DLL Epp-Ict-5 W1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

DAILY LESSON LOG FOR Paaralan: Baitang at Antas V-

Guro: Asignatura: EPP (ENTREP AND ICT)


IN-PERSON CLASSES
Petsa ng Pagtuturo: (WEEK 1) Markahan: UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Naipaliliwanag ang Naipaliliwanag ang Naipaliliwanag ang Naipaliliwanag ang
Pagkatuto/Most Essential kahulugan at pagkakaiba ng kahulugan at pagkakaiba kahulugan at pagkakaiba kahulugan at pagkakaiba
Learning Competencies produkto at serbisyo ng produkto at serbisyo ng produkto at serbisyo ng produkto at serbisyo
(MELCs) (EPP5IE0a-2) (EPP5IE0a-2) (EPP5IE0a-2) (EPP5IE0a-2)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
II.NILALAMAN PRODUKTO AT PRODUKTO AT PRODUKTO AT LINGGUHANG
(REGULAR HOLODAY)
SERBISYO SERBISYO SERBISYO PAGSUSULIT
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
I. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
II. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-aaral
III. Mga pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang Kagamitan Roque C. Abanador (2020). Roque C. Abanador Roque C. Abanador Roque C. Abanador
mula sa portal ng Learning ICT and Entrepreneurship – (2020). ICT and (2020). ICT and (2020). ICT and
Resource/SLMs/LASs Modyul 1: “Produkto O Entrepreneurship – Entrepreneurship – Entrepreneurship –
Serbisyo?!” [Self-Learning Modyul 1: “Produkto O Modyul 1: “Produkto O Modyul 1: “Produkto O
Modules]. Moodle. Serbisyo?!” [Self-Learning Serbisyo?!” [Self-Learning Serbisyo?!” [Self-Learning
Retrieved (February 6, Modules]. Moodle. Modules]. Moodle. Modules]. Moodle.
2023) from https://r7- Retrieved (February 6, Retrieved (February 6, Retrieved (February 6,
2.lms.deped.gov.ph/moodle 2023) from https://r7- 2023) from https://r7- 2023) from https://r7-
/mod/folder/view.php? 2.lms.deped.gov.ph/moodl 2.lms.deped.gov.ph/moodl 2.lms.deped.gov.ph/moodl
id=12951 e/mod/folder/view.php? e/mod/folder/view.php? e/mod/folder/view.php?
id=12951 id=12951 id=12951
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Magbigay ng mga Panuto: Magbigay ng mga Panuto: Tukuyin kung ang
aralin at/o pagsisimula salita na tumutukoy sa salita na tumutukoy sa mga sumusunod na salita
ng bagong aralin. produkto gamit ang spider serbisyo gamit ang spider o grupo ng mga salitang
web. Isulat sa loob ng web. Isulat sa loob ng may salungguhit ay
bawat bilog. bawat bilog. produkto o serbisyo. Isulat
ang sagot sa patlang bago
ang bilang.

____________1. Si Maria
ay pumunta sa Puerto
upang mamasyal sa loob
ng isang araw. Sa huling
araw ng kanyang
pananatili, pumunta siya
sa pamilihan at bumili ng
peanut butter, mansanas
at banana chips.
____________2. Nasira
ang kable ng kuryente sa
bahay nila Boyong,
tumawag ang kanyang ina
ng electrician upang
palitan at ayusin ang sira
nito.
____________3.
Nagkaroon ng isang
sunog sa malaking bahagi
ng pamilihang bayan,
tumawag si Dan ng
bumbero upang patayin
ang apoy na likha ng
pagsabog ng tangke ng
gasul.

____________4. Malapit
na ang kaarawan ng
kapatid ni Lolo kaya
minabuti niya na bumili ng
isang bag na mataas ang
kalidad bilang regalo.
____________5. Bilang
isang propesyonal,
pagtuturo sa mga mag-
aaral ang palaging iniisip
ni G. Mante tuwing siya ay
papasok sa paaralan.
B. Paghahabi sa layunin ng Ano ang kahalagahan ng
aralin Ikaw ba ay pabor sa mga pagbibigay ng produkto at
nagtitinda sa gilid ng serbisyo sa ating kapwa?
kalsada tulad ng nasa
larawan?
Bakit mahalagang ang
produkto ay dekalidad?

C. Pag-uugnay ng mga Bilang isang entrepreneur Bilang isang entrepreneur Bilang isang entrepreneur
halimbawa sa bagong na nagnanais na magtayo na nagnanais na magtayo na nagnanais na magtayo
aralin. ng negosyong pantahanan ng negosyong ng negosyong pantahanan
o pamayanan. Mahalaga na pantahanan o o pamayanan. Mahalaga
malaman ang pagkakaiba pamayanan. Mahalaga na na malaman ang
ng produkto at serbisyo malaman ang pagkakaiba pagkakaiba ng produkto at
upang mabigyan ng tama at ng produkto at serbisyo serbisyo upang mabigyan
maayos na paghahanda upang mabigyan ng tama ng tama at maayos na
kung alin sa dalawa ang at maayos na paghahanda kung alin sa
maaaring ialok sa mamimili paghahanda kung alin sa dalawa ang maaaring
batay sa kanilang dalawa ang maaaring ialok sa mamimili batay sa
pangangailangan at ialok sa mamimili batay sa kanilang pangangailangan
kagustuhan. kanilang pangangailangan at kagustuhan.
at kagustuhan.
D. Pagtalakay ng bagong Sa panahon ng Sa panahon ng Sa panahon ng
konsepto at paglalahad makabagong teknolohiya, makabagong teknolohiya, makabagong teknolohiya,
ng bagong kasanayan nagbabago ang lahat ng nagbabago ang lahat ng nagbabago ang lahat ng
#1 mga bagay at marami ang mga bagay at marami ang mga bagay at marami ang
mga pwedeng mga pwedeng mga pwedeng
mapagkakitaan ng mga tao. mapagkakitaan ng mga mapagkakitaan ng mga
Ang ilan ay maaaring tao. Ang ilan ay maaaring tao. Ang ilan ay maaaring
makapagnegosyo gamit makapagnegosyo gamit makapagnegosyo gamit
ang mga produktong ang mga produktong ang mga produktong
karaniwang gawa sa kamay karaniwang gawa sa karaniwang gawa sa
o makina. Ang iba naman kamay o makina. Ang iba kamay o makina. Ang iba
ay maaaring magtagumpay naman ay maaaring naman ay maaaring
sa buhay gamit ang magtagumpay sa buhay magtagumpay sa buhay
kanilang serbisyo sa gamit ang kanilang gamit ang kanilang
paglilingkod ayon sa uri ng serbisyo sa paglilingkod serbisyo sa paglilingkod
kaalaman at kasanayan sa ayon sa uri ng kaalaman ayon sa uri ng kaalaman
iba’t-ibang sector sa at kasanayan sa iba’t- at kasanayan sa iba’t-
lipunan. ibang sector sa lipunan. ibang sector sa lipunan.
E. Pagtalakay ng bagong MGA PRODUKTO MGA PRODUKTO MGA PRODUKTO
konsepto at paglalahad Ang mga produkto ay mga Ang mga produkto ay mga Ang mga produkto ay mga
ng bagong kasanayan ani o bunga at mga kalakal ani o bunga at mga ani o bunga at mga
#2 tulad ng pagkain, damit, kalakal tulad ng pagkain, kalakal tulad ng pagkain,
sapatos, gamot, appliances, damit, sapatos, gamot, damit, sapatos, gamot,
sabon, alahas, sasakyan at appliances, sabon, appliances, sabon, alahas,
iba pa. Maaari rin itong mga alahas, sasakyan at iba sasakyan at iba pa.
bagay na gawa ng mga pa. Maaari rin itong mga Maaari rin itong mga
prodyuser o negosyante bagay na gawa ng mga bagay na gawa ng mga
upang matugunan ang mga prodyuser o negosyante prodyuser o negosyante
pangangailangan ng mga upang matugunan ang upang matugunan ang
tao sa pamayanan. mga pangangailangan ng mga pangangailangan ng
mga tao sa pamayanan. mga tao sa pamayanan.
Mga Uri ng Produkto:
Mga Uri ng Produkto: Mga Uri ng Produkto:
•Durable Goods – Ito ay
mga kagamitang maaaring •Durable Goods – Ito ay •Durable Goods – Ito ay
gamitin nang matagalan. mga kagamitang maaaring mga kagamitang maaaring
gamitin nang matagalan. gamitin nang matagalan.
Halimbawa: damit, sapatos,
alahas, kasangkapan sa Halimbawa: damit, Halimbawa: damit,
bahay, computer, mga sapatos, alahas, sapatos, alahas,
sasakyan at iba pa. kasangkapan sa bahay, kasangkapan sa bahay,
•Non-durable Goods – Ito computer, mga sasakyan computer, mga sasakyan
ay mga produktong at iba pa. at iba pa.
madaling maubos o •Non-durable Goods – Ito •Non-durable Goods – Ito
karaniwang ginagamit. ay mga produktong ay mga produktong
madaling maubos o madaling maubos o
Halimbawa: mga pagkain, karaniwang ginagamit. karaniwang ginagamit.
mga inumin, mga sabong
pampaligo at panlaba, lapis, Halimbawa: mga pagkain, Halimbawa: mga pagkain,
papel, at marami pang iba. mga inumin, mga sabong mga inumin, mga sabong
pampaligo at panlaba, pampaligo at panlaba,
MGA SERBISYO lapis, papel, at marami lapis, papel, at marami
Ang serbisyo ay isang uri pang iba. pang iba.
ng paglilingkod o pagsisilbi
gamit ang mga kaalaman at MGA SERBISYO MGA SERBISYO
kasanayan sa lipunan at Ang serbisyo ay isang uri Ang serbisyo ay isang uri
tumutugon sa mga ng paglilingkod o ng paglilingkod o
pangangailangan ng mga pagsisilbi gamit ang mga pagsisilbi gamit ang mga
tao sa pamayanan. Ito ay kaalaman at kasanayan kaalaman at kasanayan
nahahati sa iba’t-ibang sa lipunan at tumutugon sa lipunan at tumutugon
sector gaya ng sa mga pangangailangan sa mga pangangailangan
propesyonal, teknikal at ng mga tao sa ng mga tao sa
mga kasanayan. May mga pamayanan. Ito ay pamayanan. Ito ay
serbisyo na kailangan muna nahahati sa iba’t-ibang nahahati sa iba’t-ibang
makapagtapos ng kurso at sector gaya ng sector gaya ng
makakuha ng board o bar propesyonal, teknikal at propesyonal, teknikal at
exam upang makakuha ng mga kasanayan. May mga mga kasanayan. May mga
lisensiya para serbisyo na kailangan serbisyo na kailangan
makapagtrabaho sa muna makapagtapos ng muna makapagtapos ng
professional service sector. kurso at makakuha ng kurso at makakuha ng
Mga Uri ng Serbisyo: board o bar exam upang board o bar exam upang
makakuha ng lisensiya makakuha ng lisensiya
• Propesyonal – kailangan para makapagtrabaho sa para makapagtrabaho sa
nakapagtapos ng kurso at professional service professional service
nakakuha ng board o bar sector. sector.
exam upang makakuha ng Mga Uri ng Serbisyo: Mga Uri ng Serbisyo:
lisensiya para
makapagtrabaho. • Propesyonal – kailangan • Propesyonal – kailangan
nakapagtapos ng kurso at nakapagtapos ng kurso at
Halimbawa: guro, engineer, nakakuha ng board o bar nakakuha ng board o bar
doctor, abogado, nars, exam upang makakuha ng exam upang makakuha ng
pulis, accountant at iba pa. lisensiya para lisensiya para
makapagtrabaho. makapagtrabaho.
• Teknikal – Ito ay uri ng
serbisyo na Halimbawa: guro, Halimbawa: guro,
nangangailangan ng mga engineer, doctor, engineer, doctor,
kaalaman sa paggawa ng abogado, nars, pulis, abogado, nars, pulis,
mga bagay o accountant at iba pa. accountant at iba pa.
pagkukumpuni gamit ang
iyong kaalamang technical. • Teknikal – Ito ay uri ng • Teknikal – Ito ay uri ng
serbisyo na serbisyo na
Halimbawa: auto mechanic, nangangailangan ng mga nangangailangan ng mga
computer programmer, kaalaman sa paggawa ng kaalaman sa paggawa ng
electrician, computer mga bagay o mga bagay o
technician, aircraft pagkukumpuni gamit ang pagkukumpuni gamit ang
mechanic at marami pang iyong kaalamang iyong kaalamang
iba. technical. technical.

• Kasanayan – serbisyong Halimbawa: auto Halimbawa: auto


nangangailangan ng mga mechanic, computer mechanic, computer
kasanayan sa paggawa. programmer, electrician, programmer, electrician,
computer technician, computer technician,
Halimbawa: masahista, aircraft mechanic at aircraft mechanic at
mananahi, karpintero, marami pang iba. marami pang iba.
pintor, barbero at marami
pang iba. • Kasanayan – serbisyong • Kasanayan – serbisyong
nangangailangan ng mga nangangailangan ng mga
kasanayan sa paggawa. kasanayan sa paggawa.

Halimbawa: masahista, Halimbawa: masahista,


mananahi, karpintero, mananahi, karpintero,
pintor, barbero at marami pintor, barbero at marami
pang iba. pang iba.

F. Paglinang sa Panuto: Kilalanin ang mga Panuto: Batay sa mga Panuto: Batay sa mga
Kabihasaan sumusunod na mga salita. natutunan mo tungkol sa natutunan mo tungkol sa
(Tungo sa Formative Sagutin kung Produkto o pagkakaiba ng mga pagkakaiba ng mga
Assessment) Serbisyo. Isulat ang iyong produkto at mga serbisyo, produkto at mga serbisyo,
sagot sa kwaderno. isagawa ang sumusunod. isagawa ang sumusunod.
1. silya at mesa Lagyan ng tsek (√) kung Lagyan ng tsek (√) kung
______________________ ang tinutukoy ay produkto ang tinutukoy ay produkto
2. pagmamaneho at ekis (X) naman kung at ekis (X) naman kung
______________________ serbisyo. Gawin ito sa serbisyo. Gawin ito sa
3. buko pie iyong kwaderno. iyong kwaderno.
______________________ ______ 1. car wash
4. pagmamasahe ______ 2. pamamalantsa ______ 1. Shoe Repair
______________________ ______ 3. kwintas Shop
5. pagtuturo ______ 4. Cellphone ______ 2. computer
______________________ ______ 5. buko juice programmer
______ 3. manikurista
______ 4. hamburger
______ 5. pantalon
G. Paglalapat ng aralin sa Paano nakaapekto sa Paano nakaapekto sa Paano nakaapekto sa
pang-araw-araw na buhay produkto at serbisyo ng produkto at serbisyo ng produkto at serbisyo ng
mga mamamayang Pilipino mga mamamayang mga mamamayang
ang pagkakaroon natin ng Pilipino ang pagkakaroon Pilipino ang pagkakaroon
tinatawag na pandemya? natin ng tinatawag na natin ng tinatawag na
pandemya? pandemya?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pagkakaiba ng Ano ang pagkakaiba ng Ano ang pagkakaiba ng
produkto at serbisyo? produkto at serbisyo? produkto at serbisyo?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat ang Tama Panuto: Isulat sa patlang Panuto: Isulat sa patlang
kung wasto ang isinasaad kung Serbisyo o Produkto kung Serbisyo o Produkto
ng pangungusap at Mali ang tinutukoy sa bawat ang tinutukoy sa bawat
kung hindi. Isulat ang iyong bilang. Gawin ito sa iyong bilang. Gawin ito sa iyong
sagot sa kwaderno. kwaderno. kwaderno.
__________ 1. Ang
serbisyo ay mga uri ng 1. Sila ______________ 1. Mga
paglilingkod na kalimitang ang gumagawa ng mga drayber at tsuper na
tumutugon sa mga pangklinikang tagahatid ng mga tao sa
pangangailangan ng mga pangrepleksolohiya o trabaho at sa paaralan.
tao. pagmamasahe. ______________ 2. Mga
__________ 2. Ang 2. Ito doctor at nars na tagapag-
produkto ay ang mga bagay ay mga pagkain na alaga ng mga taong may
na ginagawa ng mga niluluto sa mga restaurant sakit. ______________ 3.
negosyante para tugunan upang matugunan ang Telebisyon at Radyo ay
ang mga pangangailangan pangangailangan ng mga nagsisilbing libangan ng
ng mga tao. mamamayan. mga tao.
__________ 3. Ang mga ______________ 4.
3. Mga
tao ay walang karapatang Kotse, motrsiklo at iba
nagtuturo sa mga
magsilbi o magtrabaho para pang uri ng mga
pampublikong paaralan
sa mga pangunahing sasakyang ginagamit ng
upang magkaroon ng
pangangailangan sa mga tao araw-araw.
mgandanag kinabukasan
pamayanan. ______________ 5.
ang mga kabataan.
__________ 4. Ang Tagagawa ng mga plano
pagbibigay ng serbisyo ay 4. Mga para sa pagtatayo ng mga
nababatay sa kakayahan ng sasakyang ginagamit ng malalaking bahay o
isang tao at sa kung ano mga tao sa pang araw- istraktura.
ang kanyang kursong araw.
natapos. 5.
__________ 5. Hindi Cellphones, laptops at iba
pinapayagan ang isang pang mga gadyet na
negosyante na mamili ng ginagamit ng mga tao sa
produktong maaaring ilabas komunikasyon.
sa merkado.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like