Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG (Pang- Paaralan BOSTON NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas BAITANG 11

araw-araw na tala sa pagtuturo) Guro ELYKA L. ALCANTARA Asignatura PAGBASA AT PAGSUSURI


Petsa/Oras MARSO 20-24, 2023 Markahan IKATLO

I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


A. Pamantayang Pangnilalaman Pagkatapos ng labing-isa na Baitang, Nauunawaan nang may masusing pagsasaalangalang ang mga lingguwistiko at kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa
lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng paggamit ng wika dito
B. Pamantayan sa Pagganap

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F11PB – IIIa – 98 Natutukoy F11EP – IIId – 36 Nakakukuha F11PB – IIId – 99 Naiuugnay F11PS – IIIf – 92
(Isulat ang code ng bawat ang paksang tinalakay sa iba’t ng angkop na datos upang ang mga kaisipang nakapaloob Naipaliliwanag ang mga
kasanayan) ibang tekstong binasa mapaunlad ang sariling sa binasang teksto sa sarili, kaisipang nakapaloob sa
tekstong isinulat pamilya, komunidad, bansa, at tekstong binasa
F11PS – IIIb – 91 Naibabahagi daigdig
ang katangian at kalikasan ng
iba’t ibang tekstong binasa
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa
II. NILALAMAN hanggang dalawang linggo.
Kagamitang Panturo Itala ang mga kagamitang panturo sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian Pagbasa at Pagsusuri ng Ibat-ibang Teksto Tungo sa Pananaliksik
1. Mga pahina sa Gabay ng guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang - Pahina 78-83
Mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Powerpoint Presentation, Aklat, Telebisyon
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang
III. PAMAMARAAN mga estratehiyang formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng
dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin o Pagsisimula ng bagong aralin Pagbabalik-tanaw sa Pagsisimula ng bagong aralin Pagbabalik-tanaw sa
pagsisimula ng bagong aralin. nakaraang aralin nakaraang aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pambungad na Gawain Pambungad na Gawain
Sa pamamagitan ng Magsulat ng magandang
pananaliksik, alamin kung paglalarawan tungkol sa
ano-ano ang hakbang na Pilipinas gamit ang mga
dapat isagawa o paghandaan larawan. Bumuo ng sariling
sakali mang magkaroon ng pamagat.
storm surge sa inyong lugar.
Ilahad sa talahanayan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa teksto ng mga Pagtalakay sa tekstong
at paglalahad ng bagong kasanayan paraan. naglalarawan
#1
E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga katangian Pagtalakay sa mga uri ng
konsepto at paglalahad ng bagong at mga gabay sa pagsulat ng paglalarawan
kasanayan #2 teksto ng mga paraan. 1. Karaniwang
paglalarawan
2. Teknikal na
paglalarawan
3. Masining na
pagpapahayag
F. Paglinang ng Kabihasaan Tuklas- Dunong Masid-Danas Masid- danas
(Tungo sa Formative Assessment) Sumulat ng teksto ng mga Suriin ang mahahalagang
Isulat sa isang malinis na papel paraan tungkol sa paglalaro ng pangyayari sa iyong buhay
ang mga sagot sa mga sepak-takraw. mag-aaral bilang hayskul.
katanungan. Lumikha ng timeline tungkol
sa iyong personal na
karanasan. Gumawa ng
paglalarawang sanaysay.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Magnilay- nilay ka Magnilay- nilay ka
araw-araw ng buhay Paano nakatutulong ang Paano nakatutulong ang
teksto ng mga paraan sa iyong teksto ng paglalarawan sa
buhay? iyong buhay?
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin Suri-Lapat Pagpapabasa sa halimbawa
ng tekstong naglalarawan na
Magsaliksik ng isang teksto ng ” Bilangguan Ma’y Langit ang
mga paraan batay sa iba’t Kapalit”. Sagutin ang mga
ibang first aid. tanong:

1. Paso 1. Ano ang tekstong


2. Hiwa naglalarawan?
3. Pilay 2. Ano-ano ang
4. Lunod katangiang dapat
5. Lason taglayin ng isang
tekstong
naglalarawan?
3. Bakit kailangang
ilarawan ang isang
tao, bagay, lugar, at
pangyayari?
4. Magbigay ng
paglalarawan na
ginamit sa tulang ”
Bilangguan Ma’y
Langit ang Kapalit”?
J. Karagdagang gawain para sa Pumili ng isang tradisyonal na .
takdang aralin at remediation pagkaing Pinoy. Isulat ang
pamamaraan kung paano ito
inihahanda o iniluluto.
Pagkatapos, gumawa ng
sariling bersiyon ng lutuin sa
pamamagitan ng pagdaragdag
ng iba pang sangkap at
pamamaraan.
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito maisakatuparan? Ano pang tulong
V. Pagninilay ang maaari mong gawin upang silay matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa
iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na sosolusyunan sa
tulong ng aking punong gguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Ipinasa kay:
Inihanda ni:
EULYN P. LINTOGONAN
ELYKA L. ALCANTARA
HT-I
T-I

You might also like