Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 8

Paaralan PINUGAY ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas Two - Aquino

GRADE 1 to 12 Guro FILRESH O. LLOREN Asignatura MAPEH


DAILY LESSON LOG
Petsa/ Oras Week 4 (1:20pm – 2:00pm) September 18 - 22, 2022 Markahan Una

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


(Music) (Arts) (Health) (Physical Education)
(September 18, 2023) (September 19, 2023) (September 20, 2023) (September 21, 2023) (September 22, 2023)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates basic Demonstrates understanding on The learner… Demonstrates
Pangnilalaman understanding of sound, lines, shapes, and colors as understands the understanding of
silence and rhythmic patterns elements of art, and variety, importance of eating a locations, directions,
and develops musical
proportion and contrast as balanced diet. levels, pathways and
awareness while performing
principles of art through planes
the fundamental processes in
music drawing

B. Pamantayan sa Responds appropriately to the Creates a composition/design Demonstrates good decision- Movements accurately
Pagganap pulse of the sounds heard and by translating one’s making skills in choosing involving locations,
performs with accuracy the imagination or ideas that others food to eat to have a directions, levels, pathways
rhythmic patterns
can see and appreciates balanced diet. and planes.

C. Mga Kasanayan Gumalaw gamit ang iba’t Natutukoy ang iba’t -ibang Maisaalang-alang ang Describes movements in a
sa Pagkatuto ibang bahagi ng hugis na ginamit sa piramide ng pagkain at ang location, direction, level,
Isulat ang code ng iyong katawan at likhang sining. pinggang pinoy sa pagpili ng pathway and plane
bawat kasanayan. makababasa ng stick A2EL-Ic
tamang pagkain.
notation sa sukat PE2BM-IIa-b-17
na dalawahan, tatluhan at  Naitutulad ang hugis sa hugis
(H2N-Ifh-9)
apatan. Makalilikha ka rin ng ng tunay na bagay.
mga tunog at makabubuo ng  Natutuhan mo sa araling ito
pansaliw sa isang awit. na ang mga tunay na
(MU2RH-Ic-5) iginuhit o ipininta ay tinatawag
na Still Life (Buhay
Pa) sa sining.
II. NILALAMAN Gumalaw Ayon sa Ritmo Pagkikilala ng Kulay ng Piramide ng Pagkain Mga Hugis ng Katawan
Iba’t-Ibang Bagay na Likas na at Pinggang Pinoy
Makikita sa ating Kapaligiran
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Most Essential Learning Most Essential Learning Most Essential Learning Most Essential Learning Most Essential Learning
Gabay ng Competencies Competencies Competencies Competencies Competencies
Guro
B. Iba pang Self-Learning Modules pahina Self-Learning Modules pahina Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules
Kagamitang 22-30 22-30 pahina 34-39 17-21 pahina
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ipaalala: Ano anong mga hugis ang Subukin ang kaalaman ng Warm up exercise.
nakaraang aralin iyong natutuhan sa mga bata. Lingguhang Pagsusulit
at/o pagsisimula Ang daloy ng pulso sa musika nakaraang aralin?
ay maaring mabagal Panuto: Sa iyong kuwaderno,
ng bagong aralin.
o mabilis subalit ang haba ng isulat ang letra ng mga
bawat pulso ay laging
pagkaing iyong mapipili.
pareho. Ito ang tinatawag Ating balikan na ang pagguhit
nating steady beat o pantay ng isang bagay sa likod
na kumpas. Maipahahayag
ng isa pang bagay ay
natin ito sa pamamagitan ng
mga kilos o galaw na lilinang nakalilikha ng tinatawag na
sa ating kakayahan na overlap.
maisaayos ang ating mga
pandama gaya ng Tanong:
panandang guhit o stick 1. Bakit ito ang iyong mga
notation (│) ay nagpapakilala napili?
ng pulso ng tunog. 2. Sa iyong palagay
masustanya ba ang mga
napili mo?
B. Paghahabi sa Sabihin: Tingnan ang larawan.
layunin ng aralin
Taglay ng bawat bata
kagaya mo ang angking
kakayahan sa musika. Mula sa
simpleng kagamitan at
pagtugtog ng instrumento ay
nakalilikha ng iba’t ibang
tunog at nakaaawit ng
masaya. May angking
kakayahan
ka rin upang maigalaw ang
mga bahagi ng iyong
katawan gaya ng
pagpalakpak, pagpadyak,
pagkembot maging
pagpalatak ng dila at marami
pang
iba ayon sa ritmo ng isang
awitin.
C. Pag-uugnay ng Awitin ang awit na nasa Sagutin ang mga tanong: Piramide ng Pagkain Awitin nang may kilos sa tono ng
mga halimbawa susunod na pahina at 1. Anong pangkat ang nakita “Are You
sa bagong aralin. sabayan ito ng galaw ayon sa mo sa larawan? Sleeping, Lazy Juan?”
2. Anong mga bulaklak ang
nakasalungguhit na salita.
nakita mo sa larawan?
Tatluhan ang sukat ng awit na 3. Ano ang kulay ng mga
ito. Makikita mo ito sa bulaklak?
panandang guhit na nasa 4. Anong mga hugis ang nakita
ibaba ng bawat linya. mo sa larawan?
5. Anong mga linya ang nakita
mo sa larawan?

D. Pagtalakay ng Panuto: Sagutin ang Ang pangkat ng mga tunay na Ito ay tatsulok na hinati sa Tukuyin ang mga hugis na
bagong konsepto sumusunod na mga tanong sa bagay na iginuhit o mga seksyon. nabanggit sa awit.
at paglalahad ng sagutang papel. ipininta ay tinatawag sa sining Pinagsama-sama sa bawat Hanapin sa kanan ng
na Still Life (Buhay Pa). seksyon ang mga pagkaing
bagong 1. Ano ang pamagat ng iyong talahanayan ang pangalan ng
Maaaring gumamit ng mga naglalaman ng
kasanayan #1 inawit? prutas, mga bulaklak, magkakaparehong uri. mga
2. Ano ang sukat ng awit na mga kagamitan, sa paaralan o Ang unang lebel ay hugis sa Filipino.
ito? iba pang bagay sa naglalaman ng mga
3. Ano-anong kilos ang iyong carbohydrates na
isinagawa sa pag awit? kapaligiran sa paggawa ng Still pangunahing pinagkukunan
4. Anong bahagi ng iyong Life (Buhay Pa) ng
katawan ang iyong ginamit enerhiya halimbawa nito ay
tinapay, kanin, pasta, mais at
upang maisagawa ang mga
iba pa.
kilos na ito? Ang ikalawang lebel ay
5. Gumawa ng panandang naglalaman mga bitamina
guhit base sa awiting inawit. at mineral halimbawa ay ang
mga prutas at gulay na
nakapagpapalakas ng ating
resistensya.
Isa sa mga Ang ikatlo namang lebel ay
pinakamahalagang elemento binubuo ng mga
ng musika pagkaing mayaman sa
ang ritmo. Ang rhythmic protina at mga produktong
pattern ay ang gawa
pinagsamasamang note at sa gatas. Nagbibigay rin ito
rest na naaayon sa isang ng enerhiya sa katawan
nakatakdang halimbawa nito ay ang mga
time signature. Ito rin ang karne, isda, manok, itlog,
kombinasyon ng mga tunog keso, at iba pa.
na Ang panghuli namang lebel
naririnig at hindi naririnig na at pinakamaliit ang
may pareho o magkaibang konsumo ay ang mga
haba. mamantika at matatamis na
Ang ating pag-awit, pagkilos, pagkain tulad ng mantikilya
at pagtugtog ay at gata ng niyog na
magkakaugnay na gawain. nakapag-bibigay rin ng lakas
Ibinabagay natin ang ating sa katawan. Ngunit
kilos o galaw sa tugtog. tandaan na ito ay sa
Maaaring mahati sa kaunting proporsyon lamang.
dalawahan, tatluhan o
apatan
ang kumpas o beat ng isang
awit para maipakita ang
rhythmic pattern nito.
E. Pagtalakay ng Tignan ang larawan sa baba at
bagong konsepto sagutan ang
at paglalahad ng mga sumusunod na tanong.
bagong Isulat ang sagot sa sagutang
kasanayan #2 papel.
1. Ano-ano ang mga bagay na
nakikita mo sa
Magkakaiba ang saklaw ng
ibabaw ng mesa?
edad ng taong kakain
2. Ang mga kagamitan bang ito
mayroon para sa edad ba 3-
ay ginagamit mo
12 taong gulang, 13-18
sa paaralan araw-araw?
taong gulang, 19-59 taong
3. Pumili ka ng tatlong
gulang, 60 pataas na taong
kagamitan na ginagamit
gulang, at meron rin para sa
mo sa paaralan araw-araw at
mga buntis na kababaihan.
ito ay iyong
Bawat edad ay may
iguhit.
magkakaibang kailangang
dami
Maaaring ilagay ang ibang ng nutrisyon sa katawan at ito
bagay sa harapan at
ang maaring gamitin
ang ibang bagay naman ay sa
likuran. Ang iyong bilang gabay o basehan ng
nalikhang sining ay tinatawag ihahandang pagkain.
na Still Life.
Listahan ng Prinsipyo sa
malusog na pagkain
• Kumain ng iba’t ibang uri
ng pagkain at iwasan ang
pagiging mapili o maselan.
• Damihan rin ang pagkain
Sa awiting ito ay malinaw ng prutas at gulay.
mong makikita na ang • Kumain naman ng
panandang guhit ay may katamtamang dami ng
sukat na dalawahan. karne, isda at itlog.
• Bawasan ang pagkain ng
taba, mantika, asukal at asin.
• Ugaliin ang pag-inom ng
sapat na tubig.
• Kumain ng regular.
F. Paglinang sa Sagutin ang mga tanong. Panuto: Kulayan ang mga Panuto: Sagutan ang Panuto: Awitin at isayaw ang
Kabihasaan Isulat ang sagot sa sagutang sumusunod na larawan ayon palaisipan gamit ang tamang “Pizza Hut.”
(Tungo sa papel. sa tamang kulay ng mga ito. bilang ng mga letra sa
Formative 1. Ano ang pamagat ng
alpabeto. Isulat ang sagot sa
Assessment) awiting may sukat na
iyong kuwaderno.
dalawahan? Pizza Hut
A.Bahay Kubo A Pizza hut…A Pizza hut
B. Tiririt ng Maya Kentucky Fried Chicken and a
C.Ring-a ring o Roses
Pizza Hut.
D.Sampung mga Daliri
2. Gamit ang pandang guhit, Mc Donald’s, Mc Donald’s
alin sa sumusunod ang Kentucky Fried Chicken and a
tamang nagsasaad ng sukat Pizza Hut.
ng awiting Sampung Ito ang mga kilos ng awit:
mga Daliri? ➢ Pizza Hut – kamay nakaunat
A.I I
ang dalawang kamay
B. I I I
C.I I I I sa ulo na nagtatagpo ang mga
D.I I I I I daliri.
3. Ano ang sukat ng awit na ➢ Kentucky Fried Chicken –
“Sampung mga Daliri? ikinakampay ang
A.isahan dalawang braso sa tagiliran.
B. dalawahan
➢ Mc Donalds – ang dalawang
C.tatluhan
D.apatan kamay ay nakataas at
4. Ano-anong bahagi ng ang mga daliri ay nakabaluktot
iyong katawan ang sa itaas ng ulo.
nabanggit sa awiting ito?
5. Ano ang mahalagang aral
ang nabanggit sa awiting
“Sampung mga Daliri”?

G. Paglalapat ng Upang lubos na maunawaan


aralin sa pang- ang pagguhit ng still
araw-araw na life, Gawin ang mga
buhay sumusunod.
Gumuhit ng limang paboritong
prutas at kulayan
ayon sa orihinal na kulay ng
mga nito.

1.
2.
3.
4.
5.

H. Paglalahat ng Ano ang mga natutuhan mo Tandaan na sa pagguhit ng Still Piliin ang tamang sagot sa
Aralin sa aralin ngayon? Life (Buhay Pa) kahon upang
dapat na: makumpleto ang
A. Itulad ang kulay sa kulay ng
pangungusap. Isulat ang
tunay na bagay.
iyong sagot
TAndaan: B. Itulad ang hugis sa hugis ng
tunay na bagay. sa iyong kuwaderno.
Ang ritmo ng musika o awit ay C. Ayusin ang mga bagay: ang
maaring mabagal o iba ay sa harap,
mabilis. Ginagamitan natin ng ang iba ay sa likod.
panandang guhit o stick
Ang ____________ng pagkain
notation upang maipakita
ay hugis __________ na
ang sukat ng mga ito.
nahahati sa mga _________
Maaari itong dalawahan,
upang ipakita ang
tatluhan o apatan.
Maipahahayag mo ang ritmo _____________ paggamit sa
ng awit sa pamamagitan bawat __________ ng pagkain
na naayon sa iyong
ng paggalaw ng iba’t ibang
___________.
bahagi ng iyong katawan.
I. Pagtataya ng Panuto: Iguhit ang masayang
Aralin mukha sa patlang A. Kumpletuhin ang
kung tama ang isinasaad sa Panuto: Isulat ang T kung tama baybay ng pangalan Panuto: Tukuyin ang hugis na
ang kulay na binanggit ng nabubuo sa bawat
pangungusap at malungkot
at M kung mali. Isulat ang sagot mga sumusunod na pagkilos. Isulat ang titik ng hugis
na mukha naman kung mali. sa sagutang papel. larawan na makikita ng bawat pagkilos.
1. Pula ang kulay ng saging na sa piramide ng
hinog. Piliin ang sagot mula sa loob ng
pagkain. Isulat ang
2. Kulay puti ang bulaklak ng sagot sa iyong kahon.
sampagita. kuwaderno.
3. Ang dugo ay kulay pula.
4. Kulay asul ang karagatan.
5. Kulay berde ang dahon ng
malunggay.

J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Alin sa mga Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
____ Discovery Method ____ Discovery Method ____ Discovery Method ____ Discovery Method ____ Discovery Method
istratehiyang pagtuturo ____ Lecture Method ____ Lecture Method ____ Lecture Method ____ Lecture Method ____ Lecture Method
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
B. Bilang ng mag-aaral
___ of Learners who required ___ of Learners who required additional ___ of Learners who required ___ of Learners who required additional ___ of Learners who required
na ngangailangan additional activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation activities for remediation additional activities for
ng iba pang gawain remediation

para sa remediation

Prepared and submitted by:

FILRESH O. LLOREN
NOTED: Adviser/Teacher I
MARGIE D. MAPA
Principal I

You might also like