Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

GABAY ng Paaralan Baitang 9 Binigyang Pansin ni: Lagda/Petsa

GURO SA Guro Asignatura AP


PAGTUTURO
Petsa ng OCTOBER 5-9, 2020 Kwarter UNA
Pagtuturo Linggo UNA
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw
Pangnilalaman na pamumuhay.

B. Pamantayan sa Naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na
Pagganap pamumuhay.

C. Pinakamahalagang 1. Nailalapat ang kahulugan ng ekonomiks sa pang araw-araw na pamumuhay bilang isang mag-aaral at kasapi ng pamilya at lipunan. Code: AP9MKEla1
Kasanayang Pampagkatuto 2. Natataya ang kahalagahan ng ekonomiks sa pang araw-araw na pamumuhay ng bawat pamilya at ng lipunan. Code: AP9MKEla2
o Most Essential Learning
Competencies (MELCs)
II. NILALAMAN ARALIN 1: KAHULUGAN AT KAHALAGAHAN NG EKONOMIKS
Panimulang Gawain:
8:00 – 9:00 Paggising sa umaga, aayusin ang higaan, kakain ng agahan, at maghahanda para sa isang magandang araw!
9:00 – 9:30 Paghehersisyo, pagdarasal at pakikisalamuha sa pamilya
11:30 – 12:30 Pagkain ng pananghalian
12:30 – 1:00 Pagpapahinga at paghahanda para sa susunod na klase
III. MGA SDO Caloocan SLM Modyu Unang Kwarter -Unang Linggo, DepEd MELC, Ekonomiks
KAGAMITANG Desktop/laptop/smartphone, camera, headphone, WIFI
PANTURO
 Modyul sa Ekonomiks 9
Sanggunian/Kawing  AP 9 WEEK 1 : KAHULUGAN NG EKONOMIKS (MELC-BASED) https://www.youtube.com/watch?v=k5761yEb3X0

IV. PAMAMARAAN
ARAW ORAS PANGKAT GAWAING PAMPAGKATUTO MODE OF DELIVERY
9:30-9:50 AM GRADE 9-5  Ang mga mag-aaral ay inaasahang masasagutan ang paunang pagsusulit (pahina 1-2) Ang gagamiting modality ng mga mag
Lunes Basahin at analisahin ang mga paksang tinalakay ng nakaraang araw ( Balik-tanaw, aaral ay Facebook at messenger. At
1:00 – 1: 10 PM Google meet sa online class ( kung m
pahina 2)
 Sa Bahagi ng Modyul " Pagpapakilala ng Aralin" Basahin at unawain ang mga kakayahan ang nag-aaral/section).
9:50- 10:20 A.M GRADE 9-7  Para sa Online Learning o
sumusunod na paksa:
Martes Synchronous Ang mga nasagutang
1:10 - 1:20 PM Paksa Blg. 1: Kahulugan ng Ekonomiks gawain na nakasulat sa papel ay
10: 20- 10:50 A.M Paksa Blg 2: Kakapusan maaaring ipadala sa pamamagitan ng
GRADE 9- 1
Paksa 3: Dalawang Dibisyon ng Ekonomiks Google Classroom, Messenger
Miyerkoles 1:20 – 1:50 PM GRADE 9-9 Classroom na inihanda ng guro.
Paksa 4: Mahalagang Konsepto ng Ekonomiks ( Pahina 2-5)
Para Modular Learning o asynchronou
 Pagsagot ng mga mag-aaral sa mga sumusunod na gawain: Para sa mga gumamit ng paraang
Gawain A: Pamprosesong Tanong Gawain modyular maaari kayong makipag-
10:50-10:55 A.M GRADE 9-3 B: Think and Decide Gawain ugnayan sa inyong guro sa AP 9 sa
Huwebes GRADE 9-11 C: Pagyamanin! (Pahina 5) pamamagitan ng text messaging,fb
2: 20 - 2: 25 PM
 Bigyan pansin ang mga konseptong tinalakay at natutunan sa paksang tinalakay. messenger o pagtawag sa kanilang C
10:55-11:20 A.M. Sagutan ang mga sumusunod na tanong sa pagkaalam sa Natutunan. (Pahina 6-7) para sa iba pang mga katanungan.
11:20-11:30 P.M.  Sagutan ang pangunahing pagsusulit upang masukat ang kaalamang natutunan sa Pagkatapos sagutan ang modyul ito a
Biyernes maaari nang ipasa sa takdang araw n
paksang tinalakay, (pahina 7)
2: 25 - 2: 50 PM pasahan sa paaralan upang ito ay
2: 20 - 3: 00 PM  Upang lubos na maunawan at maiugnay ang kahalagahan at katuturan ng paksang
maiwasto na ng guro.
tinalakay sa mga kaganapan nagaganap sa ating pang-araw- araw na buhay. Basahin
at sagutan ang mga Pamprosesong tanong “Pagninilay” sa huling pahina ng ating
Modyul.(Pahina 8)

VI. PAGNINILAY PANGKAT PANGKAT PANGKAT PANGKAT PANGKAT


A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Bakit?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like