Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay @lauramos @angie Learning Area: SCIENCE
Teaching Dates and Time: OCTOBER 30-NOVEMBER 3, 2023 (WEEK 10) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A .Pamantayang Pangnilalaman The learners demonstrate understanding of ways of sorting materials and describing them as solid, liquid or gas based on observable properties.
B .Pamantayan sa Pagganap The learners should be able to group common objects found at home and in school according to solids, liquids and gas.
Describe changes in materials based on the effect of temperature: S3MT-Ih-j-4
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1 solid to liquid
Isulat ang code ng bawat 2 liquid to solid
kasanayan 3 liquid to gas
4 solid to gas
Mga Pagbabagong Nagaganap Mga Pagbabagong Nagaganap sa
II. NILALAMAN/ sa Yelo, Ice Cream, at Ice Yelo, Ice Cream, at Ice Candy
Candy
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Modules Modules
sa Portal ng Learning Resource
Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
B. Iba pang Kagamitang Panturo
larawan larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Tukuyin ang pagbabagong Basahin ang bawat sitwasyon at HOLIDAY HOLIDAY LINGGUHANG LAGUMANG
at/o pagsisismula ng bagong nagaganap sa matter. Piliin isulat ang titik ng tamang PAGSUSULIT
aralin ang titik ng tamang sagot. sagot sa sagutang papel.
1. Nagluto si Pia ng leche flan.
_____ 1. Napansin ni Rona ang Lalagyan niya ng tunaw na asukal
naphthalene balls sa loob ng ito. Paano niya ito gagawin?
cabinet ay unti-unting lumiliit A. Ihalo ang asukal sa tubig.
habang tumatagal. B. Ihahalo ang asukal sa leche
_____ 2. Ang kandila ay flan.
natutunaw at nagiging liquid C. Ilalagay niya ang asukal sa
kapag ito ay naiinitan. freezer.
_____ 3. Tumigas at naging D. Tutunawin niya ang asukal sa
pamamagitan ng pag-init o
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
yelo ang tubig na inilagay sa melting.
freezer. 2. Napansin ni Nanay Cora na
_____ 4. Ang tubig na tumigas ang mantika. Ano ang
kumukulo sa takuri ay may kanyang gagawin upang maging
lumalabas na usok o vapor. liquid muli ang tumigas na
_____ 5. Naglaho ang laman mantika?
ng toilet deodorizer pagkalipas A. Ilalagay niya ito sa freezer.
ng ilang araw. B. Hahaluan niya ito ng tubig.
C. Itatabi sa kalan para mainitan.
D. Hayaang ito ay matunaw ng
kusa.
Sa aralin na ito, aalamin natin Sa aralin na ito, aalamin natin
ang mga pagbabagong ang mga pagbabagong
nagaganap sa matter sanhi ng nagaganap sa matter sanhi ng
pagbabago sa temperatura. pagbabago sa temperatura.
Bibigyang pansin natin kung Bibigyang pansin natin kung
B. Paghabi sa layunin ng aralin
paanong ang mga pagbabago paanong ang mga pagbabago sa
sa mga materyal at sa paligid mga materyal at sa paligid ay
ay nagiging kapaki-pakinabang nagiging kapaki-pakinabang sa
sa ating araw-araw na ating araw-araw na pamumuhay.
pamumuhay.
Kung bibigyan ka ng iba’t ibang Suriin ang mga larawan.
kahon na may iba’t-ibang Pagtambalin ang larawan sa
temperatura at lalagyan ito ng Hanay A at Hanay B na
magkakasing-laki ng yelo, aling nagpapakita ng solid nagiging
yelo kaya ang mauunang liquid. Isulat ang titik nang
matunaw? Yelo sa A, B, o C? tamang sagot sa patlang.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano ang sagot mo? Sa aling


sa bagong aralin kahon pinakamabilis
matutunaw ang yelo?

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Magpatulong ka sa nakatatandang
kasama sa bahay. Subukan mong
ilagay ang magkasinglaking yelo sa
tasa na may malamig na tubig at
D. Pagtalakay ng bagong isang tasang may mainit na tubig.
konsepto at paglalahad ng Obserbahan mo ang mangyayari.
bagong kasanayan #1 Subukan mo itong gawin sa ice A
candy at ice cream kung mayroon no ang epekto ng mainit na tubig
kayo sa bahay. Suriing mabuti ang sa ice cream? Kung gagawin
nasa larawan. natin ito sa ice candy, ano kaya
ang magaganap na pagbabago?
Habang tumataas ang
temperatura lalong bumibilis ang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
pagkatunaw ng yelo, ice candy,
at paglalahad ng bagong
at ice cream.
kasanayan #2

Lagyan ng tsek (/) ang patlang Sagutin ng Tama o Mali.


kung may pagbabago sa anyo _______1. Ang ice candy ay
ng solid kapag tumaas ang matutunaw kapag ito ay pinasok
temperature. ng init.
_______2. May mga solid na
nagiging liquid kapag
napapainitan.
_______3. Melting ang tawag sa
F. Paglinang sa Kabihasaan
pagbabagong anyo ng matter
mula sa pagiging solid patungong
liquid.
_______4. Lahat ng solid ay
naiinitan at ito ay nagiging gas.
_______5. Hindi nagbabago ang
hugis ng ice cream kapag
naiinitan.
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- May iba’t-ibang epekto ang
araw-araw na buhay mataas na temperatura sa
matter, sa kapaligiran, sa mga
halaman, sa mga hayop, at sa
mga tao.
Ikaw paano ka naaapektuhan
ng mataas na temperatura at
ano ang ginagawa mo upang

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
maiwasan ang epekto nito?

Habang tumataas ang Habang tumataas ang


temperatura lalong bumibilis temperatura lalong bumibilis ang
H. Paglalahat ng Aralin
ang pagkatunaw ng yelo, ice pagkatunaw ng yelo, ice candy,
candy, at ice cream. at ice cream.
Piliin ang tamang sagot. Isulat Piliin ang tamang sagot. Isulat
ang inyong sagot sa sagutang ang inyong sagot sa sagutang
papel. papel.
1. Tingnan ang larawan sa 1. Suriin ang larawan. Tukuyin
ibaba. Anong pagbabago ang ang pagbabagong naganap dito.
nangyari sa “ice cream”?
A. Ito ay natunaw.
B. Ito ay tumigas.
C. Ito ay naglaho.
D. Ito ay dumami. A. liquid na nagiging gas
C. liquid na nagiging solid
B. solid na nagiging liquid
I. Pagtataya ng Aralin
D. solid na nagiging gas
2. Alin sa mga sumusunod ang
halimbawa ng solid na naging
2. Bakit natunaw ang ice liquid?
cream?
A. dahil sa sobrang lamig
C. dahil sa malakas na hangin
B. dahil sa alikabok 3. Saang sisidlan pinakamabilis
D. dahil mainit ang sikat ng matutunaw ang yelo?
araw A. styrofoam box C. water jug
B. kahong nakabilad sa araw.
D. freezer
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang- aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng ibva pang
Gawain para sa remediation.
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor ?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie

You might also like