Professional Documents
Culture Documents
Local Media6753335755682821602
Local Media6753335755682821602
PROVINCE OF BUKIDNON
Municipality of Don Carlos
I. LAYUNIN
Sa loob ng 45 minutong talakayan, 75% ng mag-aaral sa Grade 4-
Rose ay inaasahang:
a. naiiba - iba ang tatlong pangunahing pangkat ng pagkain go, grow,
glow food;
b. nakapagbigay halaga sa paghahanda ng masustansiyang pagkain at
c. nakaguguhit ng pagkaing masustansiyang nabibilang sa go, grow, at
glow foods
II. Paksang aralin
a. Paksa: Aralin 4: Paghahanda ng masustansiyang pagkain
b. Sanggunian: Rosalinda F. Silva at Leticia Solda-Navarro, Ph. D.
(2018). TUNGO SA PAGUNLAD- Batayan at sanayang Aklat sa
Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan.
c. Estratehiya: Pakikipagtulungan, pagtatalakay
d. Pagpapahalaga: Napapahalagahan ang kalusugan sa pagakain ng
wasto ayon sa go,grow at glow.
III. Kagamitan: Mga larawan at biswal.
IV. Pamamaraan
Gawain ng Guro Gawain ng mag-aaral
A. Paghahanda
Tumayo ang lahat. Bb. Sharlyn
pamunuan ang panalangin. Sa ngalan ng Ama, ng Anak, at ng
Espirito Santo, Amen.
Amen
Manatiling nakatayo.
Bago kayo umupo ay
pakihanay ng inyong mga upuan
at pakipulot ng kalat sa paligid.
Opo
(Pagkatapos ng presentasyon ng
Nasiyahan ba kayo sa ating grupo.)
ginawa?
Оро
Ang pagkain ng masustansyang
Naintindihan ba ang mensaheng pagkain ay dapat isaalang-alang. Kung
nais iparating Ng bawat grupo? maaari ay iwasan ang pagkain katulad
Anu-ano ang mga ito? ng nasa unang larawan.
Wala na ba katanungan?
V. Pagtataya
TEST I.
Panuto: Sa iyong papel kilalaning ang pagkain, isulat ito sa kanyang pangkat
na kanilang kinabibilangan.
1. 1. 1.
2. 2. 2.
3. 3. 3.
TEST II.
Panuto: Bumuo ng isang wastong pangungusap batay sa tanong.
Nakatuon -
Ginagamit kong
mabuti ang oras
ko.
Komposisyon-
Isinaalang-alang
ko ang aking
buong papel
kapag
gumagawa ng
aking sining.
Pagkamalikhain-
Kasama sa
aking sining ang
sarili kong mga
ideya.
Craftsmanship-
Ang aking sining
ay kumpleto at
ginawa nang
may pag-iingat.
Inihanda ni:
MARIEL S. RICAFORTE
Estudyanting Guro ng DCPC