DLL - Mapeh 5 - Q2 - W2

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: TALIPTIP ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: JINO LEO G. RAMIREZ Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 13 - 17, 2023 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Demonstrates Demonstrates understanding Demonstrates understanding of lines, FIRST SUMMATIVE TEST Demonstrates understanding of
A.Pamantayang Pangnilalaman understanding of lines, of lines, colors, space, and colors, space, and harmony through SECOND GRADING lines, colors, space, and
colors, space, and harmony harmony through painting painting and explains/illustrates harmony through painting and
through painting and and explains/illustrates landscapes of important historical explains/illustrates landscapes
explains/illustrates landscapes of important places in the community (natural or of important historical places in
landscapes of important historical places in the man-made)using one-point perspective the community (natural or man-
historical places in the community (natural or man- in landscape drawing, complementary made)using one-point
community (natural or made)using one-point colors, and the right proportions of perspective in landscape
man-made)using one-point perspective in landscape parts drawing, complementary colors,
perspective in landscape drawing, complementary and the right proportions of
drawing, complementary colors, and the right parts
colors, and the right proportions of parts
proportions of parts
Sketches natural or man- Sketches natural or man- The learner… The learner…
B. Pamantayang Pagganap made places in the made places in the demonstrates understanding of
community with the use of community with the use of demonstrates understanding of lines, lines, colors, space, and
complementary colors. complementary colors. colors, space, and harmony through harmony through painting and
draws/paints significant or draws/paints significant or painting and explains/illustrates explains/illustrates landscapes
important historical places important historical places landscapes of important historical of important historical places in
places in the community (natural or the community (natural or man-
man-made)using one-point perspective made)using one-point
in landscape drawing, complementary perspective in landscape
colors, and the right proportions of drawing, complementary colors,
parts. and the right proportions of
parts.
1. identifies the importance 1. identifies the importance Nakikilala at nailalarawan ang Nakikilala at nailalarawan ang
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto of natural and historical of natural and historical arkitektura o natural na likas na ganda arkitektura o natural na likas na
Isulat ang code ng bawat places in the community places in the community that ng mga tanawin. ganda ng mga tanawin.
kasanayan that have been designated have been designated as
as World Heritage Site (e.g., World Heritage Site (e.g., rice
rice terraces in Banawe, terraces in Banawe, Batad;
Batad; Paoay Church; Miag- Paoay Church; Miag-ao
ao Church; landscape of Church; landscape of
Batanes, Callao Caves in Batanes, Callao Caves in
Cagayan; old houses Cagayan; old houses inVigan,
inVigan, Ilocos Norte; and Ilocos Norte; and the
the torogan in Marawi) torogan in Marawi)
A5EL-IIa A5EL-IIa
I. Elements: I. Elements:
II. NILALAMAN 1. LINE 1. LINE
1.1 straight and curved 1.1 straight and curved
2. COLOR 2. COLOR
2.1 complementary 2.1 complementary
3. SPACE 3. SPACE
3.1 one-point perspective In 3.1 one-point perspective In
landscape drawing landscape drawing

III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 Curriculum Guide K-12 Curriculum Guide
A5EL-IIb A5EL-IIb

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro K TO 12 TG pp K TO 12 TG pp

2. Mga Pahina Sa Kagamitang K TO 12 LM pp. K TO 12 LM pp.


Pang-mag-aaral
3. Mga Pahina Sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula Sa Posters of tourist spot in Posters of tourist spot in the
Portal Ng Learning Resource the Philippines Philippines
B. Iba Pang Kagamitang Panturo lapis, papel, water container, wator lapis, papel, water container,
color at brush wator color at brush
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin What are the old buildings What are the old buildings Balik-Aral Balik-Aral
at/ o pagsisimula sa bagong aralin found in the Philippines? found in the Philippines? Piliin ang mga larawan na matatagpuan Piliin ang mga larawan na
sa ating bansa. matatagpuan sa ating bansa.
Tingnan ang TG Tingnan ang TG
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Introduce about straight Introduce about straight and Magpakita ng mga larawan ng Magpakita ng mga larawan ng
and curve line curve line magagandang tanawin. Isalarawan ang magagandang tanawin.
mga ito at hayaang magbahagi ng Isalarawan ang mga ito at
karanasan tungkol dito. hayaang magbahagi ng
karanasan tungkol dito.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Show pictures of different Show pictures of different Ang ating bansa ay biniyayaan ng Ang ating bansa ay biniyayaan
sa layunin ng bagong aralin tourist attraction in the tourist attraction in the mgagandang tanawin na may natural ng mgagandang tanawin na may
country like Banaue Rice country like Banaue Rice na likas na ganda na nakakaakit sa mga natural na likas na ganda na
terraces terraces dumarayong turista. Ang mga ito ay nakakaakit sa mga dumarayong
mas lalong napaganda sa tulong ng turista. Ang mga ito ay mas
arkitektura na ipinakikita ng pagiging lalong napaganda sa tulong ng
malikhain ng mga Pilipino. arkitektura na ipinakikita ng
pagiging malikhain ng mga
Pilipino.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Demonstrate how to sketch Demonstrate how to sketch Ang arkitektura o agbarugan ay ang Ang arkitektura o agbarugan ay
at paglalahad ng bagong kasanayan proseso at produkto bg pagplano, ang proseso at produkto bg
#1 pagdisenyo,at pagtayo ng mga gusali at pagplano, pagdisenyo,at
iba pang pisikal na istruktura. Ang mga pagtayo ng mga gusali at iba
gawang arkitektura sa materyal na pang pisikal na istruktura. Ang
anyo ng mga gusali ay madalas na mga gawang arkitektura sa
kinikilala bilang simbolo ng kultura at materyal na anyo ng mga gusali
gawa ng sining. Ang mga ay madalas na kinikilala bilang
makasaysayang sibilisasyon ay malimit simbolo ng kultura at gawa ng
na nakikilala dahil sa kanilang mga sining. Ang mga makasaysayang
arkitekturang nagawa na hanggang sibilisasyon ay malimit na
ngayon ay nakatayo pa. nakikilala dahil sa kanilang mga
arkitekturang nagawa na
hanggang ngayon ay nakatayo
pa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Apply the straight and curve Apply the straight and curve Pag-usapan ang larawan at ang mga Pag-usapan ang larawan at ang
at paglalahad ng bagong kasanayan lines in sketching lines in sketching makikita rito. mga makikita rito.
#2

(Sumangguni sa ALAMIN MO) (Sumangguni sa ALAMIN MO)


Ask what is the importance Ask what is the importance
F. Paglinang sa Kabihasaan of historical places in the of historical places in the
(Tungo sa Formative Test) counry? counry?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Skills demonstration; Let Skills demonstration; Let Repleksyon Repleksyon
araw-araw na buhay pupils sketch the rice pupils sketch the rice Paano mo mapagmamalaki ang natural Paano mo mapagmamalaki ang
terraces terraces na likas na ganda ng ating mga natural na likas na ganda ng
tanawin? ating mga tanawin?
H. Paglalahat ng Aralin What are the lines used in What are the lines used in Ang pagpipinta sa ating iginuhit ay Ang pagpipinta sa ating iginuhit
our sketch? our sketch? nakakadagdag ganda sa ating likhang ay nakakadagdag ganda sa ating
sining. Maaari nating gawing modelo likhang sining. Maaari nating
sa pagguhit ang magagandang tanawin gawing modelo sa pagguhit ang
sa ating bansa. magagandang tanawin sa ating
(Sumangguni sa TANDAAN) bansa.
(Sumangguni sa TANDAAN)
I. Pagtataya ng Aralin Let pupil draw using Let pupil draw using straight Ipapaskil ang larawan na nilikha ng Ipapaskil ang larawan na nilikha
straight and curve line and curve line mga mag-aaral. ng mga mag-aaral.
(Sumangguni sa SURIIN) (Sumangguni sa SURIIN)
J. Karagdagang gawain para sa Pupils will draw the old Pupils will draw the old
takdang-aralin at remediation houses in Vigan houses in Vigan
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking naidibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:
JINO LEO G. RAMIREZ
Teacher III

Checked by:
MERCEDITA G. FUNELAS
Master Teacher II

Noted: ARMIDA SJ. SANTOS


Principal I

You might also like