1st Q MAPEH WEEK 3

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

BAITANG 1 - 12 Paaralan F. Benitez Elem.

School-Main Baitang/ Antas Isa


PANG-ARAW-ARAW Guro Sheryl M. Pable Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao
NA BANGHAY-ARALIN Petsa/ Oras Ikalawang Linggo (September 13-17, 2023) Markahan Unang Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IKATLONG LINGGO
MUSIC ARTS HEALTH HEALTH P.E.

Nakagagwa ng steady beat at Napapalawak ng Natutukoy kung ang pagkain ay Natutukoy kung ang pagkain ay Nakapagbabalanse gamit
tumpak na ritmo sa pagkukuwento ang katangian ng masustansiya o hindi masustansiya o hindi ang isa hanggang limang
pamamagitan ng pagpalakpak, sining. masustansiya. masustansiya. bahagi ng katawan.
pagtapik, pag-awit, paglakad at Nakikilala at nailalarawan ang - Umiinom ng walong baso ng - Umiinom ng walong baso ng Naililipat ang bigat ng
pagtugtog ng instrumentong ibat ibang linya at hugis. tubig at isang baso ng gatas sa tubig at isang baso ng gatas sa katawan.
I. LAYUNIN pang musika. Nakaguguhit ng payak na linya isang araw. isang araw.
at hugis.
Nagagamit ang mga linya at mga
hugis sa pagguhit ng tao, hayop
at tahanan/bahay.
Naituturing ang sarili bilang mga
“artist” o pintor.
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner… The learner… The learner… The learner… The learner…
demonstrates basic demonstrates understanding of understands the importance of understands the importance of demonstrates understanding
understanding of sound, silence lines, shapes, colors and texture, good eating habits and behavior good eating habits and behavior awareness of body parts in
and rhythm and principles of balance, preparation for participation in
proportion and variety through physical activities.
drawing
B. Pamantayan sa Pagganap The learner… The learner… The learner… The learner… The learner…
responds appropriately to the creates a portrait of himself and practices healthful eating habits practices healthful eating habits performs with coordination
pulse of the sounds heard and his family which shows the daily daily enjoyable movements on body
performs with accuracy the elements and principles of art by awareness.
rhythmic patterns drawing
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learner… The learner… The learner… The learner… The learner…
Isulat ang code ng bawat performs steady beat and uses different drawing tools or distinguishes healthful from less distinguishes healthful from less Shows balance on one, two,
kasanayan. accurate rhythm through materials - pencil, crayons, piece healthful foods healthful foods. three, four and five body parts.
clapping, tapping chanting, of charcoal, stick-on different H1N-Ia-b-1 H1N-Ia-b-1 PE1BM-Ie-f-3
walking and playing musical papers, sinamay, leaves, tree (3 days)
instruments in response to sound bark, and other local materials to
o in groupings of 2s o in create his drawing about oneself,
groupings of 3s o in groupings one’s family, home, and school,
of 4s as a means of self-expression
MU1RH-Ic-5 A1EL-Id
(2 days)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa MELC at BOW MELC-274


BOW-12
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo A. Talasalitaan Pagbalanse ng Katawan
Linya: tuwid na linya
kurbadong linya
makapal/manipis
B. Elemento at Prinsipyo
linya
hugis
C. Kagamitan
krayola, bond paper
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magpakita ng larawan ng Ipabakat ang mga putul- Pumalakpak kung ang pagkainay Pumalakpak kung ang pagkainay Awit: Paa, Tuhod, Balikat Ulo
at/o pagsisimula ng bagong aralin. duyan. putol na guhit. masustansiya huwag masustansiya huwag
Nakasakay ka na ba sa duyan? Ano ang inyong mga linyang pumalakpak kung di- pumalakpak kung di-
nabuo? masustansiya. masustansiya.
Paano ninyo nabuo ang mga Pisbol___ Pisbol___
linya? Sopas___ Sopas___
Mailalarawan mo ba ang mga
ito?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iparinig; Pangkatang gawain: Pahulaan: Kumain ka nito at Pahulaan: Kumain ka nito at Anu-ano ang ibat-ibang bahagi
“Ang Duyan” Pagguhit ng mga bata. ikaw ay bibilog. ikaw ay bibilog. ng ating katawan?
Duyan, umiimbay Ano ito? Ano ito?
Pataas at pababa. (2x)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipaawit ito ng pangkatan, at
sa bagong aralin. dalawahan.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Gumawa ng isang palakpak Hayaang ipaliwanag ng mga Patakbuhin ang mga bata sa Patakbuhin ang mga bata sa Ipakita ang larawan ng bata.
at paglalahad ng bagong kasanayan kapag binigkas ang pantig sa bata ang kanilang ginawa. lugar ng ilang minuto. lugar ng ilang minuto. Isa-isang ipagaya sa mga bata
#1 tapat ng patayong linya at Itanong: Ano ang naramdaman Itanong: Ano ang naramdaman ang nakalarawang kasanayan sa
walang tunog o pahinga sa tapat Anu-anong linya at hugis ang ninyo? ninyo? pagbalanse.
ng quarter rest. kanilang ginamit sa pagguhit ng Ano ang gusto Ano ang gusto
mga puno, tao o mga bahay? ninyong gawin kung kayo ay ninyong gawin kung kayo ay
pagod? pagod?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Tanong: Pang-isahang Gawain Ipakita ang larawan ng batang Ipakita ang larawan ng batang Tanong:
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Aling simbuilo ang ginamit sa Pagguhit ng bawat bata ng umiinom ng gatas. umiinom ng gatas. Ano ang ginawa ng bata sa
pagkilala ng tunog? tao, bahay, o puno. Itanong: Kayo ba ay umiinom Itanong: Kayo ba ay umiinom larawan?
din ng gatas? din ng gatas? Anong bahagi ng katawan ang
Aling simbolo ang ginagamit sa kanyang binalanse sa unang
katahimikan? larawan?
Pangalawa?
Anong mga salita ang may tunog Pangatlo?
sa tugma?
F. Paglinang sa Kabihasaan Gumawa ng isang pagpadyak Gumuhit ng isang bagay na Bakit kailangan nating uminom Bakit kailangan nating uminom
(Tungo sa Formative kapag ang guhit ay 1 at dalawa nakita mo sa daan pauwi sa ng tubig/gatas? ng tubig/gatas?
Assessment) kung 2, at walang tunog o bahay. Kulayan ito. Ilang baso ng tubig ang dapat Ilang baso ng tubig ang dapat
pahinga sa tapat ng quarter rest. ninyong inumin sa loob ng isang ninyong inumin sa loob ng isang
araw? araw?
2_1_ 2_1_ Bakit kailangan ninyong Bakit kailangan ninyong
uminom ng gatas sa gabi? uminom ng gatas sa gabi?
_2_1 _1
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagsasagawa ng gawain. Iguhit ang bilang ng baso ng Iguhit ang bilang ng baso ng Pagsasagawa ng pagbalanse ng
araw- araw na buhay tubig at gatasna dapat ninyong tubig at gatasna dapat ninyong katawan.
inumin. inumin.

H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Alam ninyo ba ang tawag Tandaan: Tandaan:


Ang tunog ay nagsasaad ng mga sa taong nakalilikha nakaguguhit Tubig ay kailangan, pampasigla Tubig ay kailangan, pampasigla
bagay na ating naririnig. ng mga bagay? ng katawan. ng katawan.
Halimbawa: Kayo rin ay maituturing na isang
-tunog ng mga instrument sa artist dahil sa inyong ginawa.
musika
-huni ng mga hayop
Ang katahimikan ay nagsasaad
ng kawalan ng tunog.
Halimbawa:
-katahimikan sa
simbahanKumuha ng papel.
I. Pagtataya ng Aralin Sabihin ang tunog ng bibe Ano ang masasabi ninyo sa Tama o Mali? Tama o Mali?
depende sa dami nito. inyong natapos na gawa? ___1. Kailangan ng tao ng tubig ___1. Kailangan ng tao ng tubig
Pagtumapat sa tubig ay hihinto. kapag nauuhaw. kapag nauuhaw.
___2. Masustansiya ang gatas. ___2. Masustansiya ang gatas.
___3. Dapat na isang baso na ___3. Dapat na isang baso na
lang ang inumin para makatipid lang ang inumin para makatipid
sa tubig. sa tubig.
___4. Kailangang mapalitan ang ___4. Kailangang mapalitan ang
nawalang likido sa katawan. nawalang likido sa katawan.
___5. Pinatitibay ng gatas ang ___5. Pinatitibay ng gatas ang
ating mga buto at ngipin. ating mga buto at ngipin.

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. Mga Tala

VI PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng ___ bilang ng Mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya. 80% sa Pagtataya 80% sa Pagtataya 80% sa Pagtataya 80% sa Pagtataya 80% sa Pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation.

Prepared by: Checked by: Noted by:

SHERYL M. PABLE MAILA S. DELIM SALVACION G. MIRANDAY


Teacher 1 Master Teacher 1 Principal

You might also like