Q1-WEEK 8-science3-DLL

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

GRADES 1 to 12 Paaralan Marcos Espejo Integrated School Baitang/Antas Baitang 3

DAILY LESSON LOG Guro Jennifer B. Mercado Asignatura Science

Petsa/Oras October 16-20, 2023/ 9:40-10:20 Markahan Una

WEEK 8 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

October 16, 2022 October 17, 2022 October 18, 2022 October 19, 2022 October 20, 2022

I. LAYUNIN (Objectives)

A. Pamantayang Pangnilalaman Ways of sorting materials and


ways of sorting materials and describing them as solid, liquid or gas based
describing them as solid, liquid or Project Making Administer Summative Test
(Content Standard) on observable properties
gas based on observable properties

B. Pamantayan sa Pagganap Group common objects found at group common objects found at home and in school according to solids,
home and in school according to liquids and gas
(Performance Standard) solids, liquids and gas

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto a. Identify some solid, liquid, and Classify objects and materials as solid,
gaseous materials that are harmful
Isulat ang code ng bawat kasanayan b. Identify the different harmful liquid, and gas based on some
symbols that are found in common
(Most Essential Learning objects. observable characteristics;

Competencies (write the LC Code)

D. Enabling Competency (If available,


write the enabling competency)

II. NILALAMAN(Content) MATTER

III. Learning Resources


(KAGAMITANG PANTURO)

A. Sanggunian (References)

1. Mga pahina sa gabay ng guro

Teacher’s Guide

2. Mga pahina sa Kagamitang Internet Module 9-10 Module 11-12


Pang-Mag-aaral

(Learning Materials Packages)

3. Mga pahina sa Teksbuk


wala wala wala
(Textbooks)

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
Wala Wala Wala
(Materials Download From
LRMDS)

B. Iba pang Kagamitang Panturo https://www.youtube.com/watch?


v=w6WrKA0tH9E
wala wala
(List of learning resources for
development and engagement activities.

IV. Pamamaraan

Procedures

A. Panimulang Gawain

Introduction

1. Balik Aral Ano ang katangian ng Solid? Ano ang katangian ng Liquid?

Reviewing previous lesson and ⮚ Hugis


activating prior knowledge
⮚ Kulay

⮚ Tekstura

⮚ Sukat

⮚ Bigat o Timbang

⮚ Volume

2. Pagganyak Tumingin ka sa iyong paligid... At Tukuyin ang sumusunod kung tama


tukuying mo kung ang susunod na o mali.
Establishing a purpose for the larawan kung ito ay iyong makikita
lesson(motivation) 1. Ang liquid ay may
kakayahang dumaloy o
umagos.
2. Mabilis dumaloy ang nasa
larawan

Mga bata sumusunod ba


kayo sa mga tagubilin ng inyong mga
magulang ninyo tungkol sa pospro? 3. Ang liquid na nasa
larawan ay may hugis?
Ano ang mga sinasabi nila?

4. Pag-uugnay ng Ano ang mangyayari kapag


mgahalimbawasabagongaralin pinaglaruan mo ang pospro?

Presenting examples/instances
of the lesson(presentation)

B. DEVELOPMENT

1. Pagtalakay ng bagong Ang liquid ay isang uri ng matter. Tingnan ang nasa larawan ano ang
konsepto at paglalahad ng Ito ay dumadaloy. maaring mangyari sa lobo kung ito
bagong kasanayan ay tutusukin?

Discussing concepts and


practicing new skills (analysis
and abstraction)

1. Lagyan ng pangalan ang mga


lalagyan .
2. Alamin ang expiration date ng
mga binibiling gamit
3. Ilayo ang mga gamit na Ang molecules ng liquid ay
nagliliyab bahagyang nakakagalaw .
4. Itago ang mga toxic at Mga halimbawa ng liquid
nakakalason na bagay sa mga bata
5. Tingnan ang bote kung may
nakasaad na panganib

Magsuot ng gwantes at gas mask


kapag gagamit ng pamatay insekto
Katangian ng Liquid
Ang gatas, kape, at juice ay ilan
lamang sa maraming halimbawa
ng liquid na may kulay, subalit Carbon dioxide
may ilan ding liquid na walang
kulay. naman ang gas na inilalabas ng mga
tulad ng malinis na tubig. Ito ay tao at hayop, na kailangan ng mga
walang kulay at walang amoy halaman. Kinakailangan ng mga
dahil ito ang ating iniinom at bagay na may buhay ang mga gas sa
kailangan ng katawan. Ito ay atmospera para mabuhay.
mahalaga sa ating pang-araw-
araw na pamumuhay. Ginagamit
din ito sa pagluluto, pagliligo,
paglilinis ng bahay at marami
pang iba.

2. Paglinang ng kasanayan Lagyan ng / tsek ang liquid at X


naman kung hindi
Developing mastery Lagyan ng check ang patlang kung
(additional set of practice ang pahayag ay wastong paraan sa
exercises) paggamit sa paminsalang bagay at x
naman kung hindi

______1. Huwag maglagay ng mga


bagay ana madaling magliyab sa tabi
ng kalan

____2. Ang mga bagay na maaring


mapaminsala ay dapat ilagay sa
mataas na lugar na di maabot ng bata.

____3. Hayaan sa mesa ang mga


liquid na ginamit sa paglilinis ng
bahay

__4. Ilayo sa kalan ang mga bagay na


madaling mag-apoy tulad ng pospro

___5. Lagyan ng label ang


mgakemikal na nasainyong bahay.

C. ENGAGEMENT

1. Paglalahat ng Aralin

Making generalization and Masasabi natin na ito ay liquid


abstractions about the lesson kung ito at may kakayahang
dumaloy o umagos.

2. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang dapat gawain kapag nakita Ano ang dapat mong Gawain para MAhalaga ba ang Gas?
araw-araw na buhay mong walang label ang mga makatipid ng tubig?
kagmitang kemikal sa inyong bahay?
Finding practical application
of concepts and skills in daily
living

D. ASSIMILATION

1. Pagtataya ng Aralin Isulat ang T kung tama at M kung Panuto: Isulat ang titik ng tamang Isulat ang tamang sagot.
mali. sagot kung ang pangungusap ay
Evaluating learning nagsasabi ng katangian ng liquid. 1. Alin Sa Mga Sumusunod Ang
____1. Lagyan ng pangalan ang mga Halimbawa Ng Gas?
bagay na nakakapinsala 1. Alin sa mga sumusunod ang A. Hangin
halimbawa ng liquid? B. Bato
____2. Ilagay sa lugar ang mga a. Mantika b. bato C. Mantika
nakakapinsalang kemikal sa hindi d. Mesa
naabot ng bata c.yelo d. mesa
2. Alin ang HINDI katangian ng
_____3. Ilagay ang mga madadaling 2. Alin ang hindi katangian ng gas?
magliyab sa malapit sa kalan liquid?
a. Ang gas ay kalat-kalat.
_____4.HAyaang nakabukas ang A. Ang liquid ay umaagos
gasul pagkatapos gamitin B. Ang gas ay may sariling hugis.
B. Ang liquid ay may sariling hugis.
______5. Gumamit nag facemask at C. Ang gas ay walang kulay.
gwantes sa paggamit ng pesticides C. Ang liquid ay may volume.
D. Ang gas ay mahalaga.
D. Ang liquid ay may lasa at
3. Anong katangian ng gas ang
amoy. ipinapakita sa larawan? Ang gas
ay…
3. Anong katangian ng liquid ang A. walang sariling hugis
B. B. nararamdaman
ipinapakita sa larawan? Ang liquid
C. may kulay
ay… a.may kulay D. may amoy
4. Anong katangian ng gas ang
b. dumadaloy ipinapakita sa larawan? Ang gas
ay…
b. May lasa A. may kulay
c. May
amoy B. May timbang

C. may hugis

4.Anong katangian ng liquid ang D. may amoy

ipinapakita sa larawan? Ang liquid 5. Alin sa sumusunod ang


nagpapakita na ang hangin o gas ay
ay… nakakatulong sa atin?

a.may kulay

b. dumadaloy

C. May lasa

d.May amoy
Karagdagang Gawain para sa Magbigay ng limang halimbawa ng Magtala ng mga liquid na makikita sa Magbigay ng halimbawa ng gas at
takdang- aralin at remediation mga bagay na naglliyab nakakalason inyong tahanan? iguhit ito.
at nakasisira
Additional activities for
application or remediation
(Homework)

V. Reflection I understand that _________________________________________________________________________________________

I realize that _____________________________________________________________________________________________

Prepared by: NOTED:

JENNIFER B. MERCADO MILDRED M. DE TORRES


Master Teacher I PRINCIPAL II

You might also like