Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

PAARALAN: MBHS – Main BAITANG: 7

DAILY LESSON LOG GURO: Aprily E. Cabial ASIGNATURA: Filipino


PETSA: Nobyembre 7 – 11, 2022 MARKAHAN: IKALAWANG MARKAHAN
Panitikang Bisayan: Repleksyon ng Kabisayaan
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Kabisayaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awiting-bayan gamit ang wika ng kabataan.
PANITIKAN Introduksyon sa Kultura, Tradisyon at Panitikan ng Bisaya/ Awiting Bayan
WIKA/GRAMATIKA N/A
C. Mga Kasanayan Sa Nasasagutan ng mga mag- Naipaliliwanag ang mahahalagang Naipaliliwanag ang mahahalagang
Pagkatuto aaral ang Paunang Pagsusulit detalye, mensahe at kaisipang nais detalye, mensahe at kaisipang nais
Nabibigyang-halaga ang kultura,
(Pre-test). iparating ng napakinggang bulong, iparating ng napakinggang bulong,
tradisyon at panitikan ng pulong
awiting-bayan, alamat, bahagi ng awiting-bayan, alamat, bahagi ng
Bisaya.
Nakukuha ang FOC, Mean at akda, at teksto tungkol sa epiko sa akda, at teksto tungkol sa epiko sa
MPS ng Paunang Pagsusulit. Kabisayaan. (F7PN-IIa-b-7) Kabisayaan. (F7PN-IIa-b-7)
II. NILALAMAN N/A N/A N/A N/A
A. KAGAMITANG PAMPAGTUTURO: laptop, telebisyon at visual aids
B. Sanggunian: Kagawaran ng Edukasyon. Panitikang Rehiyonal. 2020., https://youtube.com at https://google.com
1. Mga Pahina sa Gabay sa
N/A N/A N/A N/A
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral N/A N/A N/A N/A
3. Mga Pahina sa Teksbuk N/A N/A N/A N/A
C. Mga Karagdadang
Slideshare Slideshare Slideshare Slideshare
Kagamitan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang UGNAY-SALITA
aralin at pagsisimula ng N/A N/A PULONG BISAYA Pag-uugnay ng mga salita sa
bagong aralin kahulugan ng awiting-bayan.
Pag-uugnay ng awiting-bayan sa
B. Paghahabi sa layunin ng Paglalahad sa tunguhin/layunin Paglalahad sa tunguhin/layunin Paglalahad sa tunguhin/layunin
kalagayang panlipunan ng isang
aralin para sa sesyon. para sa sesyon. para sa sesyon.
lugar.
Pagpapaawit ng LERON LERON
C. Pag-uugnay ng mga Paglalahad ng mga panuto sa SINGING BEE
Pagbabahagi ng takdang-aralin SINTA. Ipasusuri ang awit.
halimbawa sa bagong pagsagot ng Paunang Hulaan ang tamang liriko ng
ng mga mag-aaral. Pagtalakay sa kahulugan ng
aralin Pagsusulit. awiting-bayan.
awiting-bayan.
PICTUGRAM Pagsasanay Pambokabularyo
Pagpapakita ng ilang mga Pagpaparinig ng mga awiting-
Pag-uulat ng bawat pangkat.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtatanong sa mga mag-aaral larawan na tumutukoy sa kultura, bayang pambisaya.
konsepto at paglalahad sa kanilang danas sa pagsagot tradisyon at panitikan ng Bisaya. Si Pilimon, Ay Kalisud, Lawiswis
Pagtalakay sa pahiwatig at
ng bagong kasanayan sa pagsusulit. Inaasahang mailalahad din ng Kawayan, Ili-ili Tulog Anay at
mensahe ng awit.
mag-aaral ang kanilang Dandansoy
nalalaman tungkol dito.
E. Paglinang sa kabisahan Pagpapanood ng isang PANGKATANG GAWAIN
Pagwawasto ng mga Tukuyin ang pahiwatig at mensahe PAGHAHANAY
dokumentaryong palabas o vlog
kasagutan. ng awiting-bayan nakatalaga sa Ihanay ang wastong mensahe ng
na naglalarawan sa paraan ng
inyong grupo at sagutin ang mga awit.
pamumuhay sa Bisaya.
nakahandang gabay na tanong.
Bilang bahagi ng Generation Z, PAGSULAT NG DYORNAL
F. Paglalapat ng aralin sa “Ang musika ay mga damdaming
Bakit mahalagang maitama ang paano mo mabibigyang Pagninilay: Paano mo mapapanatili
pang-araw-araw na hindi makawala-wala mula sa
nagawang pagkakamali? pagpapahalaga ang panitikang ang pagtangkilik at paglago ng
buhay pagkakakulong.”
Bisaya? OPM?
WORD BANK
Ebalwasyon ng guro Natutuhahan kong ang awiting-
G. Paglalahat ng aralin “Panitikang Bisaya: Repleksyon Pagbuo ng sintesis.
bayan ay ________.
ng Kabisayaan”
H. Pagtataya ng aralin N/A Maikling Pagsusulit N/A Maikling Pagsusulit
TAKDANG-ARALIN
1. Ibigay ang mga lugar N/A
sa 3 rehiyon ng
I. Karagdagang Gawain Sa loob ng limang pangungusap,
Kabisayaan. Maghanda para sa pag-uulat ng
para sa takdang-aralin ilahad kung ano ang iyong
2. Sumulat ng isang talata bawat pangkat.
at remediation natutunan mula sa aralin.
na naglalahad ng lugar
na gusto mong
mapuntahan sa Bisaya.
Mga Tala(Remarks)
I. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mg na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng Mg na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng Mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga Mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong nang lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang ating naranasan na solusyon sa tulong ng aking panunuguro at superbisor?
G. Anong kagamitang pampagtuturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

NOTED:

MELESA L. CALAPANO
Department Coordinator, Head Teacher III

You might also like