Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Binangonan Catholic College

Binangonan, Rizal

MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 10

PAMANTAYAN SA PAGGANAP: (galing sa Curriculum Guide)


 Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga
akdang pampanitikan ng Timog Silangang Asya

PAMANTAYAN SA PAGGANAP: (galing sa Curriculum Guide)


 Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa
isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog Silangang Asya

KASANAYANG PAMPAGKATUTO: (galing sa Curriculum Guide)


 Nabubuo ang kritikal na paghusga sa karakterisasyon ng mga tauhan at sa
epekto nito sa pagiging masining ng akda batay sa napakinggang mga
pahayag F9PN-Ig-h-43
 Nailalapat sa sarili, bilang isang Asyano, ang pangunahing kaisipan ng
dulang binasa F9PB-Ig-h-43
 Naipaliliwanag ang kahulugan ng salita habang nagbabago ang estruktura
nito F9PT-Ig-h-43
 Napahahalagahan ang napanood na dula sa pamamagitan ng pagpili at
pagpapaliwanag ng bahaging naibigan F9PD-Ig-h-43
 Nabibigkas nang may paglalapat sa sariling katauhan ang ilang diyalogo
ng napiling tauhan sa binasang dula F9PS-Ig-h-43
 Nasusuri ang pagiging makatotohanan ng ilang pangyayari sa isang dula
F9PUIg-h-45
 Nagagamit ang mga ekspresyong nagpapahayag ng katotohanan (sa totoo,
talaga, tunay, iba pa) F9PS-Ig-h-45

I. Layunin (Sariling gawa)


 Maunawaan ang mensaheng nais ipabatid ng may akda
 Makapagpahayag ng mga kaisipan ukol sa binasang dula
 Maisabuhay ang aral na makukuha sa binasang dula

II. Paksang Aralin


A. Panitikan: Dula “MOSES, MOSES” ni Rogelio R. Sikat
B. Kagamitan: Telebisyon, aklat, laptop
C. Sanggunian: Pintig ng Lahing Pilipino, pahina 65-101
D. Pagpapahalaga/Ebanghelyo: Mateo 5:21-26 “Naririnig ninyong sinabi nila
noong unang panahon: Huwag kang papatay. Ang sinumang pumatay ay
mapapasapanganib sa paghatol. (May kaugnayan sa tatalakayin)

III. Pamamaraan
Gawain ng Guro Gawain ng mag-aaral
A. Panimulang Gawain
 Panalangin
 Pagbati
 Pagpuna sa paligid
 Pagtatala ng Liban
 Balik-aral
- Ano-ano ang katangian ng
Maikling Kuwento?

- Sino-sino ang pangunahing Tauhan


sa Maikling Kuwentong tinalakay
natin?

- Ano ang aral na napulot mo sa


aralin natin kahapon?
B. Paglinang
 Mahalagang Tanong
(Bakit mahalagang maging matatag sa
lahat ng pagkakataon?)

 Pagganyak
Halimbawa: Isa, Dalawa, Tableau
“Panuto sa gagawin”

 Pagkilala sa
may-akda/Akda/Gramatika
 Kahulugan Dula
 Elemento ng Dula
 Sino ang sumulat ng dula
C. Paghawan ng sagabal (Talasalitaan)
(1-5 lamang)
D. Pagtalakay sa Aralin (limitahan sa 5
gabay na tanong)
Madali  mahirap
E. Paglalahat
Ano ang natutuhan sa tinalakay?
F. Paglalapat
 Mahalagang Tanong
 Pagpapahalaga/ebanghelyo

IV. Pagtataya
Panuto: (limitahan sa 5 tanong, may pagpipilian)

V. Takdang-aralin
Panuto: Kumpletong panuto kung ano ang dapat gawin.

Inihanda ni:
Pangalan mo
Binigyang-pansin ni:
G. Arjie B. Ceňidoza

You might also like