Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION
DIVISION OF
ELEMENTARY SCHOOL
PANG-ARAW-ARAW Paaralan Baitang
NA TALA SA Guro Asignatura MATHEMATICS
PAGTUTURO Petsa/Oras Markahan IKALAWANG MARKAHAN
QUARTER 2 - WEEK 2

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers up
Pangnilalaman
B. Pamantayang is able to apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 including money in mathematical
Pangganap
C. Most Essential visualizes and adds the following numbers using appropriate techniques:
Learning a. two one-digit numbers with sums up to 18
Competencies b. three one-digit numbers
(MELC) c. numbers with sums through 99 without and with regrouping. M1NS-IIa-26.1
D. Layunin A. Nalalaman ang pagdaragdag o addition ng dalawang bilang na may isang digit na ang kabuoan ay hanggang 18 gamit ang angkop na pamamaraan sa pagdaragdag.
B. Nalalaman ang pagdaragdag ng mga bilang na ang kabuoan ay hanggang 99 na mayroon at walang pagpapangkat o regrouping.
C. Nakikiisa sa ggawain ngg aralin.
II. NILALAMAN Pagdaragdag ng Bilang na may Kabuoang Bilang na 18 Hanggang 99
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa LCTG Lesson 18a
Pagtuturo
2. Mga pahina PIVOT 4A CALABARZON Math G1 pah 10 - 14
Kagamitang ng Mag -
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Lesson Guide in Elem. Math Grade 1 pp. 135, 137
4. Karagdagang BEAM LG Gr.1 Module 4- Addition
Kagamitan mula sa Proded Math. II-A: Add or Subtract?
LRDMS
B. Iba pang Kagamitan sa real objects, picture, PowerPoint, tarpapel
Pagtuturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Isulat sa tatsulok ang bilang ng Unawaing mabuti ang Gamit ang iba’t ibang prutas Suriin ang mga larawan sa Iguhit sa loob ng kahon ang
Aralin o pasimula sa pinagsamang gulay at prutas. maikling kuwento at sagutin na nasa kaliwa, iguhit sa kahon ibaba. Isulat ang wastong angkop na kabuoang bilang ng
bagong aralin ang mga tanong. Isulat ang ang angkop na bilang ng prutas pamilang na pangungusap sa pinagsamang pangkat 1 at
iyong sagot sa kuwaderno. sa mga sumusunod na bawat bilang. Gawin ito sa pangkat 2 . Gawin ito sa iyong
pamilang na pangungusap sa iyong kuwaderno. kuwaderno.
iyong kuwaderno.

B. Paghahabi sa layunin ng Si Jen ay nakapagbenta ng Magpakita ng mga domino sa Tatlo, tatlo, anim Awitin:
aralin siyam (9) na mansanas at klase. Tumawag ng batang Apat, apat, walo Isa, isa, dalawa
(Motivation) walong (8) mangga. Ilan lahat magbibigay ng angkop na Lima’t apat, siyam lahat Dalawa, dalawa, apat
na prutas ang kaniyang pamilang na pangungusap Tatlo, tatlo, anim ito
naibenta? Isa’t siyam, sampu Apat, apat, walo silang lahat
Pito’t tatlo, sampu Lima, lima, sampung lahat
Mga kamay, iwagayway
Ano ang napansin ninyo sa
*Maaaring palitan ang mga awitin?
addition combination Ano ang ginawa sa mga
bilang?
C. Pag- uugnay ng mga Paano ninyo naibigay ang Anu-ano ang pamamaraan ng
halimbawa sa bagong kabuuan ng ng bawat addition pagdaragdag?
aralin combination?
(Presentation) Dito ipinapakita ang Mahalaga ba ang pagbuo ng
pagdaragdag sa pamamagitan ng istratehiya at
pagsasama-sama ng dalawang pakikipagtulungan upang
pangkat. manalo sa laro?
D. Pagtatalakay ng bagong May mga iba’t ibang Suriin mo ang iba pang Suriin ang halimbawa ng Suriin ang halimbawa kung Suriing mabuti ang bawat
konsepto at paglalahad pamamaraan na maaring gamitin halimbawa ng pagdaragdag ng pagdaragdag ng tatlong bilang paano ang pagdaragdag ng pamilang na pangungusap sa
ng bagong kasanayan sa pagdaragdag o addition. mga bilang na ang kabuoan ay na may 1 digit gamit ang mga bilang na ang kabuoan ay Hanay A. Piliin sa Hanay B
No. 1 (Modeling) Subukin mong unawain at hanggang 99 na walang Grouping Property of Addition hanggang 99 na may ang letra ng tamang sagot.
ipakita ang pagdaragdag gamit regrouping (GPA). pagpapangkat o regrouping. Isulat ang sagot sa iyong
ang mga pamamaraang ito. kuwaderno.
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain Pagtambalin ang Hanay A at Hatiin sa 5 grupo ang klase. Gamit ang show-me board, Pag-aralan ang bawat larawan.
konsepto at paglalahad Pangkat 1 – 2 at 7 Hanay B Bigyan ang bawat grupo ng ipakita ang kabuuan sa bawat Isulat ang angkop na pamilang
ng bagong kasanayan Pangkat 2 – 3 at 8 7+__=11 ● ● 2 manila paper na may addition addition combination na na pangungusap. Isulat ang
No. 2. (Guided Practice) Pangkat 3 – 4 at 9 __+10=12 ● ● 8 combinations. Bigyang laya sasabihin ng guro. sagot sa iyong kuwaderno.
Pangkat 4 - 6 at 11 8+__=16 ● ● 4 ang mga bata na pumili ng 5+5
Pangkat 5 - 7 at 12 9+9= __ ● ● 18 sticker na gagamitin upang 7+7 3+2+1
Pangkat 6 - 8 at 13 8+__=15 ● ● 7 maipakita ang nawawalang 5+3+1
bilang. Idikit sa manila paper 6+2+4
ang sticker.

F. Paglilinang sa Kabihasan Gamit ang iyon portfolio 3 Isulat ang nawawalang bilang Pagtatalakay ng panggkat sa Kulayan ang lobo na may Unawaing mabuti ang bawat
(Tungo sa Formative Iguhit ang ginawa ng iyong sa patlang. kanilang gawain tamang addends para sa sum sitwasyon. Isulat ang tamang
Assessment) pangkat a. 7+ __=14 na hawak ng lalaki sagot sa iyong kuwaderno
(Independent Practice) b. 9+3 = __
c. 8+3=__
d. 9+__=18
e. __+8=__

G. Paglalapat ng aralin sa Bilugan ang ‘di-angkop na a. 4 at __ ay 5 Kulayan ang addition Paano tayo nag-add o Alamin ang kabuoang bilang
pang araw araw na buhay addition combination sa Hanay 4 + __ = 5 combination na may kabuuang nagdagdag ng bilang? sa bawat pamilang na
(Application/Valuing) B sa kabuuan sa kaliwa. pangungusap. Hanapin ang
7 3+4 2+5 4+2 b. 2 at __ ay 3 tamang sagot sa katapat na
5 2+2 3+2 5+3 2 + __= 3 kahon. Isulat ang sagot sa
8 6+2 4+3 5+4 iyong kuwaderno
10 6+4 5+4 3+7 c. 5 at __ ay 6
9 3+3 6+3 5 + __ = 6
bilang na nakasulat sa akla

H. Paglalahat ng Aralin Anong salita ang ginagamit Anong salita ang ginagamit Anong salita ang ginagamit Anong salita ang ginagamit Anong salita ang ginagamit
( Generalization) upang pagsamahin ang upang pagsamahin ang upang pagsamahin ang upang pagsamahin ang upang pagsamahin ang
dalawang set? dalawang set? dalawang set? dalawang set? dalawang set?
Ano ang simbolo para dito? Ano ang simbolo para dito? Ano ang simbolo para dito? Ano ang simbolo para dito? Ano ang simbolo para dito?
Ano ang salitang ginagamit Ano ang salitang ginagamit Ano ang salitang ginagamit Ano ang salitang ginagamit Ano ang salitang ginagamit
upang ipakita ang kabuuan? upang ipakita ang kabuuan? upang ipakita ang kabuuan? upang ipakita ang kabuuan? upang ipakita ang kabuuan?
Ano ang simbolo para dito? Ano ang simbolo para dito? Ano ang simbolo para dito? Ano ang simbolo para dito? Ano ang simbolo para dito?
Paano natin isinusulat ang Paano natin isinusulat ang Paano natin isinusulat ang Paano natin isinusulat ang Paano natin isinusulat ang
pamilang na pangungusap? pamilang na pangungusap? pamilang na pangungusap? pamilang na pangungusap? pamilang na pangungusap?
I. Pagtataya ng Aralin Suriing mabuti ang bawat Pag-aralan ang bawat larawan. Unawaing mabuti ang bawat Alamin ang kabuoang bilang
pamilang na pangungusap sa Isulat ang angkop na pamilang sitwasyon. Isulat ang tamang sa bawat pamilang na
Hanay A. Piliin sa Hanay B ang na pangungusap. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno pangungusap. Hanapin ang
letra ng tamang sagot. Isulat ang sagot sa iyong kuwaderno. tamang sagot sa katapat na
sagot sa iyong kuwaderno. kahon. Isulat ang sagot sa
iyong kuwaderno

J. Karagdagang gawain Umisip ng 5 addition


para sa takdang aralin combination na may kabuuang
( Assignment) 18 at isulat sa cardboard
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturoang nakatulong Rereading of Paragraphs/ Group collaboration Group collaboration
ng lubos?Paano ito Poems/Stories Rereading of Paragraphs/ Answering preliminary
nakatulong? Lecture Method Poems/Stories activities/exercises
Why? Differentiated Instruction Rereading of Paragraphs/
Complete IMs Role Playing/Drama Poems/Stories
Availability of Materials Lecture Method Lecture Method
Pupils’ eagerness to learn Why? Why?
Complete IMs Complete IMs
Availability of Materials Availability of Materials
Pupils’ eagerness to learn Pupils’ eagerness to learn
Group member’s Cooperation Group member’s Cooperation
in doing their tasks in doing their tasks
F. Anong suliraninang
aking nararanasan
sulusyunan sa tulong
ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang Slide Deck Slide Deck Slide Deck
pangturo ang aking IMs IMs IMs
nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like