Day 4

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

GRADE 4 Paaralan Baitang/Antas IV Markahan Una

DAILY LESSON Guro Asignatura Araling Panlipunan


PLAN Petsa/Oras Sesyon Week 1/Day 4

A.Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
(Content Standard)
I. LAYUNIN

B.Pamantayan sa Pagganap
Naipapaliwanag na ang Pilipinas ay isang bansa.
(Performance Standard)
C.Kasanayang
Nakapagbubuo ng kahulugan ng bansa.
Pampagkatuto(Learning
AP4AAB-Ib-2
Competencies)
Layunin (Lesson Objectives)
Knowledge Naipaliliwanag ang kahulugan ng bansa.
Skills Nakaguguhit ng larawan na nagpapakita sa isang ganap na bansa.
Attitude Naipababatid ang kahalagahan ng apat na elemento ng bansa.
II. NILALAMAN (Paksa) Ang Pilipinas ay Isang Bansa
A. Mga Kagamitang Panturo Globo, Laptop, Powerpoint Presentation, Manila Paper , marker, activity card, envelope
III. KAGAMITANG

B. Mga Sanggunian
PANTURO

(Source) Kagamitan ng Mag-aaral, Gabay ng Guro, LRMDS, Internet


1.Mga Pahina sa Gabay ng
pp 1-4
Guro
2.Mga Pahina sa
pp 2-7
Kagamitang Pangmag-aaral
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)

Panuto: Gamit ang bubble map ibigay ang iyong pagkakaunawa sa nakaraang paksang aralin.
A.Balik-aral sa nakaraang Tao
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Teritoryo Pamahalaan
BANSA

Kalayaan
Paano masasabing ang isang lugar ay isang bansa?
Ano-ano ba ang apat na elemento ng bansa?
Gaano kahalaga ang apat na elementong ito?
B.Paghahabi sa layunin ng
Gagabayan ng guro ang mga mag-aaral sa kanilang mga pag-uunawa at kasagutan.
aralin

Pangkatin ang klase sa apat. Bigyan ang bawat pangkat ng activity card at sobre na may nakalagay na mga letra.
Ayusin ng bawat grupo ang mga letra na ibinigay sa kanila hangga’t makabuo ng isang salita. Idikit ang mga letrang
nabuo sa manila paper at ipaskil ito sa harapan. Maghanda ng tagapag-ulat at ipaliwanag ang inyong nabuong salita
at kung ano ang kahalagahan nito sa bansa.
Pangkat 1 – SOBERANYA
C. .Pag-uugnay ng mga Pangkat 2- MAMAMAYAN
halimbawa sa bagong aralin Pangkat 3 – PAMAHALAAN
Pangkat 4 – TERITORYO
(Susuriin ng guro ang kanilang pangkatang gawain)
Rubrik sa Pagmamarka
Kaangkupan – 10 puntos
Pagkamalikhain - 5 puntos
Pagtutulungan - 5 puntos
Kabuuan - 20 puntos
Ipabasa sa teksto tungkol sa kahulugan ng bansa at mga katangian nito.

Ang bansa ay lugar o teritoryo na may naninirahang mga grupo ng tao na may magkakatulad na kulturang
D.Pagtatalakay ng bagong pinanggalingan kung saan makikita ang iisa o pare-parehong wika, pamana, relihiyon, at lahi.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Ang isang bansa ay maituturing na bansa kung ito ay binubuo ng apat na elemento ng pagkabansa-tao, teritoryo,
pamahalaan, at ganap na kalayaan o soberanya.
(Base sa pahina 6 sa Kagamitan ng Mag-aaral)
(Base sa pahina 5 sa Kagamitan ng Mag-aaral)
E.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

Sumulat ng maikling salaysay tungkol sa isang ganap na bansa.


Rubrik sa Pagmamarka
F.Paglinang sa Kabihasaan
Nilalaman – 10
(Tungo sa Formative
Kaangkupan – 5
Assessment)
Pagkamalikhain - 5
Kabuuan - 20
G.Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na buhay Bilang isang mag-aaral, nararamdaman niyo ba ang pagkakaroon ng kalayaan? Sa anong paraan?
Ano ang kahulugan ng bansa?
Ang bansa ay lugar o teritoryo na may naninirahang mga grupo ng tao na may magkakatulad na kulturang
pinanggalingan kung saan makikita ang iisa o pare-parehong wika, pamana, relihiyon, at lahi.
Ano-ano ba ang apat na elemento ng bansa at ang kahulugan ng bawat isa nito?
Apat na Elemento ng Pagkabansa
tao – tumutukoy sa grupong naninirahan sa loob ng isang teritoryo na bumubuo ng populasyon ng bansa
teritoryo – tumutukoy sa lawak ng lupain, katubigan at kasama na ang himpapawid at kalawakan sa itaas nito
H.Paglalahat ng Aralin
- ito rin ang tinitirhan ng mga tao at pinamumunuan ng pamahalaan
pamahalaan – isang samahan o organisasyonng politikal na itinataguyod ng mga grupo ng tao na naglalayong
magtatag ng kaayusan at magpnatili ng isang sibilisadong lipunan.
ganap na kalayaan o soberanya- tumutukoy sa kapangyarihan ng pamahalaang mamamahala sa kaniyang
nasasakupan
- tumutukoy rin ito sa kalayaang magpapatupad ng mga programa nang hindi pinakikialaman ng ibang
bansa.
I.Pagtataya ng Aralin Gumuhit ng larawan na nagpapakita ng isang ganap na bansa. Ipaliwanag kung ano ang nais mong ipabatid sa iyong
iginuhit.
Rubrik sa Pagmamarka
Nilalaman – 10
Kaangkupan – 5
Pagkamalikhain - 5
Kalinisan - 5
Kabuuan - 25
J.Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at Bakit isang bansa ang Pilipinas?
remediation
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano
V. Pagninilaynilay mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong
itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magapatuloy sa remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ang aking
punong-guro at superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Aime T. Emperado
T-III

You might also like