Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Grades 1 to 12 Paaralan SCALA INTEGRATED SCHOOL Antas Baitang 8

DAILY LESSON LOG


(Pang araw-araw na Guro EDGAR G. MENDEZ Jr. Asignatura Filipino
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Ikaapat na Araw Ikalimang Araw


Araw
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga
mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa F8PD-IIg-h-27 F8PT-IIc-d-24 F8WG-IIc-d-25 F8PU-IIg-h-28
Pagkatuto Nasusuri ang katangian ng tauhan Naipaliliwanag ang mga eupemistiko o Nabibigyang katangian ang piling Pasulat na wawakasan ang maikling
(Isulat ang code ng bawat batay sa itinanghal na monologo na masining na pahayag na ginamit simbolo tauhan sa maikling kuwento kuwento sa pagbubuod o pagbibigay
kasanayan) nakabatay sa ilang bahagi ng at pahiwatig na ginamit sa akda gamit ang mga aspekto ng ng makabuluhang obserbasyon
maikling kuwento pandiwa
II. NILALAMAN A. Panitikan:Ang paglalayag sa Puso ng isang Bata ni Genoveva Edroza Matute
B. Wika:Aspekto ng Pandiwa

III. KAGAMITANG Modyul, Laptop, Tsart


PANTURO
A. Sanggunian Kanlungan

1.Mga pahina sa Gabay


ng Guro
2. Mga pahina sa p.220-221 p.222-225 p.234-235
kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Panonood ng maikling kuwento Paglinang ng talasalitaan Pagpapakita ng mga larawang Panonood ng isang videoclip
at/o pagsisimula ng bagong aralin nagsasaad ng kilos o gawa

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naisasalaysay ang kuwentong napanood Nakababasa ng maikling kuwento Nakikilala ang mga gawaing Nakabubuo ng isang wakas ng pinanood
nakasaad batay sa larawang na videoclip
ipinakita

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paglalahad ng sariling karanasan sa loob ng Kaligirang Pangkasaysayan ng Pag-uugnay sa wika basahin ang Paglalahad ng karanasan sa pagsulat ng
bagong aralin paaralan na hindi malilimot maging ito’y mabuti o maikling kuwento teksto pahina 232 wakas
masama

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang naging epekto nito sa iyong pagkatao? Pagbasa sa maikling kuwento Pagsagot sa mga tanong pahina Pagpapalitan ng opinyon tungkol sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Paglalayag sa Puso ng Isang Bata ni 233-234 kuwentong nabasa
Genoveva Edroza-Matute
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan Pagbibigay ng buod ng kuwento gamit Pagtalakay sa aspekto ng pandiwa Pagbibigay ng feedback
(Tungo sa Formative Assessment) ang dayagram

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Paghahambing ng sariling karanasan Pangkatang Gawain


na buhay sa nabasang kuwento
Gawain 1.Pagpili ng pandiwa sa
akdang binasa

H. Paglalahat ng Aralin Paglalarawan sa mga Tauhan sa Pag-uulat ng pangkatang Gawain Nakabubuo ng pangkalahatang moral
pamamagitan ng Character Sketch ukol sa mga nangyayari sa buhay ng tao.
Pagbibigay ng feedback

I. Pagtataya ng Aralin

V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa remediatio

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
EDGAR G. MENDEZ Jr.
Teacher III
Iwinasto ni:
DAISY H. DULNUAN
Department Head

You might also like