Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL
School: Macalamcam B Elementary School Grade Level: I
GRADES 1 to 12 Teacher: Rosette M. Alcance Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 25 - 29, 2023 (WEEK 5-DAY1) Quarter: 1ST QUARTER

Layunin EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- ARALING MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED PANLIPUNAN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- The learner… Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner...
Pangnilalaman unawa sa kahalagahan ng demonstrates naipamamalas ang pag- demonstrates demonstrates basic
pagkilala sa sarili at understanding that words unawa sa kahalagahan ng understanding of whole understanding of sound,
sariling are made up of sounds and pagkilala sa sarili bilang numbers up to 100, silence and rhythm
kakayahan,pangangalaga syllables. Pilipino gamit ang konsepto ordinal numbers up to
sa sariling kalusugan at manifests beginning oral ng pagpapatuloy at 10th, money up to PhP100
pagiging mabuting kasapi language skills to pagbabago. and fractions ½ and 1/4.
ng pamilya. communicate in different
contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of buong pagmamalaking responds appropriately to
pagmamalasakit ang phonological skills to nakapagsasalaysay ng is able to recognize, the pulse of the sounds
anumang kilos at gawain discriminate and kwento tungkol sa sariling represent, and order whole heard and performs with
na magpapasaya at manipulate sound patterns. katangian at numbers up to 100 and accuracy the rhythmic
magpapatibay sa ugnayan uses beginning oral pagkakakilanlan bilang money up to PhP100 in patterns
ng mga kasapi ng pamilya language skills to Pilipino sa malikhaing various forms and
communicate personal pamamaraan. contexts.
experiences, ideas, and
feelings in different is able to recognize, and
contexts. represent ordinal numbers
up to 10th, in various
forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa napahahalagahan ang MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the AP1NAT-Ie-9 M1NS-Id- 6 MU1RH-Ic-5
Pagkatuto pagkakaroon ng masayang name and sound of each Naipapakita sa
Isulat ang code ng bawat pamilya. letter pamamagitan ng timeline visualizes, represents, and claps, taps, chants, walks
kasanayan. pagkukuwento tungkol sa MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify at iba pang pamamaraan compares two sets using and plays musical
masayang karanasan o upper and lower case ang mga pagbabago sa the expressions “less instruments with
pangyayari sa araw-araw. letters. buhay at personal na gamit than,” “more than,” and accurate rhythm in
MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the mula noong sanggol “as many as.” response to sound
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL
upper and lower case hanggang sa kasalukuyang o in groupings of 2s
letters legibly, observing edad. o in groupings of 3s
proper sequence of strokes. (pisikal na katangian at o in groupings of 4s
mga kakayahan)
I. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Curriculum Guide p.18-19
Curriculum Guide p.13 Pahina52 Curriculum Guide p.10
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag- Pahina38
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
II. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Maysakit ang lola mo. Sabihin kung sa halaman o Ano ang pagbabagong Bilugan ang bilang Kailan malakas ang
aralin at/o pagsisimula ng Paano mo maipapakita sa sa hayop galing ang mga naganap sa buhay ng na kulang ng isa sa bilang kumpas? Mahina ang
bagong aralin. kanya ang iyong pagkaing sumusunod: inyong guro? sa kaliwa: kumpas?
pagmamalasakit? - itlog - 55 - 53 54 56
2. Pagganyak langgonisa 57
- asukal - bigas 10 - 9 7 11
13
89 - 90 88 78
69
B. Paghahabi sa layunin ng Awit: Aking Ama at Aking Nakakain na ba kayo ng Pagpapakita ng larawan ng Mahilig ba kayo sa
aralin Ina puto? bata mula noong sanggol mga bulaklak?
(Tono: Manang Anu-anong mga puto ang hanggang 6 na taong Anu-anong bulaklak
Biday) natikman na ninyo? gulang. ang ibig ninyo?
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL
Aking ama at aking (Itala sa pisara ang mga Ilarawan ang kanilang
ina sagot ng bata pisikal na katangian at
Sa trabaho ay kayang gawin
tulong sila
Nagluluto at
naglalaba
Pumapasok sa
opisina.
Si kuya at si ate
naman
Ako ay inaalagaan
Pamilya nami’y
maliit man
Masaya at
nagmamahalan.
Itanong: Anong uri ng
pamilya ang nabanggit sa
awit?
Masaya rin ba ang inyong
pamilya?
C. Pag-uugnay ng mga Gumamit ng Katulad ng inyongguro, ano
halimbawa sa bagong larawan/kilos upang ang pagbabago sa pisikal
aralin. ipaunawa ang kahulugan na katangian at kakayahan
ng bawat salita: ang naganap sa inyo mula
bibingka bilao puto noong kayo ay sanggol
bumbong palamang hanggang sa
katuwang ulila kasalukuyan?
sunung-sunong Original File Submitted and
baryo Formatted by DepEd Club
Ano ang bibingka at puto Member - visit
bumbong? (pagkain) depedclub.com for more

D. Pagtalakay ng bagong Pag-usapan ang mga Sa inyong palagay, Ipakita muli ang larawan. Iparinig ang maikling Upang maging madali ang
konsepto at paglalahad ng masasayang karanasan ng masasarap kaya ang mga Pagmasdan mabuti at kwento. pagsulat at pagbasa ng
bagong kasanayan #1 mga bata sa kani-kanilang putong ito? paghambingin ang mga (Gumamit ng larawan ng musika, gumagamit ang
pamilya. Ano ang nais ninyong larawan. bata at cut-out ng mga mga musikero ng guhit sa
alamin sa aking Ano ang inyong napansin bulaklak na nabanggit) unahan ng malakas mna
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL
ikukuwento? Bilao ni sa mga larawan? Sina Bob at Ann ay kumpas. Bar lines ang
Betina Ano ang nabago sa namitas ng bulaklak. tawag dito Ang puwang
Maaring itanong ng mga kanilang pisikal na Pumitas ng 6 na sa pagitan ng bar lines ay
bata na katangian at mga gumamela si Ann. tinatawag na BAR..
Bakit may bilao si Betina? kakayahang nagagawa? Si Bob naman ay pumitas
ng 8 dilaw na gumamela.
Bilao ni Betina ( pah. 57 gagamitin nila ito sa
MTB-MLETG) kanilang proyekto sa
Sining.
E. Pagtalakay ng bagong Anu-anong mga Ano ang pamagat ng Sinu-sino ang mga bata sa Tingnan ang illustration
Pangkatang Gawain:
konsepto at paglalahad ng pangyayari ang dapat natin kwento? kuwento? sa pah. 32 ng Pupils’
Gamit ang mga larawan na
bagong kasanayan #2 pag-usapan upang maging Sino ang may bilao? Ano ang kanilang pinitas? Activity Sheet
ipinakita ng guro,
Masaya an gating pamilya? Bakit hindi na Ilang gumamela ang
pagsunod sunurin ang mga
nakakapagtinda si Lola piñatas ni Ann? 2. Ilan ang mga bar sa
ito batay sa kanilang edad
Belen? Ilang gumamela ang pagitan ng bar lines?
gamit ang mga
Totoo bang nawala ang piñatas ni Bob? Napansin mo ba kung
sumusunodna timeline:
bilao ni Betina? ilang kumpas ang nasa
Pangkat I at II- Film Strip
Mabuti bang pagkain ang bawat bar?
Pangkat III at IV- Flow
puto?
Chart
Anong aral ang natutuhan
mo sa kwento?
F. Paglinang sa Kabihasaan Sino ang may mas
(Tungo sa Formative maraming gumamelang
Assessment) pinitas? Gaano karami?
Sino ang may mas
kaunting gumamelang
Presentasyon ng awtput pinitas?
Hayaang gumuhit ang mga
bata ng mga bagay na
pinaghahambing upang
lubos na maunawaan ang
aralin.
G. Paglalapat ng aralin sa H. Lutasin: Pangkatang Gawain Kailan nagsimulaang Aling pangkat ang may
pang-araw-araw na buhay Habang kumakain ang Pangkat 1- Tinda-tindahan timeline? Kailan ito mas marami o may mas
mag-anak, nagkwento si Ko natapos? kaunti. (Gumamit ng
Dina tungkol sa pag-aaway Ipasadula sa mga bata Anong mga pagbabago sa larawan)
nila ng kaklase niya. ang pagtitinda piskal na katangian at Lagyan ng / ang may mas
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL
Tama ba iyon? Bakit? Pangkat 2 – Aalagaan Ko kayahanang naganap marami.
Hayaang ipakita ng noong sanggol pa Lagyan ng X ang may mas
mga bata ang mga paraan lamangangbata? Dalawang kaunti.
ng pag-aalaga sa mga taong gulang?tatlong taon? 1. 3 mansanas 5
matatanda. apat na taon?limang taon? mansanas
Pangkat 3 – Aking Baryo Animnataon? 2. 8 itlog 5 itlog
Ipaguhit sa mga bata 3. 2 mangga 8
ang kanilang barangay mangga
(baryo) 4. 5 pakwan 3
pakwan
5. 6 santol 4
santol
H.Paglalahat ng Aralin Mahalaga ba ang Anu-anong mga kataga Tandaan:
pagkakaroon ng masayang ang ginagamit sa Kapag may dalawang
pamilya? Bakit? paghahambing ng mga kumpas sa bawat bar,
Tandaan: pangkat ng mga bagay? ang awit ay gumagalaw
Masaya ang batang Tandaan: Ginagamit ang nang dalawahan.
kabilang sa masayang Anoang kahalagahan ng mga katagang mas kaunti Inilalagay ang simbolong
pamilya. pagkakaroon ng timeline sa o mas marami sa 2 sa unahan ng awit
Mapapasaya natin ang sariling buhay? paghahambing ng mga upang ipakita na ang
ating mga kaanak sa pangkat ng mga bagay o daloy ng awit ay may
pamamagitan ng set. dalawahang sukat. Sa
pagkukuwento ng musika, ang ibig sabihin
masasayang karanasan sa ng bilang ay ang SUKAT
araw-araw. ng awit.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin: Tama o Magbigay ng komento Lagyan ng bilang 1-5 upang Ikahon ang may mas Kantahing muli ang
Mali tungkol sa kwentong mabuo ang timeline maraming bagay.. awit na “Talbog Pataas”
____1. Masarap ang narinig sa pamamagitan ng saibaba. Bilugan ang may mas habang sinusunod ang
pakiramdam ng mga kasapi paglalagay ng kaunting bagay. kahulugan ng L (Lakas) at
ng masayang mag-anak. / kung totoong nangyari sa 1. 2 aklat 4 na aklat H (Hina).
____2. Nag-aaway araw- kwento at x kung hindi. 2. 8 lapis 6 na lapis Pumili ng kilos ng
araw ang tatay at nanay. ___1. Nagtitinda si Betina ____ ____ ___ __ 3.10 gunting 8 na katawan na magpapakita
____3. Sama-samang ng langgonisa. gunting ng malakas na kumpas
namamasyal tuwing Linggo ___2. Sa bilao niya ito 4. 4 sombrero 2 ng awit at gawin ito sa
ang pamilya ni Ben. nilalagay. sumbrero tuwing aawitin ang
_____4. Masyadong abala
___3. Ang lola ni Betina ang malakas na kumpas.
ang tatay sa barkada kaya nagpalaki sa kanya.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL
nanay na lamang ang ___4. Si Betina ay tamad
magpapasyal sa mga anak. na bata.
____5. Sabay-sabay ___5. Ang pagtitinda ay
kumakain ang buong mag- marangal na hanap-buhay
anak. at hindi dapat ikahiya.
__ ____
J. Karagdagang Gawain para Magdikit ng larawan ng Iguhit ang bilao ni Paghambingin ang
sa takdang-aralin at iyong pamilya sa notbuk. Betina. dalawang pangkat ng
remediation Isulat sa ibaba. Ang bagay. Bilugan ang
Aking Masayang Pamilya tamang sagot.
1. 0 0 0 0 ay (mas
kaunti, mas marami)
kaysa
0 0
2. X X X X X ay (mas
kaunti, mas marami)
kaysa / / /.

Prepared by:

ROSETTE M. ALCANCE
Adviser

Noted:

JENNIFER L. CAMITAN
Head Teacher III

You might also like