Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

DEPARTMENT OF EDUCATION

DIVISION OF LAPU-LAPU CITY


MARIGONDON NATIONAL HIGH
SCHOOL
Marigondon, Lapu-Lapu City, Cebu, Philippines6015
Telephone Number: 254 -4295

BANGHAY-ARALIN
sa
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO 10
Pangalan: Laures A. Cuevas Petsa Seksyon Oras
Teacher III (Setyembre 4-8 2023)
Ika-5 ng Setyembre, 2023 10-Liwagon 6:00 – 8:00
Markahan: Unang
Markahan Ika-7 ng Setyembre, 2023 10-Cuevas 6:00 – 8:00

Mga Kasanayan 1.Natutukoy ang gamit at tunguhin ng isip at kilos- loob sa angkop
(Learning na sitwasyon. KP1 EsP 10MP I- a-1-1
Competency/ies)
Susi ng Pag-unawa Naipamamalas ng mag -aaral ang pag - unawa sa mga konsepto tungkol sa paggamit ng
na Lilinangin isip sa paghahanap ng katotohanan at paggamit ng kilos - loob sa paglilingkod/
(Key Concepts to be pagmamahal.
developed)
I.MGA LAYUNIN (Learning Objectives)
Kaalaman Natutukoy ang gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob sa angkop na sitwasyon.
Kasanayan Nasusuri kung ginamit nang tama ang isip at kilos-loob ayon sa tunguhin ng mga ito.
Kaasalan Nakagagawa ng mga angkop na kilos upang maipakita ang kakayahang mag-isip ng tama
at wastong paggamit ng kilos-loob sa.
Kahalagahan Napapahalagahan ang mga kilos sa pang araw-araw na buhay na gamit ang isip at kilos-
loob upang maipakita ang kakayahang mahanap ang katotohanan at maglingkod at
magmahal.
II. NILALAMAN (Content)
Paksa Modyul 1: Ang Mataas na Gamit at Tunguhin ng Isip at Kilos-loob (Pagtuklas ng
Kaalaman atPaglinang ng Kaalaman,Kakayahan at Pag-unawa)
Edukasyon sa Pagpapakatao 10 Module, Edukasyon sa Pagpapakatao 10 Teacher’s
Sanggunian Guide
MGA KAGAMITAN IPlan, Edukasyon sa Pagpapakatao 10 Module ,Powerpoint Presentation
(Resources)
III.PAMAMARAAN (Procedure)
Isasagawa ang sumusunod:
A. Panimulang 1. Panimulang Panalangin
Gawain 2. Pagtatala ng liban (Checking of Attendance)
(Introductory 3. Pagreretaso
Activity) Sa nakaraang Baitang 7 nasabi na ang tao ay kawangis ng Diyos at ang tao ay obra maestra ng
Diyos.
Pagganyak A. Pasisimula ng bagong aralin.
(Motivation) Pagsagot ng Paunang Pagtataya (Subukin) pahina 2-3

B. Paglalahad Pangkatang Gawain


Panuto: Pag-aralan ang dalawang larawan na nakadikit sa pisara . Isulat sa metastrip ang
salitang naglalarawan patungkol sa tao at hayop . Ipaskil ito sa pisara

http://ooz-see.blogspot.com/2012/09/bawal-umihi-dito.html

http://www.gibdogpetsuppliesblog.com/dog-training/126-dog- urination-in-the-home/

Gumawa ng Venn dayagram tungkol sa pagkakaiba at pagkakatulad ng tao at hayop .


Pagsusuri:
1. Ano ang pagkakatulad ng tao at hayop?
2. Ano ang pagkakaiba nila?

“I am a Marigondonian. I believe I am skillful. I aspire to be globally competent. And I work


to achieve an impeccable integrity for today and tomorrow.”.
DEPARTMENT OF EDUCATION
DIVISION OF LAPU-LAPU CITY
MARIGONDON NATIONAL HIGH
SCHOOL
Marigondon, Lapu-Lapu City, Cebu, Philippines6015
Telephone Number: 254 -4295

3. Paano kumikilos ang hayop at tao?


4. Ano ang natuklasan mo tungkol sa tao at hayop?
Sanaysay. Ikaw ay Tao Hindi Robot!
Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang sanaysay. (p. 8)
Pagkatapos mong basahin at unawain ang sanaysay sagutan ang mga sumusunod
na katanungan:
D.
Pagsusuri 1. Ano ang iyong na obserbahan sa sanaysay?
(Analysis) 2. Sang-ayon ka ba sa mga sinasabi o tema ng sanaysay?
3. Batay sa iyong mga sagot sa una at pangalawang tanong, paano ito makatutulong sa
iyong patuloy na pag-aaral tungkol sa mataas na gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob?
E.
Paglalahat
(Abstraction)

Talakayin ang sitwasyon sa inyong pangkat.


IV. PAGLALAPAT Sagutin ang mga katanungan tungkol dito.
(Application)
Sitwasyon: Magkakasama ang ilan sa iyong mga kaklase na kumakain sa kantina.
Masaya kayong nagkukuwentuhan nang biglang napunta ang usapan tungkol kay Cassie,
isa rin sa inyong kaklase. Wala siya sa grupo ninyo nang oras na iyon. Ayon sa isa
ninyong kasama, “Nakikipagrelasyon ito sa isang lalaking may asawa. Kapitbahay ninyo si
Cassie.”

Mga katanungan:
1.Ano ang magiging reaksyon mo sa sitwasyon?
2.Ano ang gagawin mo matapos malaman ang katotohanan sa kwento tungkol kay
Cassie?
3.Paano mo ginamit ang iyong kakayahan, emosyon, isip at kilos-loob sa pagtugon sa
sitwasyon?

IV.PAGTATAYA Magbigay ng isang halimbawang kilos na ginagawa mo araw-araw na kung saan


(Assessment) ginagamitan mo ng isip at kilos-loob.
1. Sagutin ang Isagawa sa pahina 11. Isulat ang sagot sa kwaderno.
VI. GAWAING 2. Basahin ang sanaysay “Mataas na Gamit at Tunguhin ng isip (intellect)at Kilos–Loob
BAHAY (will) pp. 9-11
(Assignment)

REMARKS:

Prepared by: Checked and Monitored by: Noted:

LAURES A. CUEVAS LEONORA U. GAMUTAN GILBERT Q.


ENECUELA
Teacher III Head Teacher III, ESP Assistant to the Principal

GARVIN Q. VELOS
Secondary School Principal II

“I am a Marigondonian. I believe I am skillful. I aspire to be globally competent. And I work


to achieve an impeccable integrity for today and tomorrow.”.

You might also like