AP-LE Jo VELGADO

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

San Jose National High

Paaralan: School
Baitang: 10

TALA SA Guro: Josephine B. Velgado Antas: JHS

PAGTUTURO Petsa: October 28, 2021 Markahan: 1st

Bilang ng 2 wks for


Oras: 1:30 ng hapon
Araw: Blended

Sa pagtatapos ng araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:


 Natutukoy ang kahulugan at kahalagahan ng CBDRM
Approach;
I. LAYUNIN  Naiisa-isa ang mga katangian ng Top-down at Bottom-Up
Approach; at
 Napapahalagahan ang mga hakbang ng pamahalaan sa
pagharap sasuliraning pangkapaligiran.
Ang mga mag-aaral ay may pag unawa sa: mga sanhi at
A. Pamantayang implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging
Pangnilalaman bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti sa pamumuhay
ng tao

Ang mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon


B. Pamantayan sa
sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng
Pagganap
pamumuhay ng tao

Napahahalagahan ang pagkakaroon ng disiplina at kooperasyon


C. Mga Kasanayan sa
sa pagharap sa mga panganib na dulot ng mga suliraning
Pagkatuto
pangkapaligiran ( AP10MHP - Ii -14)

D. Pinakamahalagan
g Kasanayan sa MELC 4: Nasusuri ang kahalagahan ng kahandaan, disiplina at
Pagkatuto (MELCs) kooperasyon sa pagtugon ng mga hamong pangkapaligiran
(Kung mayroon isulat ang
pinakamahalagang kasanayan
sa pagkatuto o MELCs)
E. Pampapaganang
Kasanayan
(Kung mayroon man, isulat
ang pangpapaganang
kasanayan)
Community-Based Disaster and Risk Management Approach
II. NILALAMAN
SLM Pahina 25-31

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Mga Sanggunian SLM Araling PAnlipunan 10

a. Mga Pahina sa MELC AP Grade 10 Quarter 3


Gabay ng Guro PIVOT BOW R4QUBE
Curriculum Guide:

CITY SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ANTIPOLO


SAN JOSE NATIONAL HIGH SCHOOL
Sen. L. Sumulong Mem. Circle Pulong Banal Brgy. San Jose Antipolo City
b. Mga Pahina sa
Kagamitang SLM Araling PAnlipunan 10, pahina 25-31
Pangmag- aaral

c. Mga Pahina sa Mga Kontemporaryong Isyu, pahina 82-100 (downloadable DepEd e-


Teksbuk module)
****Ito ay para lamag sa karagdagang pagkukunan ng impormasyon
d. Mga Karagdagang
Kagamitan sa
Learning Portal

B. Listahan ng mga
Karagdagang
Kagamitang Slide decks
Panturo para sa Laptop
mga Gawain sa Google Meet
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan

IV. PAMAMARAAN

Paala-ala Muna Tayo!

Gamit ang share screen ay ipapakita ng guro ang larawan na


naglalaman ng online class etiquette.

A. Panimula From youtube.com

Kaunting Kumustahan Din!


- Panandaliang mangungumusta ang guro sa kanyang mga mag-
aaral.
Matapos ang maikling
kumustahan, gamit ang
shared screen ay ipapakita
ng guro ang kaniyang slide
presentation tungkol sa
aralin.

Note: Ang attendance ng


mga mag- aaral ay
otomatikong maitatala ng
google meet attendance
tracker.

CITY SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ANTIPOLO


SAN JOSE NATIONAL HIGH SCHOOL
Sen. L. Sumulong Mem. Circle Pulong Banal Brgy. San Jose Antipolo City
B. Pagpapaunlad Bago opisyal na simulan ng mga mag-aaral ang mga Gawain sa
linggong ito ay susubukan muna nilang sagutan ang paunang
pagtataya sa ibaba na nasa pahina 26 ng kanilang SLM.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 1: Basahing mabuti ang bawat


pangungusap. Isulat ang titik ng pinakawastong sagot. Gawin ito sa
inyong sagutang papel.

Sa puntong ito ay nararapat na magbabasa na ang mga mag-aaral


ng teksto ng aralin upang masagutan ang mga sumusunod na
Gawain:
Gawain sa Pagkatuto Bilang 2: Buuin ang konsepto ng
sumusunod na pahayag tungkol sa Community-Based Disaster Risk
Management Approach sa pamamagitan ng paglalagay ng angkop
na salita o parirala. Gawin ito sa inyong sagutang papel.

1. Ang Community-Based Disaster and Risk Management


Approach ay tumutukoy sa ________________________.
2. Magiging matagumpay ang CBDRM Approach kung ________.
3. Magkaugnay ang National Disaster Risk Reduction and
Management Framework at ang Community-Based Disaster Risk
Management Approach dahil ______________________.
4. Ang pinakasentro ng CBDRM Approach ay _______________.
5. Makatutulong ang CBDRM Approach sa paglutas ng mga
suliranin at hamong pangkapaligiran dahil _______________.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 3: Punan ng tamang sagot ang KKK


chart. Gamiting batayan ang nabuong KKK chart upang sagutin ang

CITY SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ANTIPOLO


SAN JOSE NATIONAL HIGH SCHOOL
Sen. L. Sumulong Mem. Circle Pulong Banal Brgy. San Jose Antipolo City
kasunod na tanong. Gawin ito sa inyong sagutang papel.
***Ipapaliwanag ng guro sa puntong ito na ang gawain na nasa
modyul ng mga mag-aaral ay may kamalian at ipapakita din ang
mali at itinamang bersyon ng tsart sa inihandang power point.

Pamprosesong mga Tanong:


1. Ano ang kalakasan ng top-down approach ang makatutulong sa
maayos na pagbuo ng disaster management plan?
2. Alin sa mga kalakasan ng bottom-up approach ang dapat
bigyang-pansin sa proseso ng pagbuo ng disaster management
plan?
3. Nararapat bang isang approach ang gamitin sa pagbuo ng
disaster management plan? Bakit?

C. Pakikipagpalihan
Gawain sa Pagkatuto Bilang 4: Sumulat ng sanaysay na
nagpapaliwanag ng kahalagahan ng pagsasanib ng top-down
approach at bottom-up approach sa pagbuo ng disaster
management plan. Gamiting batayan ang sumusunod na
pamantayan. Gawin ito sa inyong sagutang papel.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 5: Pag-aralan ang larawan. Punan ang tsart


ng sagot batay sa iyong natutunan tungkol sa mga hakbang ng
pamahalaan sa pagharap sasuliraning pangkapaligiran. Gawin ito sa
inyong sagutang papel.

CITY SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ANTIPOLO


SAN JOSE NATIONAL HIGH SCHOOL
Sen. L. Sumulong Mem. Circle Pulong Banal Brgy. San Jose Antipolo City
Gawain sa Pagkatuto Bilang 6: Bumuo ng isang editorial column.
Ipahayag ang iyong saloobin at opinion tungkol sa nasa ibaba.
(pumili ng isa) Gawin ito sa inyong sagutang papel.

Pagpipiliang Paksa:

*** Ang mga mag-aaral ay pakikitaan ng halimbawa ng editorial colum


upang mas maging madali para sa kanila ang gawain.

Gawain sa Pagkatuto Bilang 7: Kumpletuhin ang pangungusap sa


ibaba. Gawin ito sa inyong sagutang papel.

Maaari akong makatulong upang


mabawasan ang epekto ng mga
suliraning pangkapaligiran sa
D. Paglalapat pamamagitan ng ____________.

CITY SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ANTIPOLO


SAN JOSE NATIONAL HIGH SCHOOL
Sen. L. Sumulong Mem. Circle Pulong Banal Brgy. San Jose Antipolo City
PERFORMANCE TASK: I AM READY:

Panuto: Ang mga mag-aaral ay gagawa ng short video / poster na


nagpapakita ng kanilang kahandaan sa mga sakuna. Ipapasa ito sa
messenger ng guro/ google classroom o anumang platform na
maaaring gamitin ng mag-aaral.

Summative Test via google form kada araw ng Biyernes, alas tres
hanggang alas singko (3:00-5:00 PM) ng hapon. Ito ay muling bubuksan
PAGTATAYA
sa araw ng Sabado at Linggo para sa mga mag-aaral na hindi
nakapagsagot sa unang takdang skedyul.

TAKDANG ARALIN

V.PAGNINILAY

Inihanda ni:

JOSEPHINE B. VELGADO
AP 10 Teacher

Sinuri nina:

Mr. NOEL P. VASQUEZ


AP, Head Teacher II

Dr. ROWENA B. SISON


Principal IV

CITY SCHOOLS DIVISION OFFICE OF ANTIPOLO


SAN JOSE NATIONAL HIGH SCHOOL
Sen. L. Sumulong Mem. Circle Pulong Banal Brgy. San Jose Antipolo City

You might also like