Q1 - W5 - Math Sept.25 29 2023

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

School: San Isidro Integrated School Grade Level: I-Irene

GRADES 1 Teacher: Irene DS. Torreda Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: September 25-29, 2023 (WEEK 5) Quarter: 1st QUARTER

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of Demonstrates understanding Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding
Pangnilalaman whole numbers up to 100, ordinal of whole numbers up to 100, ordinal whole numbers up to 100, of
numbers up to 10th, money up to whole numbers up to 100, numbers up to 10th, money up to ordinal numbers up to 10th, whole numbers up to 100,
PhP100. ordinal numbers up to 10th, PhP100. money up to PhP100. ordinal numbers up to 10th,
money up to PhP100. money up to PhP100.
B. Pamantayan sa is able to recognize, represent, is able to recognize, is able to recognize, represent, is able to recognize, represent, is able to recognize,
Pagganap and order whole numbers up to 100 represent, and order whole numbers up to and order whole numbers up to represent,
and money up to PhP100 in various and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in 100 and money up to PhP100 in and order whole numbers up
forms and contexts 100 and money up to PhP100 various forms and contexts various forms and contexts to 100 and money up to
in various forms and contexts PhP100 in various forms and
contexts
C. Mga Kasanayan sa Orders sets from least to greatest Reads and writes numbers Reads and writes numbers up to Reads and writes numbers up to Reads and writes numbers
Pagkatuto and vice versa. up to 100 in symbols and in 100 in symbols and in words. 100 in symbols and in words. up to 100 in symbols and in
Isulat ang code ng bawat
words. M1NS-If-9.1 M1NS-If-9.1 words.
kasanayan.
M1NS-If-9.1 M1NS-If-9.1
II. NILALAMAN Pagsusunod-sunod ng Pangkat
Pagbasa at Pagsulat ng Bilang 1 hanggang 50 sa Simbolo at sa Pagbasa at Pagsulat ng Bilang 51 hanggang 100 sa Simbolo at sa
mula sa Pinakakaunti Hanggang
Salita Salita
sa Pinakamarami

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay MELC p. 197
ng Guro MELC p. 197 MELC page 197 MELC p.197 MELC p. 197
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. a pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Loptop, TV, pictures, flashcards, Powerpoint Presentation, larawan, Summative Test Paper
Panturo Mga larawan, powerpoint Mga larawan, powerpoint
Mga larawan, powerpoint powerpoint presentation
presentation presentation, tsart
presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Bilugan ang ang dalawang Pagsunod-sunurin ang letra Sabay-sabay bibilang ang mga Laro: Magbilang 1 hanggang 100
aralin at/o pagsisimula ng pangkat na magkasing dami. ng kahon ng bagay bata mula 1 hanggang 50.
bagong aralin. Isulat samalinis na papel ang
ayon sa hinihingi sa bawat Isulat ang bilang na
1. bilang. Laro: simbolo at salitang bilang na babanggitin ng guro.
babanggitin ng guro.
2. Isulat sa drillboard ang simbolo 1. 59
1. labing walo
ng bilang na babanggitin ng 2. 62
2. dalawamput lima
Health integration guro. 3. 81
3. tatlumput siyam
Ikahon ang mas marami at 4. 95
4. apatnaput pito
lagyan ng ekis ang mas kaunti. 1. dalawamput anim 5. 100
5. limampu
2. labing siyam
1. 3. tatlumput tatlo
4. dalawampu
5. apatnaput siyam
2.

B. Paghahabi sa layunin ng Ano ang napapansin ninyo sa mga Ano-ano ang mga bilang na Magbilang ng 50-100. Sabihin ang mga bilang 1-100
aralin bilang? ipapakita ng guro, sabihin ang mga
ito.

43

38
Ilan lahat ang mga bola?
Ilan lahat ang mga tasa? 33
Ilan lahat ang mga orange?
29

C. Pag-uugnay ng mga Pumunta si Mark sa school Sino sa inyo ang may alagang ❖ Isulat ang nawawalang bilang Bilangin ang mga pangkat ng
halimbawa sa bagong supply store para bumili ng mga Panuto: Isulat ang pangalan bagay at isulat ang bilang sa
hayop? sa loob ng kahon.
aralin.
lapis. Bumili siya ng 3 puting ng bilang sa patlang. simbolo at salitang bilang.
lapis, 5 itim at 1 dilaw. 2 ___________________ HOTS
4 ___________________
10 __________________ Paano ninyo ito inaalagaan?
14 __________________
Bilangan ang bawat set at isulat
16 __________________ ang bilang sa simbolo at
Mga lapis na biili ni Mark. salitang bilang.

3 putting lapis

5 itim na lapis

1 dilaw na lapis

HOTS

Paano mo iingatan ang


iyong mga gamit sa paaralan?

D. Pagtalakay ng bagong Ayusin ang bilang ng mga lapis Magbasa tayo ng mga Discussion: Basahin natin ang mga simbolong Bilugan ang pangalan ng
konsepto at paglalahad ng mula sa pinakamarami hanggang bilang mula 51 hanggang 100 bawat bilang.
simbolo bilang mula 1
bagong kasanayan #1
sa pinakakaunti. hanggang 50 Ang mga bilang ay maaaring isulat
ng salita at simbolo. Tingnan mo at
basahin ang sumusunod na
halimbawa ng bilang sa ibaba.
Ayusin ang mga bilang ng lapis
mula sa pinakakaunti hanggang
sa pinakamarami

E. Pagtalakay ng bagong Bumili si Aling Rosa ng 5 Discussion Bilangin ang mga mansanas sa Discussion Pangkatang Gawain:
konsepto at paglalahad ng dalandan, 3 tinapay at Basahin ang mga salitang ❖ Basahin natin ang mga salitang
bagong kasanayan #2 1mansanas para ipasalubong sa bilang. puno. Isulat ang bilang sa bilang. Pangkat I
kanyang anak na si Riza. simbolo at salitang bilang
1. Ilang dalandan ang binili ni Bilangin natin ang mga
Aling Rosa ? bagay sa bawat pangkat at
2. Ilang tinapay naman ang binili isulat ang bilang nito sa
niya ? salitang bilang at salitang
3. Ilang mansanas naman ang
binili niya?
4. Ayusin ang bilang ng mga
pasalubong mula sa pinaka bilang.
kaunti hanggang sa
pinakamarami. ( 1-3 )

5. Ayusin naman ito muna sa


pinakamarami hangangsa
pinakamaliit. ( 1-3 )

Pangkat 2: Isulat sa papel ang


bilang na sasabihin ng guro:

56, 23, 69, 44, 86


F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Panuto: Isulat ang Health Integration: Panuto: Isulat ang nawawalang Panuto: Isulat ang
(Tungo sa Formative nawawalang bilang. nawawalang bilang.
bilang.
Assessment) Differentiated Instruction:

Bilangin ang mga carrots. Isulat


ang bilang sa simbolo at
salitang bilang

Lagyan ng Bilog (√) kung ang mga


numero ay naayos mula sa “least to
greatest”, bilog ( O ) naman kung ito
ay naayos mula sa “greatest to
least”. Gumuhit ng mga prutas ayon sa
1. ___9, 6, 3, 1 4. __ 4, 5, 6, 7 ibinibigay na bilang.

2. ___1, 2, 3, 4 5. ___ 7, 6, 5, 4 18 na saging 15 mansanas

3. ___8, 7, 6, 5 6. ____ 2, 3, 4, 5
G. Paglalapat ng aralin sa Panuto : Iguhit sa loob ng kahon Differentiated Instruction: Pagtambalin ang hanay A sa Pangkatang Gawain: Isulat ang nawawalang
pang-araw-araw na buhay ang tamang bilang ng bagay hanay B. Isulat ang letra ng Pagdugtungin ng guhit ang bilang bilang.
upang ipakita ang pinakamarami Buksan ang inyong bag at tamang sagot sa iyong sa Hanay A at
hanggang pinakakaunti na bilangin ang mga bagay na kuwaderno. ang katumbas nitong salita sa
pagkakasunod sunod. nasa loob nito. Isulat ang bilang Hanay B.
sa simbolo at sa salitang bilang.

Paint me a picture
Gumuhit sa loob ng kahon ng Gamit ang mga Popsicle Sticks bumu
mga laruan mo sa bahay at ng bilang na:
isulat ang bilang ng mga ito.
57

62

H. Paglalahat ng Aralin Paano inaayos ang mga bilang? Paano isinusulat ang mga Paano binabasa ang mga Paano isinusulat ang mga bilang? Paano binabasa ang mga
Ang mga bilang ay maaaring bilang? bilang? Ang mga bilang ay maaaring isulat bilang?
ayusin mula sa pinakamarami Ang mga bilang ay maaaring Ang pagbabasa ng bilang ay at basahin sa simbolo o sa Ang pagbabasa ng bilang ay
hanggang sa pinakakaunti at isulat at basahin sa simbolo nagsisimula mula kaliwa salitang bilang. nagsisimula mula kaliwa
pinakakaunti hanggang sa o sa salitang bilang. pakanan. Maaari itong isulat ng pakanan. Maaari itong isulat
pinakamarami. salita at simbolo. ng salita at simbolo.
Gumagamit ng kudlit sa Gumagamit ng kudlit sa
pagsusulat ng ilang pilling sali- pagsusulat ng ilang pilling
tang bilang. sali-tang bilang.
Halimbawa: dalawampu’t isa Halimbawa: dalawampu’t isa
I. Pagtataya ng Aralin Pagsunod-sunurin ang mga Bilangin ang mga larawan. Isulat ang simbolo at pangalan Isulat sa loob ng kahon ang isulat sa kahon ang mga
pangkat. Isulat ang letra ng Isulat ang bilang sa simbolo ng bilang na tinutukoy. Isulat nawawalang salitang bilang. nawawalang simbolo at
tamang sagot. at salitang bilang. ang iyong sagot sa papel. salitang bilang
1. labis ng isa sa 7 _____ ____
2. labis ng isa sa 14 ____ ____
1. 3. labis ng isa sa 45 ____ ____
4. labis ng isa sa 68 ____ ____
5. labis ng isa sa 79 ____ ____

2.

3.

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
nakakuha ng 80% sa above 80% above above above 80% above
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
pang gawain para sa remediation remediation remediation remediation remediation
remediation.
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag- ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught
aaral na nakaunawa sa lesson up the lesson the lesson lesson up the lesson
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue
na magpapatuloy sa require remediation to require remediation require remediation require remediation to require remediation
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
nakatulong?
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain

__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL

__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner

__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga

__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture

__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map

__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart

__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart

__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search

__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion


_Differentiated Instructions _Differentiated Instructions __Differentiated Instructions _Differentiated Instructions __Differentiated Instructions
_Laro _Laro _Laro _Laro _Laro
Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking
naranasan: naranasan: naranasan:
__Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong
kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng bata. __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata bata mga bata
mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. ng mga bata lalo na sa
ng makabagong teknolohiya pagbabasa. pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman
__Kamalayang makadayuhan __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:

__Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
presentation presentation presentation presentation presentation

__Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book

__Community Language Learning __Community Language __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language
Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task
__Instraksyunal na material Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material Based

__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like