Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

School: DepEdClub.

com Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: SEPTEMBER 11 - 15, 2023 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES


BIYERNES
I. Layunin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
B. Pamantayan sa
Nakabubuo ng sariling diksiyunaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto Nagagamit ang nakalimbag at di-nakalimbag na mga
Pagganap
kagamitan sa pagsasaliksi
C. Mga Kasanayan Nabibigyang-kahulugan ang Nagagamit nang wasto ang mga Nasasagot ang mga tanong tungkol sa Nagagamit ang mga bagong salitang Nagagamit ang
sa Pagkatuto kilos ng mga tauhan sa pangngalan at panghalip sa pakikipag- tekstong pangimpormasyon (procedure) natutuhan sa pagsulat ng sariling Dewey Classification
napakinggang pabula usap sa iba’t F6PB-Ic-e-3.2.1 komposisyon System
F6PN-Ic-19 ibang sitwasyon F6PT-Ic-8 F6EP-Ic-9.3
F6WG-Ia-d-2

Pagbibigay-Kahulugan sa Kilos Paggamit ng Pangngalan sa Iba’t Ibang Pagsagot sa mga Tanong Tungkol Paggamit ng Salitang Paggamit ng Dewey Classification
II. NILALAMAN ng mga Tauhan sa Sitwasyon sa Tekstong Pangimpormasyon Natutuhan sa Pagsulat ng System
Napakinggang Pabula (procedure) Sariling Komposisyon

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng
Guro

2. Pahina sa Kagamitan
ng
Mag-aaral
3. Pahina sa Batayang
Aklat
4. Karagdagang MISOSA Kahulugan ng MISOSA Kahulugan ng Aralin 5 - Wastong Aralin 5 - Wastong
Kagamitan mula sa Matatalinghagang Salita Matatalinghagang Salita Pamamaraan ng Pag-iimbak ng Pagkain Pamamaraan ng Pag-iimbak ng
Learning Resource Pagkain
(LR) portal EPP Teaching Guide on
Financial Literacy, pp. 49-55 EPP Teaching Guide on
Financial Literacy, pp. 49-55
B. Iba pang kagamitang
panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa Itanong: Itanong: Ano-ano ang paraan ng pag-iimbak ng Ano ang Dewey
nakaraang aralin Ano ang nauunawaan sa Ano ang pangngalan? pagkain? Classification System?
at/o pagsisimula ng salitang salot?
bagong aralin Ipagamit ito sa sariling
pangungusap upang matiyak
na naunawaan ito ng mag-
aaral?

B. Paghahabi sa layunin Itanong: Pag-aralan. Ipakita ang larawan ng isang pinausukang Ipabasang muli ang Ipangkat ang magaaral.
ng aralin Paano mo ipinapakita ang 1. Si Dagambu ang pinuno isda. “Pagpapausok” Ipatalakay sa pangkat kung paano
pagmamalasakit sa kapuwa? ng mga dagang bukid. Ano ang mga salitang hindi mo ginagamit ang DCS. Matapos ang
Hayaang magbahagi ng naunawaan sa binasang tekstong inilaang oras, tawagin ang bawat
karanasan ang magaaral. 2. Pinamamahalaan niya ang pang-impormasyon? pangkat upang ibahagi ang kanilang
mga daga sa bukid at Talakayin ang kahulugan ng bawat natapos na gawain.
gubat. salitang babanggitin ng guro. Original File Submitted and
3. Si Metromaws naman ang Siguraduhing nauunawaan ng bawat Formatted by DepEd Club Member -
pinuno ng mga daga sa isa ang kahulugan ng salita bago visit depedclub.com for more
mga imbakan at bodega. Image bank tumungo sa susunod na salita.
Itanong: Nakatikim ka na ba nito?
Ano ang mga pangngalan sa bawat Paano kaya ito ginagawa?
pangungusap?
Paano ginamit ang bawat isa?

C. Pag-uugnay ng mga Sabihin ang pamagat ng Ipabasa “ Pagpapausok ng Isda” p. 55. Ano-ano ang dapat tandaan sa
halimbawa kuwentong babasahin at pagsulat ng talata?
sa bagong aralin itanong: Ipagamit ang mga salitang
Bakit hindi nagkasundo ang pinagtalakayan upang makasulat ng
dalawang pangkat ng mga isang talata ang bawat mag-aaral.
daga?
D. Pagtalakay ng Basahin nang malakas ang Hayaang magbigay ang magaaral ng Matapos ang inilaang oras, sabihin sa Saan ginagamit ang DCS?
bagong “At Nalunod ang mga Salot,” pangungusap gamit ang pangngalan Ano-ano ang kailangan upang mag-aaral na makipagpalit ng papel sa Paano ito ginagamit?
konsepto at pp. 3 – 4. tungkol sa mga tauhan na nakilala nila makagawa ng pinatuyong isda? Bakit kanilang napiling kapareha. Pabigyan
paglalahad ng sa napakinggang kuwento. Sa bawat pinatuyong isda ang tawag? Ano ang ng puna ang natapos na sulatin ng
bagong pagbibigay ng magaaral, itanong: gagawin kung tag-ulan o kaya naman ay bawat isa. Ipasulat muli ang sulatin
kasanayan #1 Ano ang pangngalang ginamit? mahina ang sikat ng araw? batay sa punang ibinigay ng kapareha.

E. Pagtalakay ng Balikan ang hinuha ng mag- Ipangkat ang mag-aaral. Bawat pangkat Ipangkat ang mag-aaral. Maghanda ng Magpatala ng mga aklat na makukuha
bagong aaral bago basahin ang ay maghahanda ng isang usapan ng mga resipi para sa bawat pangkat. sa bawat kategoryasa DCS. Ipasulat
konsepto at kuwento. mga daga na mapakikinggan sa gubat, Lagyan din ng tanong ang bawat ang ID ng aklat at iba pang
paglalahad ng Isa-isahin ang mga ito at sabihin bukid, bodega at imbakan. Matapos inihandang sipi ng resipi. impormasyon dito.
bagong kung nangyari ba sa kuwento o ang inilaang oras, tawagin ang bawat Ipabasa ito sa bawat pangkat at pasagutan
kasanayan #2 hindi. pangkat ang mga inihandang tanong.
para sa kanilang pagtatanghal. Matapos ang inilaang oras, tawagin ang
Bigyang-halaga ang ginawa ng bawat bawat pangkat upang ibahagi ang
pangkat. natapos na gawain.

F. Paglinang sa Sino si Dagambu? Paano siya Tumawag ng mag-aaral upang Ipabasa: Pag-aasin p. 55. Sagutin: Dalhin ang mag-aaral sa silid-aklatan.
Kabisahaan (Tungo naging pinuno ng mga dagang magbahagi ng kanilang karanasan Itanong: Obserbahan ang bawat isa kung paano
sa formative bukid? Anong ginagawa ng mga tungkol sa pagmamalasakit sa kapuwa. Bakit pag-aasin ang tawag sa paraan ng 1. Tama ba margin sa kanan at bila ginamit ang kanilang kaalaman sa
Assessment) dagang bukid sa taniman? Tama Siguraduhin na magagamit nila nang pag-iimbak na ito? kaliwang bahagi ng aking DCS.
ba ito? wasto ang pangngalan. (Tawagin ang Ano ang unang dapat gawin sa pagaasin papel? Bigyan ng tulong ang mag-aaral na
Bakit hindi? Bakit nag-away hindi pa nakapagbahagi noong unang ng isda o karne? nakitang nahihirapan pa sa paggamit
ang pangkat ng mga dagang arawa) Ano ang sumunod? 2. Nabaybay ko ba nang wasto nito.
bukid at dagang lungsod? Kailangan bang masunod ang bawat ang lahat ng mga salita?
panuto na mga ito?
Bakit?

Sino-sino ang tauhan sa Ano ang mangyayari kung may hindi ka 3. Naisulat ko ba nang wasto at
napakinggang kuwento? Ano gagawing hakbang? may sapat na layo ang mga
ang ikinilos ng bawat isa? salita?
Ano ang mensaheng hatid ng
ikinilos ng bawat isa? 4. Tama ba ang mga pagkakasulat
ko ng mga pangungusap?

5. Tama ba ang ginamit kong mga


bantas?
G. Paglalapat ng Aralin Kung ikaw si Bakit kailangang magtipid sa pagkain at sa Ano ang dapat tandaan sa paggamit ng
sa Pangaraw-araw Metromaws, gagawin mo rin iba pang mga bagay na mayroon tayo? mga hiniram na aklat?
na ba ang kaniyang ginawa?
buhay Pangatwiranan mo ang iyong
sagot.
Ano ang kahalagahan ng
pagkakaroon ng
pagmamalasakit sa kapuwa?
Paano mo ipinakikita ang
pagmamalasakit sa iyong
kapuwa?

H. Paglalahat ng Anong magandang aral ang Ano ang halaga ng paggamit ng Ano ang natutuhan no sa aralin? Isa-isahin ang mga dapat tandaan sa Paano ginagamit ang Dewey
Aralin natutuhan mo sa kuwento? pangngalan batay sa iyong pagsulat ng talata o sariling komposisyon. Classification
pakikilahok sa mga gawain sa mga System?
araling ito?
I. Pagtataya ng Sagutin ng oo o hindi ang sumusunod.
Aralin 1. Binasa ko bang mabuti ang mga
hakbang?
2. Nasagot ko ba nang wasto ang mga
tanong tungkol sa binasa kong teskto?

J. Karagdagang gawain
para sa takdang-
aralin at
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga magaaral
na magpapatuloy sa
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo nakatulong ng
lubos?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga
kapuwa ko guro?

You might also like