph

NPA MNLF

Mga Pagtutol sa Batas


https://www.google.com.ph
Militar
1. Kilalanin ang mga kinakatawan sa bawat larawan?
Ano kaya ang kani-kanilang ginawa para labanan ang Batas Militar? Makabayang
Student Council
Talakayin ang mga sumusunod: Mamamahayag
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
 Pagsidhi ng mga damdamin ng mga kilusang tulad ng NPA at MNLF sa mapang-abusong pamahalaan.
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1  Paglaban sa pamahalaan ng ilang sektor ng lipunan tulad ng mga makabayang mamamahayag.
4. Pagtatatag muli ng mga mulat na mag-aaral ng mga sangguniang mag-aaral (Student Council)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Itala ang mga ginawa ng bawat samahan laban sa Batas Militar.
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Pangkatang Gawain
 Unang Pangkat
Pagtutol ng mga mag-aaral na naging daan sa pagkabuo ng Student Council
(Pagsasadula)
 Ikalawang Pangkat
F. Paglinang sa Kabihasan
Pagtutol ng mga mamamayan na naging dahilan sa pagkabuo ng NPA
(Tungo sa Formative Assessment)
(Flip tap)
 Ikatlong Pangkat
Pagtutol ng mga Pilipinong muslim na naging dahilan ng pagkabuo ng MNLF (pantomime)
 Ikaapat na Pangkat
Pagtutol ng mga makabayang mamamahayag na naging ugat sa pagkabuo ng kanilang samahan(Tula)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Kung sakaling makaranas muli sa ganoong sitwasyon ang ating bansa sa kasalukuyan, ano ang gagawin mo?
araw na buhay Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin Sa iyong sariling pagsusuri, ano ang masasabi mo sa pamamahala ni dating Pangulong Marcos sa bansa? Bakit?
Ano-ano ang mga paraan sa pagtutol na nagbigay daan sa pagkabuo ng mga pangkat laban sa Batas Militar?
I. Pagtataya ng Aralin

A. Magsaliksik o gumupit ng mga larawan ng mga pagtutol ng mga Pilipino sa pamahalaang Marcos
B. Ibigay ang kahulugan sa mga sumusunod:
Parlamentaryo
J. Karagdagang gawain para sa
Civil disobedience
takdang-aralin at remediation
Boykot
Snap Election
People Power
IV. MGA TALA

8
GRADES 1 to 12 Paaralan TANGKALAN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas VI
DAILY LESSON LOG Guro RIZALITA F. SANTELICES Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Markahan
Petsa/Oras QTR-IV, WEEK 2 DAY 5
Tala sa Pagtuturo)
Martes
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng
Pamantayang Pangnilalaman mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa

Nakapagpakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag unlad ng bansa bilang


Pamantayan sa Pagaganap pagtupad ng sariling Tungkulin na siyang kaakibat na pananangutan sa pagtamasa ng mga
karapatan bilang isang malaya at maunlad na Pilipino
6. Natatalakay ang mga pangyayari sa bansa na nagbigay wakas sa Diktaturang Marcos (AP6TDK-
IVb-2)
6.1 Naiisa-isa ang mga karanasan ng mga piling taumbayan sa panahon ng Batas Militar (Hal.,
Aquino Jr., Salonga, Lopez, Diokno, Lino Brocka, Cervantes)
Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat
6.2 Natatalakay ang mga pagtutol sa Batas Militar na nagbibigay daan sa pagbuo ng samahan
ang code ng bawat kasanayan)
laban sa Diktaturang Marcos
6.3 Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan ng “People Power I”
Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng “ People Power I” sa muling pagkamit ng kalayaan at
kasarinlan sa mapayapang paraan (AP6TDK-IVb-3)
I. Layunin
Knowledge Naiisa-isa ang mga pangyayari na nagbigay-daan sa pagbuo ng “ People Power I”

Skills Naipakikita ang mga pangyayari na nagbigay-daan sa pagbuo ng “ People Power I” sa pamamagitan ng
pagsasadula, atbp.
Attitude Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng “People Power I” sa muling pagkamit ng kalayaan at kasarinlan sa
mapayapang paraan
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa Pagkabuo ng “ People Power I”
B. Sanggunian TM, TG, Curriculum Guide, AP6 Book, BOW 2016, larawan, tsart (AP6PMK-IVb-2) (AP6PMK-IVb-3)
K. PAMAMARAAN
1. Sino-sino ba ang mga piling taumbayan na may matinding karanasan sa ilalim ng Batas Militar?
2. Matapos mabuo ang mga pangkat laban sa Batas Militar, ano kaya ang nangyari sa bansa?
3. Bigyang kahulugan ang sumusunod:
L. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Snap Election
pagsisimula ng bagong aralin
Civil disobedience
 Boykot

M. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan

https://www.google.com.ph
1. Ito ay kuha mula sa isa sa mga makasaysayang pangyayari sa ating bansa?
9
2. Alam ba ninyo kung ano ang nangyari rito?
Ano kaya ang dahilan bakit umabot sila sa ganitong pangyayari?
Magpakita ng larawan

https://www.google.com.ph

N. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin

https://www.google.com.ph
1. Pag-aralang abuti ang mga larawan.
2. Ano-ano ang mga ipinahiwatig ng larawan?
3. Alam niyo ba kung ano ang naganap sa panahong ito?

Talakayin ang mga sumusunod:


 Paghihirap ng mga Pilipino sa Bagong Republika. (Parlamentaryo)
O. Pagtatalakay ng bagong konsepto  Mga naganap sa Snap Election
at paglalahad ng bagong kasanayan  Pag-boykot ng mga produkto at serbisyo.
#1  Pagtiwalag nina Juan Ponce Enrile, at Fidel V. Ramos sa administrasyong Marcos.
 Panawagan nina Jaime Cardinal Sin at Agapito Aquino
5.
P. Pagtatalakay ng bagong konsepto Gamit ang Concept Map, itala ang mga pangyayari na nagbigay-daan sa pagbuo ng “ People Power I”
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Pangkatang Gawain

Pangyayaring nagbigay-daan sa
pagbuo ng “ People Power I”
 Unang Pangkat
Paghihirap ng mga Pilipino sa Bagong Republika. (Pagsasadula)
 Ikalawang Pangkat
Mga naganap sa Snap Election (Flip tap)
Q. Paglinang sa Kabihasan  Ikatlong Pangkat
(Tungo sa Formative Assessment) Pag-boboykot ng mga produkto at serbisyo (pantomime)
 Ikaapat na Pangkat
Pagtiwalag nina Juan Ponce Enrile, at Fidel V. Ramos sa
administrasyong Marcos at ang panawagan nina Jaime Cardinal Sin at
Agapito Aquino(Tula)

R. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Nangyayari pa rin ba ang dayaan sa eleksiyon sa kasalukuyan? Ano ang maaring gawin ng mga mamamayan
araw na buhay para mahinto ito?
S. Paglalahat ng Aralin Gumawa ng Poster ng nagpapakita ng mga pangyayari na nagbigay-daan sa pagbuo ng “ People Power I”.
Sa iyong palagay mahalaga ba ang kontribusyon ng “People Power I” sa muling pagkamit ng kalayaan at
kasarinlan sa mapayapang paraan? Bakit?
Panuto: Sa 5 puntos bawat bilang sagutin ang mga tanong at ipaliwanag.
1. Base sa inyong natutunan ngayong araw, sino-sino ang may malaking naiambag upang mabuo ang “People
T. Pagtataya ng Aralin
Power I”?
Kung nabubuhay ka noong People Power I makilahok ka ba? Bakit?
U. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation

10
IV. MGA TALA

11

You might also like