Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: BUNSURAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: ANGELLE LIZA MARIE G. SURIO Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: September 25-29, 2023 (WEEK 5) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman 1. The learner demonstrates understanding of whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100.
2. The learner demonstrates understanding of addition of whole numbers up to 1000 including money.
B. Pamantayan sa Pagganap 1. The learners is able to recognize, represent, compare, and order whole numbers up to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100 in various forms and contexts.

2. The learners is able to recognize and represent ordinal numbers up to 20 th in various forms and contexts.

3. The learners is able to apply addition of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and reallife situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


counts the value of a set of bills or a set of coins through PhP100 (peso-coins only; centavo-coins only; peso-bills only and combined peso-coins and pesobills). M2NS-If-21
II. NILALAMAN
Count the Value of a Set Count the Value of a Set Count the Value of a Set Count the Value of a Set Count the Value of a Set
of Bills or a Set of Coins Through of Bills or a Set of Coins Through of Bills or a Set of Coins Through ₱100 of Bills or a Set of Coins of Bills or a Set of Coins Through
₱100 ₱100 Through ₱100 ₱100

nalaman ang halaga ng mga set ng


nalaman ang halaga ng mga set nalaman ang halaga ng mga set perang papel o barya hanggang sa nalaman ang halaga ng mga nalaman ang halaga ng mga set ng
ng perang papel o barya ng perang papel o barya halagang ₱100. (M2NS-If-21) set ng perang papel o barya perang papel o barya hanggang sa
hanggang sa halagang ₱100. hanggang sa halagang ₱100. hanggang sa halagang ₱100. halagang ₱100. (M2NS-If-21)
(M2NS-If-21) (M2NS-If-21) (M2NS-If-21)
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
SUBUKIN SURIIN Malayang Pagsasanay 1 ISAGAWA Pagyamanin
Isulat sa sagutang papel ang Pinatnubayang Pagsasanay
simbolo ng halaga ng mga pera sa Piliin sa Hanay B ang tamang
bawat bilang. halaga ng pera sa Hanay A. Isulat
sa sagutang papel ang letra ng
tamang sagot.

Magkano ang kabuuan ng mga


sumusunod na halaga? Isulat sa
sagutang papel ang iyong sagot.
1. ₱20 at ₱10 _____________
2. ¢0.25 at ¢0.25_____________ Malayang Pagsasanay
3. ₱20 at ₱20 _____________ Isulat sagutang papel ang tamang
4. ₱50 at ₱20 _____________ Alamin ang halaga ng pera halaga ng pera sa pasalita.
5. ₱1 at ¢0.25 _____________ isulat ang iyong sagot ng 1. ₱15 -
pasimbulo sa iyong sagutang ______________________ 2. ¢
papel. 0.05 - ______________________
3. ₱12 -
______________________
4. ₱55 -
______________________
5. ₱25 -
______________________

BALIKAN PAGYAMANIN ISAGAWA TAYAHIN Isagawa


Isulat sa sagutang papel ang Pinatnubayang Pagsasanay 1 Itambal ang ordinal number na nasa Basahin at unawain ang Isulat nang pasalita sa sagutang
simbolo ng halaga ng mga salapi Magkano ang mga sumusunod Hanay A sa wastong salita nito na nasa kuwento sa ibaba. papel ang mga sumusunod na
sa bawat bilang. na halaga. Piliin ang letra ng Hanay B. Isulat ang letra ng tamang halaga ng pera.
tamang sagot. Isulat sa sagutang sagot sa sagutang papel.
papel ang iyong sagot.

Malayang Pagsasanay 2

Alamin ang kabuuan ng mga


sumusunod na pera, Isulat ang sagot sa
sagutang papel.

TUKLASIN Isaisip

Tuwing sasapit ang araw ng Ang pagbibilang ay kawiliwiling gawain.


Kapaskuhan masayang Ang pera ay mahalaga sa ating pang-
nagpupunta ang mga bata sa araw araw na buhay.
kanilang mga ninong at ninang. Ugaling bilangin ang perang ating
Halina at ating basahin ang natatanggap.
kwento nina Rico matapos siyang Sa pagbibilang ng pera unang
makapamasko sa kanyang mga pagsamahin ang magkakamukha ng
ninong at ninang. halaga.
Masayang masaya si Rico
habang binibilang niya ang
pera na kanyang
napamaskuhan mula sa
kanyang mga ninong at
ninang.
Halina’t ating tulungan si Rico
na magbilang.
Magkano lahat ang kanyang
napamaskuhan?

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
L. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like