Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 2

DETALYADONG Paaralan Isabang Elementary School Baiting Ikaapat

BANGHAY Guro Sarah Bianca V. Sarita Asignatura Filipino


ARALIN Petsa at Oras Markahan Una

I. Layunin
Naipamamalas ang naipamamalas na ng mga mag-aaral ang kakayahan sa pagbasa,
A. Pamantayang pagsulat at pakikipagtalastasan nang wasto upang maipahayag ang kaalaman, ideya at
Pangnilalaman damdaming angkop sa kaniyang edad at sa kulturang kinabibilangan at nakikilahok sa
pagpapaunlad ng pamayanan
B. Pamantayan sa Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan.
Pagganap
C. Mga kasanayan sa Nakasusulat ng talata tungkol sa sarili (F4PU-Ia-2)
Pagkatuto. Isulat ang
code ng bawat kasanayan
II. Nilalaman Pagsulat ng Talata Tungkol sa Sarili
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang tarpapel, PowerPoint presentation
Panturo
III. Pamamaraan
Balik-Aral (Review)
Ano ano ang bahagi ng kwento? Ano ang pinagkaiba ng mga ito?

Pagganyak (Motivation)
A. Panimulang Gawain Punan ng angkop na impormasyon ang patlang upang mabuo ang talata tungkol sa
(Preparatory Activities) iyong pamilya.

Ako ay si ______1. Ang aking mga magulang ay sina 2_____ at 3__________. 4.


______ kaming magkakapatid. Nakatira kami sa _________(5.) Masasabing simple
lamang ang aming pamumuhay ngunit masaya ang aming pamilya.
B. Pagsasagawa ng Sa araling ito, inaasahan ang mga mag-aaral na makapagsulat ng talata tungkol sa
itinakdang gawain sarili.
(Introduction)
Tandaan:
 Sa pagsulat ng isang sariling talata, laging tatandaan na mahalaga ang paksa upang
maipahayag nang wasto ang nais iparating sa mambabasa.
 Isaayos ang bawat pangungusap. Laging tatandaan ang tamang organisasyon ng
ideya.
 Ipasok ang unang salita sa bawat pangungusap.
C. Paglalahad at  Maging matapat sa pagbibigay ng impormasyon tungkol sa iyong sarili. Huwag
Pagtalakay/Pagmomodelo mahiyang ilarawan ang iyong mga katangian.
(Teaching/Modeling)  Isaalang-alang din ang paggamit ng palugit at malaking letra sa unang salita.
 Gumamit ng wastong pananda tulad ng tuldok, kuwit, tandang pananong sa
pangungusap kung naghahanap ng kasagutan at tandang padamdam kung
nagsasaad ng pagkabigla.

Paglalahat (Generalization)
Ano ang mga dapat isaalng-alang sa pagsulat ng talata tungkol sa sarili?
Panuto: Buuin ang talata tungkol sa iyong sarili.
D. Ginabayang Pagsasanay Ako si _____. Mahilig akong _____ at _____. Pagkatapos kumain ng _____ ay
(Guided Practice) tumutulong ako sa aking _____ sa mga gawaing bahay tulad ng _____, _____, at
_____. Pagkatapos ay _____ kami ng aking mga __________.
Panuto: Pumili ng isang paksa at sumulat ng talata tungkol dito.
E. Malayang Pagsasanay
1. Pangyayari sa iyong buhay na hinding hindi mo malilimutan.
(Independent Practice)
2. Ang karanasan mo sa pandemya na COVID-19.
F. Pagtataya (Evaluation) Panuto: Pumili ng dalawang paksa na pamilyar sa iyo. Sumulat ng talata tungkol dito.

1. Ang paborito kong laruan.


2. Pandemya: Layuan Mo Ako
3. Titser! Titser! Kailan Ka Makikita
4. Ako at ang Aking Pamilya
5. Ang Aking Paaralan
Rubriks

Panuto: Gumawa ng talata tungkol sa iyong sarili.

Rubrik
Mga Pamantayan Puntos

Wasto at makabuluhan ang nilalaman. 4


G. Takdang Aralin
(Assignment) Sapat ang mga naibigay na detalye. 4

Maayos ang daloy at organisasyon at wasto ang gramatika at 2


mga bantas.

Kabuuang Puntos 10

REMARKS
IV. REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong nang lubos? Paano Ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasang
solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong Kagamitang Panturo ang Aking
Nadibuhong Nais Kong Ibahagi sa mga
Kapwa Ko Guro?

You might also like