Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

GRADE 1 to 12 Paaralan Antas II

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura AP


Petsa / Oras WEEK 6 Markahan UNA

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Ang mag-aaral ay…


Pangnilalaman
naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng kinabibilangang komunidad

B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay…


Pagganap
malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
C. Mga Kasanayan sa Nakaguguhit ng payak na mapa ng komunidad mula sa sariling tahahan o paaralan, na nagpapakita ng mga mahahalagang lugar at
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
istruktura, anyong lupa at tubig, atbp.
kasanayan

II. NILALAMAN Mapa ng Komunidad mula sa Sariling Tahanan o Paaralan


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay MELC p. 29 MELC p. 29 MELC p. 29 MELC p. 29
ng guro
2. Mga Pahina sa PIVOT p. 27-30 PIVOT p. 27-30 PIVOT p. 27-30 PIVOT p. 27-30
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mulas a
Portal Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Summative Test Files
Panturo videos videos videos
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataonsapagtuklas
ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.
A. Balik-aral sa nakaraang Ang bawat bata ay may Mahalaga bang malaman Unawain ang bawat Dugtungan ang pahayag Administer Summative
aralin at/o pagsisimula ng kinabibilangang komunidad mo ang mga simbolo na sitwasyon. Piliin at upang mabuo and Test
bagong aralin na dapat pahalagahan. makikita sa iyong isulat ang titik ng diwa nito.
Mahalaga ang komunidad komunidad? Bakit? tamang sagot sa Ang aming mag-anak ay
sa paghubog ng sagutang kabilang sa komunidad
pagkakaisa, pag- papel. na may
kakaunawaan at pag- 1.Si Hannah ay ____________________
uugnayan ng bawat kasapi namamangka bago ____________________
nito tungo sa pag-unlad. makarating sa _______________.
paaralan. Anong uri ng
pamayanan kabilang ang
tahanan nila Hannah?
A. Nakatira si Hannah sa
lungsod.
B. Si Hannah ay nakatira
malapit sa talampas.
C. Ang bahay nila
Hannah ay nasa
kabilang ilog.
2.Nilalakad ni Janice
mula sa kanilang bahay
ang
palengke. Ito ang
kanyang karaniwang
ginagawa
tuwing namimili. Ano
ang iyong naiisip kung
bakit niya ito
ginagawa?
A. Gusto niya na
makatipid sa pamasahe.
B. Gusto ni Janice
maglakad bilang
ehersisyo.
C. Lahat ng nabanggit
ay tama.
B. Paghahabi sa layunin ng Sa araling ito inaasahang Ang aralin na ito ay Sa pagtatapos ng Ang mapa ay isang patag Setting of standard
aralin makaguguhit ka ng payak naglalaman ng mga gawain modyul, inaasahan ang na paglalarawan ng
na mapa ng komunidad at aktibidad na mga magaaral lawak ng isang lugar
mula sa sariling tahahan o makatutulong sa mga mag- ay nakaguguhit ng gamit ang simbolo o
paaralan, na nagpapakita aaral upang matukoy ang payak na mapa ng sagisag na ginagamit
ng mga mahahalagang mga mahahalagang lugar, komunidad upang ilarawan ang mga
lugar at estruktura, anyong istruktura, bantayog, mula sa sariling tahanan mahahalagang mga
lupa at tubig. palatandaan, simbolo, o paaralan na istruktura tulad ng
anyong lupa at anyong nagpapakita ng ospital, paaralan,
tubig na matatagpuan sa mga mahahalagang pamilihan, bahay
sariling komunidad at lugar at istruktura, pamahalaan, bahay
makaguhit ng isang payak anyong lupa at sambahan, parke, plasa,
na mapa ng sariling tubig at iba pa. at mga kabahayan.
komunidad. Naglalarawan din ang
mapa ng mga pisikal na
kapaligiran tulad ng mga
anyong tubig at mga
anyong lupa.

C. Pag-uugnay ng mga Pag-aralan ang larawan. Marami ka na bang Basahin at bigkasin ang Giving of instruction
halimbawa sa bagong napuntahang iba’t ibang tula:
aralin lugar? Nalibot mo na ba
ang iyong sariling PINAKALUMANG PPT
komunidad? Ano-ano ang ARALIN 1.3
iyong mga nakita? Marahil
ang ilan sa iyong mga
napuntahang lugar ay
mayroong mga istruktura,
bantayog, mga
palatandaan, simbolo,
anyong tubig at lupa. Ano-
ano ang mga nakita mo sa
iyong sariling komunidad?
D. Pagtalakay sa bagong May mga simbolo at Ngayon, pag-aaralan natin 1. Saan matatagpuan Ang mapang halimbawa Supervising the test
konsepto at paglalahad sagisag na makikita sa ang mga bagay o ang komunidad na na nasa itaas ay nahahati
ng bagong kasanayan # komunidad. Ang mga kagamitan na maari mong inilalarawan sa sa apat (4) na direksiyon,
1
sagisag na ito ay may kani- magamit upang madali tula? ito ang Hilaga na
kaniyang kahulugan. Ang mong matukoy ang mga 2. Ano-ano ang nakaturo sa itaas, Timog
mga ito ay kumakatawan kinalalagyan ng ibat-ibang bumubuo sa komunidad na nakaturo sa ibaba,
sa mga bagay, estruktura, lugar sa iyong komunidad. na inilalarawan Kanluran sa kaliwa at
makasaysayang pangyayari sa tula? Silangan sa kanan. Ang
at iba pang maaaring 3. Ayon sa tulang ating mga direksiyong ito ay
pagkakakilanlan sa bawat binasa, ano ang mga tinatawag na mga
komunidad. Ginagamit din katangian pangunahing direksiyon
ang mga sagisag na ito sa ng kaniyang komunidad? na mahalaga sa isang
mapa ng komunidad. 4. Kung ikaw ang mapa
tatanungin, paano mo
ilalarawan ang
iyong komunidad?
E. Pagtalakay sa bagong Pag-aralan ang mga Ano Ako? Pag-aralan ang mapa ng Madaling tandaan ang
konsepto at paglalahad larawan. Alin sa mga ito ni Miriam C. Santiago isang komunidad at ang mga panandang
ng bagong kasanayan # ang makikita sa mga simbolo nito. direksiyon na ito, tumayo
2
komunidad? Ang mga direksiyon, aking lamang na nakaunat ang
ituturo, mga braso at kung ang
Sa Hilaga o Timog, saan ka kanang braso mo ay
patungo? nakaturo kung saan
Sasamahan kita upang sumisikat ang araw ito ay
hindi ka maligaw, ang Silangan. Ang
Sa iyong pagpunta sa kaliwang braso mo
Kanluran o Silangan. naman ay naturo sa lugar
kung saan lumulubog ang
Halika kaibigan, tayo ay araw, ito ay ang
maglakbay, Kanluran, and Hilaga
Libutin natin ang ating ay nasa harapan mo at
magandang lugar. ang Timog ay sa likuran
Komunidad mo’y kilalanin mo.
nang iyong mapansin,
Mga anyong lupa’t tubig na
nakapaligid sa atin.

Ang mga bantayog,


ipapakita ko sa iyo,
Moog ng mga bayani at
sikat na tao.
Nakikita mo ba ang mga
istruktura?
Palengke at parke,
paaralan at Mosque.

Tingnan mo ako, ako’y


maraming pananda,
Madaling intindihin nang
matanda at bata.
Ako’y iyong dalahin sa
iyong pagpasok,
Sa gamit mong bag, ako’y
iyong isuksok.
F. Paglinang sa Kabihasaan Piliin ang letra ng larawan ng Ang mapa ay isang Bukod sa apat na Show honesty in
(Tungosa Formative sagisag na katulad sa iyong patag na paglalarawan pangunahing direksiyon, answering the test
Assessment) komunidad. ng lawak ng isang lugar mayroon ding tinatawag questions
gamit ang simbolo o na pangalawang
sagisag na ginagamit pangunahing direksiyon.
upang ilarawan ang mga Pagaralan ang mga guhit
mahahalagang mga sa ibaba.
istruktura tulad ng
ospital, paaralan,
pamilihan, bahay
pamahalaan, bahay
sambahan, parke, plasa,
at mga kabahayan.
Naglalarawan din ang
mapa ng mga pisikal na
kapaligiran tulad ng mga
anyong tubig at mga
anyong lupa.

G. Paglalapat ng aralin sa Tukuyin ang mga Pag-aralan ang mga 1.Iguhit sa papel ang Ang ikalawang
pang-araw-araw na sumusunod na lugar sa simbolo na nakikita sa lugar na kinaroroonan pangunahing direksiyon
buhay inyong komunidad. Punan payak na mapa na ng iyong na makikita sa pagitan ng
ng tamang salita ang bawat kumakatawan sa iyong komunidad. mga pangunahing
patlang. komunidad. Isulat sa 2.Ibahagi sa kamag-aral direksiyon.
sagutang papel ang lugar o sa iyong pamilya ang Ang tamang pagbasa sa
sa komunidad na iginuhit mga direksiyong ito ay sa
isinasagisag ng bawat na komunidad. pamamagitan ng pagbasa
simbolo. na sisimulan sa dalawang
pangunahing direksiyon.
1. Sa __________ namimili Sa itaas ito ay ang Hilaga
ng pagkain si nanay. at sa ibaba ito ay ang
2. Mahilig maglaro ang mga Timog, susundan ito ng
kaibigan ko sa__________. pagbasa sa Kanluran
3. Maraming nagdadasal sa kung ito ay sa kaliwa at
loob ng __________. Silangan sa kanan.
4. Dinadala sa __________ Mahalaga ang mga
ang mga taong maysakit. panandang direksiyon na
5. Natuto akong magbasa ito upang malaman
sa __________ sa tulong kaagad ng taong
ng aking guro. tumitingin sa mapa ang
mga lugar kung saan siya
pupunta at paano ito
pupuntahan.
H. Paglalahat ng Aralin Ano-anong mga simbolo Ano-anong mga simbolo Ang ___________ ng Mayroong mga pananda
ang makikita sa mapa na ang makikita sa mapa? kinabibilangang o simbolo na sa mapa
iginuhit mo? komunidad ay lamang makikita. Ilan sa
_____________ ayon sa mga ito ang mga
Bakit kailangan iguhit ang kapaligirang sumusunod:
mga ito sa mapa? _____________ nito.
May
_____________ at
_____________ ang
mga komunidad sa
kapaligirang pisikal at sa
mga bumubuo nito.

Ang mga panandang


makikita sa mapa ay
simple at madaling
tandaan. Ang mga
panandang ito ay
nakatutulong sa mga
taong may hinahanap na
lugar sa mapapagitan ng
mapa.

I. Pagtataya ng Aralin Pag-aralan ang mapa ng Iguhit ang mga pamilyar na Basahin at unawain ang Recording the test result
komunidad ng isang simbulo na makikita sa bawat tanong. Piliin ang Isulat sa patlang ang
barangay. Sagutan ang iyong baranggay. titik ng tamang sagot. direksiyon, istruktura,
mga tanong 1. paaralan 1.Malawak ang lupain ni anyong tubig o anyong
2. simbahan Mang Berto. Ano ang lupa na tinutukoy sa
3. palaruan maaaring bawat tanong.
4. palengke niyang gawin dito upang
5. bahayan maging 1. Anong istruktura ang
kapakipakinabang? makikita sa Hilaga?
A. Ipamimigay ito. ___________
B. Palalaguin niya ang 2. Ito ay anyong tubig na
mga damo. makikita sa Kanluran ng
C. Tataniman ng angkop mapa. ___________
na pananim. 3. Ang mga kabahayan
2.Malapit sa dagat sina ay makikita sa
Mercy at Ana. Maraming ______________
nahuhuling isda ang direksyon.
kanilang tatay. Ano ang 4. Ang palayan ay
maaari makikita sa anong
1. Ano-ano ang nakikita nilang gawin kung sobra direksiyon?
mong simbolo sa ang isda sa _________________
komunidad ng Barangay? pangangailangan? 5. Anong istruktura ang
2. Ano kaya ang kahulugan A. Maaari nilang gawing makikita sa Silangan ng
ng bawat simbolong iyong daing. mapa?
nakikita sa mapa? B. Maaari nilang itinda ________________
3. Bakit mahalagang sa mga kapitbahay.
malaman ng naninirahan sa C. Parehas na tama ang
komunidad ang kahulugan sagot. 1. Anong istruktura ang
ng bawat simbolo? 3.Bakit kaya maraming makikita sa Hilaga?
4. Paano ito makatutulong tao sa mga lungsod? ___________
sa bawat isa? A. Dahil gusto ng mga 2. Ito ay anyong tubig na
tao na tumira rito. makikita sa Kanluran ng
B. Dahil walang trabaho mapa. ___________
sa probinsiya 3. Ang mga kabahayan
C. Dahil dito ang sentro ay makikita sa
ng edukasyon, negosyo, ______________
kalakalan at empleyo. direksyon.
4.Nakapunta ka na ba sa 4. Ang palayan ay
sentro ng Pasig? Ano- makikita sa anong
anong direksiyon?
estruktura ang iyong _________________
nakita? 5. Anong istruktura ang
A. Paliguan at pasyalan makikita sa Silangan ng
B. Malawak na taniman mapa?
C. Pasig City Hall, ________________
simbahan, mga
paaralan,at mga
kainan.
5.Kung nakatira ka sa
isang lungsod katulad ng
Pasig.
Paano mo ilalarawan
ang komunidad na iyong
kinabibilangan?
A. Maraming tao at mga
sasakyan
B. Matataas ang bundok
at matatayog ang mga
puno.
C. Malalalim ang
katubigan at malawak
ang mga
kapatagan.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloysa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like