Esp1-Dll Q1 Week 1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: Stma.

Trinidad Elementary School Grade Level: I-CDN


GRADE 1 Teacher: Charisse D. Navarette Learning Area: EsP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates: August 29-Sept. 1, 2023 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa
ng pagkilala sa sarili at sariling kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kahalagahan ng pagkilala sa sarili at
kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at kakayahan,pangangalaga sa sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling sariling kakayahan,pangangalaga sa
pagiging mabuting kasapi ng pamilya. kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng sariling kalusugan at pagiging
pamilya. pamilya. pamilya. mabuting kasapi ng pamilya.
B. Pamantayan sa Pagganap Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa Naipakikita ang kakayahan nang may
sarili sa sarili sarili sarili tiwala sa sarili
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakikilala ang sariling: Nakikilala ang sariling: Nakikilala ang sariling: Nakikilala ang sariling: Nakikilala ang sariling:
Isulat ang code ng bawat kasanayan. 1.1. gusto 1.1. gusto 1.1. gusto 1.1. gusto 1.1. gusto
1.2. interes 1.2. interes 1.2. interes 1.2. interes 1.2. interes
1.3. potensyal 1.3. potensyal 1.3. potensyal 1.3. potensyal 1.3. potensyal
1.4. kahinaan 1.4. kahinaan 1.4. kahinaan 1.4. kahinaan 1.4. kahinaan
1.5. damdamin / emosyon 1.5. damdamin / emosyon 1.5. damdamin / emosyon 1.5. damdamin / emosyon 1.5. damdamin / emosyon
EsP1PKP- Ia-b – 1 EsP1PKP- Ia-b – 1 EsP1PKP- Ia-b – 1 EsP1PKP- Ia-b – 1 EsP1PKP- Ia-b – 1
II. NILALAMAN Pagsunod sa mga Gawaing Panrelihiyon
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 60 MELC p. 60 MELC p. 60 MELC p. 60 MELC p. 60
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
PIVOT pp. 6-10 PIVOT pp. 6-10 PIVOT pp. 6-10 PIVOT pp 6-10 PIVOT pp 6-10
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk ESP Kagamitan ng Mag-aaral ESP Kagamitan ng Mag-aaral ESP Kagamitan ng Mag-aaral ESP Kagamitan ng Mag-aaral ESP Kagamitan ng Mag-aaral
p. 2-6 p. 2-6 p. 2-6 p. 2-6 p. 2-6
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Mga larawan, powerpoint presentation Mga larawan, powerpoint presentation Mga larawan, powerpoint presentation Mga larawan, powerpoint presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ang mga batang katulad mo ay likas na Anu-ano ang mga bagay na hindi mo
pagsisimula ng bagong aralin. masayahin. Pero lalo kang magiging masaya Bilang isang bata, Anu-ano ang mga gusto Anu-ano ang mga hilig mong gawin? Anu-ano ang iyong talento o kakayahan? pa kayang gawin?
kapag kilala mo ang iyong sarili at nagagawa ang mong gawin? Ano ang iyong gagawin upang
hilig o gusto ayon sa iyong interes at potensyal. mapaunlad ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagkatapos ng araling ito, inaasahang nakikilala Pagkatapos ng araling ito, inaasahang Pagkatapos ng araling ito, inaasahang Pagkatapos ng araling ito, inaasahang Pagkatapos ng araling ito, inaasahang
mo at nasasabi ang pansariling gusto, interes, nakikilala mo at nasasabi ang pansariling nakikilala mo at nasasabi ang pansariling nakikilala mo at nasasabi ang pansariling nakikilala mo at nasasabi ang
potensiyal, kahinaan, at damdamin o emosyon. gusto, interes, potensiyal, kahinaan, at gusto, interes, potensiyal, kahinaan, at gusto, interes, potensiyal, kahinaan, at pansariling gusto, interes, potensiyal,
damdamin o emosyon. damdamin o emosyon. damdamin o emosyon. kahinaan, at damdamin o emosyon.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipaawit: Kamusta Ka Ipaawit: Kamusta Ka Bawat isa sa atin ay may natatanging Tukuyin kung alin sa mga larawan ang hindi Naipakita mo na ba ang iyong talent sa
bagong aralin. Bigyan ng panahon ang mga magkamustahan. Bigyan ng panahon ang mga kakayahan na maari mong maipakita sa iba’t- mo pa kayang gawin. ibang tao?
magkamustahan. ibang pammaraan. Mahalagang hubugin ang Ano ang iyong naramdaman?
pagtitiwala sa sarili upang lubos na
mapahalagahan at maibahagi ang mga Natuwa ka ba?Nalungkot?nahihiya?o
kakayahang ito sa kapwa. natakot?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Iparinig ang kuwentong si Aya at Buboy Tingnan ang mga larawan na ibibigay ng guro. Basahin ang mga salitang nakasulat sa ibaba. Ipapakita ng guro ang ibat-ibang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 https://www.youtube.com/shorts/ Kaya mo rin bang gawin ang mga ipinakikitang Pag-isipan kung saang kategorya ito kabilang. emosyon.
TASkFmc3XQk kakayahan ng mga bata sa mga larawan? Isulat ang letra ng sagot sa loob ng tamang
kahon.

Talakayin ang kuwento:


1. Anu-ano ang hilig ni Aya?
Ano itong nasa larawan? 2.Ano ang paboritong gawin ni Buboy?
Makakatulong ba ito para makita ang sarili mo? 3.Bakit sila mahal ng kanilang pamilya
Natutuwa ka ba kapag nakikita ang sarili mo? Mahalaga na kaya mong tukuyin ang
iyong sariling emosyon o damdamin.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magpapakita ang guro ng ibat ibang larawan ng 1. Magpaskil ng mga larawan sa pisara. Ang ating mga kahinaan ay maari pa rin nating Mahalagang rin na makilala mo ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga Gawain na gustong gawin ng mga bata. 2. Alin sa mga larawan ang kaya mong Tanungin ang mga bata tungkol sa kanilang maging kalakasan sa pamamagitan ng iyong sarili upang:
gawin? mga talento o kakayahan at talakayin kung pagpapaunlad dito. Kailangan mo lang ng
paano ito mapauunlad. tiwala sa sarili na kaya mong mapalakas ang
iyong kahinaan.

F. Paglinang sa Kabihasaan Ipakilala ang sarili sa harap ng klase. Iguhit sa loob ng kahon ang hilig mong gawin.
(Tungo sa Formative Assessment) Ako si _______________ Ibahagi ito sa harap ng klase.
Ako ay ________ taong gulang.
Ang hilig o gusto kong gawin ay
_______________________

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Dumating ang iyong lolo at lola galing


araw na buhay probinsya at nais ng iyong mga magulang Hindi ka gaanong magaling sa Mathematics. Ano ang iyong mararamdaman kapag
namaipakita mo sa mga ito ang iyong husay sa Ano ang dapat mong gawin? nakagagawa ka ng mga bagay na may
pag-awit, ano ang iyong gagawin? husay at galing?

H. Paglalahat ng Aralin Anu-anong mga gawain ang gusto mong gawin? Mahalaga na kilala mo ang iyong sarili, Ang mga natatanging kakayahan ay Ang bawat tao ay may kahinaan. Mahalaga na Ang bawat bata ay may kani-kaniyang
maging ang mga gusto o hilig mong gawain maipapakita sa iba’t-ibang pamamaraan. Ang ikaw ay magsanay nang magsanay para interes, kakayahan o talento na
pagdalo sa pagsasanay at paghingi ng gabay mapabuti at mapalakas ang mga kahinaang ibinigay ng Panginoon. Kailangan mo
ay makatutulong upang mapaunlad ang ito. itong paunlarin at pagyamanin.
kakayahan.
I. Pagtataya ng Aralin Magkaroon ng kunwa-kunwariang Talent Search Alin sa mga larawan ang iyong interes o hilig Iguhit ang puso kung ang pangungusap ay Ano kaya ang iyong mararamdaman
ng mga mag-aaral. Hayaang magpagalingan ang gawin? Bilugan ito. nagpapakita ng pagpapalakas ng kahinaan at samga sitwasyong nasa ibaba. Iguhit
mga bata sa pagpapakita ng kanilang mga talento tatsulok naman kung hindi. sa iyong kwaderno ang masaya,
_____ 1. Pinagtatwanan ko ang aking mga malungkot o galit na mukha sa bawat
kamag-aral na nagkakamali sa pagbigkas ng sitwasyon.
tula. _____ 1. Naglaalro ang iyong mga
_____ 2. Hinihimok ko ang aking kaibigan na kaklase at hindi ka kasali.
mag-aral sap ag-arte dahil alam kong kaya _____ 2. Nanalo ka sa paligsahan sap
niya. ag-awit.
_____ 3. Tinuturuan ko sa pagsayaw ang _____ 3. Sinabihan ka ng iyong mga
aking kapatid sapagkat gusting gusto niyang magulang na umawit sa harap ng iyong
matuto. lolo at lola.
_____ 4. Isinasama ko ang aking pinsan sa ______4. Nagkaamli ka sa pagbasa at
pagsasanay sa pagtugtog ng gitara dahil gusto piangatawanan ka ng iyong mga
rin niyang matuto. kamag-aral.
_____ 5. Palagi akong dumadalo sa mga _____ 5. Napili ang iyong naiguhit para
pagsasanay. isali sa pagdiriwang ng Buwan ng
Sining.
J. Karagdagang Gawain para sa Gumupit ng larawan na kaya mong gawin at idikit Gumupit sa lumang magasin ng mga larawan
takdang-aralin at remediation ito sa iyong kwaderno. ng mga nais mong gawin. Idikit ito sa iyong
Magpatulong sa magulang sa paggupit. kwaderno at isulat mo ang dapat gawin upang
mapaunlad o mapalakas mo ito.
MGA TALA
PAGNINILAY
A.Bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha
sa pagtataya sa Pagtataya 80% sa Pagtataya sa Pagtataya sa Pagtataya ng 80% sa Pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation gawain para sa remediation nangangailangan ng gawain para sa ng gawain para sa remediation ng gawain para sa remediation nangangailangan ng gawain para sa
remediation remediation
___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa ____ bilang ng mag-aaral na naka-unawa sa ____ bilang ng mag-aaral na naka-
mga mag-aaral na naka-unawa sa aralin
aralin sa aralin aralin aralin unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ bilang ng mag-aaral na
sa remediation remediation sa remediation remediation remediation magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa pagtuturo ang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
nasolusyunan sa tulong ng aking __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
punongguro? Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered
___ pupils’ eagerness to learn to: ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn due to:
___ complete/varied IMs ___ pupils’ eagerness to learn ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ pupils’ eagerness to learn
___ uncomplicated lesson ___ complete/varied IMs ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ complete/varied IMs
___ worksheets ___ uncomplicated lesson ___ worksheets ___ worksheets ___ uncomplicated lesson
___ varied activity sheets ___ worksheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ worksheets
Strategies used that work well: ___ varied activity sheets Strategies used that work well: Strategies used that work well: ___ varied activity sheets
___ Group collaboration Strategies used that work well: ___ Group collaboration ___ Group collaboration Strategies used that work well:
___ Games ___ Group collaboration ___ Games ___ Games ___ Group collaboration
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games
___ Answering preliminary ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Solving Puzzles/Jigsaw
activities/exercises ___ Answering preliminary activities/exercises activities/exercises ___ Answering preliminary
___ Carousel activities/exercises ___ Carousel ___ Carousel activities/exercises
G. Anong kagamitang panturo ang aking
___ Diads ___ Carousel ___ Diads ___ Diads ___ Carousel
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads
ko guro?
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Think-Pair-Share (TPS)
Poems/Stories ___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories Poems/Stories ___ Rereading of Paragraphs/
___ Differentiated Instruction Poems/Stories ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction Poems/Stories
___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction
___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama
___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method
Why? ___ Lecture Method Why? Why? ___ Lecture Method
___ Complete IMs Why? ___ Complete IMs ___ Complete IMs Why?
___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Complete IMs
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials
___ Group member’s Cooperation in ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Pupils’ eagerness to learn
doing their tasks ___ Group member’s Cooperation in doing their tasks doing their tasks ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks

Prepared by: Checked by: Noted:


CHARISSE D. NAVARETTE MARIETTA AGNES A. ANGELES MA. LETICIA G. RALUTO
Teacher III Master Teacher 1 Principal IV

You might also like