Download as doc, pdf, or txt
Download as doc, pdf, or txt
You are on page 1of 5

BAITANG 1 Paaralan MARANGAL ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas ONE- ALEXANDRITE

DAILY LESSON LOG


Guro SHIELA M. NUEVO Asignatura MAPEH (Health)
(Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras October 23-27, 2023 Markahan Unang Markahan

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN HRG
The learner… understands the The learner… understands the
A. Pamantayang
importance of good eating habits importance of good eating habits
Pangnilalaman
and behavior and behavior
B. Pamantayan sa Pagganap The learner… practices healthful The learner… practices healthful
eating habits daily eating habits daily

tells the consequences of practices good decision


C. Mga Kasanayan sa eating less healthful foods making exhibited in eating
Pagkakatuto
Isulat ang code ng bawat habits that can help one
H1N-Ic-d-2
kasanayan become healthy
H1N-Ie-f-3
II. NILALAMAN 4th Summative Test Resulta ng Hindi pagkain ng Pangunahing Pagkain 1st Periodical Examination 1st Periodical Examination
masustansiyang pagkain

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro K-12 MELCS page 340 K-12 MELCS page 340

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
B. Iba Pang Kagamitang tsart, larawan tsart, larawan
Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Magbigay ng mga mabuting Sabihin kung Tama 0 Mali
nakaraang aralin at/o kaasalan sa hapag-kainan. ______1. Ang pag-inom ng
pagsisimula ng gatas ay nakapagpapa-lakas ng
bagong aralin
katawan.
______2. Kumain muna ng
tsokolate bago kumain ng
tanghalian.
______3. Mag-almusal muna
bago pumasok sa paaralan.
______4. Kumain ng mga prutas
at mabeberdeng gulay.
______5. Ugaliing kumain ng
junkfoods at uminom ng
softdrinks
Gusto ba ninyong magparty tayo? Pagkatapos ng araling ito,
inaaasahan na matukoy ang
mga pagkaing pampalakas,
nagpapalaki at nagpapalusog,
makilala ang mga kabutihang
B. Paghahabi sa layunin dulot o health benefits ng mga
ng aralin
pangkat ng mga pangunahing
pagkain. Masabi ang mga food
nutrients na naibibigay ng bawat
pangunahing pangkat ng
pagkain at matukoy ang mga
pagkain ayon sa tamang
pangkat nito (go, grow at glow).
Paghahanda ng mga
kagamitan:Paper plate, plastic
spoon and fork Tuklasin
Glass of water, biscuits
Masdan ang mga
masusansiyang Pagkain
Ang mga larawan ay halimbawa
C. Pag-uugnay ng mga ng mga pagkaing may
halimbawa sa kabutihang dulot o health
bagong aralin benefits sa ating katawan.

D. Pagtalakay ng bagong Pagdaraos ng munting salu-salo.


konsepto at
paglalahad ng Suriin
bagong kasanayan
#1 Ang go foods ay mga pagkaing
nagbibigay lakas sa ating
katawan. Ito ay mayaman sa
“carbohydrates”. Ang kanin,
tinapay, sopas, at pansit ay mga
halimbawa ng go foods

Ang grow foods ay mga


pagkaing nagpapalaki ng ating
katawan. Ang mga pagkaing
kabilang sa pangkat na ito ay
mayaman sa protina

Ang glow foods ay mga


pagkaing tumutulong sa
paglaban sa sakit at impeksyon.
Ang mga halimbawa nito ay ang
mga uri ng gulay tulad ng
kalabasa, ampalaya, malunggay
at iba pa

E. Pagtalakay ng bagong Pagmamasid kung nasusunod ng Pangkatang Gawain:


konsepto at mga bata ang mga mabuting
paglalahad ng kaasalan sa hapag-kainan na Pangkat 1: Isulat ang G kung
bagong kasanayan natutuhan sa nakaraang aralin.
#2 go food, GR kung grow at GL
kung glow food.
F. Paglinang sa Bigyang papuri ang pangkat na
kabihasnan nakasunod sa mga tagubilin. Ano ang iyong natutunan sa
(Tungo sa Formative ating aralin?
Assessment)

Bakit kailangan nating sundin ang Ano ang dapat na gawi ng


mga alituntunin sa pagkain?
G. Pag-uugnay sa pang
isang batang tulad mo
araw-araw na buhay
upang ikaw ay maging
malusog? Anong uri ng pagkain
ang iyong dapat kainin?
Tandaan: Tandaan:
Kailangan natin ng disiplina Ang Go, Grow, Glow foods, o
maging sa ating pagkain. Dapat
nating gawin ang mga “G foods” kung tawagin, ay
sumusunod : nagsisilbing gabay upang
Maghugas ng kamay bago kumain. madaling matandaan ang
Umupo nang maayos.
Pag-usapan ang mga magagandang nutrisyon ng mga
H. Paglalahat ng Aralin
bagay. pagkain.Ang tatlong pangkat
Gumamit ng “Paki” kung may nais ng pagkain ay ang 'basic food
na ipaabot.
Iwasang magsalita kung puno ang groups' na nagbibigay lakas,
bibig. nakakatulong sa paglaki, at
Nguyain ang pagkain nang nagpapatibay ng resistensya.
nakasara ang bibig.
Kumuha lamang ng pagkaing
kayang ubusin.

I. Pagtataya ng Aralin Sagutin : Opo Hindi Po Pagpangkatin ang mga


Naghugas ba ako ng kamay bago sumusunod na pagkain sa menu
kumain?__ ayon sa Go, Glow or Grow food.
Umupo ba ako nang tuwid?___ Idikit ang larawan sa tamang
Nginuya ko ba ang pagkain na
nakasara ang bibig?____ kategorya.
Naubos ko ba ang kinuhang
pagkain?____
Naghugas ba ako ng kamay
matapos kumain?____
J. Karagdagang gawain
para sa takdang
aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa above above above
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba activities for remediation additional activities for additional activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation
pang gawain para sa remediation
remediation
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the
remedial? Bilang ng
lesson lesson lesson
mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require
na magpapatuloy sa remediation require remediation remediation remediation remediation
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking nararanasan na
nasulusyunan sa tulong
ng punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko
guro?

You might also like