Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 3

School: PANOYPOYAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: ERIC D. VALLE Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 23 – 27, 2023 (WEEK 10) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
EP – Naipamamalas ang ibat-ibang PD – Naipamamalas ang
kasanayan sa pag-unawa ng ibat – kakayahansa mapanuring Sumatibong Pagsusuit 2nd Periodical Test 2nd Periodical Test
A.Pamantayang ibang teksto panonood ng ibat –ibang uri ng
Pangnilalaman PU– Napauunlad ang kasanayan sa media
pagsulat ng ibat-ibang uri ng sulatin

EP – Nagagamit ang silid-aklatan at PD – Naisasakilos ang napanood


ang mga gamit ditto tulad ng card
catalog, DCS, call number
B.Pamantayan sa Pagganap PU – Nakasusulat ng talatang
naglalarawan

EP – Nagagamit nang wasto ang -card PD – Nakapagbibigay ng reaksiyon


catalog - OPAC (Online Public Access sa napanood
C.Pamantayan Sa Catalog)
Pagkatuto F4EP-IIh-j-9
PU- Nakasusulat ng liham na F4PD-IIe-j-6
humihingi ng pahintulot na magamit
ang silid-aklatan
F4PU-IIh-i-2.3
NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO Powerpoint Presentation, laptop, meta cards, strip ng cartolina, aklat, flash drive, tsart, activity sheets, mga larawan, video clips, foldables, etc.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 157-158,166
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
Mag-aaral LM pp. 89
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Video clip
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, aklat, metacards, powerpoint Video, tv, flash drive
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at o Balikan ang pandiwa at pang-abay Magtanong tungkol sa paggamit ng
pagsisimula ng bagong aralin Magbigay ang mga bata ng mga Dewey decimal Classification
pangungusap na ginagamitan ng System
pandiwa at pang-abay.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong: Ano ang gagawin mo kung Mga dapat tandaan sa panonood
may nais kang hiraming aklat sa silid-
aklatan at hindi mo alam kung saan ito
makikita?

C.
V. Pag-uugnay
MGA TALA ng mga halimbawa sa Ipaliwanag sa mga bata ang paggamit Magbibigay ang mga bata ng mga
bagong aralin
VI. PAGNINILAY ng card catalog gayundin ang mga gusto nilang malaman sa
bahagi ng liham . panonooring video
Anu ano ang dapat tandaan sa Original File Submitted and
pagsulat ng liham? Formatted by DepEd Club
Anong uri ng liham ang iyog gagawin Member - visit depedclub.com
kung nais mong gamitin ang inyong
for more
silid-aklatan?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang paggamit ng card catalog Panonood ng video tungkol sa
pagalalahad ng bagong kasanayan #1 at ang mga bahagi ng liham. kabutihan ng puso
1.Pamuhatan 5.lagda
2.Padadalhang tanggapan/tao
3.bating panimula
4.bating pangwakas
6. katawan ng liham
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawin Ninyo
paglalahad ng bagong kanayan #2 Gumawa ng isang liham ang bawat
grupo upang humingi ng pahintulot
para magamit ang sild-aklatan
F. Paglinang sa Kabihasnan Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Assessment) Paano ninyo gagamitin ang card Sumulat ng reaksiyon tungkol sa
catalog napanood
Ano ang paksa na hinahanap?
Anu-ano ang mga kategorya na
ginagamit sa Dewey Decimal
Classification System?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ano ang kahalagahan ng pagkatuto ng Kung ikaw ang bata sa video,
araw na buhay DCS? gagawin mo din baa ng ginawa
Paano ito makatutulong sa iyo sa niya? Bakit?
pagpapaunlad ng iyong kaalaman?
H. Paglalahat ng Aralin Ang mga bahagi ng liham ay ang mga Ang pagbibigay ng reaksiyon
sumusunod: pamuhatan, bating tungkol sa napanood ay isang
panimula, katawan ng liham, bating basehan ng pagpapalalim ng pang-
pangwakas at lagda unawa
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Gumawa ng isang liham na Panuto: Gumawa ng isang
humihingi ng pahintulot upang reaksiyon tungkol sa isang bahagi
magamit ang inyong silid-aklatan ng video
J. Karagdagang Gawain para sa Mag research tungkol sa OPAC (Online
takdang aralin at remediation Public Access Catalog)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng
bata. mga bata. mga bata. bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata bata bata
bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
__Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book presentation presentation presentation presentation
kapwa ko guro? __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like