Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: BATIARAO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V-YELLOWBELL

GRADES 1 to 12 Teacher: JOY CAROL G. MOLINA Learning Area: EPP(AGRICULTURE)


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 29 – SEPTEMBER 1, 2023 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

naipamamalas ang pang-unawa sa


A. Pamantayang Pangnilalaman

panimulang kaalaman at kasanayan


sa pagtatanim ng gulay at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng
pamumuhay
naipamamalas ang pang-unawa sa
panimulang kaalaman at kasanayan
sa pagtatanim ng gulay at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng
pamumuhay
naipamamalas ang pang-unawa sa
panimulang kaalaman at kasanayan
sa pagtatanim ng gulay at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng
pamumuhay
naipamamalas ang pang-unawa sa
panimulang kaalaman at kasanayan
sa pagtatanim ng gulay at ang
maitutulong nito sa pag-unlad ng
pamumuhay
Naipapamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sap ag-unlad ng pamumuhay.
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasagawa ng maayos ang pagtatanim, pag-aani at
pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto I.1 nakakagawa ng abonong organiko 1. Naisasagawa ang 1. Naisasagawa ang
(Isulat ang code ng bawat 1.4.1 natatalakay ang kahalagahan at pamamaraa sa masisteman pangangalaga masistemang pangangalaga
kasanayan) paggawa ng abonong organiko ng mga tanim na mga gulay ng mga tanim na gulay sa
sa pamamagitan ng pamamagita ng tamang
1.4.2 nasusunod ang mga pamamaraan at pag-iingat sa
masisitemang pagdidilig sa pagbubungkal ng lupa.
paggawa ng abonong organiko mga ito. 2. Natutukoy ang kahalagahan
EPP4AG-0b-4 2. Naipakikita ang ng pagbubungkal ng lupa
pagmamahal sa mga bilang isang paraan ng
halaman sa pamamagitan masistemang pangangalaga
ng paggamit ng ng tanim.
masistemang paraan sa EPP5AG-Oc-5
pagdidilig.
EPP5AG-Oc-5
I. NILALAMAN Nakakagawa ng abonong organiko gamit ang mga basurang Pagtatanim ng Halamang Gulay Pagtatanim ng Halamang Gulay
nabubulok tulad ng balat ng prutas
Naisasagawa ang Masistemang
Paraan sa Pagdidilig ng Halaman
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Ppt, activity sheets, Ppt, activity sheets, Ppt, activity sheets, Ppt, activity sheets,
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ano- ano ang mga dapat isaalang alang sa paggawa ng organikong Ano-ano ang mga pamamaraan Ano ang kahalagahan ng wastong
at/o pagsisimula ng bagong abono? sa paggawa ng abonong pagdidilig ng mga halamang
aralin Ano ang maitutulong ng organikong pataba sa ating mga halaman? organiko? gulay?

B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapakita ng larawan ng mga pataba na ginagamit sa pagtatanim. Pagpapakita ng larawan ng mga Pagsusuri sa larawan
aralin halamang nakatim sa bota,
container at batang nagdidilig ng
halaman.
C. Pag-uugnay ng mga Ano-ano ang halaga o kabutihang dulot ng pataba sa pananim? Ano ang ibig ipahiwatig ng Bukod sa tamang pagdidilig ng
halimbawa sa bagong aralin Anoano naman ang di kabutihang dulot sa mga pananim ng pataba? larawan? halaman, ano pang paraan ang
dapat isagawa upang higit na
lumusog at lumaki ang mga
halaman? Paano ito isinasagawa?
D. Pagtatalakay ng bagong Pagpapakita ng larawan tungkol sa paggawa ng organikong pataba. Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng Pagtatalakay sa mga hakbang sa paggawa ng organikong abono.
bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong Anu-ano ang mga pamamaraan at pag-iingat sa paggawa ng abonong Lahat ban g halaman ay dapat Naging maayos ba ang inyong
konsepto at paglalahad ng organiko? diligin araw-araw? isinagawang brainstorming at buzz
bagong kasanayan #2 session?
F. Paglinang sa Kabihasan Ipagawa sa mga bata ang nakasaad sa LM. Pagdadagdag ng iba pang Pagdadagdag ng iba pang
(Tungo sa Formative kaalaman tungkol sa aralin sa kaalaman tungkol sa aralin sa
Assessment) pamamagitan ng pagbasa ng pamamagitan ng pagbasa ng mga
mga detalye na nasa power detalye na nasa power point.
point.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain Pangkatang gawain: Tutungo sa Gumawa ng isang islogan na
araw-araw na buhay hardin ang mga mag-aaral at nauukol sa masistemang paraan
isasagawa ang paraan ng ng pagbubungkal ng lupa. Ipakita
masistemang pagdidilig. at bigkasi ito sa klase.
H. Paglalahat ng Arallin Anu-ano ang mga kagamitan sa paggawa ng organikong abono? Ano- Ano ang kahalagahan ng Paano isinasagawa ang
ano ang mga hakbang na dapat sundin sa paggawa ng organikong pagdidilig ng halman? masistemang paraan ng
abono? pagbubungkal ng lupa?
I. Pagtataya ng Aralin Ang guro ay magbibigay ng meta card sa bawat grupo, nakasaad Isulat ang Tama kung Pangkatang Gawain: Pumunta sa
doon na pagsusunod sunudin nila ang mga pamamaraan sa paggawa nagpapahayag ng pagsunod sa hardin ng paaralan. Ipakita ang
ng oragnikong abono. masistemang pagdidilig ng watong paraan ng pagbubungkal
halaman at mali kung hindi. ng lupa sa masistemang paraan.
1. Dinidilig ni Nonan ang mga
tanim na okra ng kanyang
Nanay tuwing umaga,
tanghali at hapon.
J. Karagdagang gawain para sa Ano ang kahalagahan ng pagkakaroon ng kaalaman sa Magsaliksik ukol sa iba pang Magtala ng mga paraang maaaring
takdang-aralin at remediation paggawa ng organikong abono? Ano ang maitutulong mo upang paraan ng pagdidilig na makatulong para mas maayos na
maging maunlad na komunidad sa paggawa ng organikong abono? ginagamit sa malalawak na pagbubungkal ng lupa.
taniman ng mga halamang
gulay. Ibahagi sa klase ang mga
impormasyong nakuha.
III. Mga Tala
IV. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Checked by:


JOY CAROL G. MOLINA ROSARIO C. CASAÑA
Teacher I School Principal II

You might also like