DLL - Esp 4 - Q2 - W1

You might also like

Download as pdf or txt
Download as pdf or txt
You are on page 1of 3

Grade Level: IV

Teacher: AINIE S. PORPAYAS


MABUHAY ES Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
NOVEMBER 7-11, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER
Time:

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A .Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit ang paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B .Pamantayan sa Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng pagkamahinahon sa damdamin at kilos ng kapwa tulad ng:
Pagkatuto 5.1. pagtanggap ng sariling pagkakamali at pagtutuwid nang bukal sa loob
Isulat ang code ng bawat EsP4P- IIa-c–18
kasanayan
II. NILALAMAN/ Aralin 1 Pagkakamali Ko, Itutuwid Ko
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50 TG pp. 46-50
Guro
2. Mga Pahina sa mga LM pp. 78-86, LM pp. 78-86, LM pp. 78-86 LM pp. 78-86 LM pp. 78-86
Kagamitang Pang- Mag- Modyul Linggo 1 Modyul Linggo 1 Modyul Linggo 1 Modyul Linggo 1 Modyul Linggo 1
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
Ano-ano ang mga iba’t- Balikan ang kuwentong Balikan ang kuwentong Magkaroon ng balik-aral Magkaroon ng balik-aral sa
A. Balik-aral sa nakaraang
ibang emosyon? “Parol ni Carla” “Parol ni Carla” sa mga salitang ginamit sa mga salitang ginamit sa
aralin at/o pagsisismula
pagtutuwid pagtutuwid
ng bagong aralin
ng pagkakamali. ng pagkakamali.
Magpaskil ng mga Pakinggan ang kantang Pakinggan ang kantang Magbigay ng isang Magbigay ng isang
B. Paghabi sa layunin ng larawang nagpapakita “Bulag, Pipi at Bingi” “Bulag, Pipi at Bingi” pagkakamaling iyong pagkakamaling iyong
aralin ng iba’t-ibang emosyon. nagawa sa kaibigan o nagawa sa kaibigan o
kaklase. kaklase.
C. Pag-uugnay ng mga Kailan ka nagiging Tungkol saan ang kantang “Sino ang kapuwang Gawin ang Isapuso Natin Talakayin sa kanila ang
halimbawa sa bagong masaya? napakinggan. nasaktan o nagawan mo ng kahulugan ng “sorry o
aralin patawad”. Ipaliwanag na
Kailan ka nagiging pagkakamali, sinasadya ang salitang ito ay dapat
malungkot? man o hindi ginagamit nang may
Kailan ka rin nagagalit? katapatan at bukal sa loob
(Sincerity).
Ipabasa nang tahimik sa a. Itala ang mga taong Isulat ang pangalan ng Itanong sa mga mag-aaral Pagawain ang mga mag-
mga mag-aaral ang binanggit sa awit. Ano ang taong iyon. Sa ikalawang kung ano ang aaral ng isang card para sa
kuwentong “Parol ni kanilang mga hanay ay ipasulat kung pagkakaunawa nila sa taong nagawan
D. Pagtalakay ng bagong
Carla” at talakayin kapansanan? anong kamalian ang kasabihang “Huwag mong nila ng kamalian. Ipasulat
konsepto at paglalahad ng
pagkatapos ng b. Ano ang iyong nagawa, at sa ikatlong gawin sa kapuwa mo ang sa card ang mga bagay na
bagong kasanayan #1
katanungan. naramdaman para sa hanay ay ang paraan kung ayaw mong naging dahilan
kanila habang nakikinig ka paano nila itutuwid ang gawin sa iyo.” ng pagkakamali.
sa awit? pagkakamali.
c. Ano sa palagay mo ang Gawain 2 Kailangan ding humingi sila
nararamdaman ng mga ng tawad at paumanhin sa
taong may taong pagbibigyan ng card.
E. Pagtalakay ng bagong
kapansanan kapag sila ay Itsek muna ang card at
konsepto at paglalahad ng
nililibak at pinagtatawanan siguraduhing maibibigay
bagong kasanayan #2
ng mga ang card na ito.
taong nakapaligid sa
kanila?
Pakinggan ang kantang NA Ipakita ang gawa sa klase
F. Paglinang sa Kabihasaan
“Bulag, Pipi at Bingi”
Ipaliwanag ang kanta. d. Ano ang maaari mong Paano mo maipapakita ang Ipaulat sa mga mag-aaral
gawin kapag nakita mong pagtanggap sa iyong ang naging bunga ng
G. Paglalapat ng Aralin sa
ang isang taong pagkakamali? paghingi ng
pang-araw-araw na buhay
may kapansanan ay paumanhin.
sinasaktan ng iba?
Sikaping Paano mo maipapakita ang Sikaping Ipabasa at ipaunawa ang Sikaping
makapagpaliwanag ang pagtanggap sa iyong makapagpaliwanag ang nilalaman ng Tandaan makapagpaliwanag ang
mga mag-aaral kung pagkakamali? mga mag-aaral kung bakit Natin. mga mag-aaral kung bakit
bakit tama o tama o tama o
H. Paglalahat ng Aralin mali ang paghingi ng mali ang paghingi ng mali ang paghingi ng
paumanhin kapag paumanhin kapag paumanhin kapag
nakagagawa ng nakagagawa ng nakagagawa ng
pagkakamali pagkakamali pagkakamali
sa kapuwa. sa kapuwa. sa kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin
Gumawa ng isang sorry Gumawa ng isang sorry
J. Karagdagang Gawain
card para sa taong card para sa taong
para sa takdang- aralin at
nagawan mo ng kasalanan. nagawan mo ng
remediation
kasalanan.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva
pang Gawain para sa
remediation.
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiya
ng pagturturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga kapwa
ko guro?

Ihinanda ni: Siniyasat ni:

AINIE S. PORPAYAS ARNEL S. ROSENDE


Guro Ulong Guro III

You might also like