Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
School: SABUTAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III
DAILY LESSON LOG Teacher: CHARLEE ANN P. ILAO Learning Area: MOTHER TONGUE
Teaching Dates and Time: FEBRUARY 20-24, 2023 (WEEK 2) Quarter: IKATLO

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


February 20, 2023 February 21, 2023 February 22, 2023 February 23, 2023 February 24, 2023

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates the ability Demonstrates the ability to Demonstrates the ability to Demonstrates the ability to Demonstrates the ability
Pangnilalaman to formulate ideas formulate ideas following the formulate ideas following the formulate ideas following the to formulate ideas
following the conventional format/patterns of conventional format/patterns conventional format/patterns following the conventional
conventional written language. of written language. of written language. format/patterns of written
format/patterns of language.
written language.
B. Pamantayan sa Uses expanding Uses expanding knowledge and Uses expanding knowledge Uses expanding knowledge and Uses expanding
Pagganap knowledge and skills to skills to write clear coherent and skills to write clear skills to write clear coherent knowledge and skills to
write clear coherent sentences, paragraphs, short coherent sentences, sentences, paragraphs, short write clear coherent
sentences, paragraphs, stories, letters, and poems from a paragraphs, short stories, stories, letters, and poems from sentences, paragraphs,
short stories, letters, and variety of stimulus materials. letters, and poems from a a variety of stimulus materials. short stories, letters, and
poems from a variety of variety of stimulus materials. poems from a variety of
stimulus materials. stimulus materials.
C. Mga Kasanayan sa Writes reactions and Writes reactions and personal Writes reactions and personal Writes reactions and personal Writes reactions and
Pagkatuto personal opinions to opinions to news reports and opinions to news reports and opinions to news reports and personal opinions to news
(Isulat ang code sa bawat news reports and issues. issues. issues. issues. reports and issues.
kasanayan) MT3C-IIIa-i-2.6 MT3C-IIIa-i-2.6 MT3C-IIIa-i-2.6 MT3C-IIIa-i-2.6 MT3C-IIIa-i-2.6
Pagtukoy sa mga Bahagi Pagtukoy sa mga Bahagi ng Pagtukoy sa mga Bahagi ng Pagtukoy sa mga Bahagi ng Pagtukoy sa mga Bahagi
II. NILALAMAN ng Pahayagan at Pahayagan at Pagbibigay Pahayagan at Pagbibigay Pahayagan at Pagbibigay ng Pahayagan at
(Subject Matter) Pagbibigay Reaksiyon o Reaksiyon o Opinyon Reaksiyon o Opinyon Reaksiyon o Opinyon Pagbibigay Reaksiyon o
Opinyon Opinyon
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan Modules Modules Modules Modules Modules
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Audio/Visual Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation, Audio/Visual Presentation Audio/Visual Presentation
Panturo Presentation task card
Pedagogical Approach: Constructivism Approach Constructivism Approach Constructivism Approach Constructivism Approach Constructivism Approach

Strategy: Thinking Skills Thinking Skills Thinking Skills Thinking Skills Thinking Skills

Activity: The RMFD Activity The RMFD Activity The RMFD Activity The RMFD Activity The RMFD Activity
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Naaalala mo pa ba ng Bumuo ng mga pangungusap Pagbabahagi ng takdang- Pagbabahagi ng takdang-aralin. Pagbabahagi ng takdang-
Aralin o pasimula sa iyong napag-aralan? gamit ang mga larawang aking aralin. aralin.
bagong aralin Piliin ang titik ng tamang ipapakita.
(Drill/Review/ Unlocking of sagot.
difficulties) Mga Bahagi ng
Pahayagan

____1. Dito mababasa


ang mga opinyon, kuru-
kuro hinggil sa
napapanahong isyu na
isinulat ng patnugot.
____2. Dito makikita ang
pangalan ng namatay na.
Dito rin makikita kung
saan ibuburol at kailan.
____3. Dito makikita ang
mga komiks, palaisipan,
at iba pang nakakaaliw
na gawain.
___4. Dito makikita ang
balitang pampalakasan.
___5. Dito makikita ang
mga trabaho at mga
mabibiling lupa, bahay,
sasakyan at iba pang
kagamitan.
B. Paghahabi sa layunin ng Ano ang iyong reaksiyon Pagmasdan ang larawan. Nanood ba kayo ng balita Pagmasdan ang mga bata sa Nanood ba kayo ng balita
aralin kapag may natanggap kagabi? larawan. kagabi?
(Motivation) kang regalo? Ano ang pinakabagong balita Ano ang pinakabagong
Ano naman ang iyong natin sa bansa? balita natin sa bansa?
opinyon kapag ang
kapatid mo lamang ang Ano ang nakikita ninyo sa
nakatanggap ng regalo? larawan?
Nakasaksi na ba kayo ng suno? Ano ang nakikita ninyo sa
Ano ang inyong unang ginawa? larawan?
Naranasan niyo na rin bang
makatanggap ng mga libreng
kagamitang pag-eskwelahan?
Ano ang iyong naramdaman?
C.Pag- uugnay ng mga Ano ang pagkakaiba ng Basahin ang usapan ng dalawang Ano ang iyong damdamin Basahin at unawain ang Basahin ang usapan ng
halimbawa sa bagong reaksiyon at opinyon? magkaibigan ukol sa pangyayari sa ukol sa balitang ito? dayalogo. dalawang magkaibigan
aralin kanilang Barangay. Pulis inakyat ang bundok Lito: Marina, nabasa mo na ba ukol sa pangyayari sa
(Presentation) Aria: Nabalitaan mo na ba yong para maghatid ng learning ang balita tungkol sa programa kanilang Barangay.
nangyaring sunog sa kabilang module sa paaralan ng ating lungsod para sa ating Aria: Nabalitaan mo na ba
kanto kahapon? ABS-CBN News mga mag-aaral? yong nangyaring sunog sa
Drena: Oo, limang pamilya ang Posted on Jan 24 2021 05:56 Marina: Ah, iyon ba ang Balik kabilang kanto kahapon?
nawalan ng bahay, at mayroon AM Eskwela Program? Drena: Oo, limang pamilya
pang 2 bata ang dinala sa ospital Lito: Oo, iyon nga. Natutuwa ang nawalan ng bahay, at
dahil sa paso sa balat. ako dahil ayon sa balita 8,358 mayroon pang 2 bata ang
Aria: Kumusta na kaya sila na mga tulad nating mag-aaral dinala sa ospital dahil sa
ngayon? Buti na lang at marami sa elementarya ang paso sa balat.
ang nagtulungang mga kapitbahay nababahaginan ng kumpletong Aria: Kumusta na kaya sila
at mabilis ang mga bumbero sa gamit pang-eskwela dahil sa ngayon? Buti na lang at
pagpatay ng apoy. taunang Balik-Eskwela Program. marami ang nagtulungang
Marina: Tama ka, sa aking mga kapitbahay at mabilis
Sagutin ang mga tanong: palagay maraming tulad nating ang mga bumbero sa
1. Sino ang magkaibigan at ano kapos sa pambili ng mga pagpatay ng apoy.
ang kanilang pinag-uusapan? kagamitan ang natutulungan ng
2. Ano kaya ang nararamdaman programa ng ating lugar. Sagutin ang mga tanong:
nilang dalawa sa pangyayari sa Lito: Sang-ayon ako sa iyong 1. Sino ang magkaibigan at
kanilang barangay? sinabi. Paspas talaga ang ano ang kanilang pinag-
3. Habang binabasa ang usapan ng serbisyong pag-edukasyon sa uusapan?
2 bata, ano ang iyong ating lugar. 2. Ano kaya ang
nararamdaman o saloobin sa Marina: Kaya dapat huwag nararamdaman nilang
pangyayari? nating sayangin ang tulong na dalawa sa pangyayari sa
ito. Dapat tayong mag-aral ng kanilang barangay?
mabuti. 3. Habang binabasa ang
usapan ng 2 bata, ano ang
iyong nararamdaman o
saloobin sa pangyayari?
D.Pagtatalakay ng bagong Ang reaksiyon ay ang Ang pagbibigay ng reaksiyon o Ano ang mga ginagamit na mula sa binasang dayalog, Ano ang mga ginagamit na
konsepto at paglalahad ng damdaming nagpapakita opinyon ay isang madamdamin at pahayag sa pagbibigay ng sagutin ang mga sumusunod na pahayag sa pagbibigay ng
bagong kasanayan No I ng pagsang-ayon, pangkaisipang pagpapahayag reaksiyon? katanungan. reaksiyon?
(Modeling) pagsalungat, pagkatuwa, tungkol sa isang isyu o usapin. Ito Sa pagpapahayag ng sariling 1. Tungkol saan ang pinag- Sa pagpapahayag ng
pagkalungkot o ay naaayon sa iyong personal na opinyon, kailangang alamin uusapan ng dalawang mag- sariling opinyon,
pagkadismaya matapos isipan, damdamin, at karanasan. muna ang mga detalye ng aaral? kailangang alamin muna
makita, malaman, Ang iyong reaksiyon ay maaaring mga pangyayari kung ito ay 2. Ilan ang mag-aaral na ang mga detalye ng mga
marinig o mapanood ang pagsang-ayon o pagsalungat sa totoo. natuklungan ng programa? pangyayari kung ito ay
isang bagay na may isyung pinag-uusapan. Kadalasang Ipahayag ang opinyon nang 3. Ano ang layunin ng Balik totoo.
halaga sa isang nagsisimula ang paglalahad ng gumagamit ng angkop na Eskwela Program? Ipahayag ang opinyon
organismo kagaya ng reaksiyon o opinyon sa mga salita tulad ng, sa aking 4. Bakit natutuwa ang dalawang nang gumagamit ng
tao. ganitong salita: palagay, naniniwala akong, bata sa programa? angkop na salita tulad ng,
Ang pagpapahayag ng  Para po sa akin… iniisip ko, nararamdaman ko, 5. Paano nagbigay ng kanilang sa aking palagay,
damdamin hinggil sa  Sa akin pong palagay… para sa akin. opinyon o reaksiyo ang ga abat naniniwala akong, iniisip
isang balita, isyu o  Naniniwala po ako na... Ipahayag nang may tungkol sa nabasa nilang balita? ko, nararamdaman ko,
pangyayari ay pagbibigay  Kung ako po ang tatanungin… pagagalang pa rin sa iba ang para sa akin.
ng reaksyon ayon sa  Ang opinyon o saloobin ko po iyong iniisip at Ipahayag nang may
pansariling isipan o tungkol dito ay... nararamdaman. pagagalang pa rin sa iba
karanasa ng isang tao. Matatandaan na may mga ang iyong iniisip at
Halimbawa ng mga pahayag na ginagamit sa alin man nararamdaman.
sitwasyon at posibleng sa dalawang uri ng reaksiyong
reaksyon: iyong ibibigay. Ang mga ito ay:
1. Nanalo sa lotto – tuwa
at galak
2. Namatayan ng kamag-
anak – pagkalungkot
3. Natalo sa sugal –
pagkadismay,
panghihinayang at
pagsisisi

Ang reaksyon ay isang


pananaw o paniniwala
ng isang tao o pangkat,
saloobin o damdamin,
ideya o kaisipan. Hindi
maaaring mapatunayan.

E. Pagtatalakay ng bagong Ang pagpapahayag ng Narito ang ilang mga bagay na Pangkatang Gawain Ano ang mga pahayag na Ano ang mga pahayag na
konsepto at paglalahad ng pansariling saloobin dapat isaalang-alang sa pagbibigay Pangkatin ang mga mag-aaral ginagamit sa pagbibigay ng ginagamit sa pagbibigay ng
bagong kasanayan No. 2. hinggil sa balita o isyu ng reaksiyon o palagay at sariling sa apat. Bigyan ang bawat opinyon? opinyon?
( Guided Practice) batay sa paniniwala ng opinyon: pangkat ng task card na
isang tao ay pagbibigay  Palawakin pa ang kaalaman ukol naglalaman ng mga
ng opinyon. sa isyu. napapanahong isyu. Ipahayag
Ang pagbibigay ng  Piliing mabuti ang mga salitang ang inyong sariling opinyon
opinyon ay ginagamitang gagamitin. tungkol dito. Isulat sa papel
ng mga salita o parirala  Gumamit ng magagalang na mga ang reaksiyon tungkol dito.
tulad ng: salita.
Sa aking palagay…  Gawing simple o payak ngunit
Sa tinging ko… malinaw ang iyong pahayag.
Sa nakikita ko…
Sa pakiwari ko…
Kung ako ang
tatanungin…
Para sa akin…

Halimbawa ng Opinyon:
1. Para sa akin, si Hanna
ang pinakamaganda sa
lahat.
2. Sa aking palagay ay
siya ang napangasawa ni
Belen.
3. Pakiramdam ko, ako
ang pinakamagandang
babae sa balat ng lupa.
4. Sa tingin ko, si Meya
ay nagsisinungaling.
5. Kung ako ang
tatanungin, mahalaga sa
magkaibigan ang
pagtitiwala sa isa’t isa.
F. Paglilinang sa Kabihasan Presentasyon ng awtput
(Tungo sa Formative
Assessment
( Independent Practice )
G.Paglalapat ng aralin sa Ano ang iyong reaksiyon Sabihin ang iyong opinyon o Bakit mahalaga ang Bakit mahalaga ang pagbibigay Bakit mahalaga ang
pang araw araw na buhay o opinyon sa balita na reaksyon tungkol sa sitwasyon sa pagbibigay ng reaksiyon o ng reaksiyon o opinyon sa mga pagbibigay ng reaksiyon o
(Application/Valuing)
nasa ibaba? ibaba. opinyon sa mga napapanahong isyu na opinyon sa mga
Marami ang nagtulungang napapanahong isyu na kinakaharap natin? napapanahong isyu na
magkakapitbahay at mabilis ang kinakaharap natin? kinakaharap natin?
mga bumbero upang mapatay
agad ang apoy bago pa madamay
ang ibang bahay sa sunog.
Reaksyon:
Ang iniisip mo _____________
__________________________.
Ang nararamdaman mo ______
__________________________.
Ang karanasan mo ___________
__________________________.
Ang pwede mong gawin _______
__________________________.
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang pagkakaiba ng Magbigay ng mga salitang Magbigay ng mga salitang Magbigay ng mga salitang Magbigay ng mga salitang
(Generalization) reaksiyon at opinyon? ginagamit sa pagbibigay ng ginagamit sa pagbibigay ng ginagamit sa pagbibigay ng ginagamit sa pagbibigay ng
Ano ang mga pahayaga reaksiyon o opinyon. reaksiyon o opinyon. reaksiyon o opinyon. reaksiyon o opinyon.
na ginagamit sa Ano ang mga dapat tandaan sa Ano ang mga dapat tandaan Ano ang mga dapat tandaan sa Ano ang mga dapat
pagboibigay ng opinyon? pagbibigay ng reaksiyon o sa pagbibigay ng reaksiyon o pagbibigay ng reaksiyon o tandaan sa pagbibigay ng
opinyon? opinyon? opinyon? reaksiyon o opinyon?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sagutin ang mga Panuto: Markahan ng tsek (✓) Panuto: Pagsama-samahain Panuto: Basahin ang Panuto: Pagsama-
tanong. Piliin ang letra kung wasto ang mga salitang ang mga salitang ginagamit pangungusap. Isulat sa samahain ang mga
ng tamang sagot. ginamit sa pagpapahayag ng sa pagbibigay opinyon. sagutang papel ang iyong salitang ginagamit sa
1. Bayan ng Laguna, reaksiyon o opinyon. Lagyan Isulat ang bilang lamang sa opinyon. pagbibigay opinyon.
umani ng parangal. Ano naman ng ekis (X) kung ito ay hindi 1. Sitwasyon: Ang bawat
hanay ng Pagsang-ayon o Isulat ang bilang lamang
ang iyonbg reaksiyon wasto o mali. Gawin ito sa iyong paaralan ay dapat na
tungkol sa balitang ito.? Pagsalungat. pangalagaan ang kalusugan ng sa hanay ng Pagsang-
kuwaderno.
a. nababahala _____1. Sa akin pong palagay, mga mag-aaral at mga guro sa ayon o Pagsalungat.
b. nalulungkot dapat manatili ang mga bata sa pamamagitan ng pagpapanatili
c. natatakot bahay upang hindi magkasakit. ng kalinisan ng buong
d. natutuwa _____2. Ako dapat ang kapaligiran. Sa aking palagay
2. Nagkalat ang mga masusunod. Hindi ko gusto ang __________________________
basura sa daan matapos naiisip mo. __________________________
ang palatuntunan. Ano _____3. Kung ako po ang _______________________
ang iyong damdamin tatanungin, dapat magkaroon 2. Sitwasyon: Sa panahon ng
tungkol dito? muna ng bakuna bago payagang COVID ang mga bata ay mag-
a. nababahala pumasok ang mga bata sa aaral muna sa kanilang mga
b. nalulungkot paaralan. tahanan gamit ang mga self-
c. natutuwa _____4. Kaiba po sa iyong learning modules sa paggabay
d. nagtataka kagustuhan, mas nais kong mag- ng kanilang mga magulang at
3. isang residente ang aral kaysa maglaro sa labas. guro. Naniniwala ako na
nagwala matapos _____5. Sumasang-ayon po ako na __________________________
pagbawalang mamasyal dapat ako, bilang mag-aaral, ang __________________________
sa parke dahil siya ay gumawa ng mga gawain sa ____________________
lasing. modyul. 3. Sitwasyon: Umaasa na
a. naiinis makakabalik na ang mga bata
b. nagtataka sa paaralan pag nakabili na ng
c. nasasabik epektibong bakuna laban sa
d. natutuwa COVID ang pamahalaan. Ang
4. Isulat ang iyong opinyon ko dito ay
pansariling opinyon __________________________
tungkol sa isyu o __________________________
sitwasyon. ______________________
Kailangang bigyanng
oras ang mga bata na
makapaglaro at
makapagpahinga.
5. Naipamalas ng isang
lalaki ang kanyang
kabayanihan sa pagligtas
ng isang matandang
babae na hindi
makalabas ng bahay
dahil sa baha. Ano ang
iyong saloobin tungkol
dito?
J. Karagdagang gawain Makinig ng isang napapanahong
para sa takdang aralin balita sa telebisyon. Sumulat ng
(Assignment) isang talata na may 3-5
pangungusap upang ipahayag
ang iyong opinyon.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A .No of learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80%
80% in the evaluation above above
B. No of learners who require ___ of Learners who require __ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional __ of Learners who require additional ___ of Learners who require
additional activities for additional activities for remediation for remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation
remediation who scored below
80%
C. Did the remedial lessons ___Yes ___No __Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
work? No of learners who have ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the ___ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the
caught up with the lesson. the lesson lesson lesson

D. No. of learners who continue ___ of Learners who continue to __ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require __ of Learners who continue to require __0_ of Learners who continue to
to require remediation require remediation remediation remediation remediation require remediation
E. Which of my teaching Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
strategies worked well? Why did _/_ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration __ Group collaboration ___ Group collaboration
these work? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
_/_ Answering preliminary _/_ Answering preliminary _/__ Answering preliminary _/__ Answering preliminary __/_ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
_/__ Lecture Method _/_ Lecture Method _/__ Lecture Method _/_ Lecture Method _/__ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
in doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
doing their tasks
F. What difficulties did I __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
encounter which my _/_ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude _/_ Pupils’ behavior/attitude _/_ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
principal or supervisor can __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
help me solve? __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used
used as Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
G. What innovation or localized The lesson have successfully The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered The lesson have successfully delivered due The lesson have successfully
materials did I use/discover delivered due to: __/_ pupils’ eagerness to learn due to: to: delivered due to:
which I wish to share with _/__ pupils’ eagerness to learn ___ complete/varied IMs __/_ pupils’ eagerness to learn _/__ pupils’ eagerness to learn _/__ pupils’ eagerness to learn
other teachers? ___ complete/varied IMs ___ uncomplicated lesson ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ worksheets ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ varied activity sheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets Strategies used that work well: ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: ___ Group collaboration Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw __/_ Answering preliminary ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
__/_ Answering preliminary activities/exercises ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises ___ Carousel activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Diads ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ Poems/Stories ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories ___ Differentiated Instruction Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method __/_ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
_/__ Lecture Method Why? _/_ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? ___ Complete IMs Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
_/__ Pupils’ eagerness to learn _/__ Group member’s Cooperation in ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn _/__ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation doing their tasks ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
in doing their tasks doing their tasks doing their tasks
doing their tasks

Reflection

Prepared by:

CHARLEE ANN P. ILAO


Teacher I

Checked by: Noted:

ROSEMAR M. JAURIGUE MARILYN V. MELLA


Master Teacher I Principal I

You might also like