DLL Aralin 1 1st Qtr. EsP 6

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Grades 1 to 12 Paaralan Ozamiz City Central Grade Level 6

DAILY LESSON Guro Learning Area Edukasyon sa Pagpapakatao (EsP)


LOG
(Pang-araw-araw na Tala sa Petsa / Oras Markahan Unang Markahan – Unang Linggo
Pagtuturo) (Agosto 30- Setyembre 2, 2022)

Lunes Martes Miyerkoles Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon
Pangnilalaman para sa ikabubuti ng lahat

B. Pamantayan sa Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
Pagkatuto 1.1. pagsusuri nang mabuti sa mga bagay na may kinalaman sa pangyayari
Isulat ang code ng 1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito
bawat kasanayan 1.3. paggamit ng impormasyon Code: EsP6PKP-Ia-i-37
Paksa: Lunsaran at oryentasyon para sa tahakin ng Unang Markahan
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
K to 12 Gabay Pangkurikulum, Edukasyon sa Pagpapakatao May 2016, pahina 81
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang 1. EsP DLP, Unang Markahan, Unang Linggo - Aralin 1: Bagong Taon sa Pag-aaral ng EsP, pahina 1-6
Panturo 2. laptop, projector, powerpoint presentation na inihanda ng guro para sa mga graphic organizers
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag- Batiin ang mga mag-
aralin at/o pagsisimula aaral at itala ang bilang aaral at itala ang aaral at itala ang aaral at itala ang aaral at itala ang
ng bagong aralin ng mga bilang ng mga bilang ng mga bilang ng mga bilang ng mga
pumasok at lumiban pumasok at lumiban. pumasok at lumiban. pumasok at lumiban. pumasok at lumiban.

Magkaroon ng Magkaroon nang Magkaroon nang Magkaroon nang Magkaroon nang


pagpapakilala ang mga maikling balik-aral sa maikling balik-aral sa maikling balik-aral sa maikling balik-aral sa
mag-aaral. ginawa ng nakaraang ginawa ng nakaraang ginawa ng nakaraang ginawa ng nakaraang
araw. araw. araw. araw.
Magkaroon ng
talakayan gamit ang
mga tanong na
makikita sa pahina 2 ng
EsP DLP, Unang
Markahan,
Unang Linggo - Aralin
1: Bagong Taon sa
Pag-aaral ng EsP
B. Paghahabi sa layunin ng Pag-usapan:
aralin Paano magiging
makabuluhan ang
Bagong Taon ng ating
pag-aaral ng EsP
ngayong nasa ikaanim
na baitang na at upang
higit pang mapaunlad
ang bawat isa bilang
(1) mag-aaral, (2)
kasapi ng mag-anak/
pamilya at (3) kaibigan
ng nakararami?

Magpaguhit sa mga
magaaral ng kanilang
hindi malilimutang
karanasan sa pag-aaral
ng EsP noong
nakaraang taon.

C. Pag-uugnay ng mga Sumangguni sa EsP


halimbawa sa bagong DLP,
aralin Unang Markahan,
Unang
Linggo - Aralin 1,
pahina 2

Magpapakita ang guro


ng graphic organizer
na siyang tutularan ng
mga
mag-aaral sa paggawa
ng gawain (tulad ng
nasa pahina 3 ng
DLP).
D. Pagtalakay ng bagong Sumangguni sa EsP
konsepto at paglalahad DLP,
ng bagong kasanayan Unang Markahan,
#1 Unang
Linggo - Aralin 1,
pahina 3
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan Sumangguni sa
(Tungo sa Formative pahina 3-4 ng EsP
Assessment) DLP, Unang
Markahan, Unang
Linggo - Aralin 1.
G. Paglalapat ng aralin sa Ipasulat sa
pang-araw-araw na TALAARAWAN ng
buhay mga mag-aaral ang
sagot sa mga tanong
na makikita sa pahina
4 ng EsP DLP, Unang
Markahan, Unang
Linggo - Aralin 1.
H. Paglalahat ng Aralin Magpakita ng graphic
organizers na tulad ng
nasa pahina 4-5 ng
EsP DLP, Unang
Markahan,
Unang Linggo - Aralin
1.

Gamiting gabay ang


paalala sa guro na
nakatala sa pahina 5
ng DLP.
I. Pagtataya ng Aralin Sumangguni sa
pahina 5-
6.ng EsP DLP, Unang
Markahan, Unang
Linggo - Aralin 1.
J. Karagdagang gawain para Sumangguni sa EsP
sa takdang-aralin at DLP,
remediation Unang Markahan,
Unang Linggo - Aralin
1, pahina 6 para sa
takdang aralin.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ang aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like