Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School: LANGKAAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: MAPEH(MUSIC)
Teaching Dates and Time: November 21-25, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. PAMANTAYANG Demonstrates basic understanding of pitch and simple melodic patterns.
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Performs with accuracy of pitch, the simple melodic patterns through body movements, singing or playing musical instruments.
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA sings children's songs with accurate pitchMU2ME -IIc -6
PAGKATUTO (Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Pagtugon sa Taas at Babâ ng Tono
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.  Mga Pahina sa Kagamitang MAPEH 2 (Music pahina 15-18) MAPEH 2 (Music pahina 15-18) MAPEH 2 (Music pahina 15-18) MAPEH 2 (Music pahina 15-18) MAPEH 2 (Music pahina 15-18)
Pangmag-aaral
B. Kagamitan
PAMAMARAAN

Ang pag-awit ay isang uri ng sining. Mapapalad ang taong


Ang pag-awit ay isang uri ng sining. Ang pag-awit ay isang uri ng sining. Ang pag-awit ay isang uri ng sining. Mapapalad Ang pag-awit ay isang uri ng sining. Mapapalad ang taong may ginituang tinig. Pero tulad ng ibang bagay ito ay dapat
Mapapalad ang taong may ginituang tinig. Mapapalad ang taong may ginituang tinig. ang taong may ginituang tinig. Pero tulad ng ibang may ginituang tinig. Pero tulad ng ibang bagay ito ay dapat din linangin upang lalong humusay sa pag-awit.
Pero tulad ng ibang bagay ito ay dapat din Pero tulad ng ibang bagay ito ay dapat din bagay ito ay dapat din linangin upang lalong din linangin upang lalong humusay sa pag-awit.
linangin upang lalong humusay sa pag-awit. linangin upang lalong humusay sa pag-awit. humusay sa pag-awit. Ang pag-awit ay isang kasanayan. Ito rin ay nagsisilbing
INTRODUCTION
Ang pag-awit ay isang kasanayan. Ito rin ay nagsisilbing paraan nang paglalahad ng emosyon. Ano ang iyong
Ang pag-awit ay isang kasanayan. Ito rin ay Ang pag-awit ay isang kasanayan. Ito rin ay Ang pag-awit ay isang kasanayan. Ito rin ay paraan nang paglalahad ng emosyon. Ano ang iyong paboritong Awit Pambata?
nagsisilbing paraan nang paglalahad ng nagsisilbing paraan nang paglalahad ng nagsisilbing paraan nang paglalahad ng emosyon. paboritong Awit Pambata?
emosyon. Ano ang iyong paboritong Awit emosyon. Ano ang iyong paboritong Awit Ano ang iyong paboritong Awit Pambata?
Pambata? Pambata?

Isa sa mga kilalang awit pambata ay ang Gawain sa Pagkatuto Bílang 2: Awitin ang “ABC Gawain sa Pagkatuto Bílang 3: Ang “Mary Had A Little
“Twinkle, Twinkle Little Star”. Song”. Gawing gabay ang rubrik sa ibaba. Sa Lamb” ay isang banyagang awit subalit malimit itong
Natatandaan mo pa ba ito? Inawit mo ito tulong ng iyong kasama sa bahay, palagyan ng tsek marinig sa iyong kasama sa bahay kaya ito ay kilala ng
nung nasa Kindergarten at Grade 1 ka pa () ang kahon bílang pagsukat sa ipinakitang mga bata na tulad mo. Nasubukan mo na ba itong awitin?
DEVELOPMENT
lang. Subukan mong awitin. Iparinig ang ito kakayahan sa pag-awit ng Awit Pambata. P.16 Awitin ang kanta sa wastong tono. Gawing gabay ang
sa iyong mga magulang at kapatid. Pagsasanay Umawit Pagsasanay Umawit rubrik sa ibaba. Sa tulong ng iyong kasama sa bahay,
palagyan ng tsek () ang kolum bílang pagsukat sa
ipinakitang kakayahan sa pag-awit ng Awit Pambata. P.17
Gawain sa Pagkatuto Bílang 4: Mayroon
ka pa bang alam na Awit Pambata? Alam
mo ba ang pamagat? Awitin mo ito sa harap
ng iyong mga kasama sa bahay upang
matulungan kang maalaala ang pamagat
nito. Gawing gabay ang rubrik sa ibaba. Sa
tulong ng iyong kasama sa buhay, palagyan Pagsasanay Umawit Pagsasanay Umawit Pagsasanay Umawit
ng tsek () ang kolum bílang pagsukat sa
ipinakitang kakayahan sa pag-awit. P.18
ENGAGEMENT Pagsasanay Umawit
Buoin ang talata sa ibaba. Gawin ito sa Buoin ang talata sa ibaba. Gawin ito sa iyong Buoin ang talata sa ibaba. Gawin ito sa iyong Buoin ang talata sa ibaba. Gawin ito sa iyong sagutang
Buoin ang talata sa ibaba. Gawin ito sa iyong sagutang
iyong sagutang papel. sagutang papel. sagutang papel. papel.
papel.
ASSIMILATION Ang p __ g - __w __t ay isang kasanayan. Ang p __ g - __w __t ay isang kasanayan. Ito Ang p __ g - __w __t ay isang kasanayan. Ito rin ay Ang p __ g - __w __t ay isang kasanayan. Ito rin ay
Ang p __ g - __w __t ay isang kasanayan. Ito rin ay
Ito rin ay nagsisilbing paraan nang rin ay nagsisilbing paraan nang paglalahad ng nagsisilbing paraan nang paglalahad ng em __ __ nagsisilbing paraan nang paglalahad ng em __ __ __ on.
nagsisilbing paraan nang paglalahad ng em __ __ __ on.
paglalahad ng em __ __ __ on. em __ __ __ on. __ on.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

School: LANGKAAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II


GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: MAPEH(ARTS)
Teaching Dates and Time: November 21-25, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

I.LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. PAMANTAYANG Demonstrates understanding of using two or more kinds of lines, colors and shapes through repetition and contrast to create rhythm
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Creates a composition or design of a tricycle or jeepney that shows unity and variety of lines, shapes, and colors
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA Designs with the use of drawing and painting materials the sea or forest animals in their habitats showing their unique shapes and features, variety of colors and textures in their skin. A2EL-IIb
PAGKATUTO (Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Pagguhit at Pagpinta
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2.  Mga Pahina sa Kagamitang MAPEH 2 (ARTS pahina 12-17) MAPEH 2 (ARTS pahina 12-17) MAPEH 2 (ARTS pahina 12-17) MAPEH 2 (ARTS pahina 12-17) MAPEH 2 (ARTS pahina 12-17)
Pangmag-aaral
B. Kagamitan
PAMAMARAAN
Ang ritmo ay isa sa mga prinsipyo ng sining na Ang ritmo ay isa sa mga prinsipyo ng sining na nalilikha sa Ang ritmo ay isa sa mga prinsipyo ng sining na nalilikha Ang ritmo ay isa sa mga prinsipyo ng sining na Ang ritmo ay isa sa mga prinsipyo ng
nalilikha sa pamamagitan ng pag-uulit ng linya, pamamagitan ng pag-uulit ng linya, kulay, testúra, hugis, o sa pamamagitan ng pag-uulit ng linya, kulay, testúra, nalilikha sa pamamagitan ng pag-uulit ng linya, sining na nalilikha sa pamamagitan ng
INTRODUCTION
kulay, testúra, hugis, o mga disenyo. mga disenyo. hugis, o mga disenyo. kulay, testúra, hugis, o mga disenyo. pag-uulit ng linya, kulay, testúra,
hugis, o mga disenyo.
Gawain sa Pagkatuto Bílang 1: Gumuhit ng Gawain sa Pagkatuto Bílang 2: Gumuhit ng isang Pagsasanay sa Pag-guhit
isang bahay. Gumamit ng isang kulay lámang at bulaklak. Gumamit ng dalawang kulay at kulayan nang
DEVELOPMENT Pagsasanay sa Pag-guhit
kulayan ang ginawang bahay. salit-salit ang ginawang bulaklak.
Pagsasanay sa Pag-guhit
Gawain sa Pagkatuto Bílang 4: Magpatulong kay Gawain sa Pagkatuto Bílang 5: Gumuhit ng isang larawan na Gawain sa Pagkatuto Bílang 6: Mag-isip ng paborito
ate/kuya o sa kung sinong kasama sa bahay na nagpapakita ng mga hugis at linya. Maaari itong kulayan. mong prutas. Iguhit ito sa iyong kuwaderno nang 10
puwede kang gabayan. Iguhit ang bahay na ito sa Sagutan ang sumusunod na tanong. Gawin ito sa kuwaderno. beses. Kulayan ng isang kulay lámang. Gawain sa Pagkatuto Bílang 7: Gumupit ng malinis
ENGAGEMENT na papel o kayâ ay kumuha ng dahon sa paligid na Pagsasanay sa Pag-guhit
iyong kuwaderno. Pumili ng 3 krayola at ikulay
nang salit-salit sa bahay na ito. magkakatulad ang hugis at kulay. Sundan ang
sumusunod na disenyo at tukuyin kung ano’ng uri ng
ritmo nitó.
Tukuyin ang uri ng ritmong taglay ng nása Pagsasanay sa Pag-guhit Pagsasanay sa Pag-guhit Pagsasanay sa Pag-guhit
ASSIMILATION Pagsasanay sa Pag-guhit
larawan. Gawin ito sa kuwaderno.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like