Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School: Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir LIONELL G. DE SAGUN Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 24 – 28, 2019 (WEEK 4) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Napamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng sariling kakayahan, pagkakaroon ng tiwala ,pangangalaga at pag-iingat sa sarili tungo sa kabutihan at kaayusan ng
pamilya at pamayanan.

B. Pamantayan sa Pagganap Naipapakita ang natatanging kakayahan sa iba’t ibang pamamaraan nang may tiwala, katapatan at katatagan ng loob.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto .
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakatutukoy ng mga damdamin na nagpapamalas ng katatagan ng kalooban.
ESP3PKP –Ic -16
II. NILALAMAN
Katatagan ng Kalooban
III. PAMAMARAAN
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG ph. 17 ng 76
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang naramdaman mo nang Anu-ano ang mga isinulat mong Naalala nyo pa ba ang isinulat
pagsisimula ng bagong aralin. pinuna at itinama ka ng puna na natanggap mo buhat ninyong pangako kahapon?
nakatatanda sa iyo? sa iyong magulang o guro? Naisakatuparan ba ninyo ba ito?
Sa paanong paraan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naranasan mo na bang magkamali at itinama ka ng Pagpa-pangkat-pangkat sa Ano ang ginagawa mo kapag Kaya mo na bang tanggapin ang
nakatatanda sa iyo? lima (5) ang mga mag-aaral at ikaw ay dumating sa bahay puna ng ibang tao sa maling kilos,
Ano ang naramdaman mo nang pinagsabihan ka? gabayan sa gagawing activity. buhat sa paaralan? gawa o gawi na iyong ipinapakita?
Itinama mo ba ang iyong pagkakamali?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagbasa ng kwento Bawat grupo ay gagawa ng Pagbasa sa kalagayan at Kumuha ng iyong kapareha at
bagong aralin. “Ang Paalala ni Kuya” accessory gaya ng kwintas o magkaroon ng masusing pag-usapan ang mga sumusunod
Mahilig manood ng” cartoons” sa telebisyon si Ana. pulseras gamit ang mga buto ng talakayan tungkol dito at pag- na kalagayan. Maaring iguhit o
Madalas niyang nakakalimutang alisin ang kurdon ng prutas o gulay.Pagbibigay ng usapan ang nararapat gawin. isulat ang inyong gagawin kung
saksakan ng TV at bentilador. Minsan nadatnan siya ng puna at mungkahi sa bawat paano tatanggapin ang iba’t-
kanyang kuya na nanonood at pinagsabihan siya na grupo. Dumating si Nestor buhat ibang puna. Gawin ito sa
huwag kalimutang alisin ang mga saksakan na maaring sa paaralan. Inilgay niya ang kuwaderno.
pagmulan ng sunog. Nagpasalamat naman si Ana sa bag sa kanilang sofa at dali-
pagpapaalala sa kanya ng kanyang kuya. Simula noon lagi daling lumabas upang A. Sinabihan ka ng guro mo
na niyang nakagawian alisin ang mga nakasaksak na de- makipaglaro sa kanyang na magbasa ka palagi pagkatapos
koryente pagkatapos niyang gumamit. kaibigan na si Efren. Dumating ng klase.
ang kanyang Ate Donna at B. Pinaaalalahanan ka ng
nakita niya na naglalaro na si nanay na patayin ang ilaw bago
Nestor sa kalye nang hindi pa lumabas ng bahay.
nagpapalit ito ng uniporme. C. Pinagsabihan ka ng ate
Pinagsabihan si Nestor ng na dapat magpakita ng
kanyang ate at ipinaliwanag na paggalang habang nakikipag-
magpalit muna ng uniporme usap sa mga matatanda.
kapag dating sa bahay at tapos D. Kinausap ka ng guro na
na ang klase. dapat palaging magsesepilyo ng
ngipin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Anong gawi ang madalas gawin ni Ana ayon sa kwento? Pag-uulat ng Bawat Grupo Bakit pinagsabihan ng ate si Tumawag ng ilang mga bata na
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ano ang ipinaalala ng kanyang kuya habang nanonood Nestor? babasahin o ipaliliwanag ang
siya? Tama bang maglaro na agad si kanilang isinulat o iginuhit sa
Ano ang maaaring mangyari kung nakakalimutan natin Nestor sa kaibigan nang hindi kanilang kuwaderno.
alisin ang mga kagamitang de-koryente? pa ito nagpapalit ng damit Dapat bang tanggapin ang mga
buhat sa paaralan? puna buhat sa mga matatanda?
Ano ang dapat ginawa ni Ano ang maaaring mangyari kung
Nestor bago nakipaglaro sa itatama mo ang puna ng iyong
kaibigan? guro o magulang?
Sa iyong palagay, makabubuti ba
para sa iyo ang mga puna ng mga
nakatatanda? Bakit?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Nakasunod ka ba sa mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ipinagagawa ng guro?
Ikaw ba ay nahirapan sa
paggawa ng accessory gaya ng
kwintas?
Sumunod ka ba sa mga puna at
mungkahi ng guro?
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Indibidwal na Gawain: Sa iyong palagay, ang Paggawa ng Komitment o Gumawa ng dula-dulaan tungkol
na buhay Pasagutin ang tanong na ito: pagtanggap ba sa mga puna at Pangako sa isang malaking sa pagtanggap sa puna ng ibang
- Gaano kahalaga ang pagtanggap ng maluwag sa pagsunod sa mga mungkahi ng puso at papirmahan sa Nanay tao.
kalooban ang puna ng iba mga nakatatanda tulad ng guro at Tatay.
ay nagpapamalas ng katatagan
ng loob? Ipaliwanag.
H. Paglalahat ng Aralin Pagtanggap ng mga puna sa mga maling nagawa nang Ang pagtanggap ng puna mula Pagtanggap sa puna ng ibang Ang pagtatama sa mga maling
maluwag sa kalooban. sa mga matatanda ay tao at pagtatama sa mga hindi nagawa at pagsasakatuparan ng
nagpapamalas ng katatagan ng magandang kilos, gawa at gawi mga pagbabago mula sa mga
loob. bilang tao. mungkahi upang lalo pa itong
mapaganda at mapabuti.
I. Pagtataya ng Aralin Gumamit ng rubriks sa pagmamarka sa mga bata sa Isulat sa isang papel ang mga Ano ang naramdaman mo Isulat ang Tama o Mali.
kanilang ginawang poster tungkol sa pagtanggap ng puna natanggap na puna buhat sa habang isinusulat mo ang iyong 1. Nagagalit kang nagagalit kapag
ng iba. guro o magulang na dapat mong komitment? Bakit? pinagsasabihan ng iyong mga
tanggapin at baguhin. magulang.
2. Sinusunod moa ng puna ng
ibang tao.
3-5.atbp.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Isulat sa kwaderno ang iyong pangako natatanggapin at Sagutin: Gumawa ng isang kuwento na Binabati ko kayo sa maganda
aralin at remediation itatama ang pagkakamali. - Ano ang puna?Ano ang mabuti may pagtanggap sa puna ng ninyong ipinakita sa araw na ito.
at masamang epekto into sa iba.
tao?
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like