DLL Epp5 Agri q1w1

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

Asig

natura: Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan Petsa: Agosto 28, 2023 (Lunes)


Antas: V Binigyang Pansin ni:
Kwarter: Una
____________________________
Guro: Felmar M. Lamac Villaluz V. Pahilagmago,EdD/Head Teacher III

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG “National Heroes Day” No classes
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
II.NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang


mag-aaral
B. Kagamitan
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Asig
natura: Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan Petsa: Agosto 29, 2023 (Martes)
Antas: V Binigyang Pansin ni:

____________________________
Kwarter: Una
Guro: Felmar M. Lamac Villaluz V. Pahilagmago,EdD/Head Teacher III

Natatalakay ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay sa


I. LAYUNIN
sarili.
Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at
A. PAMANTAYANG kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa pag-
PANGNILALAMAN unlad ng pamumuhay

Naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at


B. PAMANTAYAN SA
pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan
PAGGANAP
Natatalakay ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay sa
C. MGA KASANAYAN SA sarili, pamilya, at pamayanan
PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat
kasanayan) EPP5AG-0a-1

Pagtatanim ng halamang gulay


II.NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro K to 12 CG EPP5AG-Oa-1


MGPP 5 EPP 5 Series Manual ng guro EPP Edition 1991

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang


mag-aaral
D. Kagamitan Larawan ng Original Na halamang gulay,nagtatanim o naghahalaman.
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Ano-ano ang mga halamang gulay na pinagkukunan at
bagong aralin nakapagdudulot ng masustansyang pagkain sa sarili.
Natatalakay ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay sa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
sarili.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng larawan ng nagtatanim o halamang gulay.
bagong aralin
1.Paano natin malalaman ang masustansyang halamang gulay na
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at ating kinakain sa araw-araw.
paglalahad ng bagong kasanayan #1 2.Magpakita ng larawan ng ibat-ibang uri ng halamang gulay. Itanong-
anong sustansya ng halamang gulay mayroon ang halamang gulay.
Mga bata na rito ang larawan ng ibat-ibang uri ng gulay .Tatalakayin
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
natin ang mga benipisyo at sustansya nito.Ipangkat kung anong uri ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2
sustansya mayroon ang mga nasabing gulay batay sa larawan.
F. Paglinang sa kabihasnan Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Assessment)
Ipagawa ang mga sumusunod.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
1.Ano-ano ang kabutihang dulot ng paghahalaman ng gulay sa ating
araw na buhay
pamilya at pamayanan.
Ano-ano ang kabutihang dulot ng halamang gulay o sustanyang ating
H. Paglalahat ng aralin makukuha na makapagbibigay ng wastong nutrisyon sa ating sarili.

Ipasagot sa mag-aaral ang mga sumusunod:


I. Pagtataya ng aralin
Tingnansa L.M. Pahina.
J. Karagdagang gawain para sa Magbigay ng halimbawa ng ibatibang uri ng trabaho sa
takdang aralin at remediation halamanggulayan na makapagbibigay ng pakinabang o benipisyo sa
ating pamilya at pamayanan.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Asig
natura: Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan Petsa: Agosto 30, 2023 (Miyerkules)
Antas: V Binigyang Pansin ni:
Kwarter: Una
____________________________
Guro: Felmar M. Lamac Villaluz V. Pahilagmago,EdD/Head Teacher III

I. LAYUNIN Natatalakay ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay sa


sarili.
Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at
A. PAMANTAYANG kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa pag-
PANGNILALAMAN unlad ng pamumuhay

Naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at


B. PAMANTAYAN SA
pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan
PAGGANAP
Nakapagsasagawa ng survey upang malaman ang mga halamang
gulay na maaaring itanim:

C. MGA KASANAYAN SA I.2.1ayon sa lugar, panahon, pangangailangan, at gusto ng mga


PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat mamimili na maaaring pagkakitaan
kasanayan)

EPP5AG-0a-2

Pagtatanim ng halamang gulay


II.NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang K to 12 CG EPP5AG-Oa-1


mag-aaral MGPP 5 EPP Series

Larawan ng pagtatanim ng halamang gulay.


B. Kagamitan
IV. PAMAMARAAN
Ano-ano ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay sa pamilya
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng
at pamayanan.
bagong aralin
Naisa-isa ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay sa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin pamilya at pamayanan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paggamit ng tunay nabagay o halamang gulay


bagong aralin
Bago mag umpisa ang klase sa agrikultura ang mag- aaral na mag
survey sa pamayanan. Magtanong ang mga ito sa nagtatanim ng mga
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
halaman sa bakuran at mga nagtatrabaho sa halamanan o gulayan.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Ipatanong sa kanila kung ano ang kapakinabangan sa pamilya at
pamayanan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipangkat at gabayan ang mga mag-aaral pagusapan ang
paglalahad ng bagong kasanayan #2 kapakinabangan ng pagtatanim ng halaman sa pamilya at pamayanan.
F. Paglinang sa kabihasnan Pangkatang gawain
(Tungo sa Formative Assessment)
Magbigay ng isang suhestyon kung papaano mapapalago ang
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
halamang gulay sa pamilya at pamayanan.
araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Sa lahat ng lugar may mga taong ang hanapbuhay ay paghahalaman o
pagtatanim ng halamang gulay.

Paano nakatutulong sa pamilya at pamayanan ang pagtatanim ng


halamang gulay.
Tingnansa L.M. pahina------
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain para sa 1.Ano-ano ang mga kabutihang naidudulot sa sarili, pamilya at
takdang aralin at remediation pamayanan ng pagtatanim ng halamang gulay.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Asig
natura: Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan Petsa: Agosto 31, 2023 (Huwebes)
Antas: V Binigyang Pansin ni:
Kwarter: Una
____________________________
Guro: Felmar M. Lamac Villaluz V. Pahilagmago,EdD/Head Teacher III

Natatalakay ang pakinabang sa pagtatanim ng halamang gulay sa


I. LAYUNIN
sarili.
Naipamamalas ang pang-unawa sa panimulang kaalaman at
A. PAMANTAYANG kasanayan sa pagtatanim ng gulay at ang maitutulong nito sa pag-
PANGNILALAMAN unlad ng pamumuhay

B. PAMANTAYAN SA Naisasagawa nang maayos ang pagtatanim, pag-aani, at


PAGGANAP pagsasapamilihan ng gulay sa masistemang pamamaraan
Nakapagsasagawa ng survey upang malaman ang mga halamang
gulay na maaaring itanim:

C. MGA KASANAYAN SA I.2.2ayon sa lugar, panahon, pangangailangan, at gusto ng mga


PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat mamimili na maaaring pagkakitaan
kasanayan)

EPP5AG-0a-2

Pagtatanim ng halamang gulay


II.NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang k to 12 CG EPP5AG-OA-2


mag-aaral
B. Kagamitan Tsart, tunay na bagay
IV. PAMAMARAAN
Ipasagot sa mga mag-aaral ang sumusunod na katanungan.
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng 1. Magbigay ng ibat-ibang uri ng gulay na itinatanim ayon sa lugar at
bagong aralin panahon (Planting Calendar)

Naisasagawa ang survey upang malaman ang mga halamang gulay na


B. Paghahabi sa layunin ng aralin maaring itanim ayon sa lugar at panahon.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pag-aral ang tsart, Tunay na Bagay, Taong sanggunian
bagong aralin
Sagutin ang mga sumusunod na katanungan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano-anong halamng gulay ang maaring itanim sa mataas na lugar?
paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Anong panahon maaring magtanim sa mababang lugar?


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Assessment)
Ipagawa sa mag-aaral ang mga sumusunod:
Bakit Kailangan malamn ang klase ng lugar o lupa na halamang gulay
na ating itatanim?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay Ano-anong halamang gulay ang naayon sa panahon o planting
calendar?

Magpakita ng lugar na ibat-ibang klase ng lupang taniman.

Ipakita ang ibat-ibang larawan ng mataas na lugar at halamang gulay


H. Paglalahat ng aralin na nakatanim dito.g gulay na itinatanim na naayon sa lugar at
panahon o planting calendar.

Mga larawan ng ibat-ibang halaman


Panuto. Piliin at itala sa bawat patlang ang titik ng mga halamang
I. Pagtataya ng aralin napagkukunan ng mga sustansyang kailangan na ayin sa lugar at
panahon. Tignan at pasagutan sa L.M pahina____.
J. Karagdagang gawain para sa Magbigay ng paliwanag o opinion sa sumusunod:
takdang aralin at remediation Ano-anong halamang gulay ang inyong itatanim sa inyong lugar na
kailangan ng inyong pamayanan?
Alin-alin ang halamang gulay na inyong itatanim ang maaring
pagkakitan ng inyong pamilya?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Asig
natura: Edukasyong Pantahanan at Pangkabuhayan Petsa: Setyembre 01, 2023 (Biyernes)
Antas: V Binigyang Pansin ni:
Kwarter: Una
____________________________
Guro: Felmar M. Lamac Villaluz V. Pahilagmago,EdD/Head Teacher III

V. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA
PAGGANAP
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO (Isulat ang code ng bawat
kasanayan)
VI. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
VII. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang


mag-aaral
VIII. Kagamitan
IX. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya/technique sa
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like