Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 17

School: Laug Elementary School Grade Level: 3

GRADE 3 Teacher: JULFA D. SAMBILE Learning Area: ESP,ENGLISH,MTB,APAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 4 , 2023 (WEEK 2-DAY 1) Quarter: 1st QUARTER

ESP ENGLISH MTB FILIPINO

1.Layunin
A. Content Standard Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner demonstrates The learner possesses expanding Tatas
kahalagahan ng sariling kakayahan, understanding of the elements of language skills and cultural awareness
pagkakaroon ng tiwala, pangangalaga literary and expository texts for necessary to participate successfully
at pag-iingat sa sarili tungo sa creative interpretation in oral communication in different
kabutihan at kaayusan ng pamilya at contexts.
pamayanan
B. Performance Standard Naipakikita ang natatanging The learner uses information The learner has expanding oral Tatas
kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan derived from texts in presenting language to name and describe
nang may tiwala, katapatan at varied oral and written people, places, and concrete objects
katatagan ng loob activities and communicate personal
experiences, ideas, thoughts, actions,
and feelings in different contexts
C. Learning Competency Nakatutukoy ng natatanging EN3RC-Ic-e- Participates actively during class Nagagamit ang pangngalan sa
kakayahan 2.1 sharing on familiar topics by making pagsasalaysay tungkol sa mga tao,
Hal. talentong ibinigay ng Diyos Describe literary elements of comments and asking questions using lugar at bagay sa paligid F3WG-Ia-d-
EsP3PKP- Ia – 13 texts including characters setting complete sentences/ paragraphs. 2 F3WG-IIa-c-2
and plot MT3OL-Ia-b-6.2.2
EN3RC-Ic-e- Correctly spells the words in the list of
2.1 vocabulary words and the words in the
EN3RC-Ic-e- selections read. MT3F-Ia-i-1.6
2.1
EN3RC-Ic-e-2.1
Describe one’s drawing about the
stories/poems listened to using
simple and compound
Sentences
II. CONTENT Pagpapahalaga sa Sarili (Self-Esteem) Describing One’s Drawing My Family and I Paggamit ng Pangngalan sa
Pagsasalaysay
MATERIALS
RESOURCES MELC, TG p. 2-4 MELC, TG p.3-5 MELC, TG p.2-4
LM p. 2-3

II. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson Kilala mo ba ang iyong sarili? -Show a picture of a crow. What the things that you see around Ano ang mga Pangngalan?
or presenting the new lesson What can you say about the crow? you?
-Show a picture of a pitcher that is
half-filled with water.
What can you say about this?
B. Establishing a purpose for Anu-ano ang kakayahan ng mga Let the pupils do Activity in 1 in On your way to school, what did you
the lesson batang tulad ninyo? LM page 2 see that caught your interest? Ipasagot ang BALIKAN

Ip Ipakita ang mga larawan sa Gawan 1 What do you do when you feel Let the pupils do the activity:
pahina 2-3 thirsty? Around We Go
Anu-ano ang mga ginagawa ng mga What comes to your mind when
bata sa larawan? you hear the word thisty?

D. Discussing new concepts and Ipakumpleto ang teksto sa pahina 3. Let the pupils listen to the story Spell the vocabulary words Ipabasa at Ipasagot ang TUKLASIN
practicing new skills #1 Ipagawa ang Gawan 2 pahina 3-5 at The Crow and the Pitcher bakasyun
ipasagot ang mga tanong tungkol duminggu
dito. Let the pupils answer the siyudad
questions about the story. sobra
lugal
dara

Let the pupils listen to a dialogue


about visiting places.
Let them answer the questions
regarding the dialogue.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

School: Laug Elementary School Grade Level: 3


GRADE 3 Teacher: JULFA D. SAMBILE Learning Area: MAPEH, ,APAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 4 , 2023 (WEEK 2-DAY 1) Quarter: 1st QUARTER

APAN MAPEH MUSIC

1.Layunin
A. Content Standard Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawa sa kinalalagyan The learner demonstrates understanding of the basic concepts of
ng mga lalawigan sa rehiyong kinabibilangan ayon sa katangiang rhythm
heograpikal nito
B. Performance Standard Ang mag-aaral ay nakapaglalarawan ng pisikal na kapaligiran ng The learner:
mga lalawigan sa rehiyong kinabibilangan gamit ang mga batayang -performs simple ostinato patterns/simple rhythmic accompaniments
impormasyon tungkol sa direksiyon, lokasyon, populasyon at on classroom instruments and other sound sources to a given song
paggamit ng mapa -sings songs with correct rhythm

` Naipaliliwanagi ang kahulugan ng mga simbolo na ginagamit sa The learner relates images with sound and silence within a rhythmic
mapa sa tulong ng panuntunan (ei. katubigan, kabundukan, etc) pattern
MU3RH-Ia-1

II. CONTENT AP3LAR-Ia-1 RHYTHM

MATERIALS MELC, TG p.2-5 LM p.3-9


RESOURCES Simbolo sa Mapa MELC, MAPEH TG
MAPEH LM
II. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or presenting the Ano ang mapa?
new lesson
B. Establishing a purpose for the lesson Nakakita na ba kayo ng mapa? Anu-ano ang mga bagay na may tunog?
C. Presenting examples/ instances of the new Nasubukan niyo na bang gumawa ng mapa? Maaari ba tayong makalika ng tunog?
lesson
D. Discussing new concepts and practicing new Talakayin ang teksto tungkol sa aralin sa pahina 3-4 Ipaawit ang Leron Leron Sinta sa mga bata.
skills #1 Pagalawin sila ayon sa rhythm ng awit.
Talakayin ang rhythmic pattern at mga pananda sa tunog at pahinga.

IV. Mga Tala MAPEH (1:00-1:40)- MUSIC

V. Pagninilay 3 MAGALANG

School: Laug Elementary School Grade Level: 3


GRADE 3 Teacher: Julfa D. Sambile Learning Area: ESP,ENGLISH,MTB
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 5 , 2023 (WEEK 2-DAY 2) Quarter: 1st QUARTER

ESP ENGLISH MTB FILIPINO

1.Layunin
A. Content Standard Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner demonstrates The learner possesses expanding Tatas
kahalagahan ng sariling kakayahan, understanding of the elements of language skills and cultural awareness
pagkakaroon ng tiwala, pangangalaga literary and expository texts for necessary to participate successfully
at pag-iingat sa sarili tungo sa creative interpretation in oral communication in different
kabutihan at kaayusan ng pamilya at contexts.
pamayanan
B. Performance Standard Naipakikita ang natatanging The learner uses information The learner has expanding oral Tatas
kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan derived from texts in presenting language to name and describe
nang may tiwala, katapatan at varied oral and written people, places, and concrete objects
katatagan ng loob activities and communicate personal
experiences, ideas, thoughts, actions,
and feelings in different contexts
C. Learning Competency Nakatutukoy ng natatanging EN3RC-Ic-e- Participates actively during class Nagagamit ang pangngalan sa
kakayahan 2.1 sharing on familiar topics by making pagsasalaysay tungkol sa mga tao,
Hal. talentong ibinigay ng Diyos Describe literary elements of comments and asking questions using lugar at bagay sa paligid F3WG-Ia-d-
EsP3PKP- Ia – 13 texts including characters setting complete sentences/ paragraphs. 2 F3WG-IIa-c-2
and plot MT3OL-Ia-b-6.2.2
EN3RC-Ic-e- Correctly spells the words in the list of
2.1 vocabulary words and the words in the
EN3RC-Ic-e- selections read. MT3F-Ia-i-1.6
2.1
EN3RC-Ic-e-2.1
Describe one’s drawing about the
stories/poems listened to using
simple and compound
Sentences
II. CONTENT Pagpapahalaga sa Sarili (Self-Esteem) Describing One’s Drawing My Family and I Paggamit ng Pangngalan sa
Pagsasalaysay
MATERIALS
RESOURCES MELC, TG p. 5-6 MELC, TG p.3-5 MELC, MTB SLM MELC, SLM
LM p. 2-3
II. PROCEDURES
E. Discussing new concepts and Ipagawa ang GAWAN TAMU- How do you describe the crow? Basahin at ipabasa ang Alamat ng Pangngalan ang tawag sa salitang
practicing new skills #2 GAWAN 1 sa LM pahina 5 Mariang Sinukuan tumutukoy sa ngalan ng tao, bagay,
Ipasagot ang mga tanong tungkol sa hayop, lugar at pangyayari.
binasang alamat.
1. Ninu ing gaganap king kwentu?
2. Nukarin ya makatuknang I Maria Ang dalawang uri nito ay ang pantangi at
Sinukuan? pambalana. Pantangi ang tawag sa
3. Nanung katangian atin ya I Maria pangngalang tumutukoy sa tiyak o
Sinukuan? partikular na ngalan ng tao, bagay,
4. Bakit asabi mu na maganaka ya I hayop, lugar at pangyayari. Nagsisimula
Maria Sinukuan? ito sa malaking titik. Halimbawa: Lita,
5. Bakit ali ne pepakit I Maria Sinukuan Mongol, Bantay, Barangay Mankilam,
kareng tau? Araw ng Barangay

Pambalana ang tawag sa pangkalahatang


ngalan ng tao, bagay, hayop, lugar at
pangyayari. Nagsisimula ito sa maliit na
titik. Halimbawa: guro, paaralan, lapis,
palatuntunan, aso Nagagamit ang
pangngalan sa pagsasalaysay tungkol sa
mga tao, lugar at bagay sa paligid.
Halimbawa: Si Ana ay nagwawalis. (tao)
Ang aklat ay makapal. (bagay) Presko
ang hangin sa bukid. (lugar)
F. Developing mastery (leads to Ipagawa ang GAWAN TAMU- Let the pupils answer Activity 2 in Palitan mong ustu ding salitang
Formative Assessment 3) GAWAN 2 at 3 sa LM pahina 5-6 LM p.3. makagulis na mali pangasulat king bawat
numeru.
1. I Maria Sinukuan makatuknang ya
Bonduk Arayat.
2. Matas, malugu at maganaka ya i
Maria.
3. Minwa ya i Maria kareng tau.
4. Penako dala ding bungang tanamin
king bunduk.
5. Ali ne pepakit at ali na nala dininan
prutis ding tau.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

School: Laug Elementary School Grade Level: 3


GRADE 3 Teacher: Julfa D. Sambile Learning Area: MAPEH, APAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 5 , 2023 (WEEK 2-DAY 2) Quarter: 1st QUARTER

APAN MAPEH

1.Layunin
A. Content Standard Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawa sa kinalalagyan ng mga The learner demonstrates understanding of the basic concepts of
lalawigan sa rehiyong kinabibilangan ayon sa katangiang heograpikal nito rhythm

B. Performance Standard Ang mag-aaral ay nakapaglalarawan ng pisikal na kapaligiran ng mga The learner:
lalawigan sa rehiyong kinabibilangan gamit ang mga batayang -performs simple ostinato patterns/simple rhythmic accompaniments
impormasyon tungkol sa direksiyon, lokasyon, populasyon at paggamit ng on classroom instruments and other sound sources to a given song
mapa -sings songs with correct rhythm

C. Learning Competency Naipaliliwanagi ang kahulugan ng mga simbolo na ginagamit sa The learner relates images with sound and silence within a rhythmic
mapa sa tulong ng panuntunan (ei. katubigan, kabundukan, etc) pattern
AP3LAR-Ia-1 MU3RH-Ia-1

II. CONTENT Simbolo sa Mapa RHYTHM

MATERIALS
RESOURCES MELC, TG p.2-5 MELC, MAPEH TG
LM p.3-9 MAPEH LM
II. PROCEDURES
E. Discussing new concepts and practicing new Itanong: Magbigay ng mga tunog na naririnig sa ating kapaligiran.
skills #2 Bakit kaylangan lang abalu ding kabaldugan da reng simbulu king
mapa?

Nanu kaya ing buri dang sabyan ding aliwang simbulu ning mapa?

Talakayin ang teksto tungkol sa aralin sa pahina 3-4

F. Developing mastery (leads to Formative Ipagawa ang Gawan A sa pahina 5-6 at ipaliwanag ito. Ipagawa ang Gawain 2 sa LM pahina 3-4.
Assessment 3)
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

School: Laug Elementary School Grade Level: 3


GRADE 3 Teacher: Julfa D. Sambile Learning Area: ESP,ENGLISH,MTB,APAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 6 , 2022 (WEEK 1-DAY 3) Quarter: 1st QUARTER

ESP ENGLISH MTB FILIPINO

1.Layunin
A. Content Standard Naipamamalas ang pag-unawa The learner demonstrates understanding The learner possesses expanding Tatas
sa kahalagahan ng sariling of the elements of literary and language skills and cultural awareness
kakayahan, pagkakaroon ng expository texts for creative necessary to participate successfully in
tiwala, pangangalaga at pag- interpretation oral communication in different
iingat sa sarili tungo sa contexts.
kabutihan at kaayusan ng
pamilya at pamayanan
B. Performance Naipakikita ang natatanging The learner uses information derived The learner has expanding oral Tatas
Standard kakayahan sa iba’t ibang from texts in presenting varied oral and language to name and describe people,
pamamaraan nang may tiwala, written places, and concrete objects and
katapatan at katatagan ng loob activities communicate personal
experiences, ideas, thoughts, actions,
and feelings in different contexts
C. Learning Nakatutukoy ng natatanging EN3RC-Ic-e- Participates actively during class Nagagamit ang pangngalan sa
Competency kakayahan 2.1 sharing on familiar topics by making pagsasalaysay tungkol sa mga tao, lugar
Hal. talentong ibinigay ng Describe literary elements of texts comments and asking questions using at bagay sa paligid F3WG-Ia-d-2 F3WG-
Diyos including characters setting and plot complete sentences/ paragraphs. IIa-c-2
EsP3PKP- Ia – 13 EN3RC-Ic-e- MT3OL-Ia-b-6.2.2
2.1 Correctly spells the words in the list of
EN3RC-Ic-e- vocabulary words and the words in the
2.1 selections read. MT3F-Ia-i-1.6
EN3RC-Ic-e-2.1
Describe one’s drawing about the
stories/poems listened to using simple
and compound
Sentences
II. CONTENT Pagpapahalaga sa Sarili (Self- Describing One’s Drawing My Family and I Paggamit ng Pangngalan sa
Esteem) Pagsasalaysay
MATERIALS
RESOURCES MELC, TG p. 7-8 MELC, ENGLISH SLM MELC, MTB SLM

II. PROCEDURES Read the story

Sampaguita and Rose Almar S. Ebrano

G. Finding practical Ipagawa ang gawain sa Comprehension Questions Direction: Gulisan ya ing ustung lagyu na ning
application of concepts ISAPUSU TAMU LM pahina Answer the following questions. 1. balang letratu.
and skills in daily living 7. What does Aling Diding have in front of
her house? 2. What are those flowers
Ipagawa ang gawain sa being planted? 3. Which flower has
caught peoples’ attention? Why? 4.
GAWAN KING PAMIBIE-
How are they different from each other?
BIE TAMU LM pahina 8 5. What qualities does each flower
Ipagawa ang gawain sa possess? 6. What was rose being
GAWAN KING PAMIBIE- symbolized to? How about
BIE TAMU LM pahina 8 Sampaguita? 7. If you were
Sampaguita, what best advice can you
give to Rose?

Make a sentence for each picture


presented on the left side.
Samasan mulang iareglu ding letra ban
makabuu kang ustung salita. Ala ka
dapat ilako o idagdag a letra. Isulat
mula king makabyeng gulis ding
kekang pakibat.

H.Making generalizations Ano ang iyong natatanging How do you write a sentence? Ing ______________ pangasulat Punan ang patlang upang mabuo ang bawat
and abstractions about kakayahan? Paano mo ito How do you describe one’s drawing or karing salita king listaan at abasang pangungusap.
the lesson ipinapakita? picture? panyalita makapamye lang
What do you consider in describing ______________, malinang at 1. Ang pangngalan ay mga salitang
tumutukoy sa ngalan ng ________________,
one’s drawing? apaunlad ing gelingan king
__________________, ________________,
pamanintindi king _______________. __________________, at
___________________.

2. Ang dalawang uri ng pangngalan ay


__________________, at
__________________. 3. Ang tawag sa tiyak
o partikular na ngalan ng tao, bagay, hayop,
lugar, at pangyayari ay
__________________. 4. Ang tawag sa
pangkalahatang ngalan ng tao, bagay, hayop,
lugar, at pangyayari ay
__________________. 5. Nagagamit ang
__________________ sa pagsasalaysay
tungkol sa tao, lugar, at bagay sa paligid.
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
School: Laug Elementary School Grade Level: 3
GRADE 3 Teacher: Julfa D. Sambile Learning Area: ESP,ENGLISH,MTB,APAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 6 , 2022 (WEEK 1-DAY 3) Quarter: 1st QUARTER

APAN MAPEH

1.Layunin
A. Content Standard Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawa sa kinalalagyan ng mga The learner demonstrates understanding of lines, texture, shapes and depth,
lalawigan sa rehiyong kinabibilangan ayon sa katangiang heograpikal nito contrast (size, texture) through drawing
B. Performance Standard Ang mag-aaral ay nakapaglalarawan ng pisikal na kapaligiran ng mga The learner creates an artwork of people in the province/region.On-the-spot
lalawigan sa rehiyong kinabibilangan gamit ang mga batayang sketching of plants trees, or buildings and geometric line designs
impormasyon tungkol sa direksiyon, lokasyon, populasyon at paggamit ng
mapa
C. Learning Competency Naipaliliwanagi ang kahulugan ng mga simbolo na ginagamit sa The learner distinguishes the size of persons in the drawing, to indicate its
mapa sa tulong ng panuntunan (ei. katubigan, kabundukan, etc) distance from the viewer. A3EL-Ia
AP3LAR-Ia-1
II. CONTENT Simbolo sa Mapa Tau a Miyaliwang Sukad

MATERIALS PPT. presentation


RESOURCES MELC, TG p.2-5 MELC, LM p. 139-140
LM p.3-9
II. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or presenting the G. Ipagawa ang Gawan B sa LM pahina 6-7 Ano ang sukat?
new lesson
B. Establishing a purpose for the lesson H. Anu-ano ang mga simbolo na ginagamit sa mapa? Ano ang Paano nalalaman ang sukat ng isang bagay o tao?
kahulugan ng mga ito?
C. Presenting examples/ instances of the new Magpatayo ng apat na bata sa harapan. Itanong sa mga bata
lesson
kung sino sa kanila ang pinakamatangkad at pinakamaliit.
D. Discussing new concepts and practicing new Ipakita ang mga larawan sa pahina 139.
skills #1
Ano ang napansin ninyo sa mga larawan?
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

School: Laug Elementary School Grade Level: 3


GRADE 3 Teacher: JULFA D. SAMBILE Learning Area: ESP,ENGLISH,MTB,FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 7 , 2023 (WEEK 2-DAY 4) Quarter: 1st QUARTER

ESP ENGLISH MTB FILIPINO

3 MAGALANG- (11:00-11:40)
3 MATULUNGIN- (2:30-3:10)
1.Layunin
A. Content Standard Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner demonstrates The learner possesses expanding Tatas
kahalagahan ng sariling kakayahan, understanding of the elements of language skills and cultural
pagkakaroon ng tiwala, literary and expository texts for awareness necessary to participate
pangangalaga at pag-iingat sa sarili creative interpretation successfully in oral communication
tungo sa kabutihan at kaayusan ng in different contexts.
pamilya at pamayanan
B. Performance Standard Naipakikita ang natatanging The learner uses information The learner has expanding oral Tatas
kakayahan sa iba’t ibang derived from texts in presenting language to name and describe
pamamaraan nang may tiwala, varied oral and written people, places, and concrete objects
katapatan at katatagan ng loob activities and communicate personal
experiences, ideas, thoughts, actions,
and feelings in different contexts
C. Learning Competency Nakatutukoy ng natatanging EN3RC-Ic-e- Participates actively during class Nagagamit ang pangngalan sa
kakayahan 2.1 sharing on familiar topics by making pagsasalaysay tungkol sa mga tao, lugar
Hal. talentong ibinigay ng Diyos Describe literary elements of comments and asking questions at bagay sa paligid F3WG-Ia-d-2 F3WG-
EsP3PKP- Ia – 13 texts including characters setting using complete sentences/ IIa-c-2
and plot paragraphs.
EN3RC-Ic-e- MT3OL-Ia-b-6.2.2
2.1 Correctly spells the words in the list of
EN3RC-Ic-e- vocabulary words and the words in the
2.1 selections read. MT3F-Ia-i-1.6
EN3RC-Ic-e-2.1
Describe one’s drawing about the
stories/poems listened to using
simple and compound
Sentences
II. CONTENT Pagpapahalaga sa Sarili (Self- Describing One’s Drawing My Family and I Paggamit ng Pangngalan sa
Esteem) Pagsasalaysay
MATERIALS
RESOURCES MELC, TG p. 9 MELC, ENGLISH SLM MELC, MTB SLM

II. PROCEDURES
I. Evaluating learning Ipasagot ang PAGTATAYA sa Look at the drawing below. Isulat la king gulis ing lagyu da reng
SUBUKAN TAMU pahina 8 Describe it by filling in the blanks makaletratu.
with the correct words inside the
box.
J. Additional activities for Sa pamamagitan ng pagkuha ng Who is your superhero in life? Basan la ding panyalita. Isulat king gulis
application or remediation video, ipakita ang iyong natatanging Draw someone whom you ing ustung salita para mabuu ya ing
talento. consider to be your superhero. panyalita
Write one or two sentences that 1. Ing ____________ apin ing
importanting parti na ning barangay.
would describe him or her
pamilya
yapamil
milyapa
2. Ing ____________ na ning tau, yang
sasabi king katawan nung nanu ing
dapat ng gawan.
atuk
kuta
utak
3. Ing anak a sasabing “pu” at “opu,”
_________ la.
magulang
magalang
malangga
4. Luguran yu la ding _______ yu at
siguradung mipala kayu.
pengari
pangari
pingari
5. Ding _____________ ilang manuru
kareng anak para mabyasa.
metsra
mestra
semrat

IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B.Bilang ng mag-aaral na
ngangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
School: Laug Elementary School Grade Level: 3
GRADE 3 Teacher: JULFA D. SAMBILE Learning Area:
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 7 , 2023 (WEEK 2-DAY 4) Quarter: 1st QUARTER

APAN MAPEH

1.Layunin
A. Content Standard Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawa sa kinalalagyan ng mga The learner demonstrates understanding of lines, texture, shapes and depth,
lalawigan sa rehiyong kinabibilangan ayon sa katangiang heograpikal nito contrast (size, texture) through drawing
B. Performance Standard Ang mag-aaral ay nakapaglalarawan ng pisikal na kapaligiran ng mga The learner creates an artwork of people in the province/region.On-the-spot
lalawigan sa rehiyong kinabibilangan gamit ang mga batayang sketching of plants trees, or buildings and geometric line designs
impormasyon tungkol sa direksiyon, lokasyon, populasyon at paggamit ng
mapa
C. Learning Competency Naipaliliwanagi ang kahulugan ng mga simbolo na ginagamit sa The learner distinguishes the size of persons in the drawing, to indicate its
mapa sa tulong ng panuntunan (ei. katubigan, kabundukan, etc) distance from the viewer. A3EL-Ia
AP3LAR-Ia-1

II. CONTENT Simbolo sa Mapa Tau a Miyaliwang Sukad

MATERIALS PPT. presentation


RESOURCES MELC, TG p.2-5 MELC, LM p. 139-140
LM p.3-9
II. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or presenting the Ipasagot ang ABALU KU sa pahina 8 E. Ilarawan ang pagkakaiba ng kanilang sukat.
new lesson
B. Establishing a purpose for the lesson Gawin ang gawain sa pahina 9. F.
G.
H. Paano naapektuhan ng distansya ang sukat ng mga
bagay o tao?
I. Ipagawa ang gawain sa pahina 140.
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

You might also like