4 DLL

You might also like

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION III
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF TARLAC PROVINCE

Baitang / Antas: UNA Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO


Guro Markahan IKALAWA
Paarlan Linggo IKA-UNA
Pang-araw-araw na Tala Sa Pagtuturo
Petsa/Oras Pinagtibay ni:

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
Natutuhan ng mag-aaral ang pang-unawa sa batayang impormasyon ng sarili.
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang pagsasabi ng mga batayang impormasyon ng sarili upang malinang ang tiwala sa sarili.
1. Naipakikita ang tiwala sa sarili sa pamamagitan ng paggamit ng mga batayang impormasyon sa mga angkop na situwasyon
a. Nakakikilala ng mga batayang impormasyon ng sarili
C. Mga Kasanayan sa b. Naiuugnay ang batayang impormasyon ng sarili sa mahalagang bahagi ng pagkilala dito
Pampagkatuto c. Naipahahayag ang mga batayang impormasyon ng sarili (hal. pangalan, edad, kasarian, magulang, tirahan, petsa ng kapanganakan,
palayaw, mga gusto o hilig at paniniwala o relihiyon)

Tiwala sa sarili (Self-Confidence)


Ang tiwala sa sarili ay isang mahalagang aspeto sa araling batayang impormasyon sa sarili. Ito ay nauugma sa pag-unawa sa iyong kakayahan at pagtitiwala sa sarili
D. Lilinanging Pagpapahalaga
mo upang matutunan at magtagumpay sa mga aspeto ng iyong buhay. Sa konteksto ng araling batayang impormasyon sa sarili, ang tiwala sa sarili ay nagbibigay-daan sa iyo
(Values to be Developed)
na magkaroon ng mas mataas na motibasyon, magkaroon ng malasakit sa iyong pag-aaral, at makamit ang mga pangunahing layunin sa edukasyon.

Kamalayan sa sarili (Self-Awareness)


Ang "kamalayan sa sarili" ay isang mahalagang konsepto sa araling Batayang Impormasyon sa Sarili. Ito ay nauugnay sa kakayahan ng isang indibidwal na
E. Pag-integrate ng Edukasyon sa
maunawaan ang kanyang sarili, ang kanyang mga hilig, karanasan, kaisipan, at damdamin. Ito ay nagbibigay-daan sa pagkilala sa iyong sarili, na maaaring magdulot ng mas
Kapayapaan (Peace Education)
mataas na antas ng kaalaman, self-esteem, at personal na pagpapaunlad.

F. Pag-integrate ng Hindi Naaangkop (Not Applicable)


Comprehensive Sexuality
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF TARLAC PROVINCE
Education (CSE)
Batayang Impormasyon sa Sarili
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Lunsarang Gawain Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin
Balik Aral: Balik Aral: Balik Aral: Balik Aral: Balik Aral:
B. Tampok Na Gawain
(Activity)
C. Gabay Na Tanong/ Pagsususri
(Analysis)
D. Pagpapalalim
(Lecture & Graphic
Organizer)
(Abstraction)
E. Paglalapat
(Application)
F. Pagsusulit
G. Pangwakas Na Gawain
H. Takdang Aralin:
V. Mga Tala
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION III
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF TARLAC PROVINCE
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni/nina:

You might also like