Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

School Grade &

Juan V. Delantar National High School 10


Section
Teacher Learning
DAILY DORENA C. CASIA FILIPINO
Area
LESSON
Teaching April 26, 2023
PLAN Dates & Time Quarter 4

Week No. 1 Day 3 Duration

I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa nobelang El
A. Pangnilalaman Filibusterismo bilang isang obra maestrang pampanitikan

Ang mag-aaral ay nakapagpapalabas ng makabuluhang photo/video documentary na


B. Pamantayang
magmumungkahi ng solusyon sa isang suliraning panlipunan sa kasalukuyan
Pagganap
Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

a. Nasusuri ang pagkakaugnay ng mga pangyayaring napakinggan tungkol sa


kaligirang pangkasaysayan ng El Filibusterismo (F10PN-IVa-b-83)
C. Kasanayang
b. Naisasalaysay ang magkakaugnay na mga pangyayari sa pagkakasulat ng El
Layunin
Filibusterismo (F10PS-IVa-b-85)
c. Naisusulat ang buod ng kaligirang pangkasaysayan ng EL Filibusterismo
batay sa ginawang timeline (F10PU-IVa-b-85)

II. NILALAMAN Kaligirang Pangkasaysayan ng El Filibusterismo

III. KAGAMITANG
PANTURO
Panitikang Pandaigdig 10; CG/ MELCS
A. SANGGUNIAN

1. Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Pahina sa
Kagamitang pp.250-251
Pang Mag-aaral
3. Pahina sa
Teksbook/
Modyul
4. Karagdagang
 https://tl.m.wikipedia.org; https://www.studocu.com;
kagamitan
mula sa LR
 https://www.academia.edu

B. Iba pang kagamitang Aklat, biswal at PowerPoint Presentation


Panturo
IV. PAMAMARAAN

1. Pagtsek ng Atendans
2. Classroom rules
A. Panimulang 3. Pagbabalik-aral
Gawain 4. Motibasyon

B. Pagsususri Kaligirang Pangkasaysayan ng El Filibusterismo


 Mga petsa and taon kung ano ang nagyari sa panahon na
sinusulat ang El Filibusterismo
 Mga tema sa pagsulat ng El Filibusterismo
 Mga taong tumulong kay Rizal
 Ang GomBurZa

1. Sa lahat ng pinagdaanan ni Dr. Jose P. Rizal, saan o ano naantig?


2. Kung ikaw ang nasa kalagayan ni Rizal, ipagpapatuloy niyo pa rin ba
C. Paghahalaw
ang kung ano ang inyong nasimulan?

PINIPILI KITA!
D. Paglalapat Sa ibaba ay mga briefcase kung saan pipili kayo ng nais niyo at isalaysay
niyo sa klase ang iyong kaalaman sa nasabing taon o panahon.
Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga pangungusap. Suriin kung
V. . EBALWASYON tama o mali ang sumusunod na katanungan.

Gumawa ng A Trip Down to Memory Lane ng Kaligirang Pangkasaysayan


VI. TAKDANG ng El Filibusterismo sa pamamagitan ng timeline. Isulat ito sa isang malinis
ARALIN na buong papel. Isulat ito sa detalyado na pamamaraan.

VII. REFLECTION
A. No. of learners who
earned 80% on the
formative assessment
B. No. of learners who
require additional activities
for remediation
C. Did the remedial lesson
work? No. of learner who
caught up with the lesson
D. No. of learner who
continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
G. What innovation or
localized materials did I
use/ discover which I wish
to share with other
teachers?

Prepared by: Noted by: Noted by:

DORENA C. CASIA RAYMOND P. GLEMA FELGRACE P. MALIG-ON


Teacher 1 COP Head Master Teacher 1

You might also like