Document For DLP

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

SOUTHERN BAPTIST COLLEGE

COLLEGE OF EDUCATION
MLANG, COTABATO
SY 2023-2024

DAILY School SOUTHERN BAPTIST COLLEGE Grade Level Grade 7


LESSON PLAN Guro Joylyn D. Jaromay Learning Area Araling Panlipunan
Teaching Date October 15, 2023 ( MWF,5-6pm) Quarter 2rd Quarter
and Time
S
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mga mga-aaral ay natatalakay ang mga kaganapang


Pangnilalaman nagbibigay-daan sa pagsiklab ng Una at Ikalawang Digmaang
Pandaigdig
Ang mag-aaral ay nakagagawa ng isang reflection journal tungkol
B. Pamantayan sa sa karanasan at implikasyon ng Una at Ikalawang Digmaang
Pagganap Pandaigdig sa bansang Asyano
Ang mag-aaral ay napapahalagahan ang mga karanasan at
C. Mga Kasanayan sa implikasyon ng mga Digmaang Pandaigdig sa buhay ng mga
Pagkatuto Asyano

II. NILALAMAN
Laptop, Sound box, Speaker & Visual aids
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Department of Education, Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng


Pagkakaiba, Araling Panlipunan Modyul para sa Mag-aaral:
Eduresources Publishing, Inc.,2014. P235-242
1. Teacher’s Guide pages Department of Education, Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba, Araling Panlipunan Modyul para sa Mag-aaral:
Eduresources Publishing, Inc.,2014. P235-242
2. Mga Pahina sa Gabay ng Department of Education, Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng
Guro Pagkakaiba, Araling Panlipunan Modyul para sa Mag-aaral:
Eduresources Publishing, Inc.,2014. P235-242
3. Mga Pahina sa Kagamitang Department of Education, Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pang-Mag-aaral Pagkakaiba, Araling Panlipunan Modyul para sa Mag-aaral:
Eduresources Publishing, Inc.,2014. P235-242
4. Mga Pahina sa Teksbuk Department of Education, Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba, Araling Panlipunan Modyul para sa Mag-aaral:
Eduresources Publishing, Inc.,2014. P235-242
5. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning https://www.studocu.com/ph/document
Resources
B. Iba pang Kagamitang Laptop, TV, Power Point Presentation, Mga Larawan, Video,
Panturo Speaker at Pingpong ball

IV. PAMAMARAAN

Panimulang Gawain Mga Gawain ng Tagapagdaloy /Guro Mga Gawain ng Mag-aaral


A. Balik-Aral sa Nakaraang ANG NASYONALISMO
Aralin at/o Pagsisimula ng
Ipaliwanag Mo Ako!
Bagong Aralin
(Ipapakita ang naka iskrambol na salitang NASYONALISMO gamit
ang power point presentation at huhulaan ng mga mag-aaral ang
salitang ito. Pagkatapos ay ipapaliwanag ito ng mga mag-aaral)
Pamprosesong Tanong:
Ano ang salitang naka iskrambol?
-Ang salitang nakaiskrambol ay Nasyonalismo
Ano nga ba ang ibig sabihin ng nasyonalismo?
- Ang ibig sabihin ng Nasyonalismo ay isang ideolohiya na
nagtataguyod ng pagmamahal at pagsisilbi sa isang bansa.
Ito ay isang malalim at malawak na pagkikilanlan at
pagkakaisa sa isang grupo ng mga tao na nagkakaisa sa
iisanglupain,kultura,kasaysayanat mga tradisyon.
Ano ang kahalagahan ng nasyonalismo sa pagbuo ng mga bansa
sa Timog at Kanlurang Asya? - Ang nasyonalismo ay mahalaga sa pagunlad ng mga bansa
sa Timog at Kanlurang Asya habang tinitiyak nito ang
pamamahal ng sarili.

B. Paghahabi sa VIDEO SURI


Layunin ng Aralin
Pagpapakita ng video clip na may kaugnayan sa paksa at ito ay
ipapasuri sa mga mag-aaral kung ano ang ipinapahiwatig ng video
clip.

Ano ang ipinapahiwatig ng video na inyong pinanood? -Ayon sa aking pinanood na video clip ito ay
nagpapahiwatigtig tungkol sa kahalagahan ng Nasyonalismo

C. Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong HULAAN MO AKO!
Aralin
Pagpapakita ng mga larawan na may kaugnayan sa paksa at
ipapatukoy sa mga mag-aaral ang angkop na salitang
ipinapahiwatig sa bawat larawan.

Magpapatugtog ng musika ang guro. Sa pamamagitan nito ay


pagpapasahan ng mga mag -aaral ang pingpong ball, at kung sino
ang may hawak ng bola sa oras ng pagtigil ng musika ay siyang
sasagot sa larawang inihanda ng guro.
D. Pagtalakay ng Bagong Ano-ano ang mga kaganapang nagbigay-daan sa pagsiklab ng Una -Mga kasunduan ng Alyansa at Paglilitis sa Alemanya
Konsepto at Paglalahad at Ikalawang Digmaang Pandaigdig? matapos ang Unang Digmaang Pandaigdig.
ng Bagong Kasanayan
#1 Ano ang naging karanasan ng mga bansang Asyano kaugnay sa -Sila ay naghirap dahil sa digmaan at maraming tao ang
naganap na digmaang pandaigdig? nagutom at walang tirahan. Marami rin ang mga namatay
dahil sa gutom at kahinaan.
Anu-ano ang pinagkaiba ng una at ikalawang digmaang - Halos doble ang bilang ng mga namatay sa ikalawang
pandaigdig? digmaanng pandaigdigan kumpara sa una.

E. Pagtalakay ng Bagong Ano ang implikasyon ng digmaang pandaigdig sa kasaysayan ng -Dahil sa digmaan marami ang mga namatay , nawalan ng
Konsepto at Paglalahad ng mga bansang Asyano? kabuhayan at nasadlak sa matinding paghihirap.
Bagong Kasanayan #2
Paano nakaapekto ang mga digmaang ito sa mundo? -Marsmi talagang masamang epekto ang digmaan sa mundo
dahil bukod sa marami ang mababawian ng buhay,
masisirang mga ari-arian ay maapektuhan din ang ekonomiya
ng bansa na kasama sa digmaan.
Pagkatapos ng talakayan, ang mga mag-aaral ay hahatiin sa apat
F. Paglinang sa Kabihasaan (4) na grupo. Ang lahat ng grupo ay magkakapareho ng
(Tungo sa Formative gawain/task. Bawat pangkat ay pipili ng lider/representative na
Assessment) siyang magprepresenta ng kanilang ginawa sa harapan ng klase.

Gawain: Reflection Journal


Panuto: Isulat sa inyong malinis na papel ang inyong saloobin
kaugnay sa naging karanasan at implikasyon ng una at ikalawang
digmaang pandaigdig sa bansang Asyano. Gamitin ang
pamantayan sa ibaba bilang inyong gabay. May sampung (10)
minuto lamang kayo upang gawin ito.
PAMANTAYAN
Nilalaman -------------------------------------------20 puntos
Orihinalidad -----------------------------------------10 puntos
Kaayusan ng presentasyon---------------------10 puntos
Kooperasyon----------------------------------------10 puntos
Kabuuan----------------------------------------------50 puntos

G. Paglalahat ng aralin Mayroon pa ba kayong nais linawin ukol sa ating paksa? -Wala na po maam

Kung gayon, tungkol sa ano nga ang ating ang pinag-aralan? -Ang ating pinag-aralan ay tungkol sa Karanasan at
Implikasyon ng Una at Ikalawang Digmaang Pandaigdig sa
Anu-ano ang naging karanasan ng bansang Asyano sa naganap na bansang Asyano.
digmaang pandaigdig?

Ano naman ang naging implikasyon ng digmaang pandaigdig sa - Ang mga Asyano ay nakaranas ng maraming pagbabago sa
kasaysayan ng mga bansang Asyano? kanilang buhay katulad ng sobrang kahirapan,
kaguluhan,kaharasan at kakulangan sa pagkain.

H. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang Asyano, paano mo mapahahalagahan ang iba’t ibang -Bilang isang Asyano mahalagang pag-aralan natin ang mga
pang-araw-araw na karanasan at implikasyon ng digmaang pandaigdig sa kasaysayan pangyayari at konteksto ng Digmaang Pandaigdig, pati na rin
pamumuhay ng mga bansang Asyano? ang mga epekto nito sa mga bansang Asyano.

Sa naging karanasan ng mga bansang Asyano sa pagsiklab ng -Hindi dahil ang mga digmaang pandaigdig ay nagdulot ng
dalawang digmaang pandaigdig, nanaisin mo pa bang maulit ito sa malawakang pagkasira at pagkawasak sa mga bansa at
kasulukyang panahon? Bakit? relihiyon na nasalanta. Nabawasan ang buhay , kabuhayan at
mga ari- arian ng mga tao.
Bilang isang estudyante, ano naman ang gagawin mong mga - Pag-aaral at Pag-uunawa dahil mahalaga na patuloy na
hakbang upang hindi na maulit muli ang mga kaganapan ukol sa mag-aral at magkaroon ng malalim na pag-unawa sa
digmaan sa bansang Asyano? kasaysayan at kultura ng mga bansang asyano.Sa
pamamagitan ng pag-aaral,mas maintindihan natin ang mga
pinagmulan ng mga hidwaanat tension sa relihiyon.
I. Pagtataya ng Aralin
PAGTATAYA

I.POSITIBO O NEGATIBO

Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang pahayag na inyong sinasang-


ayunan o positibo at ekis (x) ang hindi mo naman sinasang-ayunan
o negatibo. Isulat ito sa patlang bago ang bilang.

___1. Nasyonalismo ang naging pangunahing tugon ng mga


Asyano sa pananakop ng Kanluranin.

___2. Dahil sa ikalawang digmaang pandaigdig, nagsibalik ang


mga Jews sa Kanlurang Asya.

___3. Pagkatapos ng Unang digmaang Pandaigdig, ipinatupad ng


mga Kanluranin ang sistemang mandato sa Kanlurang Asya.

___4. Ang patakarang Divide and Rule ng mg Ingles ang


nagbigay-daan sa pagkakaisa ng mga Indian.

___5. Relihiyon ang nging pangunahing batayan sa pagpapakita


ng nasyonalismo ng mga Indian.

Susi sa Pagwawasto:

1. /
2. x
3. /
4. x
5. /
J. Karagdagang Gawain Sa isang kapat na papel ,Humanap ng mapapanahong balita ukol
para sa Takdang-Aralin sa mga isyu na may kaugnayan sa paggamit ng kapangyarihan o
at Remediation pangangalaga sa kapaligiran.Ipapasa bukas October 17,2023.

V. MGA PUNA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
angremedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy
saremediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos?

Paano ito nakatulong?


F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:

Joylyn D. Jaromay Maam Mirasol M. Untal


Demonstrator Instructor

You might also like