DLL - Esp 1 - Q1 - W8

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: PAMATAWAN INTEGRATED SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: SHIELA HANA C. LAXA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 16-20, 2023 (WEEK 8) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang Naipamamalas ang pagunawa Naipamamalas ang
sa kahalagahan sa kahalagahan pagunawa sa kahalagahan sa kahalagahan pagunawa sa kahalagahan
ng pagkilala sa sarili at sariling ng pagkilala sa sarili at sariling ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at ng pagkilala sa sarili at
kakayahan,pangangalaga sa kakayahan,pangangalaga sa sariling sariling sariling
A. Pamantayang
sariling kalusugan at pagiging sariling kalusugan at pagiging kakayahan,pangangalaga kakayahan,pangangalaga sa kakayahan,pangangalaga sa
Pangnilalaman
mabuting kasapi ng pamilya. mabuting kasapi ng pamilya. sa sariling kalusugan at sariling kalusugan at pagiging sariling kalusugan at pagiging
pagiging mabuting kasapi mabuting kasapi ng pamilya. mabuting kasapi ng pamilya.
ng pamilya.

Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may Naisasagawa nang may
pagmamahal at pagmamahal at pagmamahal at pagmamahal at pagmamahal at
pagmamalasakit ang anumang pagmamalasakit ang anumang pagmamalasakit ang pagmamalasakit ang pagmamalasakit ang
B. Pamantayan sa Pagganap
kilos at gawain na kilos at gawain na anumang kilos at gawain anumang kilos at gawain na anumang kilos at gawain na
magpapasaya at magpapatibay magpapasaya at magpapatibay na magpapasaya at magpapasaya at magpapasaya at
sa ugnayan sa ugnayan magpapatibay sa ugnayan magpapatibay sa ugnayan magpapatibay sa ugnayan
ng mga kasapi ng pamilya ng mga kasapi ng pamilya ng mga kasapi ng pamilya ng mga kasapi ng pamilya ng mga kasapi ng pamilya
EsP1PKP EsP1PKP EsP1PKP EsP1PKP EsP1PKP
- Ii– 8 - Ii– 8 - Ii– 8 - Ii– 8 - Ii– 8
C. Mga Kasanayan sa Nakatutukoy ng mga kilos at Nakatutukoy ng mga kilos at Nakatutukoy ng mga Nakatutukoy ng mga kilos at Nakatutukoy ng mga kilos
Pagkakatuto gawain na nagpapakita ng gawain na nagpapakita ng kilos at gawain na gawain na nagpapakita at gawain na
Isulat ang code ng pagmamahal at pagmamahal at nagpapakita ng ng pagmamahal at nagpapakita ng
bawat kasanayan pagmamalasakit sa mga pagmamalasakit sa mga pagmamahal at pagmamalasakit sa mga pagmamahal at
kasapi ng pamilya Hal. kasapi ng pamilya Hal. pagmamalasakit sa kasapi ng pamilya Hal. pagmamalasakit sa mga
-pag-aalala sa mga kasambahay -pag-aalala sa mga kasambahay mga kasapi ng -pag-aalala sa mga kasapi ng pamilya Hal.
pamilya Hal. kasambahay -pag-aalala sa mga
-pag-aalala sa mga kasambahay
kasambahay
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay TG p. 17 TG p. 17 TG p. 17 TG p. 17 TG p. 17
ng Guro

2. Mga Pahina sa LM p. 31 LM p. 31 LM p. 33 LM p. 34 LM p. 35
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Balik-aralan kwento tungkol sa Balik-aral. Balik-aralan ang ginawa ni Aya LINGGUHANG PAGTATAYA
nakaraang aralin mag-anak ni Mang Edwin para sa kanyang lolo at Lola.
at/o pagsisimula ng Tanungin sila kung may Paano tumutulong sina
bagong aralin kapareho silang karanasang Aya at Buboy sa kanilang
katulad ng ginagawa ng mag- mga magulang?
anak ni Mang Edwin..
B. Paghahabi sa layunin
ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin

Bigyan ng panahon ang Pagpapatuloy ng bahaginan ng Pabuksan ang aklat sa Ipakita ang larawan sa pahina
pagbabahagi ng mga mag-aaral kwento ng mga mag-aaral. pahina 34 ng Kagamitan 35 ng Kagamitan ng Mag-
ng sarili nilang mga kwento. Tatawagin ang mga napiling ng Mag-aaral. aaral.
bata upang magbahagi sa klase. Original File Submitted and
D. Pagtalakay ng bagong
Upang makapagkwento ang Sabihin. Formatted by DepEd Club
konsepto at
lahat ng mga bata, maaaring Minsan dumalaw sila sa Member - visit
paglalahad ng
hatiin ng guro ang klase sa Lolo at Lola. Kumanta si depedclub.com for more
bagong kasanayan
maliliit na pangkat. Aya.
#1
Iparinig ang kanyang
Hikayatin ang pagkukwentuhan awit. (Ako ay may Lobo)
ng mga myembro sa kani-
kanilang mga pangkat.
Pumili ng ilang mag-aaral na Pagtalakay. Itanong: Pag-usapan ang ginawa ni
E. Pagtalakay ng bagong magbabahagi ng kanilang Buboy upanag pasayahin ang
konsepto at kwento sa harap ng klase. Kung walang kakayahan sina -Ano kaya ang kanyang Lolo at Lola.
paglalahad ng Aya at Buboy, makakatulong naramdaman ng Lolo at
bagong kasanayan kaya sila sa pamilya? Lola? Bakit kaya?
#2
Kapag tumutulong sila, tuwang-
tuwa ang Nanay at Tatay nila.
F. Paglinang sa
kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

Itanong: Natutuwa rin ba ang Itanong: Natutuwa rin ba Itanong: Napasaya kaya ni
G. Pag-uugnay sa pang
inyong mga magulang kapag ang Lolo at Lola ninyo Buboy ang kanyang Lolo at
araw-araw na buhay
tinutulungan ninyo sila? Paano kung ginagawa ninyo ang Lola? Paano?
kayo tumutulong? tulad ng ginawa ni Aya?
Huwag mahihiyang magbahagi Tumulong sa mga gawaing- Pasayahin ang mga Pasayahin ang mga kasama sa
H. Paglalahat ng Aralin
ng iyong kwento sa klase. bahay. kasama sa bahay tulad bahay tulad nina Nanay,
nina Nanay, Tatay, Lolo, at Tatay, Lolo, at lola.
lola.
Sagutin ang mga tanong:
1. Bakit masaya ang
pamilya nina Buboy
at Aya?
2. Ano ang ginawa ni
I. Pagtataya ng Aralin Aya?
3. Ano ang ginawa ni
Buboy?
4. Mahal kaya ng
Nanay at Tata yang
mga bata?
5. Mahal din kaya sila
ng lolo at lola?
J. Karagdagang gawain
para sa takdang
aralin at
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation

Prepared by: NOTED:

SHIELA HANA C. LAXA JOHN M. ABORDO, EdD


Teacher I Principal III

You might also like