AP6 2nd QTR Wk6Edited

You might also like

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 7

School: Felipe Tayko MES Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 ARALING
DAILY LESSON PLAN Teacher: MR. RICARDO L. QUINICOT Learning Area: PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: (WEEK 6) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN

Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mg pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Amerikano at ng
Pamantayang pananakop ng mga Hapon at ang pagpupunyagi ng mga Pilipino sa makamtan ang kalayaan tungo sa pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at
Nilalaman pagkakakilanlang malayang nasyon at estado.
(Content Standard)

Pamantayan sa Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto, dahlan, epekto at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano at
Pagganap ng pananakop ng mga Hapon at ang pagmamahal sa kontribusyon ng pagpupunyagi ng mga Pilipino namakamit ang gamit na kalayaan tungo sa
(Performance pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang nasyon at estado.
Standard)
Pamantayan sa Naipapaliwanag ang motibo ng pananakop ng Hapon sa bansa.
Pagkatuto P6KDP-IIf-6
(Learning
Competencies)
Layunin (Lesson 1. Natatalakay ang 1. Naipaliliwanag ang 1. Naipaliliwanag ang mga 1. Naiisa-isa ang mga 1. Naisa-isa ang mga dahilan
Objectives) hangarin ng bansang kahalaghan ng pagkatatag dahilan sa pagbomba ng epekto ng pagsiklab ng sa pagbagsak ng Bataan sa
Hapon sa pagbuo ng lapian ng Pearl Harbor na naging Ikalawang Digmaang kamay ng mga Hapones.
sa mga bansang Asyano. Greater East Asia hudyat sa pagsakop ng mga pandaigdig sa ating bansa. 2. Naisasalaysay ang mga
2. Nakakagawa ng graphic Co-Prosperity Sphere Hapones sa Pilipinas. pangyayaring naganap sa
organizer tungkol sa mga 2. Naiisa-isa ang layunin 2.Natatalakay ang mga Pagbagsak ng Corregidor.
hangarin sa pananakop ng sa pagtatag ng Greater 2. Naibibigay ang mga mabuti epekto ng pagsiklab ng 3. Napahahalagahan ang
Hapones. East Asia Co-Prosperity at di-mabuting epekto sa Ikalawang Digmaang kabayanihan ginawa ng mga
3. Naipapahayag ang Sphere. pananakop ng mga Hapones. pandaigdig sa ating bansa. Filipino laban sa pang-aabuso
damdaming makabayan ng ng mga Hapones
mga Filipino laban sa 3. Napapahalagahan ang 3. Napupunyagi ang
pang-aabuso ng mga ginawa ng mga kabayanihang ginawa ng mga 3. Naipapahayag ang
Hapones makabayang Filipino sa Filipino laban sa di-mabuting damdamin/saloobin ng
di-mabuting epekto sa epekto sa pananakop ng mga makabayang Filipino noong
pananakop ng mga Hapones Ikalawang digmaang
Hapones pandaigdig.

Amg hangarin ng bansang Ang Pagkatatag ng Ang Pagbomba ng Pearl Ang Pagsiklab ng Ikalawang
Paksang Aralin Ang pagbagsak ng Bataan sa
Hapon sa pagbuo ng Isang Greater East Asia Harbor Digmaang Pandaigidig.
(Subject Matter) Corregidor.
Lapian sa bansang Asyano. Co-Prosperity Sphere
Gamitang Panturo P6KDP-IIf-6 BAGONG LAKBAY NG LAHING FILIPINO 6 , PP. 155- 171.
(Learning Resources) PowerPoint Presentation
Pamamaraan
(Procedure)
a. Balik-Aral sa Bakit sinalakay at binomba
nakaraang aralin at/o - Ano ang Greater East Asia na mga Hapones ang Pear
Ano-ano ang mga
pagsisimula ng bagong Balik aralan: Co-Prosperity Sphere? Harbor? Ano-ano ang mga dahilan sa
hangarin ng bansang
aralin (Reviewing Ano-ano ang mga dahilan pagsiklab ng ikalawang
Hapon sa pagbuo ng isang
previous lesson/s or sa pagbagsak ng -Ano-ano ang mga layunin digmaang pandaigdig
lapian ng mga bansang
presenting the new Corregidor sa Bataan? nito?
Asyano?
lesson)

Magpakita ng isang Magpakita ng isang video Bakit nadawit ang Pilipinas sa


larawan ng naganap clip batay sa paksa. Ikalawang Digmaang Magpakita ng mga larawan
pangyayari noong panahon Ano-ano ang mga Pandaigdig? sa Ikalawang Digmaang Bakit nadawit ang Pilipinas sa
b. Paghahabi sa layunin
ng Hapones: bansang Asyano na Saan ang Pearl Harbor? Pandaigdig. ikalawang pandaigdig?
ng aralin (Establishing a
sinakop ng mga Hapon Bakit nasali ang Pilipinas sa
purpose for the lesson)
Paano nabubuhay ang mga noong ikalawang digmaang ito?
Filipino noong panahon ng digmaang pandaigdig?
mga Hapones?
Bakit sinalakay ng mga Ano-ano ang nagging
Batay sa
c. Pag-uugnay ng mga Hapones ang Pearl Harbor? motibo ng mga bansang
Ano-ano ang ginawa ng napanood,.Ano-ano ang Bakit sinalakay ng
halimbawa sa bagong nagpasiklab ng digmaan?
mga Filipino para mga layunin ng mga Hapones ang
aralin (Presenting
mabubuhay sa panahon ng pagkatatag ng Greater Pearl Harbor?
examples/ instances of
mga Hapones? East Asia Co-Prosperity Maynila?
the new lesson)
Sphere? .
Ano-ano ang nangyayari
Bakit ginawa ito ng mga pagkatapos salakayin ito ng Ipabasa ang teksto.
d. Pagtalakay ng Hapones? mga Hapones? Magkaroon ng talakayan
bagong konsepto at Makatarungan ba ang tungkol sa mga dahilan ng
paglalahad ng bagong ginawa ng mga Hapones? digmaan. Bakit idiniklarang Open City
kasanayan #1 ang Maynila ni Hen. Douglas
(Discussing new MacArthur?
concept)

e. Pagtalakay ng Bakit sinalakay ng mga


Sa pamamagitan ng
bagong konsepto at Hapones ang Manila? Ano-ano ang masamang
Graphic Organizer, Mabuti ba ang layunin ng
paglalahad ng bagong epektong naidulot ninyo sa
tatalakayin kung ano-ano bansang Hapon sa Saan inilipat ni Hen. Douglas
kasanayan #2 mga mamamayan at sa
ang nangyari sa hangarin pagtatag ng Greater East MacArthur ang pamahalaang
(Continuation of the kanilang kabuhayan
ng hapones sa pagbuo ng Asia Co-Prosperity Komonwelt?
discussion of new
Isang Lapian ng mga Sphere?
concept)
bansang Asyano.
f. Paglinang sa Nagtagumpay ba ang mga 1.Ano-ano ang naging epekto Bakit nagkaroon ng biglang Ano-ano ang ginawa ng mga
Ano-ano ang mga hangarin
Kabihasaan (Tungo sa Hapones sa kanilang sa pagsalakay at pagbomba digmaan sa pagitan ng mga sundalong Filipino at
ng bansang Hapon sa
Formative Assessment) layunin ng Greater East sa mga malalaking syudad sa Amerikano at Hapones? Amerikano pagkatapos
kanilang pananakop noon
(Developing Mastery) Asia Co-Prosperity Maynila ng mga Hapones? Paano nadamay ang mga inilipat ang pamahalaang
panahon ng Digmaan?
Sphere? 2.Saan ang Pearl Harbor? Filipino? Komonwelt?
g. Paglalapat ng aralin Ayon sa kasaysayan, Sa inyong opinion tama 1.Ano ang kahalagahan sa Nakita mo ang masamang
sa pang-araw-araw na ano-ano ang nagiging ba ang ginawa ng mga pagsalakay ng Pearl harbor at dulot ng digmaang o Bakit nagkaroon ng Death
buhay (Finding epekto sa pananakop ng Hapones sa kanilang pagsalakay din ng mga sigalot, paano nakaaapikto March?
practical application of mga Hapones sa Pilipinas? layunin ng Greater East Hapones sa Maynila?
concepts and skills in Asia Co-Prosperity 2. Ano-ano ang nangyayari sa ang pananakop ng mga Ano ang kahalagahan ng
daily living) Sphere? Maynila pagkatapos itong Hapones sa mga Filipino? Death March sa ating
salakayin ng mga Hapones? Ipaawit ang “Let There Be kasaysayan?
Peace on Earth”
Ano ang mensahe ng awit?
h. Paglalahat ng Aralin 1. Paano nakakaapekto sa Nakaapekto ba sa Ipabuod ang mga
(Making kasaysayan ng Pilipinas ang pamumuhay ng mga Filipino pangyayaring naganap sa
Ano ang Greater East Asia Bakit bumagsak ang
generalizations and pananakop ng mga ang pananakop ng mga ikalawang Digmaang
Co-Prosperity Sphere? Corregidor at Bataan?
abstractions about the Hapones? Hapones? Pandaigidg.
Paano ito nangyari?
lesson) 2. Ano ang naidudulot nito
sa mga Filipino?
. Ano-ano ang layunin ng Paano nabubuhay ang mga Ano-ano ang mga dahilan
pagkatatag ng Greater Filipno sa Panahon ng mga sa pagsiklab ng ikalawang
Sa pamamagitan ng isang
Ano-ano ang mga hangarin East Asia Co-Prosperity Hapones? digmaang pandaigdig?
sanaysay, ipapaliwanag kung
ng bansang Hapon sa Sphere?
bakit natalo ang mga
i. Pagtataya ng Aralin kanilang pagsakop sa Gumawa ng graphic
sundalong Filipino at
(Evaluating learning) Pilipinas at iba pang bansa organizer tungkol sa
Amerikano sa kamay ng mga
sa Asya noong ikalawang layunin ng Hapon sa
Hapones?
digmaang pandaigdig? pagkatatag ng Greater
East Asia Co-Prosperity
Spher.
Makipanayam sa mga taong Magsaliksik tungkol sa
j. Karagdagang gawain
may karanasan o may alam mahalagang personalidad
para sa takdang-aralin Magsasaliksik tungkol sa
Ano-ano ang mga bansang tungkol sa panahon ng mga na nakilala noong WWII.
at remediation karanasan ng mga Ipaawit muli ang “ Let there
Asyano na sinakop ng Hapon. Mabuti ba o hindi ang
(Additional Activities kamag-anak noong be Peace on Earth”
Hapon noon ikalawang Halimbawa: kanilang nagawa? Oo o
for application or panahon pananakop ng Ano ang mensahe ng awit?
digmaang pandaigdig? Ano ang estado ng kanilang Hindi? Ipaliwanag.
remediation) mga Hapones.
pamumuhay sa panahon ng
mga Hapon?
V. MGA TALÂ
VI. PAGNINILAY
a. Bilang ng ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na nakakuha ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na nakakuha
mag-aaral na nakakuha nakakuha ng 80% sa nakakuha ng 80% sa ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa ng 80% sa pagtataya
ng 80% sa pagtataya. pagtataya pagtataya pagtataya
b. Bilang ng ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na
mag-aaral na nangangailangan ng iba nangangailangan ng iba nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba nangangailangan ng iba pang
nangangailangan ng iba pang gawain para sa pang gawain para sa gawain para sa remediation pang gawain para sa gawain para sa remediation
pang gawain para sa remediation remediation remediation
remediation.
c. Nakatulong ba ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
ang remedial? Bilang ng ____ mag-aaral na ____ mag-aaral na ____ mag-aaral na ____ mag-aaral na ____ mag-aaral na
mag-aaral na nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
nakaunawa sa aralin.
d. Bilang ng mga ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na ___ mag-aaral na
mag-aaral na magpapatuloy sa magpapatuloy sa magpapatuloy sa magpapatuloy sa magpapatuloy sa
magpapatuloy sa remediation remediation remediation remediation remediation
remediation.
e. Alin sa mga Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work
istratehyang pagtuturo well: well: well: well: well:
nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Answering preliminary ___ Answering ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises preliminary activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel activities/exercises ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Carousel ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Differentiated ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated ___ Differentiated Instruction
Instruction ___ Differentiated ___ Role Playing/Drama Instruction ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama Instruction ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Lecture Method
___ Lecture Method ___ Discovery Method Why? ___ Lecture Method Why?
Why? ___ Lecture Method ___ Complete Ims Why? ___ Complete Ims
___ Complete Ims Why? ___ Availability of Materials ___ Complete Ims ___ Availability of Materials
___ Availability of ___ Complete Ims ___ Pupils’ eagerness to ___ Availability of ___ Pupils’ eagerness to
Materials ___ Availability of learn Materials learn
___ Pupils’ eagerness to Materials ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to ___ Group member’s
learn ___ Pupils’ eagerness to Cooperation in doing their learn Cooperation in doing their
___ Group member’s learn tasks ___ Group member’s tasks
Cooperation in doing Cooperation in doing
their tasks their tasks
___ Group member’s
Cooperation in doing
their tasks
f. Anong suliranin ang __ Pupils’ __ Pupils’ __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ __ Pupils’ behavior/attitude
aking naranasan na behavior/attitude behavior/attitude __ Colorful IMs behavior/attitude __ Colorful IMs
solusyunan sa tulong __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Unavailable Technology __ Colorful IMs __ Unavailable Technology
ang aking punungguro __ Unavailable Technology __ Unavailable Equipment (AVR/LCD) __ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
at superbisor? Equipment (AVR/LCD) Technology __ Additional Clerical works Equipment (AVR/LCD) __ Additional Clerical works
__ Additional Clerical Equipment (AVR/LCD) __ Additional Clerical
works __ Additional Clerical works
works
g. Anong kagamitang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
panturo ang aking __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
nadibuho na nais kong __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
ibahagi sa mga kapwa views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
ko guro? __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to be
be used as Instructional be used as Instructional used as Instructional be used as Instructional used as Instructional
Materials Materials Materials Materials Materials
__ local poetical __ local poetical __ local poetical __ local poetical __ local poetical
composition composition composition composition composition

Prepared by: MR. RICARDO L. QUINICOT


MT-2
FTMS/SIATON 2

Quality Assured by:


RUFINO A. VERZANO RODITA PLAZA
MT-1 P2

You might also like