Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

DAILY School: FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH Baitang: Grade 9

LESSON SCHOOL
LOG Teacher: LAUREANO L. GUTIERREZ Learning Area: EsP 9
Teaching Dates and Time: Setyembre 19 - 23, 2022 (Week 5) Markahan: Unang Markahan
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. Layunin Objectives must be met over the week and connected to the curriculum standards. To meet the objectives, necessary procedures must be followed and if needed,
additional lessons, exercises, and remedial activities may be done for developing content knowledge and competencies. These are using Formative Assessment
strategies. Valuing objectives supports the learning of content and competencies and enables children to find significance and joy in learning the lessons. Weekly
objectives shall be derived from the curriculum guides.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa lipunang ekonomiya
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Nakapagtataya ang mag-aaral ang isang lipunang ekonomiya sa isang baranggay/pamayanan at lipunan / bansa gamit ang
Pagganap: dokumentaryo o photo/video journal (hal.YouScoop)
C. Most Essential MELC 9 MELC 10
Learning - Nakapagsusuri ng maidudulot ng
- Nakikilala ang mga katangian ng
Competency/ies: magandang ekonomiya. (EsP9PL-le-3.2)
mabuting ekonomiya
(MELC)
Mga kasanayan sa (EsP9PL-le-3.1)
Pagkatuto. Isulat ang
code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman Modyul 3: Pagtataya ng Kalagayan ng Ekonomiya
III. .
Sanggunian
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao Gabay sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9
Gabay ng Guro 9 TG p. 5-10 TG p. 5-10
2. Mga Pahina sa Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao Modyul sa Edukasyon sa Pagpapakatao 9
Kagamitang Pang- 9 LM p. 42-56 LM p. 42-56
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Pahina 36-46) Pahina 36-46)
Teksbuk
4. Karagdagang https://sdobatangaslrmds.wixsite.com/ https://sdobatangaslrmds.wixsite.com/
Kagamitan mula sa sdobatangaslrportal/self-learning- sdobatangaslrportal/self-learning-modules
portal ng Learning modules
Resource http://lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5331
http://lrmds.deped.gov.ph/detail/23/5331
B. Iba pang Module sa EsP Module sa EsP
Kagamitang Laptop Laptop
Panturo Telebisyon Telebisyon
IV. Pamamaraan These steps should be done across the week. Spread out the activities appropriately so that students will learn well. Always be guided by demonstration of learning
by the students which you can infer from formative assessment activities. Sustain learning systematically by providing students with multiple ways to learn new
things, practice their learning, question their learning processes, and draw conclusions about what they learned in relation to their life experiences and previous
FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL
Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
301100@deped.gov.ph
DAILY School: FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH Baitang: Grade 9
LESSON SCHOOL
LOG Teacher: LAUREANO L. GUTIERREZ Learning Area: EsP 9
Teaching Dates and Time: Setyembre 19 - 23, 2022 (Week 5) Markahan: Unang Markahan
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
knowledge. Indicate the time allotment for each step.
A. Balik - aral sa Panimulang Gawain l Panimulang Gawain
nakaraang aralin at 1. Panimulang Panalangin 1. Panimulang Panalangin
pagsisimula ng 2. Pagbati 2. Pagbati
bagong aralin 3. Pagtatala ng Liban 3. Pagtatala ng Liban
4. Health Monitoring 4. Health Monitoring
Pagganyak.:sayaw/laro at awit na Pagganyak.:sayaw/laro at awit na inihanda
inihanda ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral
B. Paghahabi sa Tatawag ang guro gamit ang sit plan . Tatawag ang guro gamit ang sit plan upang
layunin ng aralin at upang magbahagi ng kaniyang magbahagi ng kaniyang natandaan mula
pagganyak natandaan mula sa natapos na aralin sa natapos na aralin noong nkaraang araw
noong nkaraang Linggo.
C. Pag-uugnay ng Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Mangalap ng isang bagong balita na may
mga halimbawa sa Masdan ang larawan at sagutin ang kinalaman sa ekonomiya. Isulat ito, gupitin
bagong aralin mga tanong o i-print at ipaskil sa iyong kuwaderno.
tungkol dito. Gawin ito sa iyong Ibigay ang mga impormasyong hinihingi
kuwaderno pahina 44 pahina 51
D. Pagtalakay ng Anu-ano ang mga isyung ipinapakita sa Ano ang pinaka-buod ng balita?
bagong konsepto at larawan?
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Ano ang mga negatibo at positibong Masasabi bang maganda o hindi ang takbo
bagong konsepto at pananaw na ipinakikita sa larawan? ng ekonomiya ayon sa balita?
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Bilang bahagi ng lipunang ito, paano ka . Ano ang magiging epekto nito sa iyo at sa
Kabihasahan (Tungo makatutugon upang maresolba ang lipunang kinabibilangangan?
sa Formative mga isyung may kinalaman sa
Assessment) panlipunang ekonomiya?
G. Paglalapat sa Basahin ang inihandang babasahin sa Gumawa ng isang sanaysay na
aralin sa pang-araw- pahina 45-50. nagpapaliwanag sa mga katagang: Ang
araw na buhay Anong mga aral ang natutunan na ekonomiya ay hindi pantay ngunit patas.
maaaring makatulong sa pang-araw- Ipahayaga ang iyong pagsang-ayon dito o
araw na buhay. pagsalungat at mangatwiran..
H. Paglalahat sa Ang mga mag-aaral ay magbabahagi ng Ang mga mag-aaral ay magbabahagi ng
aralin kanya kanyang aral na natutunan sa mga ginawang sanaysay kasabay ang
tulong at gabay ng guro pagpapaliwanag nito sa tulong at gabay ng
guro.
FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL
Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
301100@deped.gov.ph
DAILY School: FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH Baitang: Grade 9
LESSON SCHOOL
LOG Teacher: LAUREANO L. GUTIERREZ Learning Area: EsP 9
Teaching Dates and Time: Setyembre 19 - 23, 2022 (Week 5) Markahan: Unang Markahan
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. Pagtataya ng Magbigay ng magandang dulot sa Gawain sa Pagkatuto Bilang 4: Sagutin
Aralin pagkakaroon ng mabuting ekonomiya at ang mga sumusunod ayon sa iyong
ng masasamang dulot ng hindi natutuhan sa araling ito. Isulat ang letra ng
mabuting lagay ng ekonomiya sagot sa iyong kuwaderno.pahina 51-56
J. Karagdagang Mangalap ng isang bagong balita na Project Retrospect -Batang Batangueno (Grade 9) Mangalap ng
gawain para sa may kinalaman sa ekonomiya. Isulat ito, Ang Papel ng Lipunan sa Tao mga
takdang-aralin at gupitin o i-print at ipaskil sa iyong impormasyon
remediation kuwaderno. Ibigay ang mga 3.Lipunang Ekonomiya (Economic Society) tungkol sa
impormasyong hinihingi ng guro. 1. Bumisita sa isang baranggay.Alamin mula sa opisyal kung ano ang livelihood ekonomiya ng
program na mayroon dito. bansa sa
2. Gabay ang mga tanong,isulat ang sagot sa iyong kuwaderno kasalukuyan at
A. Ano ang paraan sa pagpili ng livelihood program na naaayon sa pangngailangan ilahad ito sa
ng mga taga-baranggay? klase
B. Ano ang tulong na binibigay ng baranggay sa pagsisismula ng livelihood
program?
C.Sa paanong paraan nabibigyan ng benepisyo ang mga kabaranggay lalo na sa
aspekto ng pag-unlad ng pamilya?
V. MgaTala September 19, 2022 September 20, September 21, September 22, 2022 September 23,
9 PEARL- 3:45-4:45 2022 9 AMETHYST - 2022
9 EMERALD- 4:45-5:45 4:45-5:45 9 EMERALD- 3:45-4:45
9 DIAMOND -5:45-6:45 9 PEARL- 3:45- 9 SAPPHIRE- 4:45-5:45 9 SAPPHIRE-
4:45 Summative 9 AMBER -5:45-6:45 3:45-4:45
9 DIAMOND- 4:45- test 9 AMBER -5:45-
5:45 6:45
9 AMETHYST - (Sumangguni
5:45-6:45 sa DLL na (Sumangguni
ipinagawa (Sumangguni sa DLL na ipinagawa sa DLL na
noong Martes) noong Martes) ipinagawa
noong
Huwebes)
VI. Pagninilay Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your student’s progress this week. What works? What else needs to be
done to help the students learn?
Identify what help your instructional supervisors can provide for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
301100@deped.gov.ph
DAILY School: FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH Baitang: Grade 9
LESSON SCHOOL
LOG Teacher: LAUREANO L. GUTIERREZ Learning Area: EsP 9
Teaching Dates and Time: Setyembre 19 - 23, 2022 (Week 5) Markahan: Unang Markahan
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
B. Bilang ng mag-aaral
na nanganga - ilangan
ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag - aaral na
nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga mag


-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasang
solusyunan sa tulong
ng aking punong -guro
at superbisor?

G. Anong kagami -tang


panturo ang aking
nadibuhong nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang Pansin ni:

LAUREANO L. GUTIERREZ ERICSON B. TORRES MARY JANE M. GONZALES, Ed. D.


Guro II Ulongguro III Punongguro IV

FERMIN LA ROSA NATIONAL HIGH SCHOOL


Dita, Cuenca, Batangas
043- 783-0779
301100@deped.gov.ph

You might also like