DLL All Subjects 1 q1 w5 d3

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL

School: Macalamcam B Elementary School Grade Level: I


GRADES 1 to 12 Teacher: Rosette M. ALcance Learning Area: ALL SUBJECTS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 25 - 29, 2023 (WEEK 5-DAY3) Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE-BASED ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag- The learner… Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner...
Pangnilalaman unawa sa kahalagahan ng demonstrates naipamamalas ang pag- demonstrates demonstrates
pagkilala sa sarili at understanding that words unawa sa kahalagahan ng understanding of whole understanding of lines,
sariling are made up of sounds and pagkilala sa sarili bilang numbers up to 100, shapes, colors and texture,
kakayahan,pangangalaga syllables. Pilipino gamit ang konsepto ordinal numbers up to and principles of balance,
sa sariling kalusugan at manifests beginning oral ng pagpapatuloy at 10th, money up to PhP100 proportion and variety
pagiging mabuting kasapi language skills to pagbabago. and fractions ½ and 1/4. through drawing
ng pamilya. communicate in different
contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner...
pagmamahal at uses knowledge of buong pagmamalaking creates a portrait of himself
pagmamalasakit ang phonological skills to nakapagsasalaysay ng is able to recognize, and his family which shows
anumang kilos at gawain discriminate and kwento tungkol sa sariling represent, and order whole the elements and principles
na magpapasaya at manipulate sound patterns. katangian at numbers up to 100 and of art by drawing
magpapatibay sa ugnayan uses beginning oral pagkakakilanlan bilang money up to PhP100 in
ng mga kasapi ng pamilya language skills to Pilipino sa malikhaing various forms and
communicate personal pamamaraan. contexts.
experiences, ideas, and
feelings in different is able to recognize, and
contexts. represent ordinal numbers
up to 10th, in various
forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Nakapag-aambag ng MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the AP1NAT-Ie-9 M1NS-Id- 6 A1EL-Id
Pagkatuto kasiyahan sa pamilya sa name and sound of each Naipapakitasapamamagitan
Isulat ang code ng bawat pamamagitan ng letter ng timeline at iba pang visualizes, represents, and uses different drawing tools
kasanayan. pagtulong sa mga gawain. MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify pamamaraanangmgapagba compares two sets using or materials - pencil,
upper and lower case bagosabuhay at personal the expressions “less crayons, piece of charcoal,
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL

letters. nagamitmulanoongsanggol than,” “more than,” and a stick on different papers,


MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the hanggangsakasalukuyange “as many as.” sinamay, leaves, tree bark,
upper and lower case dad. and other local materials to
letters legibly, observing (mgahilig at ayawgawin) create his drawing
proper sequence of strokes.

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay Curriculum Guide p.18-19
Curriculum Guide p.13 Pahina 52-53 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.10
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag- Pahina38-39
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Paano natin mapapasaya Ipatunog ang bawat Ano- Magpakita ng mga cut- Naaalala mo pa ba
aralin at/o pagsisimula ng ang ating pamilya? titik na ipakikita ng guro sa anoangmhahalagangpangy outs ng mga nang iguhit ang iyong sarili
bagong aralin. 2. Pagganyak plaskard. ayarinanaganapsainyongbu bagay/laruan. Hayaang at ang iyong buong
hay? paghambingin ng mga katawan?
bata ang laman ng bawat
set. Ipasabi kung ang
laman ay mas marami o
mas kaunti.
Hal. OOOOO _____
GGG
Tingnan ang laman ng
unang set.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL

Ihambing ito sa set ng


mga titik G.
Sabihin kung mas
marami o mas kaunti.
(Magbigay hanggang 5
pagsasanay)
B. Paghahabi sa layunin ng Tumutulong ka ba sa Laro: Ipahanap sa Ano- Pahulaan: Anong prutas Anu-anong mga linya at
aralin mga gawain sa bahay? mga bata ang kaparehong anoangmgagawainnamadal ang hugis-puso na hugis ang ginamit mo?
tunog ng titik na hawak asmongginagawa? matamis kung hinog at
niya sa pangkat. Ano- maasim kung hilaw?
Halimbawa lahat ng anoangmgagawainnahindi
batang may hawak na moginagawa o
salita na may simulang hindikayanggawin?
titik /p/ ay magsasama-
sama
C. Pag-uugnay ng mga Alinsamgagawainnainyongs Iparinig ang maikling
halimbawa sa bagong inabiangpinakagustonyong kwento:
aralin. ginagawa? Nanungkit ang
Alinnamansainyongsinabia magkakaibigan ng mangga
ngpinakaayawnyo? sa bukid. Si Sherwin, 10
Original File Submitted and mangga ang nakuha niya.
Formatted by DepEd Club Si Rea naman ay 5
Member - visit nakakuha ng 5 mangga. !
depedclub.com for more 0 mangga rin ang
nasungkit ni Dan.

D. Pagtalakay ng bagong Iparinig ang maikling A. Ipakita ang mga Ipakitaangmgalarawannana Iguhit sa pisara ang 1. Sabihin : Ngayon
konsepto at paglalahad ng kwento : salita sa pisara na hango gpapakita ng mgahilig at sagot na ibibigay ng mga naman ay magagamit mo
bagong kasanayan #1 Maraming gawin sa sa napag-aralang kwento ayawnaginagawa ng bata. (Visualization) ang kaparehong mga linya
bahay. May mahihirap na Ipatukoy ang simulang titik isangbatabataysaiba’t- Ilang mangga ang at hugis sa pagguhit ng
gawain at may madali rin at ipabigay ang tunog nito. ibangyugtosakaniyangbuha napitas ni Sherwin?(10) ibang tao. Gawin mong
naman. Ayon sa ating ymulasanggolhanggangsak Ilang mangga naman mas makapal o manipis o
kakayahan ay inaatasan puto bumbong matanda asalukuyan. ang nakuha ni Rea?(5) kaya mas mahaba o maikli
tayo n gating mga Pagsunod- Sino ang mas ang linya na iyong
bahay higaan
magulang na tumulong sunurinangmgalarawanga maraming mangga si gagamitin.
ayon sa mga gawain. Belen Betina mitang flow chart. Sherwin o si Dan? Bakit?
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL

Masaya ang mag-anak. Sino ang mas kaunti ang


Lahat ay may ginagawa nakuhang mangga?
upang mapagaan ang Bakit?
gawaing-bahay. Madaling Sinu-sino ang nakakuha
natatapos ang mga ng magkaparehong
gawain bilang ng mangga?
Nagkakaroon sila ng
maraming panahon sa
pahinga. Nakakapanood
sila ng TV.
Nakakapamasyal din sila.
E. Pagtalakay ng bagong Sino ang gumagawa ng . Paano isinulat ang 1. Tumawag ng 4 na 2. Paggawa ng mga bata.
konsepto at paglalahad ng mga gawaing-bahay? simulang titik? lalaki at 6 na babae sa
bagong kasanayan #2 Paano nila ginagawa ang Anong titik ang harap. Aling pangkat ang
mga gawaing ito? ginamit? mas marami ang mga
Ano pa ang maari nilang Paano isinulat ang lalaki o mga babae?
gawin bukod sa mga pangalan ng mga tao? (babae)
gawaing bahay? Anong titik ang Aling pangkat ang mas
ginamit? kaunti? (lalaki)
Pangkatang Gawain: Paghambingin ang 6 at 4.
Gumawa ng isang timeline Ang anim ay mas marami
gamitang flow chart kaysa 4.
nanagpapakita ng mgahilig Ang 4 ay mas kaunti
at ayawnagawain. kaysa 6.
Pangkat I at II- 2. Tumawag muli ng 3
Hilig/Gustonggawain babae at 3 lalaki.
Pangkat III at IV- Magkunwaring
Ayawnagawain magkakapareha sa
sayawan ang mga bata.
Ano ang masasabi mo sa
pangkat ng mga lalaki at
babae?
Pareho ba ang bilang nila?
Ang tatlo at tatlo ba ay
magsingdami o
magkapareho?
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Presentasyon ng awtput
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa H. Lutasin: Ikahon ang mga salitang Anoangmga gusto Paghambingin ang mga Ipapili sa mga bata ang
pang-araw-araw na buhay Naglalaro kayo ng mga dapat isulat sa malaking mongginagawangayonnahin bilang. Isulat ang mas mga linya at hugis na
kapatid ninyo nang bigla titik. Bilugan ang hindi. dimoginagawanoongikawan marami, mas kaunti o kanilang ginamit sa
kayong bigyan ng nanay pedro puno g. gbata pa? kapareho sa patlang. nakaraang gawain.
ng kanya-kanyang santos belen bilao Anoangmgaayawmonggawi1. Ang 35 ay _____sa 25.
gawain. Ano ang gagawin nngayonnaginagawamonoo2. Ang 88 ay ______sa 89.
mo? ngikaw ay bata pa? 3. Ang 67 ay ______sa 67.

H.Paglalahat ng Aralin Mahalaga ba ang Ano ang dapat Paano tayo Ano ang masasabi mo sa
pagkakaroon ng tandaan kung susulat ng naghahambing ng mga iyong iginuhit?
masayang pamilya? tiyak na pangalan ng tao? bilang?
Paano ka makapag- Tandaan: Ang ngalan Anu-anong mga salita ang
aambag ng kasiyahan sa ng tao ay isinusulat sa ating ginagamit sa
iyong pamilya? malaking titik. paghahambing?
Tandaan: Tandaan:
Ang pagtulong sa mga Ginagamit ang mas
gawaing-bahay ay kaunti kung mas maliit
Anoangkahalagahan ng
nakapag-aambag ng ang bilang ng mga bagay
pagkakaroon ng timeline
kasiyahan sa ating sa dalawang pangkat.
sasarilingbuhay?
pamilya. Ginagamit ang mas
marami kung mas higit
ang bilang ng mga bagay
sa dalawang pangkat.
Ginagamit ang kapareho
kung pantay o
magkasingdami ang bilang
ng mga bagay sa dalawang
pangkat.
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / ang Iugnay ang salita sa Isalaysaysamaiklingparaan Paghambingin ang mga Iguhit ang iyong pamilya
kapamilyang nakapag- unahang titik na angmgapagbabagosaiyongb bilang. Punan ng mas habang gumagawa ng isang
aambag ng kasiyahan sa pagpipilian. Bilugan kung uhaytungkolsamga gusto at marami, mas kaunti, o gawain.
kaanak. X ang hindi. malaki o maliit natitik ito. ayawmongginagawamulano kapareho sa patlang. Sagutin:
___1. Si ate ay maagang Belen - b b L e ongikaw at 1. Ang 45 ay ______sa 54 1. Sino ang
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
Division of Batangas
Rosario East District
MACALAMCAM B ELEMENTARY SCHOOL

gumigising at nagluluto puto bumbong - b p batahanggangsakasalukuy2. Ang 88 ay _____sa 55 pinakamatangkad sa iyong


ng p o angedad. 3. Ang 33 ay _____sa 33. pamilya?
almusal. bilao - A l b i 4. Ang 41 ay _____sa 31. 2. Ipalarawan ang hugis
___2. Si Kuya ay palaging nagtinda - n D m T 5. Ang 18 ay _____s 81. ng mga katawan ng kasapi
inuutusan pero hindi baryo - b b o ng pamilya.
naman sumusunod. r
___3. Si Rona ay
nagdadabog habang
nagwawalis.
___4. Masipag si Alex
magpunas ng mesa
matapos
kumain.
____5. Maagang
namamalengke si nanay.
J. Karagdagang Gawain para Isulat ang mga gawaing Sipiin sa inyong kwaderno 1. Sumulat ng isang Gumuhit ng mga taong
sa takdang-aralin at naitulong mo sa iyong ang mga titik na galing sa bilang na mas marami magkakasamang
remediation pamilya sa araw-araw. kwento. sa 3,5,7,8,9 gumagawa ng gawain. Hal.
Simulan ng Linggo Bb Pp Hh Tt 2. Sumulat ng isang nagtatanim, nagwawalis ng
hanggang Sabado. Mm bilang na mas kaunti sa daan.
10, 9.6,4,2 .

Prepared by:

ROSETTE M. ALCANCE
Adviser
Noted:

JENNIFER L. CAMITAN
Head Teacher III

You might also like