Professional Documents
Culture Documents
My TSS Lesson Plan
My TSS Lesson Plan
My TSS Lesson Plan
I. LAYUNIN
Sa isang (1) oras na talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang;
III. PAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagtala ng klase
4. Balik aral
B. Panlilang na Gawain
1. Pagganyak
Tutukuyin ng mga mag-aaral ang mga larawan na ipapakita ng
guro. Ito ay ang mga iba’t ibang pamumuhay noon nga mga tao.
Pipili ang guro ng tag-iisang mag-aaral para ibahagi sa klase ang
kanilang mga na obserbahan sa mga larawang ipinakita.
2. Pagsusuri
Ang mga mag-aaral ay sasagutin ang mga sumusunod na
katanungan ng guro.
a. Ginagawa pa ba natin ito sa kasalukuyan?
b. Ano ang masasabi ninyo sa pamumuhay noon ng mga tao?
3. Paglalahad
a. Paglalahad ng Layunin
b. Magpapakita ang guro ng isang video presentation tungkol
sa pamumuhay noon nga mga tao sa panahon ng bato.
c. Ipapaliwanag ng guro ang Panahon ng Bato at ang
dalawang (uri) uri o yugto nito.
Panahon ng Bato
(Stone Age)
4. Pag-uukol
Ang mga mag-aaral ay papangkatin sa dalawang (2) grupo.
Bawat pangkat ay magsasadula sa pamamagitan ng dalawang uri o
yugto ng Panahon ng Bato. Bawat pangkat ay pipili ng tag-iisang
representante na bubunot ng uri o yugto ng Panahon ng Bato na
kanilang isasadula. Magsadula sa loob lamang ng dalawang (2)
minuto ang bawat pangkat. May tatlong minuto ang mga mag-aaral
para mag handa at pumili ng isang myembro ng pangkat na
magpapaliwanag sa presentasyong ginawa.
IV. PAGLALAPAT
Ang mga mag-aaral ay gagawa ng sanaysay bilang sagot sa
mga katanungang ibibigay ng guro at isusulat nila ito sa isang
kalahating papel (½). Sasagutan nila ito sa loob ng sampong (10)
minuto.
Inihanda ni: