Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
Region VII - Central Visayas

LESSON PLAN IN FILIPINO 4


Asignatura Filipino 4
Petsa May 25, 2022
Pamantayan Naisasalaysay muli nang may wastong pagkakasunod-sunod ang
sa napakinggang at nabasang teksto gamit ang mga larawan, signal words at
Pagkatuto pangungusap
(F4PS-Ib-h-6.1, F4PS-Ib-h-91, F4PS-IIh-i-6.2)

Mga Layunin A. Nasasagot ang mga tanong sa napakinggan at nabasang akda


B. Nakapagsunod-sunod ang mga pangyayari batay sa napakinggan o
nabasang akda
C. Napahahalagahan ang wastong pagkakasunod-sunod ng mga
pangyayari sa kuwento, sa mga pangyayari sa paligid at iba pa

Nilalaman Pagsunod-sunod ng mga Pangyayari

Kagamitan laptop, projector, envelopes na naglalaman ng mga aktibi, worksheets, mga


larawan

Integrasyon
sa Ibang Science , DRRM, MAPEH-Health (Indicator # 1)
Asignatura
PAMAMARAAN
Panimulang A. Panalangin, Pagtatala ng liban, at Pagbibigay ng mga alituntunin sa
Gawain klase.

B. Pagbabalik-aral sa bahagi ng kuwento. Ipatukoy sa mga bata kung sa


anong bahagi mababasa
C. Pagganyak

1. Maglaro ng jigsaw puzzle via https://www.jigsawplanet.com/?


rc=play&pid=22edd30590f2.

2. Magtawag ng mga mag-aaral upang mabuo ang larawang nakatago.


3. Ipatukoy sa mga bata ang larawang nabuo.
4. Itanong ang mga sumusunod:
 Nakakita na ba kayo ng isang paruparo?
 Ano-ano ang kabutihang dulot ng paruparo sa ating paligid?
 Saan ba nagmula ang isang paruparo?
 Alam niyo ba ang iba't ibang yugto o ikot buhay ng mga
paruparo?
Paglalahad Science Integration
 Ipakita sa mga bata ang isang video presentation tungkol sa iba't ibang
yugto o ikot buhay ng isang paruparo . Ang Ikot Buhay ng Paruparo
Animated Video for Science - YouTube
 Ipaalala ang mga pamantayan sa wastong pakikinig at panonood ng
videos.
Pagtatalakay .(Indicator # 7 Discovery and Inquiry)
Pagkatapos mapanood ang video presentation. Itanong ang mga sumusunod:
1. Ano ang pinanood ninyo kanina?
2. Ano-ano ang apat na yugto o ikot buhay ng mga paruparo?

Ilabas ang apat na larawan na nagpapakita ng apat na yugto ng paruparo.

Magtawag ng mga mag-aaral upang ayusin sa tamang pagkakasunod-


sunod ang mga larawan.

Pagkatapos maayos ang mga larawan. Itanong ang mga sumusunod:

1. Tama ba ang pagkakaayos ng mga larawan?


Ngayon, sino ang makapagsalaysay sa apat na yugto ng paruparo.
(Ipagamit ng guro ang mga signal words gaya ng UNA, PANGALAWA ,
PANGATLO, PANGHULI)
2. Tama ba ang pakakasunod-sunod ng mga pangyayari ?
3. Paano natin masusunod ng maayos ang mga pangyayari sa isang
kuwento?
4. Ano-ano ang mga signal words na gagamitin sa pagsusunod-sunod ng
mga pangyayari?
5. Ano-ano ang mga dapat isaalang-alang sa pagsusunod-sunod ng mga
pangyayari?

*Pagtatalakay sa konsepto gamit ang Sinugbuanong Binisiya kung


kinakailangan upang lubos na maintindihan ng mga mag-aaral.(Indicator # 2)
*Hikayatin ang mga mag-aaral na ibahagi ang kanilang natutunan o ideya sa
klase. .(Indicator # 3)
Paglalahat
Tanungin ang mga mag-aaral.
1. Bakit mahalagang mapagsunod-sunod ng wasto ang mga pangyayari sa
kuwento?
2. Paano natin masusunod ng maayos ang mga pangyayari sa isang
kuwento?

Paglalapat *Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlo. Bigyan ng magkaibang gawain ang
bawat pangkat. Pumili ng lider, tagasulat at tagapag-ulat at ipresenta o iulat ito
sa buong klase. Ipagawa ng maayos ng mga itinalagang responsibilidad ng
bawat miyembro ng grupo. (Indicator #5 & 6)
*Gabayan ang mga mag-aaral sa paggawa nito at ipaalala sa kanila ang mga
alituntunin sa paggawa at paggamit ng ilang kagamitang ibinigay ng guro.
Ipaalala rin sa kanila na kahit nasa pangkatang gawain ay panatilihin pa rin ang
pagkakaroon ng distansya sa isa’t isa at sundin ang mga nakasanayang health
protocols. (Indicator #4)

Pangkatang Gawain
Pangkat I
Pagsunod-sunurin ang mga larawang ibibigay ng guro. Ipasalaysay ang
mga pangyayaring
naganap sa larawan gamit ang mga signal words . (MAPEH-Health)

Pangkat II
Ipabasa ang maikling talata tungkol sa Paghahanda sa Pagdating ng Bagyo .
Ipasagot ang mga
tanong nito pagkatapos. (DRRM Integration)
Pangkat III
Magpasulat ng limang pangyayari na ginagawa ninyo sa araw-araw,
pagkagising hanggang
bago pumasok sa paaralan. Gumamit ng mga signal words sa bawat
pangungusap.
1.
2.
3.
4.
5.
*Ilahad ang rubric sa pangkatang gawain.

Pamantayan Iskor
Nasasagutan nang wasto ang mga 10
gawain
Ang lahat ng kasapi ay nakikiisa sa 5
gawain
Nailalahad ng buong husay ang gawain 5

Pagkatapos ng presentasyon ng bawat pangkat ay bigyan sila ng papuri.

Pagtataya *Bigyan ang mga mag-aaral ng tig-iisang kopya ng pagsusulit na ito.

Panuto: Basahin ang sanaysay ng isang paraan ng pangingisda.


Takdang Sumulat ng isang talata na may limang pangungusap tungkol sa isang
Aralin pangyayaring nasaksihan mo sa inyong pamayanan. Isulat ito sa isang malinis
na papel.

Prepared by: Observer:

ROSEMARIE P. FUENTES LEONARDO E. MAR


Teacher I Principal III

You might also like