Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

Paaralan: PAG-ASA CENTRAL SCHOOL Antas: III

DAILY Guro: MONA LIZA S. BALLEZA Asignatura: Filipino


LESSON Petsa / Oras: Oktubre 2, 2023 Markahan: Una
LOG

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang makilala at mabasa ang mga pamilyar at di-
pamilyar na salita
B. Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at
ekspresyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nababasa ang mga salitang iisa ang baybay ngunit magkaiba ang bigkas (F3PP-IIe-g2.4).
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN Pagbasa ng mga Salitang Iisa ang Baybay ngunit Magkaiba ang Bigkas
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo SLM Filipino 3 Unang Markahan-Modyul 5, Aralin 3
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimulang aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ngayon ay matututunan ninyo ang pagbabasa ng mga salitang iisa ang baybay ngunit magkaiba
ang kahulugan
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Basahin ang maikling kwentong, “Tulong ng Goyerno” sa pahina 23-24 at sagutan ang Gawain 1
aralin sa pahina 26
Talakayin ang aralin sa pahina 25
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungosa
Formative Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Mahalagang matutunan ninyo ang mga salitang iisa ang baybay ngunit magkaiba ang
buhay kahulugan? Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 75%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istrateheyang
Pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito
na katulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Paaralan: ALITAYTAYAN ELEMENTARY SCHOOL Antas: III


DAILY Guro: IRENE I. PATRICIO Asignatura: Filipino
LESSON Petsa / Oras: Oktubre 4, 2023 Markahan: Una
LOG

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa upang mapalawak ang talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula, talata, kuwento nang may tamang bilis, diin, tono, antala at
ekspresyon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa nakasulat na panuto na may 2-4 na hakbang (F3PB-lc-2, F3PB-llc-2, F3PB-IVb-
Isulat ang code ng bawat kasanayan 2).
II. NILALAMAN Pagsunod sa Nakasulat na Panuto na may 2-4 na Hakbang
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo SLM Filipino 3 Unang Markahan-Modyul 6
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Magbigay ng mga salitang iisa ang baybay ngunit magkaiba ang kahulugan.
pagsisimulang aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ngayon ay matutunan ninyo ang pagsunod sa panuto na may 2-4 na hakbang.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Basahin ang usapan sa pahina 3 at sagutin ang mga kasunod na tanong.
aralin
Talakayin ang mga dapat tandaan sa pagsunod sa panunot sa pahina 5
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatin sa 4 ang klase. Ipagawa ang gawain sa ibaba sa bawat grupo.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Sundin ang panutong babasahin ng guro.

1. Gumuhit ng isang malaking parihaba.


2. Sa gitna ng parihaba ay gumuhit ng isang bilog.
3. Sa loob ng bilog ay ilagay ang bilang ng inyong grupo.
4. Sa labas ng bilog ay isulat ang mga pangalan ng mga miyembro ng inyong grupo.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungosa
Formative Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Ano ang kahalagahan ng ating aralin sa pang-araw araw na buhay? Paano mo ito magagamit?
buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga dapat tandaan sa pagsunod sa panuto?
I. Pagtataya

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 75%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istrateheyang
Pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito
na katulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like